[Funland] Nhà mình có cụ nào giỏi Excel không em nhờ 1 việc

iamme7

Xe máy
V

Việc em cần nhờ là rất nghiêm túc . Việc cc giúp dc em lúc này có thể rất nhỏ và dễ. Sau này có thành quả lao động kết trái nhất định cc giúp em sẽ có quà lớn.
Cụ cứ inbox cho em, nếu đơn giản mà giúp được thì sáng mai em làm giúp cụ :D

uahktam

Xe tải
Đề bài chung là như vậy cụ ah. Nhưng sẽ có những biến khác theo ý của em nữa. Em ko tiện nói ra . Nhung theo chủ quan thì vơi cccm thạo excel thì dễ như chớp mắt thôi.
Ý cụ muốn các số nhảy ngẫu nhiên hay theo thứ tự?

banmotnucuoi

Xe lăn
E nhìn thì không khó. Của cụ tăng 1 cột, đến chu kì thì lại nhảy cột khác.
Cụ tách các dãy số ra thành từng cột, riêng, sau đấy dùng hàm đổi sang text và cộng các text lại.
E ko giỏi nên thủ công kiểu thế

bodan80

Xe hơi
Cái này thì quá đơn giản. Vài hàm rnd là xong. Thích thêm biến thì cho thêm if vào. Muốn nữa thì cho vài lệnh vba thì giải quyết được hết. Nhưng tóm lại là nói không với vietlote.

made in hp

Xe buýt
E nhìn thì không khó. Của cụ tăng 1 cột, đến chu kì thì lại nhảy cột khác.
Cụ tách các dãy số ra thành từng cột, riêng, sau đấy dùng hàm đổi sang text và cộng các text lại.
E ko giỏi nên thủ công kiểu thế
Em có biết hàm với text gì đâu cụ ơi. Em đang làm hoàn toàn bằng tay ( chỉ biết copy rồi dán lại và sửa từng số 1 ) . Làm đến đây em mỏi tay và nhức đầu quá xong lại bị nhầm và bỏ xót nữa nên lên đây nhờ cc giúp.

banmotnucuoi

Xe lăn

hoangduc.sbr

Xe container
tóm lại yêu cầu của cụ như nào, liệt kê thì mọi người mới ước lượng được khả năng
Chứ khó quá lại còn phải vẽ ra macro phụ trợ là khối cụ rút lui
Đèo, em đến bước lập hàm, tạo mấy cái bảng, ô sao cho đều là đã ếu làm đc rồi. Soft ếu j toàn chữ Tây lông, hệt cờ tướng, làm mãi ko thông:T

hoangduc.sbr

Xe container
Em có biết hàm với text gì đâu cụ ơi. Em đang làm hoàn toàn bằng tay ( chỉ biết copy rồi dán lại và sửa từng số 1 ) . Làm đến đây em mỏi tay và nhức đầu quá xong lại bị nhầm và bỏ xót nữa nên lên đây nhờ cc giúp.
Cụ làm kiểu "vẹt" này là chết ngay, đến lúc cần edit lại toàn bộ hoặc tỷ 1 người # dùng nó muốn sửa lại thì vỡ mẹt hết. Thôi xong vụ này bắt chước em làm 1 khóa Office cơ bản và nâng cao đi. Chỉ 2 tháng thôi nhưng sau chắc tự tin hơn nhiều.

made in hp

Xe buýt
Cụ làm kiểu "vẹt" này là chết ngay, đến lúc cần edit lại toàn bộ hoặc tỷ 1 người # dùng nó muốn sửa lại thì vỡ mẹt hết. Thôi xong vụ này bắt chước em làm 1 khóa Office cơ bản và nâng cao đi. Chỉ 2 tháng thôi nhưng sau chắc tự tin hơn nhiều.
Em cũng tính đi học xem ntn chứ nhiều khi có ý tưởng này ý tưởng kia mà không làm dc bực ghê.