[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

ManPlus

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu, có phải vụ Xuyên Việt Oil này cũng là 1 cá mập BĐS ko?

Có phải họ vẽ doanh thu khủng, để vay Ngân Hàng, lợi dụng quan hệ để nợ thuế NN, dùng tiền đấy để đầu tư và giờ ko có khả năng trả nợ mới bung. Chứ sao 1 DN kinh doanh xăng dầu mà cứ lỗ hàng năm hàng trăm tỷ vẫn đi kinh doanh??

"Dữ liệu chúng tôi có được cho thấy, vào cuối tháng 8, Xuyên Việt Oil có dư nợ gần 5.500 tỷ tại 4 ngân hàng trong nước, tất cả đều thuộc nhóm nợ xấu. Trong đó có 3 ngân hàng thuộc nhóm Ngân hàng thương mại cổ phần Nhà nước và 1 ngân hàng thương mại cổ phần tư nhân."

eterniti

Xe buýt
Đa số ai cũng có nhà rồi, mua thêm để đầu cơ thôi:
Vấn đề là nhà ở đâu cụ ah, VN không nhiều người vô gia cư bằng mẽo

thanhxuan21

Xe buýt
Có phải họ vẽ doanh thu khủng, để vay Ngân Hàng, lợi dụng quan hệ để nợ thuế NN, dùng tiền đấy để đầu tư và giờ ko có khả năng trả nợ mới bung.
Lãi khủng nhưng vẽ số liệu lỗ, thế chấp bằng sp đang kinh doanh + lobby để vay. Ăn dầy quen miệng mà quên mất báo lỗ tiền thuế quá nhiều thế là chả toang

anphudong

Xe buýt
Vấn đề là nhà ở đâu cụ ah, VN không nhiều người vô gia cư bằng mẽo
Đa phần là ở nông thôn là chắc rồi vì nước mình dân đô thị ít hơn cụ à. 10% ko có nhà chắc rơi vào những người ở thành phố là chính vì giá quá cao ko dễ tìm được nơi an cư nếu vì lý do nào đó mà ko có nhà.

anchoi123

Xe máy

Ông nào gáy cứ mua là thắng, bds mãi tăng giá thì vào đọc.
Mỹ cùng Việt Nam đều vừa trải qua chu kỳ tiền rẻ và bong bóng tài sản, giá nhà tăng phi mã.
Nhiều “nghẹo đất” sẽ lý do giá nhà Mỹ cao, giá nhà Việt nam rẻ quá, phải x5 x10 mới xứng tầm. Trong khi thu nhập Mẽo top đầu, thu nhập Việt Nam cũng top đầu từ dưới lên =))
Mấy ông định xuống tiền mua chung cư giá cắt cổ thì nên đọc đi, nên thuê hay mua. Mua mà 10 năm sau chỉ lo cày cuốc trả nợ thì đau nhỉ.
Nhiều ông đu đỉnh đất chắc cũng hối hận lắm rồi nhưng giờ vẫn phải cố đu bám, gồng lỗ. Chứ bán giờ thì có khi ra đường mà ở. Đã là gà để cò vạc lùa đu đỉnh lại nghĩ mình là thiên tài đầu tư =))

Chỉnh sửa cuối:

longbive

Xe tải
Sao lãi suất giờ vẫn cao thế các cụ nhỉ,có ng quen em vay hết ân hạn 14% luôn ạ.BH 30 triệu.choáng thật sự.

thangdc

Xe buýt

Mỹ cùng Việt Nam đều vừa trải qua chu kỳ tiền rẻ và bong bóng tài sản, giá nhà tăng phi mã.
Nhiều “nghẹo đất” sẽ lý do giá nhà Mỹ cao, giá nhà Việt nam rẻ quá, phải x5 x10 mới xứng tầm. Trong khi thu nhập Mẽo top đầu, thu nhập Việt Nam cũng top đầu từ dưới lên =))
Mấy ông định xuống tiền mua chung cư giá cắt cổ thì nên đọc đi, nên thuê hay mua. Mua mà 10 năm sau chỉ lo cày cuốc trả nợ thì đau nhỉ.
Nhiều ông đu đỉnh đất chắc cũng hối hận lắm rồi nhưng giờ vẫn phải cố đu bám, gồng lỗ. Chứ bán giờ thì có khi ra đường mà ở. Đã là gà để cò vạc lùa đu đỉnh lại nghĩ mình là thiên tài đầu tư =))
Tất nhiên có giảm nhưng chỉ vùng ven xa tít mù tắp thôi các cụ.

Nội thành nhu cầu còn quá cao, và sẽ luôn cao. Kbg có chuyện giảm đc.

BìnhMinh89

Xe tăng
Tất nhiên có giảm nhưng chỉ vùng ven xa tít mù tắp thôi các cụ.

Nội thành nhu cầu còn quá cao, và sẽ luôn cao. Kbg có chuyện giảm đc.
Lúc đóng băng thì các bác cứ vác bds nội thành ra so, còn lúc sôi động thì các bác nói tất cả các loại hình bds sẽ tăng :D

thanh.long

Xe tăng
Lúc đóng băng thì các bác cứ vác bds nội thành ra so, còn lúc sôi động thì các bác nói tất cả các loại hình bds sẽ tăng :D
…Đấy là trò mèo của những con cò dùng cái mỏ để mổ :)) chúng nó chỉ biết mổ xong là bay đi nơi khác…
- Trích truyện ngắn Cò và Vạc -

BìnhMinh89

Xe tăng
Sao trên báo bảo lãi thấp nhất trong các năm gần đây hóa ra chỉ dc 6thang- 1 năm đầu còn lại mõm ah
Thì ls thấp nên đa phần người ta chỉ gửi ngắn tầm 6 tháng quay về, do huy động được vốn ngắn hạn thì cũng chỉ ưu đãi ls thấp được ngắn hạn thôi chứ ưu đãi dài hạn thế nào được.

eterniti

Xe buýt

Ai gáy thế nhỉ, vàng hôm nay mới lên 77,, thời tiền rẻ sắp quay lại, người ae không thích bds có thể gửi tk 5%/năm, cớ gì phải lo cho hội buôn đất :))

BìnhMinh89

Xe tăng
…Đấy là trò mèo của những con cò dùng cái mỏ để mổ :)) chúng nó chỉ biết mổ xong là bay đi nơi khác…
Cũng phải công nhận đội đu đất sướng thật cụ ạ, cứ độ chục năm làm quả ăn lãi x5, x10 thế thì đóng băng thoải mái 5,6 năm cũng trả sao. Cái tiền lãi x5, x10 đủ ăn chơi 8,9 năm đợi chu kỳ 10 năm quay vòng, cứ như thế chỉ cần độ 5,6 vòng là sống hết kiếp người ăn chơi đàn đú như vua mà trả cần phải làm gì :P

kien0707

Xe đạp
Giá ngáo, kinh tế khó khăn mà cũng thanh khoản được. Kể cũng tài. Khó hiểu thật

BìnhMinh89

Xe tăng
Ơ VN mình bắt đầu cũng có "nằm thẳng" rồi ah, em tưởng mới chỉ nghiêng nghiêng. Không ngờ là mình cũng bắt kịp so với anh béo hàng xóm nhanh phết đấy.

LAVIC

Xe tải
Giá ngáo, kinh tế khó khăn mà cũng thanh khoản được. Kể cũng tài. Khó hiểu thật
Kinh doanh khó khăn, lãi suất tiết kiệm thấp thúc đẩy nhiều cụ cầm tiền buôn bất động sản. Em thấy bình thường mà.

kien0707

Xe đạp
Kinh doanh khó khăn, lãi suất tiết kiệm thấp thúc đẩy nhiều cụ cầm tiền buôn bất động sản. Em thấy bình thường mà.
Chứng tỏ dân mình giàu cụ nhỉ. Kinh tế khó khăn mà vẫn nhiều tiền đi buôn đất 😅😅

BìnhMinh89

Xe tăng
Chứng tỏ dân mình giàu cụ nhỉ. Kinh tế khó khăn mà vẫn nhiều tiền đi buôn đất 😅😅
Giàu lắm cụ, tiền ảo, lan vả, chứng coin, công nghệ lõi cứ gọi là huy hoàng... Vậy mà bds mới đóng băng có gần 2 năm mà dân tình kêu như vạc rồi, nhưng khả năng kêu theo trend thôi chứ tiền với vàng đựng tất ở thùng XỐP rồi.

• Vodka
Reactions: NQN

thangdc

Xe buýt
Cò vạc thì cũng phải làm mới có ăn ko ai ăn sẵn dược đâu cụ ạ.

Mấy cụ trên otf cụ nào cũng khôn. Hoặc nghĩ mình khôn nên có ăn đc các cụ xu nào đâu. Xin cốc cafe còn chả nổi, em cam chịu hạ phong với cụ :))