[Funland] Nhà hàng, quán ăn chống chọi thế nào với Cô rô na và Đô nan 100

Laoba

Xe điện
E là e rất ưng cái nd 100. Éo mẹ sáng nay họp chi bộ bầu nhiệm kỳ mới xong 12 h oánh chén, các bố từ ch ủ tịch đến bí thư sang chúc rượu ông éo nào cũng tu 100% mồm nói thì bắn tứ lung tung mưa rơi e khiếp quá lượn luôn, đang có dịch mà các bố phun mưa kinh vsix cả lái.

minhhai985

Xe lăn
Cụ nào đen phải chịu thôi. E hoan nghênh, đỡ mệt người, nhất là nhà e cạnh quán nhậu của ông e, nhiều khi khách của nó đỗ trình ình trc cửa chả nhẽ sang chửi nhau. Từ hồi có 100 đỡ hẳn.

letung261288

[Tịch thu bằng lái]
Đường thông hè thoáng, đỡ tắc hẳn

kimvanthang

Xe hơi
Từ lúc ra nghị định 100 em chưa uống 1 rọt rượu bia nào ngoài đường :)). Chẳng biết mọi người tnao chứ em chấp hành khá nghiêm chỉnh.

binhsu7273

Xe cút kít

huyengau

Xe buýt
Bọn em hãy vào kéo hàng ở các khu công nghiệp , thủ kho nói bọn em cũng sắp nghỉ vì ko còn nguyên liệu để làm. Đội xe chuyên Campuchia Trung Quốc bên em cũng nghỉ hết. Đóng biên cái biết ngay , cần gì súng đạn.

butchikim

Xe ba gác

illidandh

Xe tải
hôm trước em ra chỗ cổng học viện quân sự kiếm quán trà đá mà văng tanh không có quán xá gì cả

HungHoangHao

[Tịch thu bằng lái]
Cho tui xin lỗi, nếu nói có gì "động chạm" nhé.

Hôm chỗ cụ khai trương (dịp 31-1- tết dương lịch đúng không ?) có treo cả biển là khuyến mại gì đó... bọn tui đi qua có nói với nhau không biết ông này trụ được bao lâu.

Bởi vì sao lại nói thế ?
Không phải vì chê gì về quán cụ, về đồ ăn thức uống... đâu.
(Khách quan tui đánh giá là được; tui ngồi rồi)

Mà vì cái quán ấy, cái vị trí ấy thì những người hàng ngày đi qua, làm/ở gần đấy đều thấy là nó đổi chức năng, hoặc cùng chức năng mà đổi chủ.... không biết bao nhiêu lần rồi. Có khi năm đổi mấy lần. Hình như chưa cái biển hiệu nào trục được quá một năm, trừ cái biển ngân hàng - dưng mờ khổ nỗi cái NH dưới cái biển đó đâu có mở cửa.
Hihi.... dăm năm nay đi quá đấy, mà thấy nó.... không sửa chữa/đóng cửa mới là lạ ạ

Chỉ nói về chức năng quán bia: Chỗ ấy xây dựng/sửa sang thành quán bia các đây khoảng hơn năm hoặc 2 năm chứ mấy; dưng mờ hình như đổi 3 chủ hay sao ý.

Mà theo nhìn nhận khách quan của tôi thì kể cả trước khi đổi sang cho cụ, cái quán ấy ngồi khang trang, sạch sẽ hơn ở Nga Vinh nhiều. Bàn ghế sạch sẽ, phòng chung cũng rộng, phòng riêng cũng rộng và gọn gàng. Giờ càng sạch sẽ hơn. Mà thấy có vẻ vẫn vắng hơn Nga Vinh.

Có lẽ hàng quán nó cũng có duyên chăng ?
Quán hàng nó cũng có duyên cụ ah

xegiacmo

Xe container
Nhiều cm thích đường xá , tttm , quán xá vắng nhỉ :D Em cũng thích nhưng em nghĩ kéo dài quá là đói đấy:))
Ngay hs , sv nghỉ cũng giảm tắc đường rồi

dpl

Xe lăn
Cho tui xin lỗi, nếu nói có gì "động chạm" nhé.

Hôm chỗ cụ khai trương (dịp 31-1- tết dương lịch đúng không ?) có treo cả biển là khuyến mại gì đó... bọn tui đi qua có nói với nhau không biết ông này trụ được bao lâu.

Bởi vì sao lại nói thế ?
Không phải vì chê gì về quán cụ, về đồ ăn thức uống... đâu.
(Khách quan tui đánh giá là được; tui ngồi rồi)

Mà vì cái quán ấy, cái vị trí ấy thì những người hàng ngày đi qua, làm/ở gần đấy đều thấy là nó đổi chức năng, hoặc cùng chức năng mà đổi chủ.... không biết bao nhiêu lần rồi. Có khi năm đổi mấy lần. Hình như chưa cái biển hiệu nào trục được quá một năm, trừ cái biển ngân hàng - dưng mờ khổ nỗi cái NH dưới cái biển đó đâu có mở cửa.
Hihi.... dăm năm nay đi quá đấy, mà thấy nó.... không sửa chữa/đóng cửa mới là lạ ạ

Chỉ nói về chức năng quán bia: Chỗ ấy xây dựng/sửa sang thành quán bia các đây khoảng hơn năm hoặc 2 năm chứ mấy; dưng mờ hình như đổi 3 chủ hay sao ý.

Mà theo nhìn nhận khách quan của tôi thì kể cả trước khi đổi sang cho cụ, cái quán ấy ngồi khang trang, sạch sẽ hơn ở Nga Vinh nhiều. Bàn ghế sạch sẽ, phòng chung cũng rộng, phòng riêng cũng rộng và gọn gàng. Giờ càng sạch sẽ hơn. Mà thấy có vẻ vẫn vắng hơn Nga Vinh.

Có lẽ hàng quán nó cũng có duyên chăng ?
Vâng hình như là 5 chủ trong 3 năm thì phải
Bọn e khác 1 chút là thuê thêm 800m2 ( ngày trc chỉ 400m2) để thành nhà hàng phục vụ khách ăn chứ bia đúng là đang khó khăn cực kì ạ :(
Thanks cụ ạ

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Dịch bệnh thế này bần cùng mới phải ra đường k thì cứ ở nhà cho lành

Nany gật gù

Xe tải
Từ tết đến giờ e chưa đi xa nhà quá 200m cũng ko rõ. Còn xóm e vẫn thấy bt. Vợ e vẫn qua hàng xóm buôn dưa

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Mong rằng bác không phải ở Vĩnh Phúc. Ngồi sát nhau thế này mà có 1 ông mang Corona thì toang cả tỉnh luôn nhé.
Ở TT. Phùng cụ ạ! Hôm qua có vụ mời mừng thọ cụ 90t ở Tam Đảo - VP mà em không dám đi.

Hai Toan

Xe container
Khu vực chỗ em thấy vẫn đông, karaoke hát cho nhau nghe vẫn nhộn nhịp, hàng quán vẫn bình thường. Quán bia quán nướng vẫn dập dìu. Toàn dân lao động, sợ gì.

Các khu kinh doanh cho dân văn phòng và có tiền mới lỗ thôi.
Bọn có tiền mới sợ chết,dân cần lao sống ngày nào vui ngày đó,chết thì thôi.

Hai Toan

Xe container
Tiềm lực t/c yếu thì đóng cửa là chắc, còn vốn dày thì đốt tiếp vài năm.

T.kê của mr.Khánh tct du lịch là 3 tháng Vn mất 7 tỉ usd dthu du lịch. Hàng vạn nhân lực ngành này phải nghỉ việc. Ngành bia rượu còn thiệt hại kép luôn. Dã man lẵm!
Đà Nẵng sập toàn tập luôn vì cái con Corona này,nhà hàng Cội nguồn ngày cao điểm 3=4K suất ăn,bắt đầu cho nhân viên nghỉ không lương từ ngày hôm qua,lúc nào có khách làm lại từ đầu.
Những quán nhỏ hơn chắc cầm cự dc dăm bữa nữa,rồi cũng tèo trong chốc lát thôi.
BĐS đóng băng,muốn chạy khỏi ĐN bây chừ là quá muộn.