[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

BMZ_Z4

Xe điện
Tôi nghĩ 2 vợ chồng thuê nhà trùm bạt cho xe như một cách đáp trả việc đồng chí VP đỗ xe ở đó khiến họ không hài lòng thôi, chứ chưa chắc họ thật sự muốn thế.

Đấy là nếu như những gì được tường thuật là đúng: đồng chí VP đã đỗ xe ở đó từ trước.
Đánh người hơn mình nhiều tuổi cũng chẳng ra cái cc gì.

Em cứ xin thưa là như vậy. Tất nhiên anh VP thì sai và phải trả giá cho những cái sai của mình, cái giá quá nặng. Còn thanh niên kia cũng không hay ho gì.

vostok

Xe tải
Nhiều cụ đỗ xe cũng như lèo. Để trình ình trước cửa nhà người ta vài tiếng. Nhiều khi muốn lấy xe mà ko được.
Đơn giản nhất là để số điện thoại lại cũng ko làm được
Xe em lúc nào cũng có điện thoại nhé. Và em ko đỗ chình ình trc cửa. Tóm lại là bây giờ rất nhiều kẻ coi trước cửa nhà mình là của mình. E ko bàn vấn đè đỗ xe. Khu em cug có nhiều vde về chỗ đỗ xe. Có lần em gọi từng người ra nói, sân chơi là của tập thể, để trẻ con chơi, nên ae chịu khó ra bãi đỗ, kể cả em cug làm gương ra bãi đỗ. Nhưng e cho xe ra thì ko thằng nào cho xe ra bãi mà vẫn đỗ ở sân. Có lần em cho xe ra để cho trẻ chơi thì có thằng khác chen luôn vào chỗ đó. Bựa cực, nên việc oánh nhau vì chỗ để xe giờ ko hiếm.

vừa đi vừa láii

Xe container

Em cứ xin thưa là như vậy. Tất nhiên anh VP thì sai và phải trả giá cho những cái sai của mình, cái giá quá nặng. Còn thanh niên kia cũng không hay ho gì.
Lúc xung đột thì tuổi tác gì nữa, có khi mong già yếu để giã cho sướng tay ;)).
Nói chung việc rất nhỏ nhưng thành to chuyện

Business2018

Xe buýt

Đcm , thằng già nào nó thử táng vào mặt vợ cụ xem, ông em này quá tử tế rồi..tào lao !

BMZ_Z4

Xe điện
Lúc xung đột thì tuổi tác gì nữa, có khi mong già yếu để giã cho sướng tay ;)).
Nói chung việc rất nhỏ nhưng thành to chuyện
Vâng tất nhiên nếu chị kia là một trang nam nhi thì anh VP chắc đã không vung tay thế. Và nếu anh VP là thanh niên ngang cơ với chủ nhà chắc cam đã không ghi được quả cước như trong phim Hồng Kông đến vậy.

Em chỉ nói hiện tương, không kết luận cái gì ở đây.
Các bác có thể kết luận và em tôn trọng kết luận của các bác (bố khỉ mấy hôm nay em quen nghe cái này đâm ra lại phát ngôn theo, các cụ thông cảm :D )

vostok

Xe tải
Đoạn CA khu vực bảo ko ảnh hưởng khả năng cao là chém. Ít nhất cái nhà đối diện bị ảnh hưởng, nhà đấy mà dắt con SH vào nhà thì mệt luôn
Ngõ bé tí mà đỗ cái xe chình ình ra đó, ai chẳng ngứa mắt. Thỉnh thoảng đỗ còn đc, chứ che bạt chắc đỗ quanh năm và coi là của mình. Chắc đầy ng ý kiến nhắc nhở nhưng cứ bựa hay ko nghe, thậm chí thách thức ý chứ. Đó là em nói mấy đứa mua nhà ở khu em, còn chủ xe em nghĩ cug thế :)

hd-vt

Xe container
Sai với chả chái, đấy là cc ọp cứ nói đạo lý thôi :P , chứ em thấy nhiều người họ chỉ cho là "mịa, đen thế". Không có khái niệm sai trái nhé, cứ vuốt tóc ... nàm mát cái cpu chạy bằng cơm xem đúng không ạ. :D

vừa đi vừa láii

Xe container
Ngõ bé tí mà đỗ cái xe chình ình ra đó, ai chẳng ngứa mắt. Thỉnh thoảng đỗ còn đc, chứ che bạt chắc đỗ quanh năm và coi là của mình. Chắc đầy ng ý kiến nhắc nhở nhưng cứ bựa hay ko nghe, thậm chí thách thức ý chứ. Đó là em nói mấy đứa mua nhà ở khu em, còn chủ xe em nghĩ cug thế :)
Tính dân mình thì cụ biết rồi, nói không ai khó chịu là vô lý. Em ở đầu hẻm mà nhà cuối như vậy mình cũng tâm tư chứ :)).
Chẳng qua mấy người nhà cuối cũng hiền nên có khi chỉ tức trong bụng mà không nói ra, hoặc bỏ qua

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Xe em lúc nào cũng có điện thoại nhé. Và em ko đỗ chình ình trc cửa. Tóm lại là bây giờ rất nhiều kẻ coi trước cửa nhà mình là của mình. E ko bàn vấn đè đỗ xe. Khu em cug có nhiều vde về chỗ đỗ xe. Có lần em gọi từng người ra nói, sân chơi là của tập thể, để trẻ con chơi, nên ae chịu khó ra bãi đỗ, kể cả em cug làm gương ra bãi đỗ. Nhưng e cho xe ra thì ko thằng nào cho xe ra bãi mà vẫn đỗ ở sân. Có lần em cho xe ra để cho trẻ chơi thì có thằng khác chen luôn vào chỗ đó. Bựa cực, nên việc oánh nhau vì chỗ để xe giờ ko hiếm.
Để xe thì đã tốt, nhà cũ e dạng nhà ống cổ, 5 hộ có cái sân chung hẹp thì các nhà sẽ để cái gì đó để xác định "chủ quyền thềm lục địa" xa và gần ở đó (trước cửa nhà mình và trước toilet công cộng bỏ không):
ví dụ vài cái xe máy hết đát, vài cái khung xe đạp hỏng, vài cánh cửa gỗ hoặc tôn hỏng, vài cái bếp lò hỏng, chậu hoa vỡ, sang hơn tí thì bình nóng lạnh treo tường, bình tôn chứa nước sinh hoạt, v.v... ở mọi góc có thể, ai thử di dời đi 10cm các vật xác định chủ quyền là sẽ náo loạn cả số nhà luôn =))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Tính dân mình thì cụ biết rồi, nói không ai khó chịu là vô lý. Em ở đầu hẻm mà nhà cuối như vậy mình cũng tâm tư chứ :)).
Chẳng qua mấy người nhà cuối cũng hiền nên có khi chỉ tức trong bụng mà không nói ra, hoặc bỏ qua
Ý kiến ý cò ko ăn thua gì đâu cụ ơi, như e kể chỗ nhà cũ e có thằng trong ngõ nó để vài cái xe máy hỏng (không đi được nữa) ngay mặt vỉa hè tuyến phố trung tâm cả chục năm mà gọi xxx Phường xuống khuân đi rồi lại phải khuân về trả chỗ cũ cho thằng chủ xe oắt con ko nghề ngỗng đấy, các nhà bị đống xe đồng nát đó án ngữ trước cửa hàng, lối ra vào tức chả làm gì được.

Taihoatu

Xe lăn
Nhìn để cái xe trùm bạt đã chướng mắt rồi
Chắc em gái kia ăn nói hỗn lão với bị ăn cái vả.

mà việc này ở ngoài đường, sao lại đình chỉ công tác anh Phọ vú nhể.

Cuongnh5256

Xe điện
VỤ này em đọc trên face lúc vừa đăng lên. Vụ phó để xe chỗ ấy trước khi nhà kia chuyển đến(chỗ đỗ là trước cửa nhà thuê). Chỗ ấy là cuối ngõ nên đỗ xe không cản trở nhà nào. Nhà vc mới đến chưa có xe nên không nói gì. Một thời gian sau nhà kia mua xe nhưng vụ phó bảo không đi chỗ khác vì chỗ ấy ông ấy đỗ trước rồi. Nhà vc kia cũng làm căng bảo cửa nhà nó thì nó đỗ. VP bảo chi vài chục tr để tống nhà kia đi nếu không ngoan, nhưng mới nói thế chưa thấy làm gì. Vụ phó mang xe đi gửi hai tháng, mới vừa làm thêm bậc lên xuống để đánh xe vào nhà. Hôm đi đâu về bảo nhà kia tiến lên tí (em méo hiểu có vướng thật không) nhưng vk nhà kia bảo chờ tí ck ra đánh lên. VP bảo "tao không chờ được" và ra đòn.
Em xem chỉ tiếc cho anh ck phản dame hơi yếu, chứ đấm vk em thì xác định xanh chín luôn rồi đấy.

Business2018

Xe buýt
Nhìn để cái xe trùm bạt đã chướng mắt rồi
Chắc em gái kia ăn nói hỗn lão với bị ăn cái vả.

mà việc này ở ngoài đường, sao lại đình chỉ công tác anh Phọ vú nhể.
Em thấy cũng lạ, hay là liên quan đến đạo đức của người cán bộ Đv chăng? !😅

Business2018

Xe buýt
VỤ này em đọc trên face lúc vừa đăng lên. Vụ phó để xe chỗ ấy trước khi nhà kia chuyển đến(chỗ đỗ là trước cửa nhà thuê). Chỗ ấy là cuối ngõ nên đỗ xe không cản trở nhà nào. Nhà vc mới đến chưa có xe nên không nói gì. Một thời gian sau nhà kia mua xe nhưng vụ phó bảo không đi chỗ khác vì chỗ ấy ông ấy đỗ trước rồi. Nhà vc kia cũng làm căng bảo cửa nhà nó thì nó đỗ. VP bảo chi vài chục tr để tống nhà kia đi nếu không ngoan, nhưng mới nói thế chưa thấy làm gì. Vụ phó mang xe đi gửi hai tháng, mới vừa làm thêm bậc lên xuống để đánh xe vào nhà. Hôm đi đâu về bảo nhà kia tiến lên tí (em méo hiểu có vướng thật không) nhưng vk nhà kia bảo chờ tí ck ra đánh lên. VP bảo "tao không chờ được" và ra đòn.
Em xem chỉ tiếc cho anh ck phản dame hơi yếu, chứ đấm vk em thì xác định xanh chín luôn rồi đấy.
Cụ chuẩn , bố vọ phú phụ vó thì em cũng cho răng môi lẫn lộn luôn !

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Riêng đấm vk con em thì chỉ có xác định luôn.
Mọi việc tính sau

vostok

Xe tải
Nói ra sợ nó thù vặt hoặc nó lại chưit bới. Tóm lại là em thấy cả 2 người này đều cho lên phường, và oánh nhau chẳng oan chút nào. Còn hậu quả ra sao thì hồi sau sẽ rõ. E ko kích đoongk cổ súy oánh nhau nhưng mà để xảy ra việc này thì chẳng ông bà nào vừa cả.

lamly

Xe tải
Anh VP kia có khi sau vụ này lại bay mất cái xe hoặc cả cái nhà cụ nhỉ. Mà khi họ về nhà rồi thì truyền thông mình cứ nháy vào cái chi tiết VP để làm gì nhỉ. Đây là tranh chấp dân sự người với người thôi khi hết giờ làm việc mà.
Cụ ơi, ảng viên còn phải tham gia sinh hoạt hai chiều, gương mẫu ở khu sinh sống nữa ạ. Vụ phó thì chắc chắn ảng viên rồi!

Thạch Hầu

Xe tải
Cụ Thạch Hầu vang em vì sao vậy, cụ có vấn đề gì với còm của em thế
Có 2 ý em không ưng nhưng lúc trưa đọc không có thời gian phản hồi nên chỉ kịp vang phát cho sướng tay :D:
- Đỗ xe ở phần đất công cộng không thuộc sở hữu của mình mà cụ nói kiểu như tôi thích thì tôi đỗ, muốn ra vào (nếu có bị ảnh hưởng) thì phải ngoan. Sao lại như thế được, đấy có phải đất sở hữu riêng đâu. Xét về mặt kỹ thuật thì cái xe ô tô muốn ra vào nhà thì nó phải có đường lượn, nếu như xe cụ đỗ lên 1 phần cái đường lượn đấy thì người ta ra vào kiểu gì được. Chưa nói chuyện đắp bạt để dài hạn chứ không phải đỗ tạm nữa.
- Thằng VP ra tay trước rõ là thiếu kiềm chế và có kết đắng rồi, nhưng nói thật là em thấy kiểu hô khẩu hiệu "cứ đánh phụ nữ là sai" trong bất kể hoàn cảnh nào nghe không lọt tai lắm, (mặc dù về cơ bản thì câu ấy đúng, nhưng phụ nữ cũng dăm bảy loại, nhiều đứa nó cứ chỉ tay vào mũi rồi văng đầy thứ vào mặt đối phương chẳng hạn, cũng khó kiềm chế lắm) nghe như kiểu đong đưa ý.

mypleasure

Xe buýt
vc cá nhân ở nhà mà thế quái nào cơ quan đoàn thể bắt viết tường trình nhỉ, e thấy chẳng liên quan j, ngoài h làm vc thì ảnh hưởng quái j đâu
Cụ ko xem vtv1 lúc 7h tối rồi. Trách nhiệm nêu gương để đâu?