[Funland] Nhà nhiều gián thì phải làm sao

small_best

Xe container
Nhưng gián mang về ăn chết cả tổ thì có sợ xác nó rơi xuống bể nước ko cụ, e thấy bọn gián toàn chui lên từ khe hở của bể nước ngầm tầng 1
Nhà em ở chung cư nên ko rõ, nhưng thấy chết quanh quẩn chỗ mình đặt rất nhiều, và chui cả vào góc tủ bếp nữa :D nhà em mấy hôm sau dọn ra cả mớ :)

ngoctu2109

Xe tăng
Hóng cao kiến các cụ, cháu kinh con này lắm!

Thật không cụ ? Để trưa nay em tranh thủ đi mua 1 hộp về diệt gián ở nhà em.
Em điêu cụ làm gì. Tầm mùa hè năm ngoái, nó bay vù vù cụ ạ. Cố gắng dọn nhà sạch sẽ rồi rải mồi, gián mẹ gián con chết sạch, thêm một lứa trứng mới nở ra là lên đường hết.

sakai_yo

Xe lăn
Có hiệu quả thật sự diệt tận gốc ko bác , e thấy nhiều loại dạng thế này quá mà chả biết có tận gốc ko, có sợ xác gián bị rơi xuống bể nước ko cụ, nó hay chui từ khe bể nước ngầm lên
Em dùng từ 9/7 cụ nhé. 3 ngày đầu thì vẫn thấy có con lăn ra chết giữa nhà. Từ sau đó đến giờ chưa thấy con nào nữa, kiến cũng hết.
Do chưa được 1 tháng nên cụ hỏi có tận gốc không thì em không biết. Thời điểm này thì em thấy quá hài lòng. Ngay cả cái của Nhật đắt tiền vậy mà nhiều cụ trên này cũng bảo không hiệu quả. Nhà em chung cư nên không có bể nước ngầm.

Vansulanh68

Xe tải
Trước nhà em gián bay vù vù không coi ai ra gì ;))
Em mua lọ bột do sinh viên tự chế, rắc ra cho gián ăn. Vài hôm là hết sạch, mấy năm nay không thấy bóng dáng nữa :(
Thuốc này nó hay là không thấy xác gián. Tự mất tích, nhiều lúc cũng thấy buồn :))
Cụ có còn giữ s đt các e sinh viên này ko e cảm ơn ....

Ohno

Xe buýt
Nhưng nó đi lung tung thế lây cả ổ chết nhỡ có chết xuống bể nước nhà mình thì sao cụ, e thấy bọn nó toàn chui từ khe bể nước ngầm nhà em lên
Cụ buồn cười thật, cụ hỏi mà có người đã cho link tận nơi để mua rồi. Cứ mua về rổi dùng.
Nguyên lý thì mua loại nào cũng thế gián nó ăn vào rồi bị nhiễm độc nhưng nó ko chết ngay mà nó sẽ về tổ.
Khi về tổ nó sẽ lây hết cho các con còn lại.

Nhà em thì em đã dùng loại nhật và hết sạch gián 2-3 năm nay rất ổn. tầm nửa năm lại thay 1 loạt mới là ok

wavethai

Xe tăng
E thấy nhiều cụ bảo ko ăn thua , không giết đc tận nọc í cụ ạ, bọn này sinh sôi nảy nở kinh thật, chả hiểu ổ nó ở đâu mà sinh ra lắm thế
Cụ phải để thuốc của Nhật ở chỗ nhiều gián + phun thuốc hoặc vệ sinh chỗ gián hay đẻ trứng (ở các góc, trần ngăn tủ)

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ làm lọ diệt kiến gián. Xịt vào cống mươi phát.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
E thấy nhiều cụ bảo ko ăn thua , không giết đc tận nọc í cụ ạ, bọn này sinh sôi nảy nở kinh thật, chả hiểu ổ nó ở đâu mà sinh ra lắm thế
Thuốc của Nhựt bủn ổn đấy bác ạ.
Nhà tôi cũng nhà ống, gián con rất nhiều.
Đặt cái viên ấy xong, gián trốn sạch.
Và nó rất an toàn, có vỏ nhựa để mình không thể sờ tay tiếp xúc trực tiếp vào đấy được.

thuyduong7611

Xe tải
có cái thuốc diệt gián của VN mình sx rất tốt, để e tìm lại mẫu rồi up cho cụ xem

hatinh5760

Xe điện
Có cụ nào có cách nào hay thuốc nào diệt trọn bọn gián này ko, mấy hôm nay trời mưa mà bọn ra nó nhiều quá, tối e xuống tầng 1 khu bếp bể nước mà nhiều gián quá , nhà e nhà ống ạ, nó cứ chui từ khe bể nước , góc bếp , tủ lạnh, rồi cả trong thùng rác , e cũng chả biết nó là gián gì nữa
Có thuốc hay cách nào diệt trọn bọn này không ạ, diệt tận nọc bọn nó luôn ạ
E xin cám ơn
Nhiều thớt, nhiều bài VV này rồi.
Search google: viên diệt gián của Nhật. Giá cao thấp lộn xộn. E mua loại 150k/ 12 viên. Rất ổn. Gián ta, loại to, nhà 5 tầng, mỗi tầng 2 viên cửa phòng, nhà vệ sinh. Hôm đầu, thì xịt bằng bình xịt ruồi muỗi kiến gián (nên xịt khi cả nhà khỏi nhà, đi học, đi làm. Tối về đặt viên đó. Cả năm sau không còn gián, cả gián ta - to và gián Tây - nhỏ.

meomun346

Xe container
Có cụ nào có cách nào hay thuốc nào diệt trọn bọn gián này ko, mấy hôm nay trời mưa mà bọn ra nó nhiều quá, tối e xuống tầng 1 khu bếp bể nước mà nhiều gián quá , nhà e nhà ống ạ, nó cứ chui từ khe bể nước , góc bếp , tủ lạnh, rồi cả trong thùng rác , e cũng chả biết nó là gián gì nữa
E xin cám ơn
Nhà cháu phun thuốc muỗi cụ ạ, sạch luôn cả gián, kiến. Nhưng chuột thì chỗ em nhiều, đặt bả tầm hơn tháng nó lại kéo về.

sakai_yo

Xe lăn
Nhà cháu phun thuốc muỗi cụ ạ, sạch luôn cả gián, kiến. Nhưng chuột thì chỗ em nhiều, đặt bả tầm hơn tháng nó lại kéo về.
Em còn ngán con Tí này hơn cả gián. Ơn trời từ ngày lên chung cư ở em đã không còn thấy chúng.

zolahn

Xe điện
E xin cám ơn
Cụ gọi cục phản gián - bộ công an nhé

pokemon06

Xe tăng
Nhiều thớt, nhiều bài VV này rồi.
Search google: viên diệt gián của Nhật. Giá cao thấp lộn xộn. E mua loại 150k/ 12 viên. Rất ổn. Gián ta, loại to, nhà 5 tầng, mỗi tầng 2 viên cửa phòng, nhà vệ sinh. Hôm đầu, thì xịt bằng bình xịt ruồi muỗi kiến gián (nên xịt khi cả nhà khỏi nhà, đi học, đi làm. Tối về đặt viên đó. Cả năm sau không còn gián, cả gián ta - to và gián Tây - nhỏ.
Công nhận loại của Nhật chả biết mua được hàng thật ở đâu. Thấy loạn giá từ 40k cho đến 200k.

hieukon

Xe container
Có cái thuốc của Nhật, trên này thấy bán nhiều đấy cụ. Không làm lọ xịt em thấy cũng hiệu quả.
e cũng dùng giệt gián, cả diệt kiến của nhật, đúng là thấy hiệu quả phết.

Conyzoides

Xe hơi
Nhiều cụ chỉ rồi đó, cụ mua thuốc diệt gián của Nhật em thấy ok lắm

Kµ.Çòi

Xe buýt
Cụ xin mấy miếng vỏ Sầu Riêng về, để ra dụ chúng nó. Dụ xong Cụ làm bình xịt, là die hết thôi. Vài lần là hết