Nha Trang - Vinpearl - có tuyệt vời đến thế?

letung

Xe tải
Mở đầu của cụ nhiều chữ quá ! em thích nhiều ảnh cơ :)

Chiều nay em định ra biển bơi tiếp nhưng nghĩ đến việc bị mấy con sứa lửa nó đốt em lại rùng mình nên em quyết tâm ở nhà viết bài cho nó lành. Giờ em xin tiếp đây ạ.

Cảm ơn Cụ chủ nhiều, bài của Cụ là em luôn hóng, CỤ giúp cho OF nhà ta thêm nhiều kiến thức về xã hội quá, mong Cụ luôn khỏe và có nhiều bài hay hơn nữa. Nhà em 3 năm rồi, năm nào cũng phải cho bầu đoàn thê tử đi Vinpearl, ở đó suốt, chả chịu đi đâu nữa, hóng bài Cụ để mở thêm tầm mắt về Nha Trang.
Lời bình nào của cụ cũng làm em vui quá.. :P . Nhưng mà năm nào cụ cũng đi VP rồi thì cụ cần gì em mở rộng tầm mắt nữa, vụ này em phải hỏi cụ thôi..

em rất thích cách viết của cụ, nhẹ nhàng, tận tình, dễ hiểu, cả cách chụp ảnh nữa, đẹp mà k phô trương kĩ xảo. hóng bài của cụ để năm sau đi Nha Trang
Cảm ơn mợ, hy vọng em viết được gì đó để giúp mợ cho năm sau.. :D

Cáp treo ở Bà Nà mới dài cụ ạ, cáp treo này cũng có gì dài đâu ;;), nhưng ngồi trên cáp ngắm thành phố cũng đẹp.
Em nghe lời cụ mai em ngồi cáp về Nha Trang chơi coi có gì đẹp hơn không..

Em dự đây là nơi nuôi cá của mấy thằng chó Khựa ở cảng Cam Ranh. Cụ chụp ảnh trên không đẹp quá. Chúc gđ cụ chuyến đi thật vui!
Cảm ơn cụ..

Em chưa thấy đoạn chê nào phù hợp với tiêu đề. Hóng tiếp ạ.
Tiêu đề của em có đề cập gì đến chê đâu nhỉ?

nhìn ảnh nha trang của cụ cháu lại nhớ đến người bạn của em! Nha trang đẹp quá!
Cụ nói khó hiểu quá? :)

Hình như là khu xăng dầu vịng Vân phong o:-) ảnh đẹp quá cụ ạ
Chắc là vậy rồi, cảm ơn cụ bổ sung thông tin.

Em cũng đã từng đi Vinpearl. Nhận xét của em nếu coi là khu nghỉ dưỡng thì hơi xô bồ, do vậy em không thích. Tiếp đi cụ
Cụ cứ từ từ em sẽ có cái hay cho cụ đọc.. :)

TP Biển ở VN thì NT là số 1 rồi kụ ah, đi theo mô hình nào (ae phượt bụi, gia đình..) thì e cũng vote cho NT đầu tiên :D
Biển em vote cho Mũi Né.. :D

Nhà cháu lại đặt gạch hóng vụ VP của cụ MJ, thớt Nihon 2 lâu lắm chạ thấy cụ vào update ạ.
Nihon phần 2 em sẽ tiếp tục bổ sung sau, đang nghỉ lấy sức tí mà..

Chào cụ Mai cồ.Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ và mạnh khoẻ.Cụ cho em hỏi đặt phòng qua chudu24 có ổn lắm không ạ.Vì em thấy phải chuyển tiền trước mà không biết độ tin cậy thế nào.Em nghe Vì em cũng chưa đặt kiểu này bao giờ.Em thường gọi điện trực tiếp cho khách sạn.Mong cụ cho ít kinh nghiệm ạ.Cảm ơn cụ
Em chỉ làm việc với 1 em tên Hiền nhưng thấy cũng nhiệt tình ghê lắm. Những người khác thì em không biết ạ. Độ tin cậy thì em nghĩ là ổn thôi cụ. Công ty lớn làm ăn nhập nhèm chết ngay í mà.

Mở đầu của cụ nhiều chữ quá ! em thích nhiều ảnh cơ :)
Em thích có cả ảnh cả chữ cơ.. :P

Sau 1h30p bay, nhà em cuối cùng cũng hạ cánh xuống sân bay Cam Ranh. Sân bay nằm ngay sát biển lại có mây núi bao quanh nên đẹp.

Quanh đường băng sân bay là cát trắng..

Hôm trước bên box cà phê em có lập một thớt hỏi xem có cụ nào giúp em có người quen làm xe ở NT để em định thuê một cái xe 16 chỗ, nhưng chỉ chưa đầy 5p thì thớt của em lập nó chạy một mạch sang trang 3 và chả thấy ai đọc cả nên em quyết định là mấy việc này là việc nhỏ nên không nhờ các cụ nữa, các cụ bên cà phê toàn quan tâm việc lớn thôi.. :)) Kiểu như hôm nay phố này có xe đổ vào cây, các cụ vào xem biển số để phang lô đe, hay là: có nên làm chuyện ấy trước khi ngủ, hay là được chó cắn hay bị cắn.. ôi rời.. toàn chuyện nhớn nên không mong được gì đâu...

Vậy là em lại lọ mọ lên mạng để tìm kiếm mấy doanh nghiệp cho thuê xe. Cuối cùng cũng kiếm được 1 xe Mẹc 16 chỗ đón tại sân bay rồi đưa về NT thăm quan mấy điểm sau đó ra trạm đón tiếp của VP. Tổng cộng thời gian sử dụng từ 8h sáng đến 2h chiều, giá 1 củ ( đã mặc cả ).
Đón em ở sân bay là lái xe Nam, có đội mũ đỏ ( đấy là theo lời miêu tả để dễ nhận ra nhau ). Nói chung cậu này nhanh nhẹn chu đáo đến lúc về. Em chấm điểm.
Cả nhà em hơn chục mạng mà chia thành mấy xe đi taxi rồi lượn lờ quanh NT chờ đến 2h chiều nhận phòng ( đây là quy định của VP ) thì tốn kém không biết bao nhiêu nên giải pháp tốt nhất là làm cái 16 chỗ này cho nó lành.

Điểm đến đầu tiên của nhà em thì cũng giống như các cụ trên này thôi, đấy là Danh thắng Hòn Chồng.

Tọa lạc tại Trung tâm Nha Trang nhưng khi bọn em đến đây cũng có cảm giác rất yên tĩnh và thanh bình:

Chả hiểu sao các loại lá cây ở đây nó cứ xìu xuống nhìn chán lắm..

Dạo này chả hiểu có biến động gì mà máy bay lượn suốt tạo nên nhiều vệt mây.. mấy cảnh em chụp đều có.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trước khi xuống thăm được Hòn Chồng thì cũng phải chồng tiền ra mua vé các cụ nhé, 11k/ người, kể cũng rẻ. Mà sao nó ko phải là 12k hoặc là 10k mà nó lại là 11k các cụ nhể. Lẻ quá. Em thường không thích số lẻ.

Cây cảnh trang trí nhì nhằng, không rõ chủ đề Hòn Chồng hay gì nữa..

Đường xuống Hòn Chồng.

Đang đi em lại đụng phải một đoàn quay phim với trang thiết bị đầy đủ đến tận răng. đang quay một nữ nghệ sỹ nổi tiếng hơi lớn tuổi một chút. Nghe đâu ở Hải Ngoại mới về.

E kíp rất đông.

Các cụ bỏ qua cái tiền cảnh hơi lúa để vào cái hậu cảnh nhìn cho rõ nhé, tiền cảnh này em không xóa được vì to quá, với lại tiện tay thì em chụp chứ không chủ định gì cả.

Nữ ca sỹ lớn tuổi, em cắt ở góc và phóng to ra. Có cụ nào nhận ra không. Hôm đó thấy ca sỹ lúc chụp hơi mệt vì nắng quá. Than thở suốt.

HorsePower

Xe container
Cụ lại đi.
Em lại "Ngư ông hưởng lợi" ngồi du lịch Free.
Cheers!

Cụ lại đi.
Em lại "Ngư ông hưởng lợi" ngồi du lịch Free.
Cheers!
Bữa trước xem bài Tam Đảo của cụ phát hiện ra cụ là hàng xóm của em, bữa nào ngồi bia bọt ở Tao Ngộ hay Hải Đăng tí cụ nhể? :)

Thần Tài

Xe điện
Hôm trước bên box cà phê em có lập một thớt hỏi xem có cụ nào giúp em có người quen làm xe ở NT để em định thuê một cái xe 16 chỗ, nhưng chỉ chưa đầy 5p thì thớt của em lập nó chạy một mạch sang trang 3 và chả thấy ai đọc cả nên em quyết định là mấy việc này là việc nhỏ nên không nhờ các cụ nữa, các cụ bên cà phê toàn quan tâm việc lớn thôi.. :)) Kiểu như hôm nay phố này có xe đổ vào cây, các cụ vào xem biển số để phang lô đe, hay là: có nên làm chuyện ấy trước khi ngủ, hay là được chó cắn hay bị cắn.. ôi rời.. toàn chuyện nhớn nên không mong được gì đâu...

Vậy là em lại lọ mọ lên mạng để tìm kiếm mấy doanh nghiệp cho thuê xe. Cuối cùng cũng kiếm được 1 xe Mẹc 16 chỗ đón tại sân bay rồi đưa về NT thăm quan mấy điểm sau đó ra trạm đón tiếp của VP. Tổng cộng thời gian sử dụng từ 8h sáng đến 2h chiều, giá 1 củ ( đã mặc cả ).
Đón em ở sân bay là lái xe Nam, có đội mũ đỏ ( đấy là theo lời miêu tả để dễ nhận ra nhau ). Nói chung cậu này nhanh nhẹn chu đáo đến lúc về. Em chấm điểm.
Cả nhà em hơn chục mạng mà chia thành mấy xe đi taxi rồi lượn lờ quanh NT chờ đến 2h chiều nhận phòng ( đây là quy định của VP ) thì tốn kém không biết bao nhiêu nên giải pháp tốt nhất là làm cái 16 chỗ này cho nó lành.

Điểm đến đầu tiên của nhà em thì cũng giống như các cụ trên này thôi, đấy là Danh thắng Hòn Chồng.
Cái vụ 2h đó là giờ nhận phòng tại Vinperl thôi cụ, chứ còn giờ Checkin ở Trạm đón tiếp bên Nha Trang cũng như sau đó vào đảo thì có thể từ sáng sớm cụ à. Vừa rồi em đi cũng alo hỏi trước nên vào checkin từ 9h, sau đó đi luôn cáp sang đảo chơi, đến trưa ăn xong thì nhận phòng. Đồ thì đã được nhân viên vận chuyển luôn vào đảo nên cứ thế đi lang thang chơi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Vưỡn chưa thấy ní do sao chủ thớt post bài :)

Cái vụ 2h đó là giờ nhận phòng tại Vinperl thôi cụ, chứ còn giờ Checkin ở Trạm đón tiếp bên Nha Trang cũng như sau đó vào đảo thì có thể từ sáng sớm cụ à. Vừa rồi em đi cũng alo hỏi trước nên vào checkin từ 9h, sau đó đi luôn cáp sang đảo chơi, đến trưa ăn xong thì nhận phòng. Đồ thì đã được nhân viên vận chuyển luôn vào đảo nên cứ thế đi lang thang chơi thôi.
Oh cái này giờ em mới biết đó cụ.. hay quá lần sau rút kinh nghiệm. Nhưng quả thật em cũng muốn ngó nghiêng NT một chút vì đã cả chục năm chưa quay lại rồi!