[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

Băng keo

Xe tải
Cũng không cần mua BT, bỏ tiền ra thuê cái nhà kia để người khác không thuê được là ổn nhỉ.
Có lý cụ nhỉ, xong lại cho nhà nào đó thuê lại giá rẻ hơn tí ha ha

Crusaderland

Xe điện
Nếu đã là tranh chấp chỗ đỗ thì cửa nhà ai nhà nấy để xe.
Nhà kia để đúng trước cửa nhà mình thì ông vụ phó chỉ có thể nói họ thông cảm đánh dịch ra cho mình cho xe vào nhà, đánh là sai lè ra rồi.

piston

Xe container
Cụ vụ phó cũng bị chồng nó đấm vào mặt phải bỏ chạy kìa, già rồi oánh nhau làm gì, lại đang là quan chức, dậu đổ bìm leo, giờ khéo mất nhiều.
Nóng quá mất khôn thật, bây giờ nhiều người coi mặt đường là nhà mình, đỗ xe suốt, rồi còn để cái biển ở cửa hay gốc cây ghi rất oai là cấm đỗ xe, dù đường đó không cấm dừng đỗ.
Cụ kia vụ phó mà dại, hãy gây sự cho nó đánh trước thì hay ho biết bao nhiêu? Có cam, có quay phim cộng với 11% thì vợ chồng kia mất mấy cái xe.
Tầm cụ này cũng chẳng cần ra tay, gọi đệ nó điều đội mực tàu đến thì vợ chồng kia vỡ alo.
Mực thơm thế hả cụ, mực mà gặp phải em gái cao tay, to mồm, cam full HD, Facebook thì cũng vào kho hết cụ ạ.

doctor76

Xe ba gác
Mực thơm thế hả cụ, mực mà gặp phải em gái cao tay, to mồm, cam full HD, Facebook thì cũng vào kho hết cụ ạ.
Phải là mực bự, mực bạch tuộc chứ mực 1 nắng thì chết là phải thôi cụ.
Chuyện này y như xóm em đấy,

Thaoprohp

Xe tăng
Tôi nghĩ cái j cũng có nguyên do dẫn đến cách ứng xử bị bực tức dồn nén. Ko ai ở trong hoàn cảnh đó, lúc đó, mà phán xét họ này kia, thì tôi nghĩ ko ổn.

Bán anh em xa, mua láng giềng gần, giờ lại thành Mua kẻ thù gần ...
đúng là nóng giận nên mất cả khôn.

Chúng ta nên rút ra bài học sâu sắc qua vụ này.

laihosung

Xe tải
Nhà kia để đúng trước cửa nhà mình thì ông vụ phó chỉ có thể nói họ thông cảm đánh dịch ra cho mình cho xe vào nhà, đánh là sai lè ra rồi.
Đánh trước là sai.
Còn con kia phải đánh ra cho ông ý đánh xe vào nhà chứ. Cần gì thông cảm hay ko

Dungha

Xe điện
Vậy ông vụ phó kia cũng đỗ mợ trước cửa nhà ông ý. Nhà kia muốn đi đâu lại phải gọi:)). Nói chung ngõ hẹp thì cả ngõ nên thống nhất xe không đỗ quá 30 phút. Em đỗ xe kiểu này cứ sốt ruột sợ ông nào chẳng may va vào xe mình mà ngã thì khổ cả 2.

piston

Xe container
Phải là mực bự, mực bạch tuộc chứ mực 1 nắng thì chết là phải thôi cụ.
Chuyện này y như xóm em đấy,
Vâng cụ chuyện như này vợ chồng nhà chị kia gặp phải ông chạy xe 3 bánh là thua ngay :)) ông vp tóc dài quá.

alehap

Xe tải
Cháu nghĩ cũng là văn hóa ứng xử của cả 2 bên. Mỗi người tự rút được kimh nghiệm, bài học cho mình đến đâu thì rút ạ.

Mzc

Xe điện
Công nhận ở quê đi xe sướng, thế mà cứ rúc lên HN làm gì cho khổ nhỉ???
Em ở cả HN và ở quê mà. Đang nói chuyện xe cộ thôi cụ tổ lái sang chuyện khác làm gì. Cái đó ai chả hiểu.

BMZ_Z4

Xe điện
bay ghế vì lí do rất ngu, tội nghiệp bạn vụ pó.
à tiện nhắc chị em, đánh nhau thì tốt nhất lánh cho xa, kệ mẹ chúng nó, còn đã can thì đừng bao giờ giữ thằng chồng hay thằng bạn trai mình, kẻo thằng kia nó nhảy vào nó xiên cho nhát éo đỡ kịp đâu, nếu can thì nhảy vô giữ chân giữ tay thằng đối phương cơ, giữ tay chồng mình thì khác *** gì đánh hôi giúp thằng kia =))
Gớm, con mẹ đấy tỉnh phết đấy, bên kia ôm lại thì bên mình cũng ôm thôi. Chứ bên kia không ôm mà mình lại ôm thì đúng là dở.

tomtomchát

Xe container
Ngõ bé thế cứ đỗ xe trình ình ở đó chắc ông sang nhắc nhở thì lại nói lại chăng?chứ ko tự nhiên ông đánh đâu cụ
trên face bảo ông này đỗ cửa nhà nó lâu nay rồi, ngang nhiên và lâu thì cứt trâu nghĩ nó thành bùn.
nay nó mua xe nó cũng đòi, thì dở giọng dân thổ, bảo nó là thằng ngụ cư, cần thì di cả nhà nó đi.
chắc uất ức lâu dồn nén nó bật căng lại thôi.
ông này làm khoáng sản chắc quan hệ trong ngành đó nhiều.
e mới nghe 1 tai dư vại :)
nói chung e khuyến khích đánh nhau hehe, bạo lực giải quyết dứt điểm mâu thuẫn :))

tomtomchát

Xe container
Cụ vụ phó cũng bị chồng nó đấm vào mặt phải bỏ chạy kìa, già rồi oánh nhau làm gì, lại đang là quan chức, dậu đổ bìm leo, giờ khéo mất nhiều.
Nóng quá mất khôn thật, bây giờ nhiều người coi mặt đường là nhà mình, đỗ xe suốt, rồi còn để cái biển ở cửa hay gốc cây ghi rất oai là cấm đỗ xe, dù đường đó không cấm dừng đỗ.
Cụ kia vụ phó mà dại, hãy gây sự cho nó đánh trước thì hay ho biết bao nhiêu? Có cam, có quay phim cộng với 11% thì vợ chồng kia mất mấy cái xe.
Tầm cụ này cũng chẳng cần ra tay, gọi đệ nó điều đội mực tàu đến thì vợ chồng kia vỡ alo.
gớm mới phọ vú mà làm gì to thế ợ :D
cụ xem lại chỗ đậm đậm, nếu tay phọ vú kia mà lại coi cửa nhà người khác là nhà mình, thì đáng ăn đủ cả combo chứ ko chỉ nhát vào mặt thôi đâu :D

doctor76

Xe ba gác
Vâng cụ chuyện như này vợ chồng nhà chị kia gặp phải ông chạy xe 3 bánh là thua ngay :)) ông vp tóc dài quá.
Tóc dài mà cụ, hơn nữa cụ vụ phó già rồi mà xử lý chán quá, lại bị oánh đau hơn chứ.

New car 2023

Xe điện
trên face bảo ông này đỗ cửa nhà nó lâu nay rồi, ngang nhiên và lâu thì cứt trâu nghĩ nó thành bùn.
nay nó mua xe nó cũng đòi, thì dở giọng dân thổ, bảo nó là thằng ngụ cư, cần thì di cả nhà nó đi.
nói chung e khuyến khích đánh nhau hehe, bạo lực giải quyết dứt điểm mâu thuẫn :))
Một số đồng chí có lẽ cũng cần bị vả 1 phát.
Ví dụ đồng chí Phó vụ chưởng ở #1.
Hay đồng chí gì, cán bộ cao cấp của Tổ chống dịch Quận 7.

Để ít sử dụng cái câu Mài bít bố mài là ai không? đi một chút.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nên chịu khó đọc hết nội dung trước để khỏi chửi hố cụ ợ :D

Cụ nói chung chung thì được, nhưng áp vào trường hợp này lại chưa được, lời khuyên của em dành cho cụ cũng giống như khuyên cụ trên :D
Vẫn tư tưởng ngõ cụt là chiếm dụng là éo đc rồi cụ ơi. Vẫn nghĩ kiểu đấy thì còn ăn đấm nhiều

Dungha

Xe điện
Cán bộ đã sai mà dân lại đòi sai như cán bộ là hỏng rồi:))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Các cụ đọc thì phải rõ ràng đầu đuôi chứ, ko nói nên hay ko nên nhưng chém phải chính xác. Nhà cụ vợ bị đấm là cuối ngõ cụt nên đỗ xe ở đó ko ảnh hưởng đến lối đi ra ngoài (nên đỗ hay ko em ko bàn nhé) và đỗ gọn trong phần đất trước cửa nhà mình (ko thò sang trước cửa nhà VP) nên VP tử tế thì người ta lùi thêm tí nữa để dễ dàng lên xuống, ko thì cứ chờ đấy. Còn đấm thì có kết quả rồi đấy các cụ, chỉ vài tiếng thôi là ăn kư.t rồi, thể loại lao vào đấm phụ nữ như 1 thằng điên thì x còn gì để nói, vừa ăn táng của a chồng, vừa bị cộng đồng phỉ nhổ lại thêm quả về "hưu" sớm, loại cục súc (mà lại cục xúc với phụ nữ) thì x bao giờ có kết quả tốt đâu các cụ
Lại tư tương ngõ cụt là chiếm. Em báo công an và phường vào phá tường và cửa 1 thằng cũng định ăn cái ngõ cụt.
Sổ đỏ ra đến đấy thì cứ trùm mền mà để, sổ chưa ra đến đấy thì ngồi yên.

tc_minh

Xe tải
ngõ chỗ em thì toàn bị mấy ông chung cư westa chui vào đỗ. ô thì ko để số, ông để thì đt ko bao h dc. nhiều khi điên đầu.