Nha Trang - Vinpearl - có tuyệt vời đến thế?

toamgiadinh

Đi bộ

trontuot

Xe hơi
VP

Ngày xưa em tham gia XD khu này, trong cái khách sạn cụ ở có cái president suit ngày nào em cũng lượn vào hút thuốc :)). Cái bể bơi lớn 8000 m3, khi đó thuộc loại lớn nhất ĐNA. Mong muốn ngày nào đó quay lại ở đây nghỉ ngơi thư giãn cho bõ những ngày gian khổ phục vụ nó mà vẫn chưa thực hiện được. Chúc cụ và gia đình vui vẻ.
Em cũng từng tham gia xây dựng dự án này

NGUYEN HUONG

Xe máy
Cái vụ vé máy bay của cụ chủ là chuẩn đấy ạ. Nếu cụ đặt vé 2 chiều trên 1 code mà chiều đi không bay cụ báo nhân viên đặt vé hủy vé trường hợp không phải vé khuyến mại thì chỉ cần trừ phí là cụ có thể lấy lại tiền thừa. Còn nếu cụ không báo nhân viên đặt vé hủy vé thì vé khuyến mại cũng như phổ thông đều được hãng hàng không tự động hủy vé chiều về của code đó.

putin's mother

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.lamchame.com
giá cao ngất nguuowngr mà đụng dịch vụ nào dịch vụ đấy cũng tiền triệu , nhưng pahri công nhận là đẹp ah, thiên nhiên quá ưu đãi

noobiii

Xe hơi
Vinpearl thì quá đẹp rồi. Nhà cháu đi thấy hay nhất mấy con cá dưới thủy cung. Còn trò công viên nước thì không chơi luôn vì chả thấy hứng thú.
Mà dân Local trong Nha Trang đưa CMT ra là được giảm giá 50% vào chơi cháu thấy cũng hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

heineken89

Xe hơi
Năm nào dịp hè e cũng vào đây chơi mà không chán :). E hay đi vào tháng 7 .Buffe cả 3 bữa đều free nên cũng hợp lí :)

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ ngồi vị trí nào trên máy bay đấy, mà chụp được ảnh đẹp thế? em mấy lần đi ham rẻ nên toàn ngồi chỗ cánh, chẳng chụp được gì trên không

nongdanbank

Xe tải

Khu này là khu nào các cụ nhỉ, như khu lọc dầu thì phải?

Cát trắng dọc hai bên bờ biển..

Biển Nha Trang có rất nhiều đảo nhỏ.. phần các hình tam giác xếp đều nhau ở giữa ảnh chính là các trụ để treo cáp của VP. Cáp treo này nhìn từ xa đã thấy rõ rồi. Dài nhất Châu Á thì phải.

không phải khu lọc dầu mà là kho xăng của mấy thằng nước ngoài nó thuê ở đó để bán cho bọn Petrolimex

nongdanbank

Xe tải
em đi NT 02 lần trong 02 năm nhưng xem ảnh của cụ xong thấy cứ như mình ở NT ý. Nếu cụ nào đi NT mà ở dài ngày thì nên đi 02 bãi biển: bãi dài và bãi dốc lết thì đẹp tuyệt vì ở đó biển nước xanh, cát tự nhiên trắng mịn và tương đối hoang sơ do chưa khai thác nhiều, hải sản cực hạt rẻ. có thời gian nữa thì làm tour đi 4 đảo ở NT

ZepZack

Xe tải
Cụ chủ đi nhiều thế còn ham cái seat cửa sổ nữa là người đi máy bay lần đầu ^^
E là e hồi lần đầu đi máy bay cũng háo hức chụp mây cả quyển, mặc dù về lần đó chả biết dùng để làm j :)

trungthong88

Xe tải
Hi em cũng đang định đi, cảm ơn kinh nghiệm của cụ

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

VietHD

Xe máy
Em cũng vừa đi về, mọi thứ OK tuyệt, ko chê j, đặc biệt đi cáp treo sang xong nằm trên bãi biển tắm nắng phê pha và kết nhất quả SAILING CLUB - số 1 VN số 1 ;)

luckyhiro

Xe điện
Mấy ngày nghỉ Quốc Khánh vừa rồi em cũng có dịp đi NT-DL.
Trước đây có đọc bài này của cụ MJ rồi mà giờ ngồi xem lại vẫn thấy nhiều cái mới :D
Công nhận hình ảnh và lời dẫn của cụ hay ghê !

Em xin góp vui bức ảnh đầu tiên chụp ở biển NT, công nhận biển NT đẹp quá, em chụp bằng dt thôi nên k bì với súng ống của cụ dc :D

Nha Trang@

Xe điện
Em xin tiếp tục ợ:

Kết thúc cuộc hành trình thăm Tháp bà Ponagar là cũng vừa kịp giờ ăn trưa. Được cậu lái xe nhiệt tình chỉ chỗ hướng dẫn ra để thưởng thức tại nhà hàng Mười Đô, nghe nói ngon bổ rẻ. Ấn tượng đầu tiên là quán ăn hơi úi xùi, bàn ghế nhựa bình dân, có thêm một gian bên cạnh với mấy bộ bàn ghế Xuân Hòa nhưng lợp mái tôn, nói chung là chưa có gì ấn tượng ngoài việc có hẳn một nhân viên đứng mở cửa xe cho khách và hướng dẫn nhiệt tình. Vào đến trong thì lại có một ông quản lý nói nhiều hơn cả em ra để hướng dẫn ăn uống, định hướng đồ ăn. Nghe rất kinh.

Trước tiên mình xin giới thiệu, mình là dân Nha Trang. Đọc topic của bạn mình cảm thấy rất thú vị dù mình là người sinh ra và lớn lên ở TP biển xinh đẹp này. Có 1 điều mình muốn nói để khách du dịch không nên ngộ nhận về quán hải sản 10 Đô này! "Cậu lái xe nhiệt tình" đã giới thiệu bạn đến quán sẽ ít nhất được hưởng từ 5 đến 10% hoa hồng trên tờ bill mà bạn đã tính, có nghĩa là cậu ta sẽ được từ 150k đến 300k trên số tiền 3 triệu mà gia đình bạn đã bỏ ra. Số tiền đó dĩ nhiên không phải do chủ quán bỏ tiền túi ra chi, mà là do tính thêm từ khách du lịch. Bạn sẽ nhận thấy dân Nha Trang không ai ăn tại quán đó cả. Khách đa phần từ taxi đưa đến. Nếu nghi ngờ điều mình nói, bạn có thể search trên google thì sẽ rõ... Ở Nha Trang có 1 diễn đàn mà những khách du lịch hay tìm hiểu trước khi đặt chân đến. Mình sẽ đưa link để bạn và gia đình không bỡ ngỡ trong những ngày nghỉ ngơi tại đây.
http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/forumdisplay.php?f=293

VNM

Xe điện
Em chưa đến đây lần nào. Thanks cụ đã được mở rộng tầm mắt!