[Funland] Nhà LK Tasco Xuân Phương

Vp3

Xe tải
Cụ ơi, đường cứ vẽ, CĐT cứ bán, ông KH nào về ở cuối cùng mà ko có đường thì trèo vào nhà cụ nhé. Đầy khu như thế: Ao Sào, Cầu Diễn....
Cụ ơi phía Nam TP có lk xây thô rồi,mặt tiền>6m,dt 100m tầm 7,5 củ to không cụ,em tiền ít nhưng thích mặt tiền lớn.tks

mất gương

Xe tăng
E nghĩ chắc là tuyến đường này sẽ làm sớm thôi, trên tuyến đường này có dự an Athenacomplet đang triển khai xây dựng. Nếu đường này ko làm dự án này ai giám làm mà bán...
cụ không về hoàn thiện Vc ở đi ah

Tasco nó làm xong cầu vượt đường sắt + tuyến đường 70 ra cao tốc thì dự án Tasco chỉ có lên chứ mất giá sao được.
Mình ra THD thì đi Thị Cấm vẫn ngon như thường mà.
Làm sao cụ biết là chỉ có lên chứ 0 có xuống? Giá thành khoảng 5 tỏi 1 căn 82,5m2 thì nhiều khu có mà: Văn Khê, An Hưng, Long Biên, Phùng Khoang..., dưới 4 tỏi có Gele, An Lạc, Vân Canh Hud, Trôi, Nhổn, Văn Phú...

Tay lái

Xe hơi

vietlink

Xe tải
Trong thiết kế có bể bơi ngoài trời khá đẹp các bác nhé!
Hy vọng họ không thay đổi thiết kế và có đội quản lý tốt cho dân cư nhờ :D.

Chỉnh sửa cuối:

Rockport Avior

Xe tăng
Thằng cần làm nhất là HUD thì ngất rồi, Tasco trong VC có mảnh BT LK 4ha nhưng quá nhỏ để đầu tư đường. Chờ Quận làm thì chắc còn lâu bác ah vì đường VC ra 70 này không thuộc tuyến giao thông trọng điểm. Nên chắc chắn là còn lâu lắm!
Hiện đường Trần Hữu Dục kéo dài đã xong đến tận đường 70, chỉ còn khuyết cái cầu vượt.
Từ đường 70 lao vào trục đường đôi Vân Canh còn tầm 500 m nữa, qua rìa khu Athenacomplet đang xây.
Hiện HUD còn chừng 20 ha giai đoạn 2 trong Vân Canh chưa triển khai. Nói đúng ra là đã triển khai xong phần hạ tầng đường nội bộ, cống rãnh thoát nước... nhưng do bị dừng đận Hà Tây chuyển về Hà Nội để chờ điều chỉnh quy hoạch của thành phố liên quan tới trục đường tâm linh HN - Ba Vì. Tháng 10/2016 thành phố đã duyệt xong quy hoạch chi tiết khu này, và HUD sẽ phải triển khai xây dựng tiếp nếu như không muốn bị thu hồi dự án (để treo quá 12 tháng theo thông báo của thành phố)
Như vậy muốn bán được nốt 20 ha giai đoạn 2 thì HUD sẽ phải mở nốt 500 m đường này (hay chung với ông Athenacomplet???)
Em dự là sang 2018 đường xá khu vực này sẽ thông hết. Lúc đó Vân Canh sẽ lên giá nhiều vì đi vào trung tâm tương đối gần.

vietlink

Xe tải
Cũng mong đoạn đường đó làm xong sớm để bác nào đang ôm VC thoát được hàng.

Rockport Avior

Xe tăng
Cũng mong đoạn đường đó làm xong sớm để bác nào đang ôm VC thoát được hàng.
Em có hai căn sát vách nhau 110m2/căn mặt đường đôi to 30m, em ôm vào lúc nó rẻ nhất 37 triệu/m2 cụ ợ, giờ bán chắc cũng chênh được 5 giá nhưng em chả bán, có người hỏi thuê về ở tạm em cũng chả cho thuê, cứ để không 5-7 năm nữa rồi tính!
Cơ bản đây là khu đô thị lớn và tương đối gần trung tâm, hạ tầng giao thông kết nối xong sẽ khác!

Rockport Avior

Xe tăng
Vâng, đúng là thiết kế hơi tệ thật.
Không phải tệ mà quá tệ!
Tiếng gọi là khu sinh thái, nhưng không có cây xanh, do quá tham lam. Nhà liền kề thiết kế ngu xuẩn! Không hiểu thằng Tasco này thuê giáo xư tiến xũy nào???
Vị trí thì ngon, vài năm nữa khác gì Mỹ Đình !

Rockport Avior

Xe tăng
Kinh, em Vilacera bên cạnh két cứng từ lâu, em này ko mới là lạ
Vilacera kẹt là không có đường đi, phải vòng ra đại lộ Thăng Long!
Giờ có cái Xuân Phương thì Vilacera với XP quốc hội sẽ được thơm lây vì ké tý giao thông !

So_What

Xe tải
Hiện đường Trần Hữu Dục kéo dài đã xong đến tận đường 70, chỉ còn khuyết cái cầu vượt.
Từ đường 70 lao vào trục đường đôi Vân Canh còn tầm 500 m nữa, qua rìa khu Athenacomplet đang xây.
Hiện HUD còn chừng 20 ha giai đoạn 2 trong Vân Canh chưa triển khai. Nói đúng ra là đã triển khai xong phần hạ tầng đường nội bộ, cống rãnh thoát nước... nhưng do bị dừng đận Hà Tây chuyển về Hà Nội để chờ điều chỉnh quy hoạch của thành phố liên quan tới trục đường tâm linh HN - Ba Vì. Tháng 10/2016 thành phố đã duyệt xong quy hoạch chi tiết khu này, và HUD sẽ phải triển khai xây dựng tiếp nếu như không muốn bị thu hồi dự án (để treo quá 12 tháng theo thông báo của thành phố)
Như vậy muốn bán được nốt 20 ha giai đoạn 2 thì HUD sẽ phải mở nốt 500 m đường này (hay chung với ông Athenacomplet???)
Em dự là sang 2018 đường xá khu vực này sẽ thông hết. Lúc đó Vân Canh sẽ lên giá nhiều vì đi vào trung tâm tương đối gần.
Cụ cho em hỏi là cái đường 500m qua rìa Athenacomplex là sao hả cụ, vì em thấy đường Trần Hữu Dực kéo dài là nó đâm thẳng vào Athenacomplex mà, chẳng lẽ nó lại giải toả hết chỗ đấy đi ạ.

Rockport Avior

Xe tăng
Cụ cho em hỏi là cái đường 500m qua rìa Athenacomplex là sao hả cụ, vì em thấy đường Trần Hữu Dực kéo dài là nó đâm thẳng vào Athenacomplex mà, chẳng lẽ nó lại giải toả hết chỗ đấy đi ạ.
Cụ lên google nhìn thực tế vệ tinh là biết ngay mà. Cái này nó có quy hoạch rồi. Làm lúc nào thì chưa chắc.
Nó nối vào đường đôi 30m VCanh, xong xuyên tiếp qua Kim Chung Di Trạch, đến Ủy Ban Hoài Đức.
Vân Canh là dự án hiếm hoi hiện nay giá mềm.
Tối đa ba năm nữa đường nội bộ này phải xong, để HĐ lên quận.
Khi đó giá đất cũng phải gấp đôi. Lãi tối thiểu ba lần gửi ngân hàng đấy.
Chết mấy ông ôm giá 80 đường to từ 2010 thôi !
Em quất năm ngoái có 37 đường to. Tiện tay làm luôn hai căn để đấy. Đỉnh khoảng 5 năm nữa. Em không cò đất nhé!

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ lên google nhìn thực tế vệ tinh là biết ngay mà. Cái này nó có quy hoạch rồi. Làm lúc nào thì chưa chắc.
Nó nối vào đường đôi 30m VCanh, xong xuyên tiếp qua Kim Chung Di Trạch, đến Ủy Ban Hoài Đức.
Vân Canh là dự án hiếm hoi hiện nay giá mềm.
Tối đa ba năm nữa đường nội bộ này phải xong, để HĐ lên quận.
Khi đó giá đất cũng phải gấp đôi. Lãi tối thiểu ba lần gửi ngân hàng đấy.
Chết mấy ông ôm giá 80 đường to từ 2010 thôi !
Em quất năm ngoái có 37 đường to. Tiện tay làm luôn hai căn để đấy. Đỉnh khoảng 5 năm nữa. Em không cò đất nhé!
Đợt này các chủ đầu tư khác nghe ngóng Tasco làm cầu vượt để chuẩn bị ra hàng theo, nào là An Lạc, Vườn Cam...
Vân Canh của cụ rất tiềm năng, vướng cái đường dẫn và phụ thuộc vào thị trường nữa. Đáng nhẽ Tásco phải làm cầu này từ năm 2014 để đón sóng, bán cái Foresa Villa giá cao trong giai đoạn 2015-16 khi thị trường tốt.
Ngẫm ra cái câu: Lợn tốt không bằng chợ tốt nó vẫn đúng đấy cụ ạ.

vietlink

Xe tải
Không phải tệ mà quá tệ!
Tiếng gọi là khu sinh thái, nhưng không có cây xanh, do quá tham lam. Nhà liền kề thiết kế ngu xuẩn! Không hiểu thằng Tasco này thuê giáo xư tiến xũy nào???
Vị trí thì ngon, vài năm nữa khác gì Mỹ Đình !
Thiết kế liền kề thì đúng là có vấn đề nhưng chắc lâu bác ko qua dự án, chứ thằng này tỷ lệ cây xanh cũng ok đấy.

Vỉa hè toàn bộ dự án cứ 5.5m trồng 1 cây, chưa kể cv trung tâm và 4 cái cv nhỏ.
Tỷ lệ cây xanh không như quảng cáo nhưng cao hơn bên Mỹ Đình nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Rockport Avior

Xe tăng
Thiết kế liền kề thì đúng là có vấn đề nhưng chắc lâu bác ko qua dự án, chứ thằng này tỷ lệ cây xanh cũng ok đấy.

Vỉa hè toàn bộ dự án cứ 5.5m trồng 1 cây, chưa kể cv trung tâm và 4 cái cv nhỏ.
Tỷ lệ cây xanh không như quảng cáo nhưng cao hơn bên Mỹ Đình nhiều.

Dự án nào chả 5m vỉa hè một cây??
Tasco Xuân phương vỉa hè hẹp, đa phần 2m.
Liền kề 72~80 m2 xây chừng 40 m2 sàn nhân ba tầng, không đủ công năng tối thiểu nên sẽ sinh ra cơi nới, chắp vá khi dân về ở. Lúc đó mặt tiền sẽ rất lôm nhôm và cây xanh chả còn đất sống. Lại hóa thành 100% bê tông hóa.
Em không hiểu đến thế kỷ 21 rồi mà vẫn có cái thiết kế ngu xuẩn đến vậy!
Em mua Vân Canh vỉa hè 7,5m cũng chỉ để sau này làm cửa hàng cho thuê, thấy VC nó rộng rãi hơn nhiều. Nhà tối thiểu 5m mặt tiến, sâu tối thiểu 20 m nên nó còn tạm ra dáng cái nhà. Mua hai căn đục thông tường là Ngân hàng thuê ngon lành!

vietlink

Xe tải
Dự án nào chả 5m vỉa hè một cây??
Tasco Xuân phương vỉa hè hẹp, đa phần 2m.
Liền kề 72~80 m2 xây chừng 40 m2 sàn nhân ba tầng, không đủ công năng tối thiểu nên sẽ sinh ra cơi nới, chắp vá khi dân về ở. Lúc đó mặt tiền sẽ rất lôm nhôm và cây xanh chả còn đất sống. Lại hóa thành 100% bê tông hóa.
Em không hiểu đến thế kỷ 21 rồi mà vẫn có cái thiết kế ngu xuẩn đến vậy!
Em mua Vân Canh vỉa hè 7,5m cũng chỉ để sau này làm cửa hàng cho thuê, thấy VC nó rộng rãi hơn nhiều. Nhà tối thiểu 5m mặt tiến, sâu tối thiểu 20 m nên nó còn tạm ra dáng cái nhà. Mua hai căn đục thông tường là Ngân hàng thuê ngon lành!
Về công năng tối thiếu và chuyện cơi nới bác nói là rất đúng đối với dự án Tasco.