[Funland] Nhà kụ nào lướt OCP2 Hưng Yên

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói thật với các cụ người mà dám xuống tiền mua căn biệt thự vài chục tỷ trong đó có khoản vay 20 tỷ thì tầm và tài sản của họ cũng không phải vừa đâu ạ. Còn bảo chả có gì mà dám xuống tiền mua căn biệt thự tầm đó rồi bảo nguy cơ vỡ nợ đặc biệt lại là vợ quyết thì quả là khó có thể tin nổi. Người ít tiền mua căn chung cư, nếu có thiếu phải vay mượn tý thôi thì vợ chồng đã bàn bạc, cân đối chán, khéo còn bàn với cả họ hàng nội ngoại để hỏi vay ý chứ đừng nói nhà đất tầm vài chục tỷ mà phải vay 20 tỷ!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nói thật với các cụ người mà dám xuống tiền mua căn biệt thự vài chục tỷ trong đó có khoản vay 20 tỷ thì tầm và tài sản của họ cũng không phải vừa đâu ạ. Còn bảo chả có gì mà dám xuống tiền mua căn biệt thự tầm đó rồi bảo nguy cơ vỡ nợ đặc biệt lại là vợ quyết thì quả là khó có thể tin nổi. Người ít tiền mua căn chung cư, nếu có thiếu phải vay mượn tý thôi thì vợ chồng đã bàn bạc, cân đối chán, khéo còn bàn với cả họ hàng nội ngoại để hỏi vay ý chứ đừng nói nhà đất tầm vài chục tỷ mà phải vay 20 tỷ!
Kụ bày cho cắt lỗ cháu thấy sáng ợ... Để cháu bày lại cho bạn cháu!

Marance

Xe tăng
vừa xem bài cụ gì khoe ăn may được 2 mảnh đất từ số vốn 480tr bán được 5,400tr.
Xem bài cụ thì tinh thần buồn chán thật.
2 thái cực tâm lý!
Em cũng khá oải với anh Ngân hàng!
thôi, quay về nhà Chứng đi cụ, nay thị trường cởi mở, kiểu gì cũng có lộc lá đầu tháng!

thuyhtt

Xe tăng
ko hiểu sao em ko còn rượu mời cụ, nhưng đọc vài post của cụ ở thớt này, em xin phép nhìn cụ bằng ánh mắt khác ạ =)).
Cụ chủ có ông bạn có bà vợ ghê đấy, ko lo mà giữ, li dị giờ khối anh hốt, em thật.
Cỡ ngu ngơ như em, nhân lúc chồng đi công tác, gọi đt ko được nên giật tạm anh em 100 củ đi đặt cọc mảnh đất chưa biết tương lai ra sao, mà chồng con em còn giữ chặt không buông, thì chị vợ kia cứ yên tâm mà li dị. Công chúa sẽ được hoàng tử đón đi, lo giề :D.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Kụ bày cho cắt lỗ cháu thấy sáng ợ... Để cháu bày lại cho bạn cháu!
Cứ dow giá khi nào bán được thì thôi chứ có gì mà bày đâu cụ. Còn kỳ vọng về giá thì bất kể mua hay bán của mỗi người là khác nhau, nó phụ thuộc vào nhu cầu, điều kiện và nhận thức của mỗi người để quyết định mà cụ.
Em thấy cụ cũng coments nhiều trong các diễn đàn về BĐS, nói thật với cụ chứ nhà đất em cầm bán nhanh hay chậm phụ thuộc ở cái giá của mình. Nếu muốn bán nhanh kể cả em bán cả chục lô cũng được, không quá 15 ngày còn nhận đủ tiền luôn chứ đừng nói đặt cọc!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
ko hiểu sao em ko còn rượu mời cụ, nhưng đọc vài post của cụ ở thớt này, em xin phép nhìn cụ bằng ánh mắt khác ạ =)).
Cụ chủ có ông bạn có bà vợ ghê đấy, ko lo mà giữ, li dị giờ khối anh hốt, em thật.
Cỡ ngu ngơ như em, nhân lúc chồng đi công tác, gọi đt ko được nên giật tạm anh em 100 củ đi đặt cọc mảnh đất chưa biết tương lai ra sao, mà chồng con em còn giữ chặt không buông, thì chị vợ kia cứ yên tâm mà li dị. Công chúa sẽ được hoàng tử đón đi, lo giề :D.
Đấy cứ máu lửa, quyết đoán như mợ lại ngon. Khi nào chồng mợ chán mà bỏ thì ới em nhé. Em với mợ mà song kiếm hợp bích thì việc tậu căn biệt thự ven đê sông hồng không đến nỗi quá khó khăn mợ ah :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

casauking

Xe tăng
Thú thật em nghĩ thớt này của cụ hướng đến vấn đề khác cơ, còn cái kia có thể cụ thêm vào trong nội dung cho cuốn chuyện hơn thôi :))
Em cũng nghĩ tình huống bịa ra thôi, vì thấy bác chủ thớt còn comment đá topic lên cơ mà =))
MỤc đích hướng đến thế nào thì em ko rõ, nhưng nhìn kiểu post bài thì khá chắc đây là tình huống tưởng tượng ra thôi.

thuyhtt

Xe tăng
Đấy cứ máu lửa, quyết đoán như mợ lại ngon. Khi nào chông mợ chán mà bỏ thì ới em nhé. Em với mợ mà song kiếm hợp bích thì việc tậu biệt thự sông hồng nhanh lắm :))
Giờ mà li dị chồng là em về quê làm mảnh đất, trồng hoa nuôi gà thả cá và chăm chó cụ à, tầm li dị được nhau rồi thì em cũng ko ham biệt thự sông hồng nữa cụ ạ =)).

thuyhtt

Xe tăng
à, quay lại chủ đề top, nhà em hầu như tuần nào cũng lượn qua OP1 và OP2 của Vin, lão gia huyền nhà em hâm mộ anh V nên cách đây mấy năm đòi mua CC OP1, em cản mãi mới được. Vừa rồi ra liền kề OP2 lão gia huyền lại đòi mua LK tiếp, song em gạt phắt đi. Thời buổi người khôn tiền khó.
nói chung em thấy trình em non, ko ăn lại được các anh ấy, nên em nhường cụ nào trình cao.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Giờ mà li dị chồng là em về quê làm mảnh đất, trồng hoa nuôi gà thả cá và chăm chó cụ à, tầm li dị được nhau rồi thì em cũng ko ham biệt thự sông hồng nữa cụ ạ =)).
Thế thì em đợi mợ toét vậy :))

KeanuR

Xe tăng
Lại kỹ sư gộc bạn cháu! Vợ đặt nhà vay mua villa Hưng Yên Âu sần Pắc 2 giá 120 củ/m2 định lướt. Nay bất ngờ không còn người mua sau. Lãi suất ngân hàng phọt lên trên món nợ trả góp gần 20 tỏi... Bây giờ bạn cháu rất buồn và tính lidi bà gấu tham. Vửa chưa xong vụ trái phiếu An Đông lại sang vụ Âu sừn Phắc 2!
Nực cười thật, nghe như chuyện chém ở quán cafe cụ ah
Cụ đưa lên mục đích gì e k biết
Nhưng mà 20 tỷ vay mà ck ko biết thì chắc bên viettin thẩm định kiểu gì k biết, vì giờ kể cả vay mà không phải 2 vợ chồng đứng hđ vay cũng cực khó giải ngân, khó hơn cả xin zoom
thế chấp thì đương nhiên 2 vc ký rồi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nực cười thật, nghe như chuyện chém ở quán cafe cụ ah
Cụ đưa lên mục đích gì e k biết
Nhưng mà 20 tỷ vay mà ck ko biết thì chắc bên viettin thẩm định kiểu gì k biết, vì giờ kể cả vay mà không phải 2 vợ chồng đứng hđ vay cũng cực khó giải ngân, khó hơn cả xin zoom
thế chấp thì đương nhiên 2 vc ký rồi
Bạn cháu duy tình nên vẫn ký. 2 vc thu nhập khá cao. Quãng 150 củ 1 tháng.

volvo.XC90

Xe tăng
Tham lướt kiếm lợi lúc giá cao thì phải chấp nhận thôi. Cố gắng gồng thêm 5 năm nữa thì biết đâu lợi nhuận được 50%

thanh.long

Xe tăng
Lại kỹ sư gộc bạn cháu! Vợ đặt nhà vay mua villa Hưng Yên Âu sần Pắc 2 giá 120 củ/m2 định lướt. Nay bất ngờ không còn người mua sau. Lãi suất ngân hàng phọt lên trên món nợ trả góp gần 20 tỏi... Bây giờ bạn cháu rất buồn và tính lidi bà gấu tham. Vửa chưa xong vụ trái phiếu An Đông lại sang vụ Âu sừn Phắc 2!
Bán hết nhà đang ở quay sang làm cư dân âu sần phắc 2, nhất cụ đấy

thuyhtt

Xe tăng

thuyhtt

Xe tăng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thu nhập 150tr/ tháng em ko nghĩ là khá cao, lại vay tận 20 tỉ thì bạn cụ chuẩn ks gộc rồi.
Để vay được 20 tỷ ngoài chuyện tài sản đảm bảo phải chứng minh thu nhập trên 300tr/tháng mợ ah. Cá nhân không phải doanh nghiệp thì phải có quan hệ và tầm mới vay được chứ không đơn thuần là tài sản thế chấp đâu!