[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trà đặc

Xe buýt
HN phải mặt phố đẹp, cho thuê được văn phòng mới có giá 300 củ
hải dương giá 300 củ thì đúng là ngáo thật
Tầm giá 200tr với diện tích, mặt tiền đủ rộng, vỉa hè để xe ở HP là xây Vp cho Cty vs NH thuê ngon rồi.

Amigo

Xe buýt

thanhtu7676

Xe tải
Thế đất làng Thổ tang, Ninh hiệp thì bao nhiêu vậy cụ :D
em không phải là sales nên cụ hỏi em làm gì :))
em chỉ biết đất mặt phố có văn phòng to đùng, giá mấy chục củ, rao cả năm ko trôi, quận nào cũng có hàng chục hàng trăm căn như thế, ế lòi bán còn chả nổi, thì chui sang cái xóm Ninh Hiệp làm gì :))

Lyquangdieu1

Xe tăng
Rút chân kịp lúc là quá tốt cụ à

thanhtu7676

Xe tải
em dự là có nhiều đợt sụt giảm mạnh, các cụ ôm đất nên linh hoạt chứ đùng nên ngoan cố làm gì

đất nội đô đây, cái gọi là "nhu cầu thực" còn sống dở chết dở nữa là đất vùng ven

bán được ôm tiền gửi NH, kiếm 7,5%, tháng sau , tháng sau nữa có khi lãi suất lên 8,5% và cũng có thể chạm trần gần 10%. Chẳng qua là rao mãi không bán được nên đành phải nói "chưa muốn bán" =))

thanhtu7676

Xe tải
Phải chặn chứ. Tự dưng cãi nhau với cái thằng dời ơi, đất hỡi trên mạng. Rồi đem cảm xúc tiêu cực vào người. Về thấy chồng, thấy con lại lôi ra chặt chém. Kiểu giận cá chém thớt...Nếu là em thì em sẽ chặn những thành phần đấy. Tốn hơi, phí sức, ko được thêm kiến thức gì....... Ko mở mang ra được kênh kiếm tiền nào mới mẻ cả. Toàn đưa nhau vào ngõ cụt => Dụ dỗ, khuyên nhủ đi vay tiền đi => đi mua đất đi.
khổ thân cụ này, tranh luận mới mấy cụ đang kẹp đất làm gì
em cứ khơi khơi thế này thôi, thi thoảng troll nhau cho vui, chứ cãi nhau đến cùng làm gì cho mệt
túi tiền ai ng ấy lo, kẹp 10 năm ko rút ra được thì lại đổ lỗi cho thị trường, giống dân chơi chứng, tìm mọi cách để đổ lỗi :D

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
thanhtu7676
Em ko thấy khổ thân. Tại sao chủ top lại khổ thân giùm em ? Em nghĩ thay vì lên đây gào bđs sập thì nghĩ kênh nào đầu tư hiệu quả vào thời gian này thì có ích hơn.

Cầm 1 đống tiền gửi ngân hàng, ngồi chơi rảnh háng chán bỏ xừ ra ý.

Em đang nghĩ nát óc kênh đầu tư nào hiệu quả thời gian này mà chưa thấy được cái ánh sáng nào ở cuối đường hầm.

thanhtu7676

Xe tải
thanhtu7676
Em ko thấy khổ thân. Tại sao chủ top lại khổ thân giùm em ? Em nghĩ thay vì lên đây gào bđs sập thì nghĩ kênh nào đầu tư hiệu quả vào thời gian này thì có ích hơn.

Cầm 1 đống tiền gửi ngân hàng, ngồi chơi rảnh háng chán bỏ xừ ra ý.

Em đang nghĩ nát óc kênh đầu tư nào hiệu quả thời gian này mà chưa thấy được cái ánh sáng nào ở cuối đường hầm.
à, trc bên topic bđs Toang, thấy cụ và mấy cụ ôm đất tranh luận kịch liệt
mấy cụ như Thánh Vuông, Mưa Bên Em, Trung Múa Ba Lê....vào gạch đá cụ liên tiếp, đến mức cụ phải ngừng tranh luận :D , nên em cứ thấy tội tội thế nào ấy.

Như em đây các cụ ấy vào gạch đá thì e kệ, em cứ chơi chơi thôi, thi thoảng troll cho các cụ ấy vào đọc mà tức chơi, thế mới hay =))

Có tiền thì đầu tư kinh doanh thôi, chứ chứng, đất là hết vẹo rồi, đặc biệt là đất tắt lịm tầm 10 năm cụ nhé, còn nếu cụ k có khả năng tự kinh doanh thì tốt nhất cứ gửi ngân hàng cho nó lành.
Bảo toàn vốn cũng là cách giúp đồng vốn sinh lời sau này đó cụ :D

thanhtu7676

Xe tải
Haiziii.......Thế này thì NH nó cứ túc tắc thiến dần thôi chứ nó có làm món thịt luộc ngay đâu mà các cụ cứ phải lo....
Lãi suất tiết kiệm tiếp tục tăng
em thấy đất vùng ven gần như đóng băng rồi, mặc dù lãi suất mới chỉ nhích tăng
không biết khi lãi suất chạm ngưỡng 8,5-9% năm thì sẽ thế nào nhỉ

thanhtu7676

Xe tải
Đã về đây, đất ảo tung cả chảo, bà con thôn quê toàn bán đất vườn, mua bán đắt như tôm tươi. Em nghĩ toàn cò mua bán lẫn nhau
đất các tỉnh, đất ven đô, giờ chỗ nào cũng ảo tung chảo hơn bát sủi cảo =)) , ngay cả đất nội đô cũng ảo lắm, giá đi ngang chứ có giao dịch mấy đâu
rồi sales còn hô hào sóng thần, làm e cười sặc cả bàn phím =))

Trà đặc

Xe buýt
em thấy đất vùng ven gần như đóng băng rồi, mặc dù lãi suất mới chỉ nhích tăng
không biết khi lãi suất chạm ngưỡng 8,5-9% năm thì sẽ thế nào nhỉ
:)),...Em chỉ nghĩ đơn giản là hết thời của đồng tiền dễ dãi rồi. Cũng chả hình dung đc tình hình thế nào khi ls chạm 8.5%, TPDN bđs thì bị siết vì nhiều ông có bài lấy món sau đập vào món trước giống như Evergrande. Các ông lớn ông nhỏ ko biết lấy đâu ra nguồn để đáo hạn các lô TP khủng long đã phát hành từ các năm trước. Nghe nói thép đang giảm giá ko biết có phải ko, nếu giảm nữa thì tốt, dân xd mới có việc chứ ko càng làm càng lỗ.

Giá thép trong nước tiếp tục giảm đến 1 triệu đồng/tấn

Loạt doanh nghiệp BĐS phát hành trái phiếu gấp chục lần vốn điều lệ

cuongbd

Xe tải
cụ chủ top chém gió là vừa bán xong đất mà các cụ vào chúc mừng với tranh cãi khí thế luôn
nói vài câu là biết ai nói thật ai xạo ke chứ nhỉ?

Tĩnh Lặng

Xe tải
:)),...Em chỉ nghĩ đơn giản là hết thời của đồng tiền dễ dãi rồi. Cũng chả hình dung đc tình hình thế nào khi ls chạm 8.5%, TPDN bđs thì bị siết vì nhiều ông có bài lấy món sau đập vào món trước giống như Evergrande. Các ông lớn ông nhỏ ko biết lấy đâu ra nguồn để đáo hạn các lô TP khủng long đã phát hành từ các năm trước. Nghe nói thép đang giảm giá ko biết có phải ko, nếu giảm nữa thì tốt, dân xd mới có việc chứ ko càng làm càng lỗ.

Giá thép trong nước tiếp tục giảm đến 1 triệu đồng/tấn

Loạt doanh nghiệp BĐS phát hành trái phiếu gấp chục lần vốn điều lệ
Giảm mõm cụ ạ. Cháu mua vẫn chả giảm bao nhiêu

Kun123

Xe hơi
đất các tỉnh, đất ven đô, giờ chỗ nào cũng ảo tung chảo hơn bát sủi cảo =)) , ngay cả đất nội đô cũng ảo lắm, giá đi ngang chứ có giao dịch mấy đâu
rồi sales còn hô hào sóng thần, làm e cười sặc cả bàn phím =))
Theo em nếu nhà nước mình muốn quản lý giá thì phải quản lý được đội cò, lái này. Nếu không giá vẫn cứ ảo vậy

Trần Trường Hưng

Xì hơi lốp
giờ ở đâu có đất bán các cụ nên mua luôn và ngay,chứ ko để đến mai ngày kia nó giảm không mua dc giá đắt như hôm trc đâu nhé :D

Trà đặc

Xe buýt
Giảm mõm cụ ạ. Cháu mua vẫn chả giảm bao nhiêu
:)),...Cụ đang xây nhà vào dịp này à. Nếu xây để ở thì ko sao chứ để cho thuê em thấy ko đc hiệu quả lắm. Còn em nghĩ là nó mới giảm mạnh trên sổ sách kế toán với lại thuế má chứ cả 1 hệ thống từ nhà máy, nhà phân phối,…. Nó đang ăn nên làm ra cơ hội 10 năm có 1 thì dễ gì nó giảm ngay cho. Với lại nó còn nhiều rủi ro về tỷ giá, xu hướng giá nữa. Nhìn chung tất cả mọi thứ từ sắt thép, dây đồng tới cửa nhôm đều tăng vài chục % cả. Em nhu cầu ko cấp thiết, mà có xây bây giờ cho thuê cũng khó nên ko vội. Thế mới thấy cái lạm phát thực sự nó như thế nào. Em nghĩ để giá cả nó giảm bền vững thì chắc ông Mẽo vẫn phải tương cho vài lần tăng ls nữa thì nó mới tâm phục khẩu phục đc vì chính dân chúng nó cũng đang phải chịu giá cao ngất ngưởng.

taiadau

Xe điện
Sáng nay em vừa đi giao dịch 1 lô cuối ở Cam Lâm, phải nói là dân chuyên nó mua bán vãi lái ra các cụ ạ. Đứa mua của em, nó hẹn và làm giao dịch với 3 đứa nữa trong luôn buổi sáng tại Hưng Thịnh HN, tòa nhà Incon 4. Mua 1 mảnh của nhà em, mua luôn 2 mảnh của 2 người khác và bán luôn 1 mảnh GB 601 có nhõn 2 em nhân viên Hưng Thịnh ở văn phòng HN, làm việc chắc mất 1h :D . Thế mới thấy là, dù tình hình thế nào đi nữa, đội sống bằng buôn BDS nó vẫn có cách lèo lái,... đóng băng hay sóng, hay gì gì đi nữa...xét cho cùng chỉ có đen và ngu là chết và cũng chỉ có những người tự cho là đúng mới cho là cả XH ngoài kia chết ...vì ko giống mình :)
Em cũng mua bán vài nơi, vs vài CĐT,... chưa thấy bọn nào fair như Hưng Thịnh, đối với hd ko phải hđmb hay sổ đỏ, hủy hđ chủ cũ, vào hđ chủ mới chi phí mất có 3 củ trong khi nhiều bọn khác bét cũng 8 đến 10 củ, hay như bọn có yếu tố nhà nước như Hodeco... nó chén mịa cả 2% như thuế TNCN luôn.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Sáng nay em vừa đi giao dịch 1 lô cuối ở Cam Lâm, phải nói là dân chuyên nó mua bán vãi lái ra các cụ ạ. Đứa mua của em, nó hẹn và làm giao dịch với 3 đứa nữa trong luôn buổi sáng tại Hưng Thịnh HN, tòa nhà Incon 4. Mua 1 mảnh của nhà em, mua luôn 2 mảnh của 2 người khác và bán luôn 1 mảnh GB 601 có nhõn 2 em nhân viên Hưng Thịnh ở văn phòng HN, làm việc chắc mất 1h :D . Thế mới thấy là, dù tình hình thế nào đi nữa, đội sống bằng buôn BDS nó vẫn có cách lèo lái,... đóng băng hay sóng, hay gì gì đi nữa...xét cho cùng chỉ có đen và ngu là chết và cũng chỉ có những người tự cho là đúng mới cho là cả XH ngoài kia chết ...vì ko giống mình :)
Em cũng mua bán vài nơi, vs vài CĐT,... chưa thấy bọn nào fair như Hưng Thịnh, đối với hd ko phải hđmb hay sổ đỏ, hủy hđ chủ cũ, vào hđ chủ mới chi phí mất có 3 củ trong khi nhiều bọn khác bét cũng 8 đến 10 củ, hay như bọn có yếu tố nhà nước như Hodeco... nó chén mịa cả 2% như thuế TNCN luôn.
Cụ lại chốt GB nhập NH, bỏ anh Trung con theo anh Nhất ah ?

Trạng thái
Thớt đang đóng