[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

waterfall

Xe buýt
Đập chết bọn láo nháo ủn giá, vay sau trả trước. Bán tài sản, dự án thu hồi tiền trả trái chủ chủ nợ chứ cứu làm j mấy thằng này.
Ối, nghe cụ nói mà em sợ quá.
1 là cụ quá giàu nên mấy đại gia mà cụ kêu là "thằng" chết cụ ko sao.
2 là cụ chả có gì để mất, trên răng dưới ca tút.
Những cái cụ biết chỉ là 1 phần nhỏ trên phần nổi của tàng băng chìm thôi. Những ngành nghề liên quan tới bds rất nhiều, hàng triệu lao động sống dựa vào đó. Tài chính ngân hàng liên quan đều tiên và nặng nhất ấy cụ ah.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Đất vẫn dừng giao dịch thôi, chưa thấy giá xuống xung quanh Hà Nội

BloodOwl87

Xe điện
Ối, nghe cụ nói mà em sợ quá.
1 là cụ quá giàu nên mấy đại gia mà cụ kêu là "thằng" chết cụ ko sao.
2 là cụ chả có gì để mất, trên răng dưới ca tút.
Những cái cụ biết chỉ là 1 phần nhỏ trên phần nổi của tàng băng chìm thôi. Những ngành nghề liên quan tới bds rất nhiều, hàng triệu lao động sống dựa vào đó. Tài chính ngân hàng liên quan đều tiên và nặng nhất ấy cụ ah.
Tôi có vài cái nhà và số dư tài khoản kha khá ko phải lo cơm áo gạo tiền. Đập mấy thằng láo nháo thì ảnh hưởng gì đến tôi.
Tôi có ông anh làm cđt bds làm ăn tử tế dự án nào cũng ra sổ đàng hoàng, nộp tiền sử dụng đất hết rồi. Đập bọn huy động láo chứ như ông đấy thì vẫn rung đùi có sao đâu.

BloodOwl87

Xe điện
Thế lại đơn giản quá. Cơ bản ai sinh ra mấy thằng này cơ;)
Hôm nay ra văn bản thu hồi dự án Aqua của novaland và Ceo vân đồn rồi đấy. Chả đập thì nuôi à cụ.
Flc thm vtp ko đập hả cụ. Nghị quyết của Đảng ghi rành rành chống đầu cơ bds cụ lại ko tin.

BloodOwl87

Xe điện
Còn việc vỡ bong bóng thì lúc nào chả có người thiệt hại. Làm gì có cái gì tăng mãi được. Lịch sử kinh tế thế giới mấy trăm năm rồi bong bóng nào chả có lúc vỡ. Chứ mấy ông cứ ngồi kêu bđs ko được phép sập tôi thấy quá là hài. Dân đầu tư thì phải thuận theo xu thế chứ cãi thì biết kết quả thôi.

Đường bộ

Xe điện
Em tiếc đọc ở đây muộn quá, toàn nhân tài sao chưa giàu mà vẫn phải lên OF chém phần phật thế này:D
Giàu cũng có nhiều kiểu (phạm trù) giàu:
- Giàu vật chất: Giàu tiền, giàu của cải
- Giàu tinh thần: Lắm bạn nhiều bè; Tự biết đủ (tri túc)
- Giàu sức khỏe
- Giàu thời gian
...

1975

Xe tải
Giàu cũng có nhiều kiểu (phạm trù) giàu:
- Giàu vật chất: Giàu tiền, giàu của cải
- Giàu tinh thần: Lắm bạn nhiều bè; Tự biết đủ (tri túc)
- Giàu sức khỏe
- Giàu thời gian
...
Cụ sâu sắc quá, có mỗi giàu để mua được đất thì chỉ 1 cái giàu thôi.

BloodOwl87

Xe điện
Cụ sâu sắc quá, có mỗi giàu để mua được đất thì chỉ 1 cái giàu thôi.
Ngoài sức khoẻ và tiền bạc em nghĩ phải có cả trí tuệ và đạo đức mới gọi là đủ cụ ạ. Chứ mấy anh tham nhũng phè phỡn thì cũng báu j rồi lại vào lò.

casauking

Xe tăng
Hôm nay ra văn bản thu hồi dự án Aqua của novaland và Ceo vân đồn rồi đấy. Chả đập thì nuôi à cụ.
Flc thm vtp ko đập hả cụ. Nghị quyết của Đảng ghi rành rành chống đầu cơ bds cụ lại ko tin.
Nếu bác có đến vài cái nhà thì rõ ràng bác cũng nằm trong số những người mà nghị quyết của Đảng đang muốn chống lại rồi :))
Mỗi người 1 cái nhà là đủ để ở rồi, vài cái nhà lại thành đầu cơ rồi :))

BloodOwl87

Xe điện
Nếu bác có đến vài cái nhà thì rõ ràng bác cũng nằm trong số những người mà nghị quyết của Đảng đang muốn chống lại rồi :))
Mỗi người 1 cái nhà là đủ để ở rồi, vài cái nhà lại thành đầu cơ rồi :))
Nhà cho thuê là được phép cụ ạ. Nq là cấm mấy ông ôm đất ven r bỏ hoang thôi.

Trà đặc

Xe buýt
Ngoài sức khoẻ và tiền bạc em nghĩ phải có cả trí tuệ và đạo đức mới gọi là đủ cụ ạ. Chứ mấy anh tham nhũng phè phỡn thì cũng báu j rồi lại vào lò.
Sắp tới các quan cũng khó kiếm chác hơn, mà gặp vận đen như mấy ô này còn phải ói ra nữa nên xem như hết thời tiền rẻ roài..=))
Cựu lãnh đạo tỉnh Đồng Nai nhận hối lộ hàng chục tỷ mang về… đưa vợ
Tiền này cựu Bí thư tỉnh uỷ Đồng Nai đưa phần lớn cho vợ để gửi tiết kiệm, đầu tư bất động sản, giữ lại một phần để chi tiêu cá nhân.

BloodOwl87

Xe điện
V
Sắp tới các quan cũng khó kiếm chác hơn, mà gặp vận đen như mấy ô này còn phải ói ra nữa nên xem như hết thời tiền rẻ roài..=))
Tiền này cựu Bí thư tỉnh uỷ Đồng Nai đưa phần lớn cho vợ để gửi tiết kiệm, đầu tư bất động sản, giữ lại một phần để chi tiêu cá nhân.
Vote sung công 😄

waterfall

Xe buýt
Nhà cho thuê là được phép cụ ạ. Nq là cấm mấy ông ôm đất ven r bỏ hoang thôi.
Mới đọc cứ nghĩ cụ tư duy khác người, cho tới đây thì hiểu tư duy của cụ rồi. Ko có mấy ông làm dự án chỗ đất hoang cụ nói thì cụ mua và cho thuê nhà ở đâu? Cụ nói mua nhà phố thì trước khi nó thành phố cho cụ ở nó là cái gì? :D

BloodOwl87

Xe điện
Mới đọc cứ nghĩ cụ tư duy khác người, cho tới đây thì hiểu tư duy của cụ rồi. Ko có mấy ông làm dự án chỗ đất hoang cụ nói thì cụ mua và cho thuê nhà ở đâu? Cụ nói mua nhà phố thì trước khi nó thành phố cho cụ ở nó là cái gì? :D
Cấm bọn ủn giá đất vô tội vạ và phi lí thôi. Nhà mua để ở, xong chuyển chỗ khác thì cho thuê. Có phải găm lấy được để mốc đâu.
cá nhân tôi chưa có ý định đầu cơ bđs, có tiền thì đổi sang biệt thự thôi. Kiếm tiền bằng ngành khác.
Quan điểm của tôi rất nhất quán và rành mạch: đất để ở chứ ko phải để đầu cơ. Kinh doanh nhà cho thuê thì vẫn tạo ra giá trị cho xã hội chứ ko phải là đầu cơ như mấy bố múc đất nông nghiệp rồi chuyển đổi, phân lô bán nền.
còn việc đánh thuế bds thực tế ở các nước khác cũng ko làm giảm giá cho thuê nhà được vì chi phí đẩy lên người thuê chứ ko phải chủ nhà.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Đầu cơ hay đầu tư thì có khá nhiều môn như chứng khoán, vàng, hàng hoá, coin, startup chứ ko chỉ bđs. Vấn đề là mấy món đó có tăng giảm thì cũng là nhà đầu tư tự chơi tự chịu ko ảnh hưởng hoặc ảnh hưởng rất ít đến người dân bình thường. Còn đầu cơ bđs ủn bung nóc thì ảnh hưởng đến nơi ăn chốn ở của dân thường, người bình thường khó có khả năng mua nhà, đất nông nghiệp cũng tăng thì có muốn mua đất để canh tác cũng xa tầm với. Nên chủ trương đất để ở chứ ko phải đầu cơ là đúng cho lợi ích chung toàn xã hội. Thích đầu cơ thì sang chỗ khác: lan đột quỵ lô đề bóng bánh cổ phiếu coin củng đầy ra đó thôi.

casauking

Xe tăng
Khó kiếm hơn thì lại đem nhà đất kiếm đc mấy năm qua cho thuê thôi bác. Căn gần nhà e của 1 pgd ca hn cũng mới cho thuê được ít bữa sau mấy năm bỏ không.

Trà đặc

Xe buýt
Nghe nói có nhà đầu tư mới bị tét mũi. Còn Anh Nợ vãi lúa thì gửi siêu xe ra showroom ko bt có đúng ko Cc..

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
10 tỷ thì mua biệt thự khu nào Hà Nội hợp lý các cụ, em ít thời gian nên ko đi xem được nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng