[Funland] Nhà LK Tasco Xuân Phương

vietchoice

Xe buýt
Đoạn này nếu mở thêm đường phía dưới như cụ nói thì cũng không đơn giản vì liên quan đến giao cắt với đường sắt, cần tổ chức trạm gác chắn, người trực... rất phức tạp, nhất là cách đó trăm m đã có đường giao Xuân phương với đường sắt rồi. Đường mới xây bây giờ thường họ bắt làm cầu vượt hoặc hầm, hạn chế giao cắt đồng mức với đường sắt.
Khu này khi nào đường 40m làm xong thì mới đẹp được, nhất là khu shophouse. Tiếc là do quận làm nên đành phải chờ, chắc cũng khá lâu vì giải toả kha khá dân mà tuyến này lại không phải là tuyến trọng điểm cần ưu tiên.
Theo bản đồ sử dụng đất 2016 mà một cụ đã up ở trang trước thì điểm giao với đường sắt tại đường Phương Canh hiện nay sẽ đóng cụ nhé, công viên Thị Cấm sẽ chạy dọc đường sắt đến chân cầu vượt đang làm. Đường giao cắt với đường sắt sẽ có 02 vị trí, một là chỗ cầu vượt đang xây, một nữa là đường 30m của Tasco kéo thẳng qua bên Risidence. Theo em thấy thì giá Tasco Xuân Phương đã qua giai đoạn tăng nóng như hồi đầu năm tuy nhiên sẽ tiếp tục tăng theo tiến độ kết nối giao thông với các khu vực lân cận. Hiện nay ngay trong dự án đã có trường tiểu học, trường THCS, trạm y tế, trụ sở PCCC quận, UBND phường, Tasco cũng đã di dời trạm điện tại đường 30m để bàn giao đất cho Công an phường xây trụ sở. Chợ, trường THPT, trường mầm non chất lượng cao nằm trên mặt đường 40m cũng chuẩn bị xây. Sau khi những dự án này hoàn thiện, đặc biệt là khi UBND phường đưa vào sử dụng thì việc nối đường 40m vào Trần Hữu Dực kéo dài và đường 70 sẽ được thực hiện nhanh thôi. Khu này một vài năm nữa sẽ rất đẹp do mật độ xây dựng thấp, có nhiều hồ và công viên như công viên Thị Cấm, công viên Tasco, công viên quy hoạch đối diện Shophouse đường 40m.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Xét về vị trí thì vin thang long còn thua rất xa. Giá đáng lẽ phải so với Vin Mỹ Đình. Ngay sát dự án Vin Mỹ Đình 200m đườn chim bay:))
Cụ quá lời, Chim bay thì 1km, e vừa đo wiki xong nhá, chim đi bộ phải dăm km cụ nhỉ :D
Thế mà cách đây mấy hôm 1 em sale khuyên em nên lấy mặt đường 40 m vì làm rồi còn đường 70 chưa biết bao giờ mới xong. Ko biết làm rồi là làm cái gì? Mà em thấy báo giá thì mặt đường 40m lại đắt hơn đường 70.
Sales này chắc muốn đẩy căn đường 40m đi cụ ợ.
Tuy thế, đúng là KH thích đường 30 và 40m hươn đường 70 vì khói bụi cụ ạ. Bằng chứng là mấy căn đường 30,40m giá lên đến 69 mà hết hàng. Đường 70 còn căn giá 62 vẫn đứng yên đấy ạ.

vietlink

Xe tải
Đoạn này nếu mở thêm đường phía dưới như cụ nói thì cũng không đơn giản vì liên quan đến giao cắt với đường sắt, cần tổ chức trạm gác chắn, người trực... rất phức tạp, nhất là cách đó trăm m đã có đường giao Xuân phương với đường sắt rồi. Đường mới xây bây giờ thường họ bắt làm cầu vượt hoặc hầm, hạn chế giao cắt đồng mức với đường sắt.
Khu này khi nào đường 40m làm xong thì mới đẹp được, nhất là khu shophouse. Tiếc là do quận làm nên đành phải chờ, chắc cũng khá lâu vì giải toả kha khá dân mà tuyến này lại không phải là tuyến trọng điểm cần ưu tiên.
Làm như hiện tại mới là đơn giản và rẻ tiền bác ơi. Cầu này có chức năng giúp thông toàn tuyến THD không vướng đường sắt theo 2 hướng HN - Sơn Tây..
Nếu làm nút giao cắt trên không để 4 hướng chạy vượt qua đường sắt thì chết tiền. Dựng thêm 1 điểm gác chắn chi phí thấp hơn nhiều so với làm điểm giao cắt trên không.
Thêm 1 điểm nữa là hiện tại tuyến này 1 ngày có 2 lượt chạy tàu (tần suất quá ít/trung bình) nên cũng không ảnh hưởng nhiều khi giao thông qua lại đường sắt đâu bác.

anhdd1

Xe hơi
UHM,cầu đã xây chưa nhỉ.hôm qua đi vào khu Gardenia thấy vẫn chưa thấy j
Cụ này quan liêu quá. Cầu nằm trên đường THD thông lâu roài. Chắc cụ này cũng không đi hết dự án Vin Mĩ Đình cuối đoạn này 100 m tới chân cầu

vietlink

Xe tải
Cụ này quan liêu quá. Cầu nằm trên đường THD thông lâu roài. Chắc cụ này cũng không đi hết dự án Vin Mĩ Đình cuối đoạn này 100 m tới chân cầu
UHM,cầu đã xây chưa nhỉ.hôm qua đi vào khu Gardenia thấy vẫn chưa thấy j
"Cụ" mà đập choai giống Avatar đảm bảo ối bác sẵn sàng đánh xe mời thăm quan dự án ngay đới! hihi

vietchoice

Xe buýt
Ý cụ ấy là cầu nối Hàm Nghi qua sông Nhuệ, cầu này thì chưa xây tý nào

tobe11

Xe tăng
Các cụ sale cho em hỏi từ đường Thị Cấm thì sẽ đi ntn để lên cầu sang bên kia Mỹ Đình nhỉ? Cầu chả có đường lên xuống gì cả?

vietlink

Xe tải
Các cụ sale cho em hỏi từ đường Thị Cấm thì sẽ đi ntn để lên cầu sang bên kia Mỹ Đình nhỉ? Cầu chả có đường lên xuống gì cả?
Mình không phải sales nhưng đường sẽ đi ở bên dưới cầu vượt bác nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Tay lái

Xe hơi
Tasco giờ cao quá, vân canh chạy thẳng cầu vượt sau này 100m2 có 35tr/m2.

vietlink

Xe tải
Tasco giờ cao quá, vân canh chạy thẳng cầu vượt sau này 100m2 có 35tr/m2.
Mình thì thấy Giá mỗi dự án nó cũng có cái lý do của nó. Giờ chủ ĐT hay đội tổ lái có muốn tạo sóng, làm giá thì cũng phải có căn cứ chứ không như 3 4 năm trước được.
Vân Canh giờ đúng là rất rẻ, giá chỉ 30tr - 35tr nhưng thanh khoản thì quá chậm luôn vì cơ sở hạ tầng giao thông, giáo dục cũng như dịch vụ phục vụ cuộc sống ở đó yếu quá!

Chỉnh sửa cuối:

Tay lái

Xe hơi
Mình thì thấy Giá mỗi dự án nó cũng có cái lý do của nó. Giờ chủ ĐT hay đội tổ lái có muốn tạo sóng, làm giá thì cũng phải có căn cứ chứ không như 3 4 năm trước được.
Vân Canh giờ đúng là rất rẻ, giá chỉ 30tr - 35tr nhưng thanh khoản thì quá chậm luôn vì cơ sở hạ tầng giao thông, giáo dục cũng như dịch vụ phục vụ cuộc sống ở đó yếu quá!
Ở đó đc cái đường xá có sẵn rồi, trường học có sẵn rồi nên ăn theo dễ, gần nhà xa ngõ.

vietchoice

Xe buýt
Ở đó đc cái đường xá có sẵn rồi, trường học có sẵn rồi nên ăn theo dễ, gần nhà xa ngõ.
Thẳng cầu vượt đến đường 70 còn cách Vân Canh 500m, đoạn này thuộc Huyện Hoài Đức chưa biết bao h làm cụ ạ, giá thì e thấy quá hợp lý, quan trọng là thời gian làm đường nối vào Trần Hữu Dực kéo dài. Nếu 1-2 năm làm e nghĩ ko có giá 35tr đâu.

Vậy đi qua đường Phương Canh vào Thông Tấn à cụ. Chỗ đó bé tẹo thành nút cổ chai ngay
Cụ nhìn quy hoạch thì sẽ thấy có đường to chạy dọc đường tàu đến chân cầu vượt, gấp đôi đường Phương Canh hiện nay cụ nhé.

vietlink

Xe tải
Vậy đi qua đường Phương Canh vào Thông Tấn à cụ. Chỗ đó bé tẹo thành nút cổ chai ngay
Ai nó dùng cái đường đó nữa bác?

Nó làm đường mới chạy ngay dưới chân cầu vượt chứ!
To ra phết đấy nút chai sao được. :D

vietlink

Xe tải
Thẳng cầu vượt đến đường 70 còn cách Vân Canh 500m, đoạn này thuộc Huyện Hoài Đức chưa biết bao h làm cụ ạ, giá thì e thấy quá hợp lý, quan trọng là thời gian làm đường nối vào Trần Hữu Dực kéo dài. Nếu 1-2 năm làm e nghĩ ko có giá 35tr
Thằng cần làm nhất là HUD thì ngất rồi, Tasco trong VC có mảnh BT LK 4ha nhưng quá nhỏ để đầu tư đường. Chờ Quận làm thì chắc còn lâu bác ah vì đường VC ra 70 này không thuộc tuyến giao thông trọng điểm. Nên chắc chắn là còn lâu lắm!

duongtu81

Xe tải
E nghĩ chắc là tuyến đường này sẽ làm sớm thôi, trên tuyến đường này có dự an Athenacomplet đang triển khai xây dựng. Nếu đường này ko làm dự án này ai giám làm mà bán...

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E nghĩ chắc là tuyến đường này sẽ làm sớm thôi, trên tuyến đường này có dự an Athenacomplet đang triển khai xây dựng. Nếu đường này ko làm dự án này ai giám làm mà bán...
Cụ ơi, đường cứ vẽ, CĐT cứ bán, ông KH nào về ở cuối cùng mà ko có đường thì trèo vào nhà cụ nhé. Đầy khu như thế: Ao Sào, Cầu Diễn....