[Thảo luận] Nhân bài" MỘT CHUYỆN KHÔNG HAY; KỲ CỤC VÀ ĐỂ LẠI VÀI SUY NGẪM" của Pác Maturegay.

Vova

Xe container
Ôi pác ơi, em tưởng pác chém em thì em chịu, nhưng hóa ra không phải mà là chia sẻ về một tình huống khác thì em xin mạn phép khẩn khoản tha thiết đề nghị pác sửa lại cái nick em trong tiêu đề của pác với :D. Pác sửa em thành Mature GAY là tiêu em rồi :D.
Nhìn tiêu đề của topic em cứ phải đi tìm mãi tên cụ, vừa tìm vừa tò mò, hóa ra cụ là guy đã chín muồi chứ không phải thế kia =)).

vtlam

Xe buýt
Khổ thân con em em, nó về kể chú ấy đưa tiền mà không dám cầm. Em lại phải đưa cho nó 100K đi sửa xe đấy.

oto9fun

Xe tải
Em nghĩ sẽ có 1 clip giao thông như thế để toàn bộ chúng ta noi theo! đúng là cháu ngoan bác Hồ ! Em vẫn nghe rõ lời bác kính yêu dạy!

:)

3_banh

Xe điện
Cụ đang đi với xếp, chứ ko thì em SV đó thoát thế nào được, cụ nhi? ít ra cũng phải cho 2b lên 4b của cụ rồi dông tuốt về nơi nào an toàn mà sửa xe và khám nghiệm xem người ngợm có sao ko chứ. Em mà là cụ thì em cho xếp đi taxi về rồi, người như em SV này bây giờ hiếm lắm, lấy được thành người nhà mình thì nhất đấy.

toanthangcs

Xe điện
Tôi cũng đã gặp tình huống tương tự:
Hồi ấy còn đi 2b. cũng đang chạy trên đường đi chậm <40km/h một cô bé (đoán là học sinh cấp 3), Không xin đường, đột ngột rẽ ngang ngay trước đầu 2b vì đi chậm và hết sức cố gắng nhưng vẫn chạm nhẹ vào đầu xe đạp. Cô bé bị ngã nhưng cũng vục dậy rất nhanh... cháu xin lỗi chú cháu không để ý (nhà cô bé này cũng ở đoạn đấy. Mấy chú hàng xóm đổ ra giữa lại xem con bé có sao không. Cô bé không sao cái giỏ xe hơi bị lệch... đưa cho nó 100k con bé nhất quyết không nhận (nó bảo mấy bác hàng xóm là cháu đi sai, cháu không lấy tiền đâu. Thấy tội tội cứ đưa cho nó tiền nhó nhất quyết không lấy. Sau mấy bác hàng xóm lại cầm hộ nó. Điều đáng nói ở đây là con bé còn be bé mà đã có ý thức và chính kiến như vậy.
ý thức người dân đã nâng lên rùi, rất đáng mừng. Sau mình mấy thế hệ nữa, ra đường chắc sẽ văn minh hơn (cả xxx cũng thế):ar!

Truongsonnam_37

Xe tăng
Hic. Ngay mồng 4 tết vừa rồi em gặp phải quả này lại không được may mắn như cụ chủ. Khoảng 7h tối e đi 2b, đang dừng ở bên phải đường, e bắt đầu rẽ trái để sang bên kia đường đi ngược lại, thì "sầm" cú đâm khá mạnh nên e ngã lăn quay ra đường, có một 2b khác đi cùng chiều thúc ngay vào xe em. Tính từ chỗ xe em bị ngã đến xe kia nằm giữa đường làm khoảng 2m, ông kia bay đi khoảng 4m so với cái xe, trong lúc đó có 1 xe 2b và 1 xe 4b đi tới mà họ tránh được, may quá[-O<. Thế là nó (nhà ở gần đó, còn e thì cách xa lắm) liền xưởng cồ lên với em, nó bảo là em sang đường không xi nhan, phải bắt đền; mà e đã sang đâu:-??, chỉ mới ngọe cái đầu xe thôi mà, tại nó đi nhanh quá nên mới đâm mạnh thế đấy chứ, đúng là khi bị đâm e không biết, cũng không biết nó húc vào chỗ nào nữa :105::-?. E bảo là: em cũng có sai, mà anh đi xe máy không đội mũ bảo hiểm, đi sát xe em mà lại đi nhanh quá ^:)^nên mới đâm mạnh như thế,anh không bị gì là may rồi. E sẽ đền tiền cho anh, không phải vì em đâm vào xe anh mà là cho sự may mắn của e. Nói xong em đưa tiền rồi em đi luôn. Nghe mọi người bảo là ngày mồng 4 tết vừa rồi xấu lắm, nên e mới đền như thế, e nghĩ là biết đâu mình lại tránh được cái họa lớn hơn từ những rủi ro nhỏ này các cụ nhỉ :x. Hic, năm nay em hạn Thái Bạch các kụ a!:'(:'(

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Em dự là cụ chủ thớt đã "iu"

bvhadelpiero

Xe lăn
Cụ chủ thớt gặp trường hợp này là hi hữu đấy, XH h lấy mấy ai đc như vậy, nhưng dù sao trong trường hợp này cụ đâm vào ít người ta thì vẫn sai... lỗi chính vẫn là không làm chủ đc tốc đọ!

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Hic em thì hôm qua đưa f1 đi học về đi qua phố Đội Cấn. Đường tắc thế mà 2 cô bé học sinh thản nhiên đi bộ hàng 2 dưới lòng đường. Em bực mình ko ấn còi mà quát " Đi gọn vào" Đi ngang lên trên nhìn sang em còn quát thêm " đường tắc như thế mà con dung dăng dưới lòng đường thế hả" Thế mà 2 cô bé vẫn thản nhiên tiếp tuc đi bộ đưới long đường tiếp. Như là em mắng vào cu khoai ý ah.

milkywaymw

Xe đạp
ngày em đi xe đạp, có thằng nó tông xe em cong vành rồi chạy thẳng, em đạp què cẳng mới về đc nhà (k co tiền sửa xe).. nghĩ đến giờ vẫn thấy hận

mimy

Xe tải
bác dua sdt e ý dây dê ae hoi thäm

checkout_2k

Xe hơi
Các bác kể chuyện làm em nhớ lại hồi là sinh viên, có lần 4 đứa - trên 2 chiếc xe máy, vô tình ủn phải hai em (hình như là học sinh cấp 3) bị méo vành xe. Thấy vậy bọn em ngỏ lời xin lỗi và khiêng xe đạp đấy đi sửa, thế nhưng mấy em í tỏ vẻ rất khó chịu và không chịu để bọn em dắt xe ....
Tức khí bọn em nháy mắt nhau và lên xe dọt chạy, để các em í la í ới phía sau ..., lúc đấy bon em nghĩ "cho đáng đời, cái tội chảnh!"
Sau này nghĩ lại thấy áy náy làm sao !!!:-??

baoga

Xe máy
Gặp fai tay e thì.........>:D<

sepbu

Xe điện
Trước em cũng dính 1 vụ , mà khóc cũng dở mà cười cũng dở
Hôm đó đang tà tà trên đường về , bống nhiên thấy 1 chướng ngại vật trước mặt, em cật lực phanh dúi dụi ... rất may là chỉ con khoảng 5cm là chèn qua người rồi!
Bình tĩnh lùi xe , xuống xem thế nào...
Hóa ra là 1 ông say rượu, chẳng biết gì tự ngã xe , người chảy bê bết máu . Mọi người hét ầm em là đâm ông ý ...
Đến khi lay được hắn tỉnh dậy , hắn luôn mồm nói
" em xin lỗi các anh , em chưa say đâu ạ , nhà em ở gần đây thôi mà, em hiền lắm ạ ..."
Chuyện này là thật 100% ... vụ đó em tốn ối tiền cho công an , và gia đình chí phèo .
Đúng là kỳ cục và để lại vài suy ngẫm ???

Chỉnh sửa cuối:

me oto

Xe tăng
Sếp của bác vô cảm thật , không hiểu bác nghĩ gì mà làm cho thằng cha đó.

trungnn

Xe tăng
Em cũng gặp tình huống như thế này rồi: hôm đấy em đưa F1 đi khám bệnh khi đi đến đầu cầu rẽ vào Làng Cót thì bị 1 em SV nữ cũng ngã ngay bên phụ xe em (bị 1 thằng sang đường tạt đầu nên em đó phanh gấp nên ngã ngay ra), em cũng phanh nhưng không kịp nên đẩy cô đi khoảng 20cm, dân cũng hét ầm ĩ. Em cũng run, xuống dắt xe và đỡ em SV vào lê đường và nói em vào đây đợi anh đánh xe vào cho đỡ tắc đường nhé. Em đõ xe xong rồi xuống nói chuyện và để xem như thế nào vì thấy em đấy đang đau ở chân. Em SV cũng xin lỗi em vì phanh gấp nên ngã ngay đầu xe anh, em hỏi là có cần đi bệnh viện không vì anh cũng đang đi bệnh viện cho F1 khám anh đưa đi luôn, em SV nhất định không sao đâu anh, em đưa tiền cho em SV để đi khám hộ anh vậy thì em SV nhất định không lấy, nói mãi không được rồi cuối cùng em đưa số ĐT của em và bảo là có vấn đề gì cứ gọi cho anh nhé!
Người tốt vẫn còn nhiều lắm các cụ ah!

HN-kovoiduocdau

Đi bộ
Ông anh cháu còn gặp một trương hợp người bị đâm vào cũng như cô bé của bác chủ thớt, ko đòi bồi thường gì nhưng mà bọn ma cô ngồi trà đá quanh đấy đổ xô ra bắt phải đền bằng được. Ông anh cháu cũng đành phải đưa 2 lit cho người đi xe đạp nhưng rời tay ra là chúng nó lôi người ta đi sửa xe luôn. Chả biết sửa sao, có khi còn phá thêm ấy chứ.

Cháu nói ông anh sao bác ko bảo chúng nó là chúng tôi là người nhà, tự giải quyết được ko nhờ đến các ngài nhưng ông anh cháu bảo lúc chúng nó xông ra đứng đầy quanh xe gào thét thì người bị đâm xe sợ quá chẳng dám nói gì nữa cứ gật theo chúng nó thôi

Trước em cũng dính 1 vụ , mà khóc cũng dở mà cười cũng dở
Hôm đó đang tà tà trên đường về , bống nhiên thấy 1 chướng ngại vật trước mặt, em cật lực phanh dúi dụi ... rất may là chỉ con khoảng 5cm là chèn qua người rồi!
Bình tĩnh lùi xe , xuống xem thế nào...
Hóa ra là 1 ông say rượu, chẳng biết gì tự ngã xe , người chảy bê bết máu . Mọi người hét ầm em là đâm ông ý ...
Đến khi lay được hắn tỉnh dậy , hắn luôn mồm nói
" em xin lỗi các anh , em chưa say đâu ạ , nhà em ở gần đây thôi mà, em hiền lắm ạ ..."
Chuyện này là thật 100% ... vụ đó em tốn ối tiền cho công an , và gia đình chí phèo .
Đúng là kỳ cục và để lại vài suy ngẫm ???