[Funland] Nhà vườn sinh thái cuối tuần - Gánh nặng của gia chủ!

kt3x

Xe buýt
2 năm trước em cũng định làm mảnh ở Yên Bài rồi, nhưng rủ 5 anh em chung nhau cơ, xác định ở là phải có bạn bè, có hội nhóm hợp kiểu của mình, thì mới ở được... Sau vì vướng mắc giấy tờ nên không chốt được.
Em cũng từng lượn Lương Sơn, nhìn nhiều nhà vườn quy hoạch đẹp lắm nhưng độc có 1 mình một cõi, cứ tưởng tượng cảnh mỗi gia đình mình ở đó, xung quanh là dân bản địa là em chịu, cho cũng không ở.
Hiện tại thỉnh thoảng em vẫn ngó nghiêng chút, chỉ cần mảnh nhỏ 500-1000m thôi nhưng tiêu chí là cứ phải gom được vài ông bạn cùng chí hướng thì mới tiến hành được.

barca_vd

Xe máy
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
cụ mâu thuẫn bỏ mợ, ông anh cụ là làm trang trại, nhà nông chính hiệu, còn cụ chỉ có ý định làm nhà vườn nghỉ ngơi, rau cỏ tý cho vui cửa vui nhà.
cụ nhìn ông nông dân chính hiệu rồi áp vào mô hình nhà vườn nghỉ cuối tuần thì em lạy cụ
Là 1 chứ khác đếch gì nhau hả cụ :)) Ông ấy cũng cuối tuần về chăm ao cá, tỉa tót cây cối chứ đi cày bỏ mịa ra hơi đâu về làm nhà nông:D em mà làm trên ba vì cũng vườn cây, ao cá chứ xây mỗi cái nhà ko à ?:D

barca_vd

Xe máy
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Cụ tính thế là tốt chứ vướng vào mệt vì trách nhiệm.
Làm vườn phải có kinh nghiệm và tất bật, việc gì phải khổ vậy.
Đến ăn ở nhà tự nấu nhiều khi còn ngại nấu, ra quán nó nhanh.

Mấy mớ rau, hoa quả người ta làm thì non xanh, nhiều quả, mình làm thì rau cằn khó ăn, hoa quả lèo tèo ,....
Nuôi gà, vịt ... thì bẩn rồi lại vướng sát sinh.
Nhìn chung phải có kiến thức nông nghiệp tý và quan trọng là phải rỗi rãi, túc tắc vừa làm vừa thư giãn cụ ạ :D em gác dự định ấy lại sau về hưu tính tiếp

boiroi

Xe máy
Nhà ông anh em 250m2 đất, xây nhà khoảng 120m2, còn lại để sân và cây cảnh. Con lớn đi học đại học hết, hai vợ chồng chăm đống cây cảnh quanh nhà cũng hết hơi. Đi chơi 1 tuần về trông như nhà hoang, dọn cây hết cả ngày. Các cụ tính kiểu tự làm vườn phải hết sức kiên trì nhé.

tobe

Xe tải
hồ cửa khâu? mặt hò này rát ít đất, mảnh của bạn xa hồ? không ven đường 446?
Cửa Khâu nằm trong dự án Sudico bị thu hồi nên ko dám chơi bác ạ. Mảnh này mặt hồ Cố Đụng, cạnh Suối Ngọc Vua Bà

Thuantrung

Xe buýt
Ghớm nghe các cụ bàn mà thấy vườn tược nó hãi thật. Em chỉ chơi chơi cho vui thôi mà rau cỏ ăn ko hết lại còn mất công đem cho toàn rau hữu cơ.

hadu

Xe tăng
Nhà vườn Hoà Bình, Ba Vì ko khả thi đâu các cụ ơi. Đúng là trong chán, ngoài thèm. Nhìn ảnh thì lung linh, nhưng ở lâu 1 chút ko ổn. Trước em có làm lô mặt hồ Lương Sơn, cuối tuần về ở mà ko chịu nổi thời tiết khắc nghiệt còn hơn ở HN.
Cứ làm mảnh cách cụ rùa 7km như này là chuẩn nhất. Ở fulltime, đi học, đi làm gần.

prado2012

Xe điện
Nhà ông anh em 250m2 đất, xây nhà khoảng 120m2, còn lại để sân và cây cảnh. Con lớn đi học đại học hết, hai vợ chồng chăm đống cây cảnh quanh nhà cũng hết hơi. Đi chơi 1 tuần về trông như nhà hoang, dọn cây hết cả ngày. Các cụ tính kiểu tự làm vườn phải hết sức kiên trì nhé.
Nhà em 200m2, xây 70m2 mà vườn thì thuê làm theo năm. Vụ vườn này phải thích chứ không cố được, phải có sức khỏe.

prado2012

Xe điện
Nhà vườn Hoà Bình, Ba Vì ko khả thi đâu các cụ ơi. Đúng là trong chán, ngoài thèm. Nhìn ảnh thì lung linh, nhưng ở lâu 1 chút ko ổn. Trước em có làm lô mặt hồ Lương Sơn, cuối tuần về ở mà ko chịu nổi thời tiết khắc nghiệt còn hơn ở HN.
Cứ làm mảnh cách cụ rùa 7km như này là chuẩn nhất. Ở fulltime, đi học, đi làm gần.
Lương sơn nóng lắm hả cụ? Khả năng đông lạnh, hè nóng.

huyhung123

Xe điện
cụ mâu thuẫn bỏ mợ, ông anh cụ là làm trang trại, nhà nông chính hiệu, còn cụ chỉ có ý định làm nhà vườn nghỉ ngơi, rau cỏ tý cho vui cửa vui nhà.
cụ nhìn ông nông dân chính hiệu rồi áp vào mô hình nhà vườn nghỉ cuối tuần thì em lạy cụ
Nhưng bập vào thì phải thế mới có cái nhà nhìn được được. Ko cày thì phải thuê người!
Bọn em cũng khoái nhà vườn, nhưng sau khi lượn chán chê thì thấy là tiền đó để mà ở resort thích hơn. Chỗ nào đẹp thì đến ở chơi cuối tuần, có người phục vụ tận răng... Mỗi cuối tuần ở 1 chỗ cũng được, k phải cố định. Muốn đi đâu thì alo đặt trước, chiều thứ 6 phi đến, tắm rửa xong là có sẵn đồ chỉ việc nhậu!
Nhà vườn, nhà nghỉ dưỡng già thì nên về quê; đông đủ anh em họ hàng bạn bè và chăm lo việc hương khói!

vugiastone.vn

Xe đạp
Vũ Gia Stone- Cung Cấp & Thi Công Đá Chuyên Nghiệp
Website
vugiastone.vn
Thực ra nhiều vị có tiền (dư tiền) mua tâm lý cứ để đó, sau nếu có thời gian thì về ở hoặc lâu lâu đổi gió, còn ko dùng đến thì cứ để vậy, coi như là 1 tài sản dù gì cg ko dễ mất giá theo thời gian. Chứ mục đích để ở thực ra bé hơn là để bảo lưu tài sản, mua cho có, cho vui đấy ạ

Sent from M2007J3SG via OTOFUN

ubisapro

Xe trâu
Tốn kém kha khá nếu muốn có chỗ tươm tất. E thì e chả chơi kiểu này, nhọc người.

huyhung123

Xe điện
Thực ra nhiều vị có tiền (dư tiền) mua tâm lý cứ để đó, sau nếu có thời gian thì về ở hoặc lâu lâu đổi gió, còn ko dùng đến thì cứ để vậy, coi như là 1 tài sản dù gì cg ko dễ mất giá theo thời gian. Chứ mục đích để ở thực ra bé hơn là để bảo lưu tài sản, mua cho có, cho vui đấy ạ

Sent from M2007J3SG via OTOFUN
Đất đấy sau khi hết phong trào thì tụt giá thảm hại, nhiều khi bán còn ko ai mua.
Giữ giá thì phải thổ cư chỗ đông dân cư, nhiều tiện ích, đường rộng... Toàn đất đồi rừng 50 năm thì giữ được gì cụ!

Thuantrung

Xe buýt
Lương Sơn thì hơi xa các cụ ah, các cụ lên Quốc Oai cách Mỹ Đình có 20 phút xe thôi, xa trung tâm CNC vài cây đất vẫn rẻ hơn mà vẫn gần HN mua dc mảnh to, vẫn có hồ nước, làng mạc, vườn tược.

kt3x

Xe buýt
vâng e thấy tiện lắm. tối về có cái ngắm. e sét hệ thông tự tưới nhỏ giọt lên chẳng phải làm gì cả. chỉ có phải cho cá ăn thôi ^^
Cá ăn thì cụ cũng set tự động nốt đi là hết việc.
Như cụ làm kia thì diện tích bao nhiêu vậy? phía trên cụ có làm mái che không?

[L]iberty

Xe hơi
Thế cụ ở đâu lâu rồi để đủ chán?
Biệt thự nhà em cho thuê cuối tuần được 20-30 củ
Ngày thường em đi làm về thì lên ở, cách cty 40' đi xe
Cuối tuần thì em về quê thăm bu già
Ở cũng nửa năm rồi, chưa thấy chán, vì nó nằm trong thành phố, resort, đầy đủ tiện nghi, an ninh 24/24
của bác mua ở flamingo venus thì phải
khu ấy giờ ở cũng sướng, có ít hình ảnh nào mới ko, bác cập nhật cho trên này xem với ạ :D