[Funland] [Nhạc Quảng Đông/Cantonese/Việt Ngữ] Các cụ tinh tai thẩm âm giúp em với ạ ???

canhhoabatdiet

Xe container
Chẳng là có 1 bài hát có nội dung khá hay. Nhưng em nghe hoài mà chưa phát hiện ra phiên bản nào ca sĩ hát hay và truyền cảm hơn. Các cụ thẩm âm giúp em với. Vodka em rót sẵn kính các cụ!
1. LỜI THỀ XƯA (LỜI HỨA ĐÃ QUA/LỜI HỨA ĐÃ MẤT)-TRẦN HUỆ NHÀN (Thu âm năm 1986)

2.LỜI THỀ XƯA (LỜI HỨA ĐÃ QUA/LỜI HỨA ĐÃ MẤT)-TRẦN HUỆ NHÀN (Hát live năm 1989)

piston

Xe container
Cảm giác cái trên mượt mà hơn. Cái dưới mấy đoạn xuống thấp nghe ko bằng cái trên. Là cảm giác chứ bài hát mà mình ko thích, ko thuộc thì khó nói lắm ai :)

qddt

Xe tăng
Bài trên tình cảm hơn, bài dưới giống trả bài. Hay là thôi, bác nghe Đồng Lệ đi ạ, em thấy giọng hổn hển hết hồn cũng hợp với bài này, hợp cả lời nữa. Nghe Trần Tuệ Nhàn hát bài này tưởng tượng hình ảnh cô gái trưởng thành nhớ lại kỷ niệm xưa ngọt đắng. Nghe Đồng Lệ hát thì lại tưởng tượng ra cô gái trẻ ai oán vì ly biệt xé lòng. Chúc cụ vui.

canhhoabatdiet

Xe container
Bài trên tình cảm hơn, bài dưới giống trả bài. Hay là thôi, bác nghe Đồng Lệ đi ạ, em thấy giọng hổn hển hết hồn cũng hợp với bài này, hợp cả lời nữa. Nghe Trần Tuệ Nhàn hát bài này tưởng tượng hình ảnh cô gái trưởng thành nhớ lại kỷ niệm xưa ngọt đắng. Nghe Đồng Lệ hát thì lại tưởng tượng ra cô gái trẻ ai oán vì ly biệt xé lòng. Chúc cụ vui.

Đồng Lệ trước em cũng hay nghe nhưng nghe kỹ thì thấy không xuất sắc, đặc biệt là em thấy Đồng Lệ phát âm tiếng Quảng Đông giống người Việt đang hát tiếng Anh, kiểu hát 1 ngoại ngữ khác nên không toát được hồn bài hát. Kể cả mấy bài Tình Nữ Nhi - Đồng Lệ hát cũng chưa tới nếu không muốn nói là khoảng cách khá xa với Ngô Tịnh.
Nói về LỜI THỀ XƯA không hiểu sao em thấy phiên bản Trần Huệ Nhàn hát live năm 1989 hay hơn phiên bản thu âm năm 1986. Nghe có gì đó rất tình cảm và da diết với tone chậm rãi và chơi với dàn nhạc sống thì phải (phiên bản live 1989).

Chỉnh sửa cuối:

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em góp vui với các cụ trước khi đi ngủ. Em nghe bài này và luôn cảm giác thân thuộc từ bé, đúng chất Quảng Đông luôn hầu mấy cụ.

canhhoabatdiet

Xe container
Em góp vui với các cụ trước khi đi ngủ. Em nghe bài này và luôn cảm giác thân thuộc từ bé, đúng chất Quảng Đông luôn hầu mấy cụ.
Giai điệu và cách phối nhạc nghe mê hoặc cụ ạ! Rất tê tái!
Bài Ánh Trăng Như Nói Hộ Lòng Tôi - Đặng Lệ Quân hát là tiếng phổ thông chứ không phải tiếng Quảng Đông đâu cụ. Tiếng Quảng Đông nghe rất khác tiếng phổ thông (Quan Thoại): nhiều thanh sắc hơn tiếng Quan Thoại!!!

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

Em chỉ thích nghe tiếng Quảng
Bài hát và bộ phim này cùng diễn viên Lâm Anh làm em thấy rất ấn tượng.

Đi Tàu từ Shenzen về Guangzhou, tàu hoả cũng nói 2 thứ tiếng, mỗi lần tiếng Quảng là em lại nghĩ ngay đến mấy bài hát và Châu Tinh Trì

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Giai điệu và cách phối nhạc nghe mê hoặc cụ ạ! Rất tê tái!
Bài Ánh Trăng Như Nói Hộ Lòng Tôi - Đặng Lệ Quân hát là tiếng phổ thông chứ không phải tiếng Quảng Đông đâu cụ. Tiếng Quảng Đông nghe rất khác tiếng phổ thông (Quan Thoại): nhiều thanh sắc hơn tiếng Quan Thoại!!!
Sorry cụ em up sai phiên bản.

printer05

Xe điện
Em chỉ thích 2 bài trong phim Cô gái đồ long năm 86 và thần điêu năm 83 (thì phải do Lưu Đức Hoa đóng)

tranhachi

Xe buýt
bài thu âm đương nhiên là hay hơn bài live rồi. Chưa cần nghe cũng biết :)) (em vừa nghe thử cũng thấy thu âm hay hơn)

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
bài này của cụ cũng hay,hôm nay mới vào được thớt thẩm

canhhoabatdiet

Xe container
bài thu âm đương nhiên là hay hơn bài live rồi. Chưa cần nghe cũng biết :)) (em vừa nghe thử cũng thấy thu âm hay hơn)
Không hiểu sao em nghe kỹ thì lại thấy vản hát live có gì đó hay hơn bản thu (bản live hát sau bản thu cỡ 3 năm). Nghe có gì đó kỹ thuật và nhuyễn hơn!

mèo lang thang

Xe buýt
Trần Tuệ Nhàn là một trong Tứ Đại Thiên Hậu (không được chính xác nhưng là nằm trong nhóm 4 nữ ca sỹ nổi tiếng nhất theo bình chọn nhiều nhất) thì cụ nên nghe bản thu âm và càng xưa càng tốt, Priscilla Chan được đánh giá cao, có một bài cạnh tranh và vượt mặt chị đại Mai Diễm Phương (cùng giai điệu nhưng khác lời) là Thiên Thiên Khuyết Ca

Loe_hờ lú

Xe điện
Thấy bảo đội Quảng Đông này nói chuẩn quảng đông đến tỉnh khác của trung quốc cũng ko nghe được mấy