[Funland] nhà mới sửa xong thì bị thấm chân tường

Duong Van sinh

Xe đạp
Update hình sau khi dóc nhà vs cũ ạ

Xin chào các cụ!
Nhà e mới sửa xong căn chung cư với bao khát khao hoài bão mà mới vào ở được 2 tuần thì thấy chân tường phòng khách giáp nhà vs bị thấm chán quá các cụ ah :(
- Lúc làm thợ đã chống thấm bằng sika đen sàn và kéo lên tường 40 cm nữa còn quét thêm gì đó lên tận 1m2.
- Ngâm nước test 1 2 ngày ko thấy thấm xuống nhà dưới mới tiền hành cho trát ốp lát gạch ạ
- E báo thợ thì thấy vá 3 lỗ cấp nước của lavabo và vòi xịt, tiếp tục chít keo màu trắng ở khe cửa ko biết có hết ko các cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vậy phải xem đường ống nước nào chạy gần đó. Lúc đầu thì cắt van cấp nên chưa có nước. Hoạt động rồi thì nước thấm do rò ống.
Có làm ống nước cấp mới nào không, có thử áp không?
Chứ quy trình chống thấm WC như đã nêu thấm sao được nhanh thế.

hamcuare!

Xe container
Chỗ ý chắc k có ống nước… nên nn ngấm cần theo dõi thêm.
Mà cụ ở cc thì cứ xác định ngấm là bình thường :) nhất là căn nào giáp 2-3 căn bên cạnh :).

Euro2CityStar

Xe lăn
báo thợ bơm thử áp đường ống lại xem rò đâu mà còn sửa . bôi ba cái nhảm nhí ăn thua gì

NNS

Xe ngựa
Xin chào các cụ!
Nhà e mới sửa xong căn chung cư với bao khát khao hoài bão mà mới vào ở được 2 tuần thì thấy chân tường phòng khách giáp nhà vs bị thấm chán quá các cụ ah :(
- Lúc làm thợ đã chống thấm bằng sika đen sàn và kéo lên tường 40 cm nữa còn quét thêm gì đó lên tận 1m2.
- Ngâm nước test 1 2 ngày ko thấy thấm xuống nhà dưới mới tiền hành cho trát ốp lát gạch ạ
- E báo thợ thì thấy vá 3 lỗ cấp nước của lavabo và vòi xịt, tiếp tục chít keo màu trắng ở khe cửa ko biết có hết ko các cụ ah
chắc khi sửa chữa thợ nhà cụ đã đục nứt, vỡ nhẹ 1 ống cấp thoát nước trong tường rồi, cái này phải tìm xem vỡ chỗ nào mà thay ống chứ tráng với quét chống thấm ko ăn thua đâu

formen

Xe lăn
dò ống cấp r cụ.. thử áp, r k tra choỗ cổ ren lắp t bbị- mmay thì đc khoônng thì đục ra sửa

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Vậy phải xem đường ống nước nào chạy gần đó. Lúc đầu thì cắt van cấp nên chưa có nước. Hoạt động rồi thì nước thấm do rò ống.
Có làm ống nước cấp mới nào không, có thử áp không?
Chứ quy trình chống thấm WC như đã nêu thấm sao được nhanh thế.
Chỗ ý chắc k có ống nước… nên nn ngấm cần theo dõi thêm.
Mà cụ ở cc thì cứ xác định ngấm là bình thường :) nhất là căn nào giáp 2-3 căn bên cạnh :).
báo thợ bơm thử áp đường ống lại xem rò đâu mà còn sửa . bôi ba cái nhảm nhí ăn thua gì
chắc khi sửa chữa thợ nhà cụ đã đục nứt, vỡ nhẹ 1 ống cấp thoát nước trong tường rồi, cái này phải tìm xem vỡ chỗ nào mà thay ống chứ tráng với quét chống thấm ko ăn thua đâu
dò ống cấp r cụ.. thử áp, r k tra choỗ cổ ren lắp t bbị- mmay thì đc khoônng thì đục ra sửa
em dám chắc không phải bị dò đường ống nước đâu . nhìn hình thớt chụp em khẳng định vậy . nếu dò đường nước ngầm trong tường nó sẽ loang ra diện rộng chứ kg loang nhỏ tý hin vậy đâu . nếu đúng rò đường nước thì chỉ sau 24h nó loang cả mảng tường rộng chí ít là 2 mét vuông ngay lập tức . nhà em đã từng bị loang đường nước lên em khá rõ

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Xin chào các cụ!
muốn biết chính xác thì nhà bác nghe em test như sau
1- đóng van cấp nước nguồn vào nhà vệ sinh này lại
2- để khoảng 1 tuần xem nó có khô lại kg
3- vẫn cứ dùng nhà vệ sinh này bt nhưng đi đường nước ngoài đã
thì biết ngay lỗi do đâu
có thể do nước thẩm thấu ngược ? hoặc rò rỉ đường ống nước ( em nghi ngờ chỗ ổ điện kia sao nước loang vậy . về kỹ thuật chả thằng ngu nào chạy đường nước sát đường điện cả

formen

Xe lăn
vậy thợ làm từng bước r này. vá lỗ cấp nc vì sợ dò cổ ren là chuẩn bài.

Tristan.

Xe buýt
Thấm lỗ chỗ và bên phía tường không chôn ống nên cạo miết lại mạch ốp lát bằng keo saveto là hết thấm.

Duong Van sinh

Xe đạp
Còn đây là nhà vệ sinh thứ 2 cạnh nhà vệ sinh thứ 1 cũng bât đầu thấm ra cửa các cụ ah

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Khoa van tổng lại là xong cụ à

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cái cụ chưa kiểm soát được đâu. Nếu nhà mua sửa lại. Ví dụ vách tắm kính mà chôn xuống âm nền gạch men nền Wc, nước nó cũng có thể vào khe đó đi lung tung dưới cả gạch lát.

Duong Van sinh

Xe đạp
Nhiều cái cụ chưa kiểm soát được đâu. Nếu nhà mua sửa lại. Ví dụ vách tắm kính mà chôn xuống âm nền gạch men nền Wc, nước nó cũng có thể vào khe đó đi lung tung dưới cả gạch lát.
vách kính nhà e chỉ bât bản lề vào tường chứ không chôn cụ ah

Rrk

Xe đạp
Bục ống nước âm tường rồi, chứ thấm từ nhà vs ra thì nó thấm từ dưới chân tường lên, chứ sao thấm ngay cái ổ điện kia dc

BMZ_Z4

Xe điện
Nhà em cũng bị thấm chân tường thế này.
Hè này em mới phát hiện ra nó ngấm từ dưới sàn lên.
Em mới xử lý để chặn đường nước có thể vào sàn, hi vọng hết.
Toàn lúc sơn xong đẹp đẽ long lanh thì nó mới bắt đầu ngấm, tróc :((

Cụ cạy cái nẹp gỗ chân tường ra sẽ thấy tường chỗ nẹp gỗ nó ướt đẫm luôn.

Duong Van sinh

Xe đạp
Nhà em cũng bị thấm chân tường thế này.
Hè này em mới phát hiện ra nó ngấm từ dưới sàn lên.
Em mới xử lý để chặn đường nước có thể vào sàn, hi vọng hết.
Toàn lúc sơn xong đẹp đẽ long lanh thì nó mới bắt đầu ngấm, tróc :((

Cụ cạy cái nẹp gỗ chân tường ra sẽ thấy tường chỗ nẹp gỗ nó ướt đẫm luôn.
e cũng đang nghi chỗ nẹp gỗ và bậu cửa

Duong Van sinh

Xe đạp
Thấm lỗ chỗ và bên phía tường không chôn ống nên cạo miết lại mạch ốp lát bằng keo saveto là hết thấm.
cảm ơn cụ. nhà vs đầu e cũng đang nghi 1 chỗ sau cái bệt còn nvs thứ 2 bị 1 ít thì cũng chưa tìm thấy chỗ nào nghi để chít lại

Peter Dzung

Xe hơi
Cụ thuê thợ về làm cho nhanh cụ