[Funland] Nhạc sĩ Lam Phương & những cuộc tình -ôi thần tượng của em

Altis 2011

Xe điện
Em phục NNN giữ chất giọng Bắc sệt mặc dù sống miền Nam lâu. Em mà vào Nam vài năm là pha giọng hoặc pha từ ngay.

hoangduc.sbr

Xe container
Em phục NNN giữ chất giọng Bắc sệt mặc dù sống miền Nam lâu. Em mà vào Nam vài năm là pha giọng hoặc pha từ ngay.
Em vô SG sắp sang năm thứ 4 rồi mà giọng vẫn đặc giọng HD pha HN như thời còn ở HN.
Giữ hay pha giọng hay ko là ở ý muốn mỗi người thôi.

Vo_thuong

Xe điện
Lam Phương sống lại cũng không nghĩ mình yêu nhiều đến thế. Ổng viết nhạc hay, nhưng viết vì tiền là chính.
Mặt khác, khi Lam Phương có thương hiệu, giá 1 bài hát cả triệu đồng, thì nhiều nhạc sĩ sẵn sàng bán tác phẩm cho ông để lấy tiền, ông bán lại cho hãng đĩa ăn chênh lệch. Đó giải thích tại sao nhạc Lam Phương rất đa dạng mà loại nào cũng hay
Giả thiết của cụ nghe có vẻ hay nhưng ngẫm kỹ thì không thuyết phục mấy.
Nếu có ai đó bán bài bài cho NS LP thì về sau này chắc có điều tiếng hay kiện tụng này nọ chứ nhỉ. Người ta hay nói là "tai vách mạch rừng mà", những chuyện động trời như thế thì làm sao giữ kín được trong mấy chục năm như vậy.
=> Một khi không có bằng chứng cụ thể mà phát biểu như vậy thì cũng không hay lắm nhỉ ?!

greenkar

Xe tăng
Người miền Nam hình như có năng khiếu âm nhạc hơn các vùng miền khác nhỉ.
Dòng nhạc nào cũng có những nhạc sỹ rất xuất sắc.

Dtht.laixe

Xe buýt
Cụ này chuyên nhạc vàng hay còn nhạc khác nhỉ.

tieunhilang

Xe điện
Giả thiết của cụ nghe có vẻ hay nhưng ngẫm kỹ thì không thuyết phục mấy.
Nếu có ai đó bán bài bài cho NS LP thì về sau này chắc có điều tiếng hay kiện tụng này nọ chứ nhỉ. Người ta hay nói là "tai vách mạch rừng mà", những chuyện động trời như thế thì làm sao giữ kín được trong mấy chục năm như vậy.
=> Một khi không có bằng chứng cụ thể mà phát biểu như vậy thì cũng không hay lắm nhỉ ?!
fun cho vui mà cụ. Nếu cần bằng chứng thuyết phục thì ngoài Tuý Hồng, chẳng có chứng cứ nào chứng minh Lam Phương yêu tất cả các ca sỹ còn lại.