[Funland] Nhà vườn sinh thái cuối tuần - Gánh nặng của gia chủ!

Justforfuntoo

Xe container

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Xanh Vila ngay đầu hoà lạc, 1 khu khép kín, đẹp lắm cụ ạ, ko phải lương sơn hoà bình
Khu đấy em biết mà, gần nhà em.
Xanh thì nó VIP hẳn rồi, nhưng là biệt thự nghỉ dưỡng chứ ko phải trang trại nhà vườn ạ!

Justforfuntoo

Xe container
Khu đấy em biết mà, gần nhà em.
Xanh thì nó VIP hẳn rồi, nhưng là biệt thự nghỉ dưỡng chứ ko phải trang trại nhà vườn ạ!
Vâng cmt trên em hỏi ko ai bán xanh vila thì cụ bảo năm ngoái rao bán ầm ầm 2 tỷ/1000m nên em mới thấy lạ, em hỏi mãi chả thấy ai rao bán xanh vila nên em mua flamingo

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cmt trên em hỏi ko ai bán xanh vila thì cụ bảo năm ngoái rao bán ầm ầm 2 tỷ/1000m nên em mới thấy lạ, em hỏi mãi chả thấy ai rao bán xanh vila nên em mua flamingo
cụ Just for fun thông thái cho hỏi tại sao đất Hà đông giá tăng chậm kinh, nhiều chỗ đi ngang thậm chí giảm. Nói chung kém. ???
Riêng Khu Thanh hà tăng khá, nhưng em e rằng có nguy cơ vỡ mồm cả lũ.

Justforfuntoo

Xe container
cụ Just for fun thông thái cho hỏi tại sao đất Hà đông giá tăng chậm kinh, nhiều chỗ đi ngang thậm chí giảm. Nói chung kém. ???
Riêng Khu Thanh hà tăng khá, nhưng em e rằng có nguy cơ vỡ mồm cả lũ.
Vì không có đội tay to làm giá cụ ạ :))
Đội làm giá chỉ làm các dự án có quy mô lớn, mới san lấp mặt bằng, nhiều hàng cung ứng ra thị trường
Còn các chỗ dân đã vào ở ổn định rồi thì giá cũng chững rồi, ít người bán nên cũng chả làm giá được
Đất mặt phố và đất ô tô đỗ cửa nhà em ở 4 quận nội thành 10 năm nay còn chả tăng giá nữa là đất hà đông :))
Giờ đội tay to làm giá toàn thổi giá những chỗ xa xa, đồng không mông quạnh, giá còn rẻ thôi

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Vì không có đội tay to làm giá cụ ạ :))
Đội làm giá chỉ làm các dự án có quy mô lớn, mới san lấp mặt bằng, nhiều hàng cung ứng ra thị trường
Còn các chỗ dân đã vào ở ổn định rồi thì giá cũng chững rồi, ít người bán nên cũng chả làm giá được
Đất mặt phố và đất ô tô đỗ cửa nhà em ở 4 quận nội thành 10 năm nay còn chả tăng giá nữa là đất hà đông :))
Giờ đội tay to làm giá toàn thổi giá những chỗ xa xa, đồng không mông quạnh, giá còn rẻ thôi
Khu Văn Phú em thấy lên ác chứ ạ? Vài năm trc có độ 3-4 tỉ/ căn liền kề. Giờ 6 tỉ mất ngay!

Yeuphunu

Xe điện
Lâu lâu cháu up cái này lên các cụ thảo luận. Giờ nhác viết lách quá :P

PanGiang11

Xe đạp
Em tính 20 năm nữa nghỉ hưu em sẽ về đó thuê người trông rau chăn vịt em ngắm. Bây giờ thì phải nhờ người chăm sóc, chứ bây giờ hay sau này bảo em chăm sóc mấy nghìn m2 chắc ốm... mấy hôm là bỏ của chạy lấy người. Giờ mua mảnh không tiềm năng gì vì mình có buôn bán đâu, mảnh của em cách Hn 50km, về già có ốm vẫn chạy kịp về trung tâm, hi hi. Em chỉ làm được nông dân nửa mùa thế thôi nhưng vẫn thích lắm .

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Khu hồ Đồng Chanh đợt này e thấy xây dựng nhanh quá. Không biết có tiềm năng gì không cụ?
Hôm rồi em cho lũ trẻ chơi lang thang hồ đồng chanh xem thả diều, rồi bơi thuyền bắt cá thích lắm.
Khu này về HN nhanh và tiện nhưng có cái khu mới bị cái đường vào bụi mù mịt do xe từ mỏ đá trong Cư Yên và xe bê tông chạy suốt ngày đêm đi qua. Sâu vào trong giáp gần hồ thì ổn cụ ạ

MK2007

Xe tăng
Cũng tùy quan điểm, điều kiện của từng người, em không thích ồn ào, cũng cố làm căn nhà mấy chục m2 ngoại ô, cách cụ rùa 25 km.

Dân thưa, lại là rìa làng nghe chim hót suốt ngày (không phải chim nuôi trong lồng ạ)...không khói xe, không tiếng ồn, nhiều cây,...nên sáng ngủ dậy tỉnh táo, không uể oải.
Nếu không vì chuyện học hành của F1, chắc em ở hẳn đó.

Gánh nặng hay không do đầu tư, em chỉ làm căn cấp 4 cải tiến, đồ đạc tối thiểu nên không có gì gánh nặng, những ngày không ở cứ khoá cửa để đó, không cần người trông coi, một phần tài sản không có gì, một phần dân cư chỗ em cũng lành (nhiều nhà còn không làm cổng, nhà có cổng cũng là cổng lửng, trèo qua đc, chứ không phải tường cổng kiên cố)
Cụ ở chỗ nào vậy?

MK2007

Xe tăng
em có gần 500m2 sổ đỏ ở Phật tích Bắc Ninh, kèm 13 cây mít trên 10 năm. Đọc bài của cụ em mới nhớ ra cỡ 24 tháng nay chưa ngó tới, chắc giờ gian nhà ngói chả biết còn hay sập rồi nữa
Cụ có thanh lý không ạ?

Haotn85

Xe hơi
Hôm rồi em cho lũ trẻ chơi lang thang hồ đồng chanh xem thả diều, rồi bơi thuyền bắt cá thích lắm.
Khu này về HN nhanh và tiện nhưng có cái khu mới bị cái đường vào bụi mù mịt do xe từ mỏ đá trong Cư Yên và xe bê tông chạy suốt ngày đêm đi qua. Sâu vào trong giáp gần hồ thì ổn cụ ạ

phong cảnh đẹp quá cụ nhỉ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
phong cảnh đẹp quá cụ nhỉ
đẹp mê hồn cụ ạ, quanh Hà nội nhiều nơi đẹp lắm. Em ko thích trong phố ồn ào bụi bặm, cuối tuần là cùng lũ trẻ lượn khắp nơi nơi

MK2007

Xe tăng
Mấy cái làng đồi quanh Phật Tích cũng mát mẻ nhưng vào ngõ chán ngay, ngõ 1 xe máy đi còn khó chưa nói đến 2 xe tránh nhau với chỗ để ô tô.
Cụ có chỗ nào hay hay giới thiệu Em phát ạ