[Funland] Nhà thông minh, cụ nào thích không?

minhson2811

Xe hơi
Vậy là e hiểu sai chỗ nào hở cụ. Nhờ cụ chỉ giáo ợ
Cái cục broadlink nó như cái điều khiển hoc lệnh đa năng và mình điều khiển broadlink bằng điện thoại.
- Nó có thể học được điều khiển dùng sóng hồng ngoại. Như tivi, điều hoà ...sử dụng điều khiển hồng ngoại, thì broadlink phải nhìn thấy tivi hoặc điều hoà ....thì nó mới khiển đc
- nó có thể học được điều khiển sóng radio giống như điều khiển của cuốn, điều khiển ô tô...khi công tắc bóng đèn nhà mình được thay bằng công tắc điều khiển từ xa (đktx) sử dụng sóng radio thì cục broadlink cũng học lệnh cái điều khiển ấy. Bình nóng lạnh lắp thêm công tắc đktx thì cục broadlink cũng điều khiển bật tắt đc bình nóng lạnh. Ưu điểm của sóng radio là có thể điều khiển đc xuyên tường trong phạm vi gia đình vì vậy cục broadlink ko cần nhìn thấy bình nóng lạnh hoặc các thiết bị điện có lắp công tắc đktx nhưng vẫn điều khiển.
Cụ chưa hiểu để e giải thích tiếp

Mobilex

Xe tải
Cái cục broadlink nó như cái điều khiển hoc lệnh đa năng và mình điều khiển broadlink bằng điện thoại.
- Nó có thể học được điều khiển dùng sóng hồng ngoại. Như tivi, điều hoà ...sử dụng điều khiển hồng ngoại, thì broadlink phải nhìn thấy tivi hoặc điều hoà ....thì nó mới khiển đc
- nó có thể học được điều khiển sóng radio giống như điều khiển của cuốn, điều khiển ô tô...khi công tắc bóng đèn nhà mình được thay bằng công tắc điều khiển từ xa (đktx) sử dụng sóng radio thì cục broadlink cũng học lệnh cái điều khiển ấy. Bình nóng lạnh lắp thêm công tắc đktx thì cục broadlink cũng điều khiển bật tắt đc bình nóng lạnh. Ưu điểm của sóng radio là có thể điều khiển đc xuyên tường trong phạm vi gia đình vì vậy cục broadlink ko cần nhìn thấy bình nóng lạnh hoặc các thiết bị điện có lắp công tắc đktx nhưng vẫn điều khiển.
Cụ này đã giải thích rất chi là tiết rồi.

xe siêu cỏ

Xe tải
Thanks cụ nhiều ợ.
E cũng hiểu nó là như vậy mà cụ,

2trung

Xe hơi
Vậy cụ chiến đi thôi

runan89

Xe hơi
chủ đề hay. vào hóng

Minh2007

Xe hơi
nhà thông minh mà có người già thì việc sử dụng của các cụ hơi bị bất tiện.

Mobilex

Xe tải
nhà thông minh mà có người già thì việc sử dụng của các cụ hơi bị bất tiện.
Tiện hơn chứ. Có cảm biến chuyển động hoặc chuẩn bị cho các cụ các nút bấm cầm tay loại to, .. các cụ sẽ k phải mò công tắc.

vstc

Xe hơi
Website
www.ilock.vn
Nhà cháu làm một con Broadlink RM Pro 2 và một mớ hạt công tắc điều khiển từ xa, thế là on/off thoải mái bằng cả 3 cách:
1. Bấm tại công tắc.
2. Làm cái điều khiển 16 nút cho các cụ, bật tắt hết các phòng.
3. Bật tắt qua smart phone, kết hợp với bộ camera là đi đâu cũng kiểm soát được ở nhà. Cả nhà đóng cửa đi du lịch buổi tối vẫn bật/tắt đèn như đang có người trong nhà.
Cục Broadlink để luôn trong phòng cháu, nó có cả hồng ngoại nên có thể dùng smart phone để bật/tắt điều hòa từ xa, trên đường đi làm về gần đến nhà bật trước cho mát là vừa luôn

Tổng chi phí đầu tư:
Broadlink: 1,600k
10 hạt công tắc 120kx10=1,200k
Tự lắp đặt trong một buổi sáng chủ nhật.
Bia + mực nướng tự sướng: 50k.

Tổng: 2,850k - Quá rẻ cho sự sung sướng.
Volka cho cụ, đây là cách em vẫn triển khai cho các khách hàng mà mong muốn trải nghiệm smarthome một cách hợp lý với giá tiền bỏ ra nhất.

suhoop

Xe máy
Volka cho cụ, đây là cách em vẫn triển khai cho các khách hàng mà mong muốn trải nghiệm smarthome một cách hợp lý với giá tiền bỏ ra nhất.
Broadlink RM Pro. cái này bây giờ bao tiền vay cu ?

ô con gà

Xe buýt
Các cụ cứ làm mấy cái xì mạt này, có ngày lại thấy cờ nhíp các cụ với gấu đang hành động dã chiến được chia sẻ trên mấy trang xyz nhé :D

decor.style

Xe hơi
như mấy nhà thông minh ở bển em thấy nó kết nối mọi thứ qua smartphone , cục điều khiển trung tâm kết nối dc với mạng hoặc wifi giúp cho chủ nhà ở ngoài vẫn có thể điều khiển dc mọi thú trong nhà ,
Trước em tìm hiểu qua thì một nhà thông minh mà full option cũng lắm thứ lắm (âm thanh đa vùng, camera quan sát, chuông cửa có hình, hệ thống đèn điện)

vstc

Xe hơi
Website
www.ilock.vn
như mấy nhà thông minh ở bển em thấy nó kết nối mọi thứ qua smartphone , cục điều khiển trung tâm kết nối dc với mạng hoặc wifi giúp cho chủ nhà ở ngoài vẫn có thể điều khiển dc mọi thú trong nhà ,
Trước em tìm hiểu qua thì một nhà thông minh mà full option cũng lắm thứ lắm (âm thanh đa vùng, camera quan sát, chuông cửa có hình, hệ thống đèn điện)
Tổng thể mà cụ

muong82

Xe hơi
bây giờ các link kiện lắp cho smart home cũng sẵn có không phải lọ mọ như mấy năm trước, các cụ cứ mua từng module về lắp vào là thành smart home luôn, vd như các cụ muốn cửa sổ tự đóng khi trời mưa, thì chỉ cần mua cảm biến nước mưa + mạch cảm biến (~100k) thêm bộ xi lanh điện lắp vào cửa là có bộ cửa tự động rồi.

muong82

Xe hơi
Công cụ đó có lâu rồi cụ, sản phầm được tích hợp qua smartphone để tiện ích cho người dùng hơn rồi cụ à!
Oh, e cũng có biết cái smarthome mamager truy cập online 1,5 củ tích hợp thêm mấy bộ hồng ngoại là thành smart home. Chỉ có điều là phải chạy dây điều khiển các thiết bị từ bộ điều khiển trung tâm chứ ở VN chưa có thiết bị tích hợp wifi để bộ đk trung tâm điều khiển.

Toản Micky

Xe đạp
Oh, e cũng có biết cái smarthome mamager truy cập online 1,5 củ tích hợp thêm mấy bộ hồng ngoại là thành smart home. Chỉ có điều là phải chạy dây điều khiển các thiết bị từ bộ điều khiển trung tâm chứ ở VN chưa có thiết bị tích hợp wifi để bộ đk trung tâm điều khiển.
cụ ơi, có rồi mà bên em đang cung cấp đây, thiết bị thông minh lumi điều khiển thông qua wifi, 3G và ns chung có kết nối mạng qua bộ ĐK trung tâm