[Funland] Nhà Hướng tây ko bị che có nóng không các cụ

HeoQuay66

Xe tăng
Cực kỳ nóng mợ nhé, đi làm về mở cửa ra thấy như lò nung luôn.
Nếu mợ tính để ở thì bỏ đi thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Cc same same diện tích thì hướng xấu đẹp chênh nhau em đoán cỡ 200tr trên tổng tiền 2-3 tỉ. Cụ đọc hết các bất lợi rồi đặt lên bàn cân thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chính tây à cụ? Thế thì nó nắng chiếu từ trưa tới tận gần 7h tối ạ. Đêm đến cái tường nó phả ra hơi nóng phải biết. Nhà em cũng có phòng TB, có giếng trời che bớt nên chỉ bị chiếu từ 3h chiều mà em còn thấy khủng văn khiếp.
Bọn sale bds gọi là ghé tây:))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cc same same diện tích thì hướng xấu đẹp chênh nhau em đoán cỡ 200tr trên tổng tiền 2-3 tỉ. Cụ đọc hết các bất lợi rồi đặt lên bàn cân thôi
Nhớ phải trừ tiền điện cho điều hòa nhiệt độ với hệ số tiêu hao 120%:))

kaku223223

Xe tăng
nhà em ko hướng tây, zời mua hè, chỉ cần trời sáng là đã thấy nóng rồi. Không hình dung nổi những căn hướng tây nóng bỏ bà ntn

caisua

Xe lăn
Nhẹ nhàng cũng bật điều hòa tất cả các phòng tầm 8 tháng mỗi năm mới thở nổi. Mà điều hòa thậm chí cũng ko mát vì nó kiệt sức

say_oto

Xe hơi
Nhà em cũng chung cư, hướng tây. Từ tháng 5 đến tháng 9 bật điều hòa khoảng 7-80% tgian. Bạn em nhà hướng nam cũng cùng khu, dù hướng gió mát thì trung bình điều hòa khoảng 4-50% tgian.
Ưu điểm:
- Giá rẻ hơn so với các hướng khác; khu em ở thì hướng tây view sông , thoáng ko bị hàng xóm nhòm ngó khi em muốn kéo rèm các phòng hoặc mở cửa ban công full (đây là lý do em thích nhất)
- Sáng cafe ngồi ban công cực OK, ko bị nắng chiếu vào. Nhất là các tháng mùa xuân, thu. Nhà em trồng được nhiều cây nên ban công xanh mát ngay cả mùa hè cũng ko bị nóng quá, ngồi cafe khá chill :).
- Mưa gió bão bùng thì hướng này ít bị ảnh hưởng nhất. Nhà bạn em nói trên hướng Nam gió mạnh nên mưa to gió lớn thì hay bị nước mưa chảy ngược vào do trên cao gió rất lớn.
Nhược điểm:
Nắng nóng từ tháng 5 đến tháng 9 nên phải bật điều hòa nhiều hơn các nhà khác, nhưng với nhà em 1pk 3pn cũng chỉ chênh tiền điện so với căn hướng nam 1tr/tháng với cùng diện tích sử dụng nên đối với em cái này ko phải là nhược điểm quá lớn. Ngoài ra, ở chung cư những ngày nóng (dù hướng nào đi nữa) gần như nhà nào cũng bật điều hòa, đặc biệt là các khu ko được mở cửa ra hành lang như khu em đang ở (vì hành lang có điều hòa riêng).
Vài lời như vậy với bác chủ, vì em cũng từng cân nhắc cách đây 5 năm; sau 5 năm ở chung cư hướng tây em thấy vẫn rất ok với lựa chọn của mình :).

old cAt

Xe hơi
Các căn cc hướng tây chủ yếu lên sàn vào mùa đông. Mùa này tìm mua khó phết. Khách đòi xem nhà vào tầm 3h chiều chủ nhà toàn báo bận

tuan_nguyen261188

Xe điện
cụ cứ mua...nóng thì bật điều hoà. Có gì mà xoắn cụ. ;;);;);;)

Trần Đoành.

Xe container
Nhà em cũng chung cư, hướng tây. Từ tháng 5 đến tháng 9 bật điều hòa khoảng 7-80% tgian. Bạn em nhà hướng nam cũng cùng khu, dù hướng gió mát thì trung bình điều hòa khoảng 4-50% tgian.
Ưu điểm:
- Giá rẻ hơn so với các hướng khác; khu em ở thì hướng tây view sông , thoáng ko bị hàng xóm nhòm ngó khi em muốn kéo rèm các phòng hoặc mở cửa ban công full (đây là lý do em thích nhất)
- Sáng cafe ngồi ban công cực OK, ko bị nắng chiếu vào. Nhất là các tháng mùa xuân, thu. Nhà em trồng được nhiều cây nên ban công xanh mát ngay cả mùa hè cũng ko bị nóng quá, ngồi cafe khá chill :).
- Mưa gió bão bùng thì hướng này ít bị ảnh hưởng nhất. Nhà bạn em nói trên hướng Nam gió mạnh nên mưa to gió lớn thì hay bị nước mưa chảy ngược vào do trên cao gió rất lớn.
Nhược điểm:
Nắng nóng từ tháng 5 đến tháng 9 nên phải bật điều hòa nhiều hơn các nhà khác, nhưng với nhà em 1pk 3pn cũng chỉ chênh tiền điện so với căn hướng nam 1tr/tháng với cùng diện tích sử dụng nên đối với em cái này ko phải là nhược điểm quá lớn. Ngoài ra, ở chung cư những ngày nóng (dù hướng nào đi nữa) gần như nhà nào cũng bật điều hòa, đặc biệt là các khu ko được mở cửa ra hành lang như khu em đang ở (vì hành lang có điều hòa riêng).
Vài lời như vậy với bác chủ, vì em cũng từng cân nhắc cách đây 5 năm; sau 5 năm ở chung cư hướng tây em thấy vẫn rất ok với lựa chọn của mình :).
Mưa gió ko nói chứ bão thì gió hướng tây và tây bắc là mạnh nhất, cụ lên xem lại :))

fantasy0178

Xe tăng
Nhiều cụ chém hướng Tây mà cứ như lò bát quái ấy làm cụ thớt sợ, nhà e chung cư hướng Tây đây, hai phòng ngủ và một phần phòng khách view hướng Tây mà e ở bao năm nay thấy vẫn ổn. Nóng thì phang điều hòa chứ lo gì, phòng khách nhà e làm hai cái ở hai đầu thổi vào, bật phát mát rượi, :))

say_oto

Xe hơi
Mưa gió ko nói chứ bão thì gió hướng tây và tây bắc là mạnh nhất, cụ lên xem lại :))
Em ở từ 2017 đến giờ vẫn đang ở mà, chắc tgian này ko có bão cụ nhỉ. Em so với các bạn căn khác cùng khu thì hướng tây luôn ít thiệt hại nhất nhé, trừ căn view nội khu :D.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em không ở chung cư nhưng nhà em hướng chính tây đây...mặt tiền làm lam chống nắng cầu thang giếng trời to đùng thêm phía sau lùi hẳn 2m làm sân luôn. Thêm cái điều hoà nữa là vô tư đê ;;) ;;) ;;)

5008

Xe buýt

Nóng cụ ạ. Em phải làm rèm trong rèm ngoài, ban công trồng cây các kiểu.