[CCCĐ] Nha Trang, đi nghỉ mùa Tây.

keeponlylove

Xe điện
Biển NT đẹp thật. Năm vừa rồi vỡ kế hoạch đi, thấy tiếc thế.

VRX400

Xe tải
Hòn Chồng của cô nào đây?

Sau một hồi mò ra mồ hôi mồ kê nhễ nhại, nhà em quay lại quán cà phê ngay phía trên cho mát.
quán cafe đây ợ.

Nhìn từ quán thì thế này ạ.

2 cốc cà phê nguyên chất pha phin bằng bát phở sân bay.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Trưa em ghé vào đây làm bát hủ tiếu khô. Giá như phở ngoài mình thôi ạ.

Theo tư vấn của bạn lái xe đưa em từ sân bay về NT thì nên đi vinpearl từ 2 h chiều, chứ đi buổi sáng nắng nóng và mệt, và chương trình chiều thì đầy đủ hơn, chứ sáng chưa có gì nhiều. Hơn nữa lên sáng xếp hàng chen nhau với mấy anh Tàu đi cáp trưo cũng há mồm. Vậy nên nhà em 1h30 xuất phát đi dọc bờ biển theo hướng đi Hải Dương học để đi cáp treo sang Hòn Tre. Tiền cảnh cáp treo đây ạ.

Lưu ý các cụ là gửi xe máy rồi đi bộ vào cáp treo khoảng 500m nên các cụ nhớ đội mũ nhé.
Nhìn từ cáp treo đây ạ.

Sau 15 phút thì đến òi

Bác nào không thích cáp treo thì có thể đi phà.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
chỗ tòa cao cao đang xây dở kia có phải là ks Mường Thanh ko hả cụ
Không ạ. Mường thanh ngay cạnh sát khách sạn em ở luôn. Cụ xem lại ảnh em chụp biển từ ban công phòng em thì có bóng Mường Thanh che xuống bãi biển đấy ạ.

binhtom

Xe tải
Không ạ. Mường thanh ngay cạnh sát khách sạn em ở luôn. Cụ xem lại ảnh em chụp biển từ ban công phòng em thì có bóng Mường Thanh che xuống bãi biển đấy ạ.
Mường Thanh xây xong chưa cụ ?

Vickey333

Xe đạp
Cái tòa nhà đang xây dựng trong ảnh chính xác là Mường Thanh Khánh Hoà,một công trình khá nhiều sai phạm và dân NT bức xúc vì cản tầm nhìn. Ở Nha Trang hiện có 2 ks đang hoạt động là Mường Thanh Centre và Mường Thanh Grand.Thông tin để các bác ko nhầm lẫn

havana_nhatrang

Đi bộ
Bài của cụ chi tiết quá.
Các cụ đi Nha Trang bây giờ đừng ăn mấy cái quán hải sản dọc Trần Phú nhé - em thấy hồi xưa nổi tiếng nhưng bây giờ toàn là máy chém thôi.

VRX400

Xe tải
Cái tòa nhà đang xây dựng trong ảnh chính xác là Mường Thanh Khánh Hoà,một công trình khá nhiều sai phạm và dân NT bức xúc vì cản tầm nhìn. Ở Nha Trang hiện có 2 ks đang hoạt động là Mường Thanh Centre và Mường Thanh Grand.Thông tin để các bác ko nhầm lẫn
Nếu thế thì 3 cái Mường Thanh cụ ạ. một cái đi qua cầu sang Tháp Bà 1 đoạn nữa, khu ngoài cụ ạ. Là cái này cụ ạ.
http://www.agoda.com/muong-thanh-grand-nha-trang-hotel/hotel/nha-trang-vn.html
Một cái 5 sao cạnh chỗ em ở nữa , là cái này ạ.
http://m.kay.vn/khach-san-nha-trang/muong-thanh-luxury-nha-trang-hotel-khach-san-nha-trang-16004.html
Và cái cụ nói đang xây dở.

VRX400

Xe tải
Bắt đầu các trò giải trí :

Tàu lửa siêu tốc ạ. Rất phấn khích, lúc xuống mà đi bộ vẫn xoắn như lúc ngồi tàu a.

Tháp thả rơi. Ngồi trên này như có thằng nào tung mình lên xong bắt lại.

Tàu lượn. Các cụ phải nằm sấp trên cái ghế này, sau đo nó cho các cụ bay như siêu nhân ạ. Có các mợ Tàu đi du lịch mà váy áo lòng thòng, diêm dúa nằm lên trông , không tả được.

Tàu cướp biển, loại này trên tàu có luôn túi nôn trươca mặt. Nhưng theo em chơi trò này buồn nôn khó chịu mà độ ngạc nhiên không nhiều.

Nói chung đi 2 h chiều là sáng suốt ạ. Không phải xếp hàng, chơi thoải mái vì các bạn Tàu đã thấm mệt nên đang chui vào đâu đó tránh nóng rồi ạ.

datnt79

Xe hơi
giờ này chắc cụ mợ đang lấy lại giây phút hạnh phúc cách đây 9 năm. xong cụ phọt ảnh tiếp để chúng cháu chiêm ngưỡng nhé