[Funland] Nhà trong ngõ tại Hà Nội ? Chung cư tại Hà Nội ?

Nhà trong ngõ hay chung cư tại Hà Nội ?

• Nhà trong ngõ

Lượt chọn: 19 28.8%
  • Chung cư

Lượt chọn: 47 71.2%

• Tổng bình chọn
    66

greensun

Xe đạp
Kiếm được chỗ chui ra chui vào ở Hà nội hợp ý mình khó lắm cụ ạ. Hiện nay em thấy là chỉ có Vin là dịch vụ Ok, nhưng Vin trong trung tâm thì quá đắt, muốn giá rẻ thì phải ở xa, con cái ko có lựa chọn trường ( chắc là 70-80% chọn vinschool), tóm lại là chi phí kiểu giáo dục, y tế sẽ đội lên. Chưa kể thời gian đi lại. Mà ở trong vd3 thì cũng rất khó kiếm, đất chỗ nào cũng hô đất vàng, chỉ xây nhõn cái nhà, tiện ích thì trong chờ hạ tầng cũ. Em thấy quy hoạch có vấn đề, theo em là kém xa cái thời xhcn. Cứ nhìn mấy khu kiểu Bách khoa, kim liên hay nghĩa tân cũ, điện đường, trường trạm, y tế, sân chơi...bao giờ được như ngày xưa.
Đúng rồi cụ ạ, nếu mà cứ cân đong đo đếm, thì chẳng chọn đc nhà để ở đâu. Chỗ nào cũng có bất cập hết, chỉ là tự bản thân thấy chỗ nào bất cập ít ảnh hưởng đến mình thì chọn thôi. Nhìn xa ra mới thấy quản lý vĩ mô nó quan trọng thế nào, nhưng mà tiếc quá.

Ttuan71

Xe tải
Đúng rồi cụ ạ, nếu mà cứ cân đong đo đếm, thì chẳng chọn đc nhà để ở đâu. Chỗ nào cũng có bất cập hết, chỉ là tự bản thân thấy chỗ nào bất cập ít ảnh hưởng đến mình thì chọn thôi. Nhìn xa ra mới thấy quản lý vĩ mô nó quan trọng thế nào, nhưng mà tiếc quá.
[/QUOTE

nhà e trung tâm quận đống đa, từ nhà ra đường vài trăm mét, khu bàn cờ,3 mặt thoáng, ngõ 3m2 có vỉa hè, gần nhà bà lan hương (mẹ chồng nàng dâu) mấy năm rồi giá vẫn thế chả thấy tăng :( bán 110t/m mãi chưa trôi
Chắc nhà cụ diện tích lớn đấy ạ.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
nhà e trung tâm quận đống đa, từ nhà ra đường vài trăm mét, khu bàn cờ,3 mặt thoáng, ngõ 3m2 có vỉa hè, gần nhà bà lan hương (mẹ chồng nàng dâu) mấy năm rồi giá vẫn thế chả thấy tăng :( bán 110t/m mãi chưa trôi
Kể ra cũng khó: ngõ 3m ở Đống Đa 110tr/m2. Em ví dụ như 80m2. Như vậy là giá 8,8 tỉ. Người có 8,8 tỉ họ không chui vào đó đâu. 8,8 tỉ có thể mua liền kề, biệt thự ở khu vực sau đường vành đai 3. Các khu liền kề, biệt thự thì chẳng phải nói: hạ tầng giao thông cực ngon, còn tiền ích thì cũng tuỳ từng chỗ. Nói chung là hơn đứt cái ngõ 3m trong Đống Đa.

hvn146

Xe đạp
Cc nào mà sau 3 5 năm mà lỗ 500tr thế cụ. Bảo em mua luôn nào

aliviss

Xe hơi
Kể ra cũng khó: ngõ 3m ở Đống Đa 110tr/m2. Em ví dụ như 80m2. Như vậy là giá 8,8 tỉ. Người có 8,8 tỉ họ không chui vào đó đâu. 8,8 tỉ có thể mua liền kề, biệt thự ở khu vực sau đường vành đai 3. Các khu liền kề, biệt thự thì chẳng phải nói: hạ tầng giao thông cực ngon, còn tiền ích thì cũng tuỳ từng chỗ. Nói chung là hơn đứt cái ngõ 3m trong Đống Đa.
nhà e quy hoạch thì sẽ mở đường về sau cách mặt đường có mấy chục mét thôi, trung tâm quận đống đa gần các khu trần quang diệu và nhà e có 60m2, 3 mặt thoáng 2 lối đi có tiền thì đầu tư xây chung cư mini được cụ ạ, mỗi tầng 2 căn studio oki, chủ yếu chưa tìm đc khách ưng thôi vì tầm này tiền họ mua đầu tư chứ ít khi ở

còn như bác bảo thì vô vàn lắm giá đất ở trung tâm nó cũng cao nữa bác ạ

ncs67

Xe tăng
nhà e quy hoạch thì sẽ mở đường về sau cách mặt đường có mấy chục mét thôi, trung tâm quận đống đa gần các khu trần quang diệu và nhà e có 60m2, 3 mặt thoáng 2 lối đi có tiền thì đầu tư xây chung cư mini được cụ ạ, mỗi tầng 2 căn studio oki, chủ yếu chưa tìm đc khách ưng thôi vì tầm này tiền họ mua đầu tư chứ ít khi ở

Có thể nhà cụ cách đường to xa và nhiều quặt,ngõ có chỗ nào đó dưới 3 m, hoặc bán hàng lấn ra ngõ.Chứ bt giá 60x110 chỉ 6,6 tỷ quá ngon

Alex Fong

Xe hơi

Bác inbox cho xin thông tin, mình đang quan tâm nhà khu Đống đa.

Henderson11

Xe tải
chung cư đê cụ ạ. xe đỗ sát đít. siêu thị dưới chân, tòa nào nhiều tiện ích tí thì ngoài việc đi massage trốn gấu thì chẳng phải ra khỏi tòa. văn minh lịch sự. bảo xuống giá , tăng giá . nhưng với tầm tài chính như vậy em nghĩ nó cũng không lên xuống đột xuất như BTC đâu cụ ạ.

chutchitchai

Xe máy
Nhà cháu chuyển từ nhà phố lên chung cư, giờ 2 ông f1 vẫn bảo sao không lên chung cư từ ngày xưa.

Trungacc

Xe hơi
Em vừa bán nhà ngõ để mua chung cư (sau gần 2 năm thuê chung cư ở và cho thuê nhà ngõ). Tuy nhiên, nếu cụ chủ nghiêng về phương án giữ tiền thì nên mua nhà ngõ.

Toi yeu Vietnam

Xe hơi
giờ team quan điểm hưởng thụ, team quan điểm tích lũy tài sản; đa số kinh tế k dư giả thì sẽ như đi giữa 2 dòng nước chả biết lấn sang bên nào;
Đúng như cụ nói, đất 3 tỷ thì có khi 2ty8 là tiền đất, tiền nhà có khi chỉ đáng 200tr thì sao mà hưởng thụ dc, xây mới hay sửa lại thì cũng tốn nhiều tiền; Chung cư 3 tỷ thì 2ty5 tiền nhà còn 500tr là thuế phí, chưa kể tiện ích chung dc hưởng như công viên, bể bơi, gym, siêu thị...vv..
Như Cty e có cậu dc mẹ cho 5 tỷ, ai cũng khuyên mua căn cccc ở cho sướng vợ con, nó thì chạy tận Hoài ĐỨc làm miếng đất to, bảo sau này 20 năm nữa thì ô này 20 tỷ, nhưng giờ ở vừa xa vừa khổ :))
Hehe. Nếu cậu CTY của cụ mà mua đất Hoài Đức từ 2019 đổ về trước thì giờ lãi toác mỏ rồi.

beebeebeebee

Xe máy
Tuỳ quan điểm nhưng ăn chắc mặc bền cứ nhà đất thổ cư mà mua. Sở hữu 100% không dính dáng gì đến cai chung.

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Giá trị 1 căn BĐS nó đem lại có quá nhiều thứ hay mà người mua ko biết.
Đừng bao giờ chọn quyết định mua nhà chỉ vì 1 yếu tố TIỀN LÃI.
Các nhà chuyên gia đã đưa ra 10 yếu tố để đánh giá GIÁ TRỊ của 1 căn nhà. Cái này dựa vào cả khoa học tâm lý lẫn các phân tích nhu cầu con người của tháp Maslow.
👉
Người mua nên Dùng đối chiếu để chọn nhà mua phù hợp chức năng của mình.
👉
Còn Sales có thể dựa vào để viết các câu chuyện bán nhà nhé!
---
10 CHỨC NĂNG CƠ BẢN 1 CĂN NHÀ:
(Cũng là nhóm 10 nhu cầu cơ bản)
1. Nghỉ ngơi và Sinh lý: (lúc này căn nhà nó là nơi ta SỐNG đúng nghĩa - với các nhu cầu thiết yếu ăn ngủ sinh hoạt)
👉
liên quan tới Khu bếp, phòng ăn , phòng ngủ, vệ sinh. Có thoải mái không?
2. Duy trì nòi giống (Nhiệm vụ của 1 căn nhà từ thời ăn lông ở lỗ đã có 1 nhiệm vụ quan trọng: Giúp giao phối…):
👉
liên quan tới Phong thuỷ của khu đất, hướng cửa nhà, vị trí bày trí nhà
3. Tái phục sức lao động của các thành viên (lúc này căn nhà nó là nơi đề ta ĐI VỀ - sau 1 ngày đi làm về mệt mỏi, căn nhà là chỗ phù hợp để "xạc pin" lại cho bạn)
👉
Hãy xem các yếu tố sau có phù hợp xạc pin không: tiện ích nhà : Ban công view đẹp, phòng ăn, ngủ, nghỉ, tắm rửa, WC, thể dục, sức khỏe, dưỡng già
4. An toàn: Bảo vệ thành viên (Đừng quên Nhà là nơi CHE CHỞ: người già, trẻ em…)
👉
Hãy xem các yếu tố: Đường đi lại, An toàn an ninh, văn hoá hàng xóm
5. Giao tiếp đối ngoại (Nhà là nơi ta KẾT NỐI: tiếp bạn bè, Kết nối cộng đồng bên ngoài)
👉
Hãy quan tâm tới: Phòng khách, phòng ăn chung, cổng, sân chơi, văn hóa cộng đồng...
6. Giáo dục (Nhà là một môi trường Giáo dục cho mỗi thành viên, Giáo dục con cái, là chỗ bố mẹ làm việc học tập):
👉
Những yếu tố: Văn hoá cư dân xung quanh, nhà văn hoá. Trong Nhà: Phòng sinh hoạt chung, chỗ học con cái, điều kiện gặp con mỗi ngày, phòng làm việc
7. Văn hoá gia đình: Căn nhà nó là nơi ta duy trì văn hoá gia đình, tâm linh dòng tộc.
👉
Hãy quan tâm tới các tiện ích: Phòng thờ cúng tổ tiên, kết nối với họ hàng. Chỗ hoá vàng
8. Tôn trọng: Căn nhà còn là bộ mặt để giữ cái TÔI của chủ nhà. Nhìn vào sẽ TÔN TRỌNG chủ nhà thế nào?
👉
Hãy quan tâm đến những yếu tố đảm bảo Tự hào cá nhân của chủ nhà: Đường đi vào, chỗ gửi xe cho khách, phòng tiếp khách, view cửa sổ, nội thất bày trí…
9. Đầu tư Kinh tế(trở thành 1 món hàng)
👉
Lên giá bán, làm công ty, cho thuê ở hay bán hàng, làm homestay...)
10. Khẳng định cá nhân. Nhà là nơi bạn có thể làm những điều bạn thích: những Sở thích, đam mê, thầm kín...)
👉
Hãy xem trong cả tiện ích nội đô (với Chung cư) và các tiện ích Nhà có những thứ có thể đáp ứng sự đam mê của bạn không: Ví dụ: Chỗ để Moto, phòng tập GYM, Hồ bơi, thư viện, phòng tập nhạc, Hút thuốc, Cigar, làm thơ, ngắm phố... nuôi chó
💥
TÓM LẠI: với mỗi căn nhà, Hãy tự chấm điểm cho từng mục theo A, B, C. Nếu nó hợp với bạn 7 điểm A trở lên, thì nghĩa là căn nhà bạn đang ở TUYỆT VỜI.
Nếu 5 điểm trở lên, nó hợp với bạn.
Dưới 3 điểm: kể cả sinh lời, thì thôi đừng mua!
-ST-

Ttuan71

Xe tải
tiêu chuẩn VIP quá cụ, chắc ngang các khu resort rồi :D
tùy điều kiện thôi, e thì sau khi tham khảo các điều kiện e thấy chọn chung cư vẫn hợp lý hơn, dù e làm hơi ngược đời là bán đất mua chung cư :D
tiêu chuẩn VIP quá cụ, chắc ngang các khu resort rồi :D
tùy điều kiện thôi, e thì sau khi tham khảo các điều kiện e thấy chọn chung cư vẫn hợp lý hơn, dù e làm hơi ngược đời là bán đất mua chung cư :D
Em nghĩ về cơ bản là đúng, VIP hay ko là tùy vào tiêu chí của mỗi người. Đối với em là có không gian riêng cho mỗi cá nhân trong gia đình, thuận tiện đi lại và học hành, an ninh chấp nhận được. Chung cư hay nhà đất không quan trọng. Còn như mấy thứ ruồi, muỗi hay gì gì đó đề again lại nhà đất thì quá nhỏ, xử lý được hết. Em chuyển từ chung cư sang nhà trong ngách không được ngõ cơ, nhưng cơ bản là ok. Vợ đi làm gần hơn giảm được 4-5 cái giao cắt với đèn đỏ, con đi học chính khóa và học thêm gần hơn. Trời nóng như thế này mà lang thang/ vật vờ thì mệt lắm, c1 c2 còn bán trú, c3 thì làm gì có. Cái điểm khác biệt lớn nhất đối với em là thiết kế. Em đã ở chung cư nên khi về nhà đất cũng cố mang tư duy đấy vào, bếp, phòng khách , thờ cúng em để trên cùng mặt bằng t2.

Ttuan71

Xe tải
à cái này thì em nghĩ tùy sở thích, nhưng đa phần người trẻ sẽ chọn chung cư
mà nói thật trong tầm giá hơn 2 tỷ một chút tìm nhà mặt đất ưng ý khó lắm, chung cư thôi cụ ạ
Đúng là 2 tỷ thì khó thật

Tieububu

Xe tăng
Nhà ngõ ngách mà quy hoạch đẹp sau lên giá hơn chung cư nhiều 😋

tranhoangminh

Xe container
Ba Đình thì bỏ luôn cụ ơi. Em tìm tây hồ giáp ba đình còn ko có đây. Cơ mà cụ thấy chỗ nào ngon ới em với nhé. Em cũng y xì nhu cầu giống cụ
khó cụ ạ, e chắc bỏ ý định cc rồi, hoặc phải còn lâu, khi nào già già ở xa xa thì lúc đó e định sang eco mua cái cc ở, còn hiện giờ tiện cs e cứ bám ba đình, e cũng mới múc cái nhà 38m gần 10đ ở rồi, nói chung cũng được khá đủ yc của vc e,