[Funland] Nhà trong ngõ tại Hà Nội ? Chung cư tại Hà Nội ?

Nhà trong ngõ hay chung cư tại Hà Nội ?

• Nhà trong ngõ

Lượt chọn: 19 28.8%
  • Chung cư

Lượt chọn: 47 71.2%

• Tổng bình chọn
    66

QuangPhuc

Xe buýt
Nhà mà ba gác tránh nhau khu vực láng oke không bác ?
Cứ bắn thước điện tử đường trên 4m5 thì mua. Đây là con số tối thiểu để ô tô vào thoảii mái ko phiền bố con thằng nào. Đố sát cửa nhà mình ô tô khác qua dc, lùi vào tiến ra dễ dàng vvv...

Chỉnh sửa cuối:

Noisyy

Xe đạp
Cứ bắn thước điện tử đường trên 4m5 thì mua. Đây là con số tối thiểu để ô tô vào thoảii mái ko phiền bố con thằng nào. Đố sát cửa nhà mình ô tô khác qua dc, lùi vào tiến ra dễ dàng vvv...
Bác ơi em chưa có ô tô mà còn lâu nữa mới có, lúc đấy chắc chuyển chung cư ròy nên là ngõ khoảng 3m cũng đc chứ ạ

alceste

Xe điện
L
Nhà mà ba gác tránh nhau khu vực láng oke không bác ?
Nhà ngõ nhỏ ô tô ko vào đc giá 10 năm nay ko tăng thậm chí còn giảm. Ok hay ko thì hên xui, có 1 số khu vực ở Láng khá phức tạp.
Nhà ngõ nhỏ có cái rất bực là xe máy người đi lại rất ổn, thậm chí hàng xóm nói chuyện gì mình trong nhà đều nghe rõ hết.
Trước đây nhà tôi cũng ở nhà ngõ như vậy, ngõ ô tô đi được, nhưng mà tối nào 11.00 hàng xóm về, bắt đầu bấm còi để mẹ mở cửa, cho xe vào nhà xong bắt đầu ra ngoài cửa nói chuyện, hút thuốc, chửi bậy, nói điện thoại, trong khi ngay bên trên là phòng ngủ của mình. Năm rưỡi sáng thì các bác hàng xóm gọi nhau, nói chuyện với nhau, mình cũng không thể nào ngủ được luôn. Ồn kinh khủng, ngõ càng bé càng on vì nó vọng vào. Môi trường sống của mình có xanh, sạch, đẹp hay không thì tám mươi phần trăm là phụ thuộc vào hàng xóm.
Nhà mình có công có việc gì chỉ cần trên ba người đến là không có chỗ để xe máy, Để ngoài cửa thì ô tô sẽ không đi được, cứ ba phút có một cái xe đi qua nó lại bấm còi để mình dắt xe vào.lúc đấy cũng chết nhục.
Có 1 số nhà ngõ trong vành đai 2 thấy mg rao cũng chỉ 70-90m/m2 thôi. Nói chung thấy giảm khá so với cách đây mấy năm.

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
Nhà Ngõ. Nhưng chọn Ngõ ít nhất rộng 4.5m . Dưới bỏ
Ngõ rộng như thế ô tô đi lại tốt, xa hàng xóm đối diện tạo sự riêng tư, giá chắc chắn tăng theo thời gian
nhà ngõ như này k có giá dưới 3 tỷ đâu bác. Trừ khi đi ra tận Yên Nghĩa

kvboto

Xe container
Chung cư, an toàn, sạch sẽ, văn minh, độc lập, tự chủ.

Nhà ngõ làng xóm sô bồ, bẩn, bụi, phức tạp, tâm trí hẹp hòi, adua.

Cả 2 có nguy cơ giảm giá như nhau, nhưng đó là chi phí hợp lý của cuộc sống,....

Kan long

Xe hơi
E cạch nhà trong ngõ luôn, trước e ở nhà ngõ 2m, nhà có khách ko có chỗ để xe mà để nhiều hàng xóm ra lườm nguýt, tối đến thì ầm ầm đên hàng xóm về mở cửa sắt kêu như nhà tù mở cửa, mình nghe tí audio phile thì hàng xóm hát duyên phận nhức đầu lắm mà ghét nhất là kiểu ghen ăn tức ở, thấy nhà e bê cái gì mới về là hàng xóm chê rồi dìm hàng, nhà e có 2 đứa bé toàn phải nghe hàng xóm nói bậy, nếu sống ở đó con nhà e sẽ nhiễm lúc nào ko biết, tính tình nhỏ mọn sinh hoạt kiểu làng xã, từ ngày e lên chung cư từ 2011 đến giờ là ko muốn chuyển đi đâu nữa, e vẫn ở chung cư và mua một mảnh đất dịch vụ ở an khánh trong khu đô thị nam an khánh hạ tầng chuẩn lô góc 50m đường 8m vỉa hè 2 bên mỗi bên 2m, sau có tiền xây và để oto trong nhà

tobe11

Xe tăng
Em nhà ngõ, thấy bình thường. Tuy nhiên upgrade thì sẽ ra khu đô thị chứ không lên chung cư.

Bus 53

Xe máy
Nếu nà em lên quả chung cư cho mát giời cụ ạ . Thỉnh thoảng còn mang ống dòm ra ngắm xung quanh ,chứ ở dưới đất nhìn quanh toàn thấy bức tường ko :(

tầm đó cụ múc chung cư tầm hơn 2 tỏi mà ở cho sướng tội gì chui nhà trong ngõ vừa chật chội vừa xô bồ giá cũng chả tăng đc là bao. đen mua phải nhà có hàng xóm ko ra gì thì rước nhục🤣🤣

SSCOMEBACk

Xe đạp
em mua nhà đầu tiên 2017, nhà trong ngõ ở Cổ Nhuế ngõ 2m sâu độ 150m, hàng xóm thì dân bản địa cực hãm,giờ bán đi mua chung cư ở mới thấy sướng biết bao, mà bán đi cũng chẳng lời lãi gì nên em khuyên các bác tầm 2 tỉ cứ ở chung cư cho sướng, đời có mấy tí

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
3 tỷ tốt nhất cụ mua căn chung cư cũ to to tầm 2 ty quay đầu, còn lại đầu tư mua đất ven để đấy 3-5 năm nữa có cục tiền cưới vợ ;)) giải quyết đc cả nhà ở lẫn cơ hội. E có căn 3Pn định công giá hợp ví cụ máu thì ới e nhé ;))

Tố Hữu

Xe tải
3 tỷ tốt nhất cụ mua căn chung cư cũ to to tầm 2 ty quay đầu, còn lại đầu tư mua đất ven để đấy 3-5 năm nữa có cục tiền cưới vợ ;)) giải quyết đc cả nhà ở lẫn cơ hội. E có căn 3Pn định công giá hợp ví cụ máu thì ới e nhé ;))
đất ven giờ cũng chả dễ ăn đâu cụ. em nhờ người nhà tìm đỏ cả mắt mà cũng chả có miếng nào ra hồn. toàn bị thổi giá lên tận mây xanh rồi.

2 tỷ cụ chủ mua chung cư cũ mạn trung hòa nhân chính, tiện ích đầy đủ, vị trí lại tốt. còn 1 tỷ em khuyên cứ gửi tiết kiệm đã, tầm này sang năm đi hốt xác đất vùng ven cũng chưa muộn

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
đất ven giờ cũng chả dễ ăn đâu cụ. em nhờ người nhà tìm đỏ cả mắt mà cũng chả có miếng nào ra hồn. toàn bị thổi giá lên tận mây xanh rồi.

2 tỷ cụ chủ mua chung cư cũ mạn trung hòa nhân chính, tiện ích đầy đủ, vị trí lại tốt. còn 1 tỷ em khuyên cứ gửi tiết kiệm đã, tầm này sang năm đi hốt xác đất vùng ven cũng chưa muộn
Năm ngoái tầm này dịch to các cụ cũng bảo chờ sang năm hốt xác đất vùng ven, mà nào có đâu ạ. Giờ ng mua đất toàn tiền tươi nhàn rỗi. Ko đc giá ng ta vứt đấy 3-5 năm cũng chả sao. Ko có chuyện nổ như năm 2011 đâu cụ ơi. Cách đây 10 năm công nghệ ko bằng giờ mới bị nổ thôi. Giờ ngân hàng cho vay bds rất thấp và nhà đầu tư cũng rất khôn ạ.

To Reng

Xe máy
Em mới chuyển từ nhà ngõ lên cc và thấy lựa chọn quá đúng đắn =))

tranhoangminh

Xe container
e cũng thích cc mà tầm tiền 3 tỉ như cụ chủ, tìm được cái cc như ý gần chỗ làm, học hành con cái ở quận BĐ khó như tìm chim, nên thôi, e lại để lại, cóp thêm sau làm cái đất khu đô thị sau vậy

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Gía nhà trong ngõ tại Hà Nội các quận bây giờ em thấy toàn 80-100tr/m, giá này đang là bong bóng hay giá thực vậy các cụ ?
Em đang có trên dưới 3 tỉ và phân vân không biết mua thể loại nào:

1. Nhà trong ngõ: em ngắm được vài căn diện tích khá oke 35-40m, khu vực Thanh Xuân, nhà toàn 5 tầng và mới. Nhưng đương nhiên tất cả là đều ở trong ngõ, ổn nhất thì cũng chỉ xe ba gác vào được và ngõ thông. Ưu điểm là mình có thể tự chủ và sau này không dùng hết có thể dễ cho thuê, cái nữa là 3-5 năm tới muốn bán thì giữ được giá chứ không bị hao. Nhược điểm thì các cụ biết rồi =(( bị áp lực bởi nhiều yếu tố như: hàng xóm, pháp lý, chất lượng sống, an ninh, thậm chí cả quy hoạch.... =((

2. Chung cư: nếu để chọn chung cư thì em thấy ổn nhất hiện tại phù hợp cho em thì có khu Rivera Park VTP. Ưu điểm là chất lượng cs tốt, an ninh đảm bảo, pháp lý rõ ràng rồi và tất nhiên không sợ quy hoạch. Khu này lại có cái lợi là đường VTP sắp mở xong rồi. Nhược là 3-5 năm tới có công chuyện mà muốn bán thì căn 3 tỉ (70m) chắc còn 2,5-2,7t là may ;)) hơn nữa là sau này chung cư sẽ xuống cấp nếuở lâu dài

Mong là cụ nào hiểu biết thì cho em lời khuyên với em bí bách 2 tháng nay rồi. Nhu cầu của em thì cũng chỉ để ở thôi, và em chục năm nữa mới lập gia đình nên không lo lắng về vấn đề trẻ nhỏ, ô tô thì cũng chưa có. Và nếu các cụ khuyên em mua nhà ngõ thì nên về khu vực nào ạ? Em thì thấy bây giờ Thanh Xuân là ổn nhất vì nó ở giữa và đi ra khu nào cũng được, sau này nhảy việc thì còn có điểm tựa
chung cư mà quất chứ ngõ ngách gì, ngõ còn nguy cơ chập điện cháy nhà mất trộm cướp giật lao vào nhà
chung cư quất cái an ninh tốt thì yên tâm khóa cửa đi cả tháng nhà không sao

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
e cũng thích cc mà tầm tiền 3 tỉ như cụ chủ, tìm được cái cc như ý gần chỗ làm, học hành con cái ở quận BĐ khó như tìm chim, nên thôi, e lại để lại, cóp thêm sau làm cái đất khu đô thị sau vậy
Có căn 3Pn to đẹp ngay nguyễn chí thanh đấy cụ

kvboto

Xe container
mua mảnh đất đấu giá đông la hoài đức 2,.8 tỉ, 3 năm sau nó tăng lên 4 tỉ, tha hồ mà xây nhà oto vào nhà, chui vào ngõ làm đếch gì
Đông la là ở đâu, khu vực nào thế cụ ơi, giá giờ tầm bao nhiêu tiền / m2 nhỉ ?

Kan long

Xe hơi
vào một buổi sáng đẹp trời e vừa mở cửa để dắt xe ra đi làm nhìn ngay mấy đống mìn chó, nghĩ mà cay chỉ muốn đổi nhà ngay, sau bao nhiêu lần chịu đựng đủ thứ khi lên đỉnh điểm là bị trộm nó trèo lên ban công tầng 2 cho gậy vào qua cửa sổ dính điện thoại của vợ e, 2 vợ chồng còn nhìn thấy trộm mà ko kịp phản ứng gì thế là hôm sau vợ e bảo ban nha dat và mua ở khu đô thị chọn cái chung cư nào có nhiều người cùng phông văn hoá với mình mà ở, mất gần 4 tháng là quyết định mua chung cư sudico mỹ đình, lúc đó tháng 5/2011 là lúc giá nhà sập thản hại, e vẫn ở cho đến giờ, con cái học hành, sinh hoạt tiện và văn minh, tiện ích thì ko thiếu cái gì