[Funland] Nhà thơ Dạ Thảo Phương tố bị cưỡng hiếp, ép làm 'nô lệ tình dục' cách đây 23 năm

Trạng thái
Thớt đang đóng

cadan

Xe container
Trời ơi, sao tôi kiên nhẫn giải thích mãi mà cái ông ở dưới cứ lơ ngơ như bò đội nón thế vậy các cụ ơi?????

1. Có tội hiếp dâm không thành nhé, tôi khẳng định là có nên cụ khỏi phải dẫn chứng dài dòng làm gì cho mệt.
2. Để phạm tội " hiếp dâm không thành " thì phải vó đủ " hành vi " và " kết quả" : Hành vi ở đây là bóp cổ, dùng vũ lực hoặc thậm chí chỉ cần đe dọa bằng lời nói để nhằm mục đích giao cấu với nạn nhân, còn hậu quả ở đây là " giao cấu" hoặc " chuẩn bị giao cấu". Tức là ông dùng vũ lực , ông đe dọa con nhà người ta dẫn đến kết quả là giao cấu. Thì hành vi giao cấu hoặc chuẩn bị giao cấu phải được xác lập thì mới đủ điều kiện kết tội hiếp dâm hoặc chuẩn bị hiếp dâm được.

Còn giao cấu hay chuẩn bị giao cấu là gì thì đã nói ở trên rồi, khỏi phải nhắc lại làm gì cho mệt.
Thay vì tấn công cá nhân bằng cach tặng nón hay chụp mũ, cụ nên dùng cơ sở lý luận để bẻ nhũng giải thich này:

"Nếu người phạm tội mới thực hiện hành vi dùng bạo lực, đe dọa dùng bạo lực; hoặc sử dụng các thủ đoạn khác để giao cấu trái ý muốn của nạn nhân; nhưng chưa kịp giao cấu vì những nguyên nhân ngoài ý muốn của người phạm tội đã bị ngăn chặn; thì phạm tội chưa đạt và họ vẫn phải chịu trách nhiệm hình sự về tội hiếp dâm."

Chỉnh sửa cuối:

Arabia

Xe tăng
x
E chả hiểu cụ đọc kiểu gì

Chưa đạt là như thế nào?

Là đặt ở ngoài chưa đut vào ?
Hay vào rồi mà chưa ...lên đỉnh?😎

Chưa đạt, chính là mới đè được ra chưa làm tiếp được hành vi thứ hai đó,😂
Vớ vẩn. Ra tòa nói chuyện là phải nói chuyện bằng chứng cứ.
Chưa đạt là thế nào, có nghĩa là có chứng cứ rõ ràng về chưa đạt. Ví dụ nam đã lột được quần áo của nữ, hoặc đã cởi quần áo của mình ra, hoặc đã có hành vi xé quần áo nhằm làm lộ chỗ nhạy cảm của đối phương v.v...

Còn mới chỉ đè ra, ko tòa nào phán đó là hiếp dâm, nhất là lại giữa chỗ đông người thanh thiên bạch nhật. Giả dụ là nơi hoang vu, ko người qua lại cơ, thì chắc là còn có thể khép tội.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
x

Chưa đạt là như thế nào?

Chưa đạt là chưa cho được b.uồi vào trong l.ồn, cụ thông chưa?

LangLe2021

Xe tải
Em thì chả tin cái chị vừa thơ vừa báo kia được. Cứ chiếu theo định nghĩa: nhà văn nói láo nhà báo nói phét mà dùng !
Hành vi của nghi phạm được mô tả bởi hai họa sĩ, những người có mắt quan sát, đều khớp nhau và như vậy có giá trị chứng minh cho lời tố của nạn nhân.

Mít tờ Tung

Xe buýt
x

Chưa đạt là như thế nào?

Ông ra đường nhắm mắt lại. Không có chị em kiện ông tội hiếp dâm hoặc có hành vi hiếp dâm đó. Vì ông nhìn người ta trong đầu tưởng tượng, Tuy chưa xảy ra điều gì nhưng chắc chắn trong đầu ông nghĩ xấu. nhìn người ta hở da hở thịt là muốn phạm tội hiếp dâm rồi

cadan

Xe container
Chưa đạt là chưa cho được b.uồi vào trong l.ồn, cụ thông chưa?
E đồng ý là quá trình của em khai mở nhận thức về tội HD cho cụ, và cụ Arabia, là Chưa Đạt 😎

Cụ cứ giữ nhận thức này của cụ

Rằng cứ phải ĐUT NhEt xong xuôi mới là HD

Thôi thì thành thật khuyên cụ, đừng tự tin thử làm vậy, nếu có bị phát hiện thì tốn tiền thuê luật sư lắm

Ông ra đường nhắm mắt lại. Không có chị em kiện ông tội hiếp dâm hoặc có hành vi hiếp dâm đó. Vì ông nhìn người ta trong đầu tưởng tượng, Tuy chưa xảy ra điều gì nhưng chắc chắn trong đầu ông nghĩ xấu. nhìn người ta hở da hở thịt là muốn phạm tội hiếp dâm rồi

Chỉnh sửa cuối:

KVH

Xe buýt
Về khoa học:
- Hiếp dâm một phụ nữ khoẻ mạnh 26 tuổi mà không gây thương tích nặng trước LÀ KHÔNG THỂ.
- Hiếp dâm tại nơi đông người và dễ nghe tiếng kêu cứu LÀ KHÔNG THỂ.
Về xã hội:
- Một phụ nữ có học thức, nhận thức cao, ý thức về quyền con người cao như nhà văn tuổi Hổ này, thì tha cho ai thì được, chứ ai mà dám xâm phạm.
- Ngay khi sự việc xảy ra, những người gần gũi họ nhất là những người hàng ngày tiếp xúc với họ, chứng kiến tận mắt sự việc mà họ còn không nói đó là một vụ hiếp dâm, vì họ nhiều thông tin hơn chúng ta rất nhiều.
- Sau nhiều năm im lặng, sự việc được xới lên mà không thể có phân định đúng sai một cách lý tính mà chỉ để gây dư luận một cách cảm tính, thì rõ ràng tác giả có mục đích riêng.
- Nghiên cứu khoa học về việc không hiếp dâm được phụ nữ trẻ mà không gây thương tích nặng ở đâu đấy cụ?
- Chỗ xảy ra vụ việc ghi trong bb không phải là nơi đông người và dễ kêu cứu, tiếng kêu cứu phải đi xuyên qua phòng sang tầng khác.
- Mức độ tấn công tình dục trong hoàn cảnh khác nhau sẽ khác nhau, lúc 13h mức độ sẽ khác lúc 19h khi ở lại làm việc khuya một mình.
- Sự việc đã không được giải quyết thoả đáng nhiều năm trước, nếu cụ biết một việc/người xấu xa thì vào một lúc nào đó cụ sẽ nói ra hay im lặng để bảo vệ điều xấu mãi mãi?

Còn độ chính xác của điều nói ra đến đâu thì cần tư duy logic để đánh giá, những lập luận yếu sẽ đưa ra nhận định kém tin cậy hơn những lập luận chặt chẽ.

Chỉnh sửa cuối:

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Ủa, ra đường đánh nhau với đàn bà con gái thì tránh đè nó xuống bóp cổ không nó lại kêu mình hiếp dâm nó thì bỏ mẹ, đúng không cụ?? :))))

E đồng ý là quá trình của em khai mở nhận thức về tội HD cho cụ, và cụ Arabia, là Chưa Đạt 😎

Thôi thì thành thật khuyên cụ, đừng tự tin thử làm vậy, nếu có bị phát hiện thì tốn tiền thuê luật sư lắm

fromantoan

Xe tăng
E đồng ý là quá trình khai mở nhận thức về tội HD cho cụ, và cụ Arabia, là Chưa Đạt 😎

Thôi thì thành thật khuyên cụ, đừng làm vậy, nếu có bị phát hiện
Hình như cụ cũng chỉ là luật sư online. Tại sao bóp cổ nạn nhân cụ không suy đoán là giết người mà cứ khăng khăng là giao cấu không thành? Đàn ông bóp cổ phụ nữ là auto định hiếp dâm à? Ít nhất phải có những hành vi hoặc động tác như xé áo lột quần hoặc bị can phải có sự chuẩn bị cho hiếp dâm như kéo khóa quần, kéo dụng cụ ra chứ. Theo cụ trong vụ này đã xuất hiện những hành vi đó chưa hay là nó đang nằm trong đầu bị can?

TieuFu

Xe container
Hành vi của nghi phạm được mô tả bởi hai họa sĩ, những người có mắt quan sát, đều khớp nhau và như vậy có giá trị chứng minh cho lời tố của nạn nhân.
Cụ cứ theo định nghĩa mà làm ! Theo em là vậy !

cadan

Xe container
Hình như cụ cũng chỉ là luật sư online. Tại sao bóp cổ nạn nhân cụ không suy đoán là giết người mà cứ khăng khăng là giao cấu không thành? Đàn ông bóp cổ phụ nữ là auto định hiếp dâm à? Ít nhất phải có những hành vi hoặc động tác như xé áo lột quần hoặc bị can phải có sự chuẩn bị cho hiếp dâm như kéo khóa quần, kéo dụng cụ ra chứ. Theo cụ trong vụ này đã xuất hiện những hành vi đó chưa hay là nó đang nằm trong đầu bị can?

Em trich lại ý của câu này, kẻo với nhiều cụ đọc câu phức nó khó hiểu

Nếu người phạm tội mới thực hiện hành vi dùng bạo lực, ... để giao cấu trái ý muốn của nạn nhân; nhưng chưa kịp giao cấu vì...đã bị ngăn chặn; thì phạm tội chưa đạt và họ vẫn phải chịu trách nhiệm hình sự về tội hiếp dâm

Bastion.P

Xe container
E type lại đoạn cụ bôi vàng đây ạ:

"Hành vi giao cấu và hành vi quan hệ tình dục khác không nhất thiết phải ở tình trạng hoàn thành mà có thể được diễn ra ở giai đoạn chuẩn bị phạm tội, phạm tội chưa đạt".

Mấy cụ trước khi đi vào đòi chứng cứ này nọ, thì đọc trước tường trình của DPT xem có đúng mr lái xe có đầy đủ các hành động để chuẩn bị phạm tội chưa, và có thể suy ra là hiếp dâm chưa.

Như vậy là từ phía nội dung tố cáo, có đầy đủ sở cứ để thấy rằng DPT hôm đó bị hiếp dâm ngay tại cơ quan. Côg đoàn tòa báo sau đó dựa trên giải trình của mr lái xe, không họp đối chất, không mời cơ quan chức năng vào thẩm định sự việc có tính hình sự, tự đưa ra kết luận ở mức xô sát là 1 việc kết luận bừa, thiếu trách nhiệm. Không thể sử dụng kết luận này.

Ngoài ra, DPT cũng đề cập nhiều lần hiếp dâm đã hoàn thành khác của mr lái xe , ở những địa điểm khác bên ngoài cơ quan, do mắc mưu của 1 tên cáo già giả vờ đau ốm bệnh tật. Với những lần hiếp dâm bên ngoài tòa soạn, chắc chắn đoàn thể của báo sẽ không có trách nhiệm kết luận gì, do đó dư luận cần mr L.N.A trả lời sự việc đó cho rõ ràng, không thể trốn trách được.

Chỉnh sửa cuối:

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]

Nếu người phạm tội mới thực hiện hành vi dùng bạo lực, ... để giao cấu trái ý muốn của nạn nhân; nhưng chưa kịp giao cấu vì...đã bị ngăn chặn; thì phạm tội chưa đạt và họ vẫn phải chịu trách nhiệm hình sự về tội hiếp dâm

Chưa kịp giao cấu là gì?

cadan

Xe container
Ủa, ra đường đánh nhau với đàn bà con gái thì tránh đè nó xuống bóp cổ không nó lại kêu mình hiếp dâm nó thì bỏ mẹ, đúng không cụ?? :))))
Cụ cẩn thận ko thừa

luật có xu hướng bảo vệ phụ nữ đó cụ 🤣 phái yếu mà

À quên, từ 2015, ko phân biệt ng bị hại là nam hay nữ nữa ạ

cadan

Xe container
Chưa kịp giao cấu là gì?

"Nếu người phạm tội mới thực hiện hành vi dùng bạo lực, ... để giao cấu trái ý muốn của nạn nhân; nhưng chưa kịp giao cấu vì...đã bị ngăn chặn; thì phạm tội chưa đạt và họ vẫn phải chịu trách nhiệm hình sự về tội hiếp dâm"

Tưc là các cụ chưa cần rut cái gì ra để nhét, cac mợ la lên kêu kíu, hô HD là đứt rồi đấy
(Tất nhiên ng tố cũng cần chứng minh ý đồ của thủ phạm đúng là HD hay ko)

Cẩn tăc vô áy náy, thành thật khuyên như vậy

Chỉnh sửa cuối:

KVH

Xe buýt
Cụ chịu khó suy nghĩ một chút trước khi vặn vẹo thì có phải mọi người đỡ mất công đọc không. Đánh giá còn phải xem 2 bên khai thế nào, có phù hợp với các yếu tố khác không nữa.

fromantoan

Xe tăng

Tưc là các cụ chưa cần rut cái gì ra để nhét, cac mợ la lên kêu kíu, hô HD là đứt rồi đấy
Vậy cụ giải thích cho em bóp cổ để giết người với bóp cổ để giao cấu nó khác nhau như thế nào ạ? Có những dấu hiệu nào chứng tỏ hành vi bóp cổ là để giao cấu? Cụ đừng bảo bị hại cứ hô Hiếp dâm là tòa đồng ý là hiếp dâm nhé.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]

Cẩn tăc vô áy náy, thành thật khuyên như vậy
Hehe, cụ lại nhầm đấy, luật nó quy định rõ cả chứ không phải kiểu suy diễn cảm tính như cụ đâu. Như cụ trích ở trên thì phải có hành động chưa kịp giao cấu thì mới đủ căn cứ để nói tiếp được. Cụ hiểu thế nào là chưa kịp giao cấu chưa? Đè xuống bóp cổ đã đủ kết luận là " chưa kịp giao cấu" rồi à??? Như cụ ở dưới có hỏi đấy, nhỡ đấy là hành vi giết người thì sao??

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
E type lại đoạn cụ bôi vàng đây ạ:

"Hành vi giao cấu và hành vi quan hệ tình dục khác không nhất thiết phải ở tình trạng hoàn thành mà có thể được diễn ra ở giai đoạn chuẩn bị phạm tội, phạm tội chưa đạt".
Mợ trích lại mà không biết đọc có hiểu đoạn trên nó nói cái gì không?

Giai đoạn chuẩn bị phạm tội hay phạm tội chưa đạt ít nhất là phải rút trym ra chuẩn bị đút vào mồm, hậu môn, âm đạo của nạn nhân thì mới cấu thành được.

Ở đây mới chỉ đè xuống bóp cổ chưa nói nên được cái gì, nhỡ hung thủ chả thèm hấp diêm mà nó muốn giết người diệt khẩu thì sao? :))))

cadan

Xe container
Thế thì hai bên mới phải chứng minh. Điều mà e cố gắng khai mở nhận thưc cho mấy cụ ở trên là

- HD là một tội phưc tạp chứ ko đơn giản
- đừng nghĩ giản đơn là cứ phải nhét đut mới là thành tội.

Tùy theo tính chất, hậu quả của hành vi mà có thể bị truy cứu theo các tội khác nhau

Thế nên hành sự nên cẩn thận, thưa các cụ thân mến

Vậy cụ giải thích cho em bóp cổ để giết người với bóp cổ để giao cấu nó khác nhau như thế nào ạ? Có những dấu hiệu nào chứng tỏ hành vi bóp cổ là để giao cấu? Cụ đừng bảo bị hại cứ hô Hiếp dâm là tòa đồng ý là hiếp dâm nhé.
Hehe, cụ lại nhầm đấy, luật nó quy định rõ cả chứ không phải kiểu suy diễn cảm tính như cụ đâu. Như cụ trích ở trên thì phải có hành động chưa kịp giao cấu thì mới đủ căn cứ để nói tiếp được. Cụ hiểu thế nào là chưa kịp giao cấu chưa? Đè xuống bóp cổ đã đủ kết luận là " chưa kịp giao cấu" rồi à??? Như cụ ở dưới có hỏi đấy, nhỡ đấy là hành vi giết người thì sao??
Mợ trích lại mà không biết đọc có hiểu đoạn trên nó nói cái gì không?

Giai đoạn chuẩn bị phạm tội hay phạm tội chưa đạt ít nhất là phải rút trym ra chuẩn bị đút vào mồm, hậu môn, âm đạo của nạn nhân thì mới cấu thành được.

Ở đây mới chỉ đè xuống bóp cổ chưa nói nên được cái gì, nhỡ hung thủ chả thèm hấp diêm mà nó muốn giết người diệt khẩu thì sao? :))))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng