[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Realty 2021

Xe tăng
Nếu bác biết vậy thì cũng nên hiểu là ko thể lấy số liệu chung này để áp đặt cho tình hình bđs nội đô, nhất là trong giai đoạn mấy tháng vừa qua.
BĐS ở các khu vực xa có trống hàng chục nghìn căn cũng ko ai để ý, nhưng nội đô thời điểm bây giờ nó lại là câu chuyện khác.
Bất động sản nội đô cụ đưa ra khái niệm cụ thể là ở khu vực nào đi, phân khúc nào đáng để đầu tư, tiêu chí ra sao và mức giá khoảng bao nhiêu thì mua đầu tư để 1 năm sinh lời thêm được trên 15% nữa, đầu tư thời gian ôm trong vòng bao nhiêu năm, toàn nói chung chung vo vo chẳng cụ thể gì hết

dog.fearless

Xe buýt
Bất động sản nội đô cụ đưa ra khái niệm cụ thể là ở khu vực nào đi, phân khúc nào đáng để đầu tư, tiêu chí ra sao và mức giá khoảng bao nhiêu thì mua đầu tư để 1 năm sinh lời thêm được trên 15% nữa, đầu tư thời gian ôm trong vòng bao nhiêu năm, toàn nói chung chung vo vo chẳng cụ thể gì hết
nhà liền kề, phân lô, các quận nội thành, đòn bẩy tối đa 30%, giá tầm 8 -12 tỏi, ôm ít nhất 3 năm, bớt chung chung chưa cụ

thanh.long

Xe tăng
Lãi suất huy động bắt đầu đảo chiều

Tiêu kiêu

Xe tải
Bác đã đầu tư bds thì chắc cũng biết chả ai tính lợi nhuận ngay sau mỗi năm mà bđs đã ôm là 5-10 năm 1 vòng, và khi kết thúc khoảng thời gian đó bán đi rồi ngta mới chia số tiền cho số năm rồi tính trung bình mỗi năm lãi đc bao nhiêu %.
Thế còn kiểu hỏi mua đâu để sang năm lãi ngay 15% thì thôi em miễn bàn.

dog.fearless

Xe buýt
Lãi suất huy động bắt đầu đảo chiều

Toang đến nơi ))

LongNguyễn8x

Xe tăng
nhiều khi e cũng cứ tưởng trẩu là ngầu :D
Hôm kia e mới chúc cụ ấy giữ nick xong =)) Đúng là bản tính khó rời. E thấy cụ ấy toàn cà khịa, xong e và các cụ lại phải móc kiến thức ra để dạy. Mỗi lần khóa nick cụ ấy lại có 1 sàng khôn. Công nhận nhiều cụ có cách học dị hợm. =))

dog.fearless

Xe buýt
Hôm kia e mới chúc cụ ấy giữ nick xong =)) Đúng là bản tính khó rời. E thấy cụ ấy toàn cà khịa, xong e và các cụ lại phải móc kiến thức ra để dạy. Mỗi lần khóa nick cụ ấy lại có 1 sàng khôn. Công nhận nhiều cụ có cách học dị hợm. =))
Em cũng muốn tìm ra lí lẽ chứng minh đất sẽ sập lắm mà chưa thấy cao nhân nào chỉ ra dc toàn chung chung

Gừng

Xe container
Em cũng muốn tìm ra lí lẽ chứng minh đất sẽ sập lắm mà chưa thấy cao nhân nào chỉ ra dc toàn chung chung
sập thì cungz chỉ ngoai vd4 thôi

chứ bên trong vf4 còn lâu nó mới sập

năm 2022, ls tăng cao, tp nổ mà đất trong nội đô nó còn chả saapj nữa là

Gừng

Xe container

truongvoky1981

Xe buýt
Dự án tồn kho ở đâu mới là quan trọng, chứ còn tồn ở bên hưng yên hay tồn ở đẩu ở đâu thì nó cứ tồn năm này qua năm khác cũng chả ai quan tâm.
Cái quan trọng là nhà ở nội đô kia kìa, đó mới là cái người có tiền muốn sở hữu nhiều.
Nó lain toàn tồn ở novaworld hay ở mấy cái bđs đâu đâu ý chứ thủ đô có mà tồn vào mât

truongvoky1981

Xe buýt
Bác đã đầu tư bds thì chắc cũng biết chả ai tính lợi nhuận ngay sau mỗi năm mà bđs đã ôm là 5-10 năm 1 vòng, và khi kết thúc khoảng thời gian đó bán đi rồi ngta mới chia số tiền cho số năm rồi tính trung bình mỗi năm lãi đc bao nhiêu %.
Thế còn kiểu hỏi mua đâu để sang năm lãi ngay 15% thì thôi em miễn bàn.
Làm tí chứng khoán 15% bay nhanh luôn Cụ nhỉ chứ thích ăn nhanh mua bđs làm cái gì

Tiêu kiêu

Xe tải
Nó lain toàn tồn ở novaworld hay ở mấy cái bđs đâu đâu ý chứ thủ đô có mà tồn vào mât
Cứ đếm mớ ở OCP 3, mấy cái nghỉ dưỡng với mớ dự án của ông nova có khi cũng chiếm 3/4 số liệu này rồi. Chứ còn nội đô thì lấy đâu ra mà đòi tồn. Riêng nội đô có bỏ không cũng đều là nhà có chủ hết rồi.
Làm tí chứng khoán 15% bay nhanh luôn Cụ nhỉ chứ thích ăn nhanh mua bđs làm cái gì
Em cũng chả hiểu, đầu tư bđs là đầu tư vốn lớn nhưng lại cứ thích ăn nhanh như coin với chứng, thế mới hài. Chắc mấy đồng chí trẻ thích xài đòn bẩy nên khoái tăng nhanh tăng bốc nên mới đòi đầu tư 1 năm ăn ngay 15% như vậy.

Khả năng giữa thủ đô cũng có đấy. Em thấy tòa 133 thái hà xây dở dang. Chẳng biết tình trạng thế nào
Xây dở dang thì lấy đâu ra mà được tính vào số liệu này bác. Số liệu này là lấy từ các chủ đầu tư bán ra thị trường, tức là các căn đã hoàn thiện đang bán ra thì mới được tính vào.

anchoi123

Xe máy
Mấy tháng nữa bds lại lao dốc không phanh, cụ nào ăn sóng cuối thì cụ đấy đi đổ vỏ thôi

Gừng

Xe container
cũng đúng thôi lợi nhuận cao rủi ro phải cao
e thấy thực tế như này:

hàng e cầm ở nội đô giao dịch vẫn ổn mọi lúc

hàng e mua ven đô mất hút thanh khoản cho đến hết năm 2023

mấy con hàng tỉnh thì mất hút thanh khoản từ 2020 đến h và ko biết bao h có giao dịch lại

chai ko

Xe tải
Mấy tháng nữa bds lại lao dốc không phanh, cụ nào ăn sóng cuối thì cụ đấy đi đổ vỏ thôi
Sao biết là lao dốc cụ ? E đang tìm mỏi mắt chưa được lô nào đây. Cụ cho em lý do để em đợi vài tháng nữa tìm đi.