[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Canhcovang

Xe buýt
thớt này toàn thành phần bất mãn với không có nhu cầu bds đâu cụ, mất công tranh luận làm gì, trêu nhau thì được ))
Bất mãn với bđs là có nhà mà dạt vòm, tôi chưa thấy ai cả. Nhưng phên phán nạn đầu cu bất động sản thì da số xã hội đều đồng tình cụ nhé.

Lên đây thì troll nhau là chính, tranh luận gì, ai làm chủ cho mà tranh luận. 😁

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Bất mãn với bđs là có nhà mà dạt vòm, tôi chưa thấy ai cả. Nhưng phên phán nạn đầu cu bất động sản thì da số xã hội đều đồng tình cụ nhé.

Lên đây thì troll nhau là chính, tranh luận gì, ai làm chủ cho mà tranh luận. 😁
Phê phán chỉ có trẻ con hoặc các cụ ko có xèng. Quan trọng là bản thân có đầu tư húp đc miếng nào ngon ko? Chứ đi cãi nhau làm đếch gì. Mất thời gian.

Cứ hình dung 1 ông có vài chục tỏi đang đầu tư lên ofun gặp ngay 1 ông thợ hồ chả có gì ngoài sự hận đời thù ghét người giàu. Thế rồi ông đầu tư say sưa cãi nhau với ông phụ hồ. Có thấy nhảm và phí thời gian ko?

Trong khi gặp ngoài đời chắc chả thèm nói quá nửa câu thì trên này say sưa quote từng post của mấy ông phụ hồ để tranh cãi. Nghĩ thấy max hài :))

Bibep

Xe tải
Có tiền mua đất là người có tiền rồi, lo cho họ làm quái gì. Hết thời cò vạc thổi gì cũng nghe rồi.

Mình thấy giá ko hợp lý mình next, mình thấy hợp lý thì mình múc.

Còn trường hợp xấu nhất, m chả có đất cũng chả có tiền thì thôi, thay vì cãi nhau tào lao, nên nghĩ thêm việc tăng gia, kiếm thêm việc làm, tăng thu nhập cho vợ con đỡ vất vả …

Canhcovang

Xe buýt
Phê phán chỉ có trẻ con hoặc các cụ ko có xèng. Quan trọng là bản thân có đầu tư húp đc miếng nào ngon ko? Chứ đi cãi nhau làm đếch gì. Mất thời gian.

Cứ hình dung 1 ông có vài chục tỏi đang đầu tư lên ofun gặp ngay 1 ông thợ hồ chả có gì ngoài sự hận đời thù ghét người giàu. Thế rồi ông đầu tư say sưa cãi nhau với ông phụ hồ. Có thấy nhảm và phí thời gian ko?

Trong khi gặp ngoài đời chắc chả thèm nói quá nửa câu thì trên này say sưa quote từng post của mấy ông phụ hồ để tranh cãi. Nghĩ thấy max hài :))
Trời, ông mấy chục tỏi tiền tươi để đi xúc đất thì còn mải đi đánh dự án, lo họp với cán bộ cấp trung để giải quyết việc công ty, nhà máy... mới có tiền mà xúc chứ... sức mà lên đây

Cũng có ông hàng xóm không phải mấy chục tỏi mà là mấy trăm tỏi đất ở sân bay Long Thành còn gõ cửa vay tiền của tụi trẻ con không xèng bọn tui để tiêu vì đất của ông giờ không thanh khoản nổi... chứ đừng nói là nửa câu không nói.

Tiền tỏi nó cũng nhiều cảnh người lắm, chứ không phải ai cũng như cụ..

Tiền thì ai cũng hám cả, nhưng không phải ai cũng vì tiền mà thấy cái sai thì mắt nhắm, bịt tai, khâu miệng cụ nhé.

ORIJEANS

Xe container

:)) :)) :))
Chuẩn không thể chỉnh.

ORIJEANS

Xe container
Rảnh rảnh vào đọc vui phết các cụ ạ. =))

ORIJEANS

Xe container
Sang thớt park city đọc comment trang 1 mấy cụ bảo nadyne 2019 10-11 tỷ là kịch rồi, chủ đầu tư bán cao hơn giá trị. :)) :)) :))
Giờ nadyne lỗi nhất, xấu nhất dự án là 17 tỷ, các căn đẹp hoàn thiện toàn trên 20 tỷ.
Lúc nào cũng kịch thế này thì sao mà khá dc.

Đạt 196

Xe tải

Canhcovang

Xe buýt
Nhu cầu sử dụng thật vẫn vừa tăng giá, vừa có giao dịch các cụ nhé.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Nói buồn cười, 2022 sốt đồng bộ, chẳng lẽ 1 mình nó đứng im không lên giá
cụ rảnh quá nên Rep lại mấy comment của "bọn thẩn du"
chứ em thì hơi đâu rep lại, thi thoảng vào chọc mấy câu cho "bọn thẩn du" nổi điên lên rồi e lại đi ra :))
vui phết cụ ạ =))
từ hôm qua đến giờ nghĩ đến từ "bọn thẩn du" của cụ hôm qua là em cứ ko nhin đc cười :))

magiczip031

Xe tải
Tin này liệu có làm BDS nóng ran luôn không các cụ?

E vẫn giữ quan điểm giai đoạn này bds k tăng đc. Vợ e tối qua nói năm nay sa thải 1000 nv, trong 2 năm tới tổng 5000 nv, bạn e làm thuế than bị cắt giảm phụ cấp. Vĩ mô như thế là xấu.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Sang thớt park city đọc comment trang 1 mấy cụ bảo nadyne 2019 10-11 tỷ là kịch rồi, chủ đầu tư bán cao hơn giá trị. :)) :)) :))
Giờ nadyne lỗi nhất, xấu nhất dự án là 17 tỷ, các căn đẹp hoàn thiện toàn trên 20 tỷ.
Lúc nào cũng kịch thế này thì sao mà khá dc.
Tiền hàng năm bơm ra nhiều thế ko vào BĐS thì vào đâu trong khi SXKD thì đình trệ

Canhcovang

Xe buýt
cụ rảnh quá nên Rep lại mấy comment của "bọn thẩn du"
chứ em thì hơi đâu rep lại, thi thoảng vào chọc mấy câu cho "bọn thẩn du" nổi điên lên rồi e lại đi ra :))
vui phết cụ ạ =))
từ hôm qua đến giờ nghĩ đến từ "bọn thẩn du" của cụ hôm qua là em cứ ko nhin đc cười :))
"Giới thẩn du đầu cu đu đỉnh" nghe nó tinh hoa hơn cụ ah.

thansam

[Tịch thu bằng lái]
ae vẫn miệt mài nghĩ nickname cho nhau ))

Quê bầm

Xì hơi lốp
Cụ nói đúng, ko nên phí lời với mấy thèng cò trên răng dưới cát tút 😂
Ko nên xem thường mg cụ ơi, mấy mg em biết lúc sốt cũng đã làm mớ kha khá và găm được nhiều chỗ đẹp rồi, giờ tạm nghỉ ngơi hoặc nhay sang làm món khác, ko ai đói kém cả thậm chí giờ này khá sung túc.