[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

volvo.XC90

Xe tăng
Thì em cũng bảo rất khó nói mà cụ, trái phiếu DN thì nc ngoài còn nhiều hơn VN. Nên TQ nó công bố 30% tức là +/- 10%, VN công bố 20% thì cũng +/-10%.
Nhưng ngược lại, thị trường vốn của VN cơ bản là kém phát triển, tín dụng ngoài kênh NH thì cơ bản chả huy động đc ở đâu, nên NH cắt phát là lao đao.
Vậy nên các cụ vẫn dặn con cháu phải tích luỹ giữ vàng còn tinh đường lui

Quê bầm

Xì hơi lốp
Zalo của e cò vạc ế sưng zoái, kẻ chuyển nghề bán hàng online kinh doanh nhỏ, kẻ thì thi thoảng post ngâm thơ, cứ gọi là cười sặc mồm :))

sẽ có 1 sắc thuế hoặc 1 văn bản đánh mạnh vào đầu cơ thì lúc xả lũ xác chết nổi lềnh phềnh, giờ vẫn đang giai đoạn gồng vì tính từ đỉnh mới chỉ có mấy tháng thôi. Các đội kẹp đất vẫn còn ngáo lắm và chưa chịu thừa nhận mình sai còn thị trường đúng
Thuế xa lắm chả ai sợ đâu, chỉ ngán mỗi bank khoá van thôi nhé

anphudong

Xe buýt
Cụ với em sang u cà làm mảnh rồi ta đi nhặt sắt vụn đê
Mấy tỉnh ven SG như Long An, Bình Dương, Đồng Nai giảm 20% rồi mà chẳng ai mua, hơi đâu lao vào chỗ chết khi mình đang có tiền. Giờ Mỹ, Úc, Canada ....còn ế thì sang những nơi văn minh mà đầu tư chứ ai vào lò lửa làm j???

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Mấy tỉnh ven SG như Long An, Bình Dương, Đồng Nai giảm 20% rồi mà chẳng ai mua, hơi đâu lao vào chỗ chết khi mình đang có tiền. Giờ Mỹ, Úc, Canada ....còn ế thì sang những nơi văn minh mà đầu tư chứ ai vào lò lửa làm j???
Cụ không biết fun chút cho thoải mái. Cứ thế này chóng chết lắm

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nói là làm thôi. Ngày đó sẽ sớm
Em cũng mong nó được hiện thực sớm cho mọi người có thêm cơ hội tiếp cận và thoả ước mong bao người nhưng ước muốn đó của em
Nó khá lãng mạn và ko khả thi lắm. Nên ai cũng vậy thôi dư chút là lại nghĩ đến nó để mua cho mai sau chứ chưa hẳn lướt lát gì. Chỉ có nhà băng mới quyết được nó sẽ ra sao thôi

Trà đặc

Xe buýt
Giá sàn mà còn chạy là sao...=;
Trúng "đất vàng" tại Quảng Trị sát giá sàn, nhiều người vẫn bỏ cọc
giống hà nội vừa rồi nâng giá khởi điểm lên thôi ạ.nhiều lô trúng xong chênh nhẹ nửa giá ko ai mua luôn.đúng là ko lại với ông nhà nước dc.

Mustang91

Xe máy
VN giờ đây cũng mở rộng giao thương,đâu còn sống trong ao làng nữa. bao cường quốc BĐS còn cắm đầu thì chả lẽ mình lại đi ngược được xu thế chung ah cụ?
Nhật 2-3 năm gần đây e thấy những căn e xem giá trước đều tăng 30% rồi đó cụ ơi.Chẳng thấy cắm xuống tí nào và các căn giá rẻ cho người nước ngoài k có mà mua luôn ạ.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Nhật 2-3 năm gần đây e thấy những căn e xem giá trước đều tăng 30% rồi đó cụ ơi.Chẳng thấy cắm xuống tí nào và các căn giá rẻ cho người nước ngoài k có mà mua luôn ạ.
Những căn nào vậy cụ?
Cụ đang ở tỉnh nào? :)

Mustang91

Xe máy
Những căn nào vậy cụ?
Cụ đang ở tỉnh nào? :)
E ở tokyo, tìm quanh ven đô với tỉnh kế bên đi tàu vào trung tâm tầm trên dưới 30-40p nhưng sau 2 3 năm dịch+ yên mất giá mặt bằng chung tăng mạnh.Rất nhiều ae bạn bè e đều đã ổn định trên dưới 10 năm ở đây tìm mua mà khá nhiều nhưng đều thấy khó vì k có nhà giá rẻ cũng như giá đã tăng lên cao quá.Cụ cũng ở Nhật ạ?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
E ở tokyo, tìm quanh ven đô với tỉnh kế bên đi tàu vào trung tâm tầm trên dưới 30-40p nhưng sau 2 3 năm dịch+ yên mất giá mặt bằng chung tăng mạnh.Rất nhiều ae bạn bè e đều đã ổn định trên dưới 10 năm ở đây tìm mua mà khá nhiều nhưng đều thấy khó vì k có nhà giá rẻ cũng như giá đã tăng lên cao quá.Cụ cũng ở Nhật ạ?
Căn này mua hơn 6 tỷ, cách shinbushen 20km
Cụ mà làm 10 năm ở Tokyo thì chắc lương phải 50-100 man, làm gì mà rén thế? Giờ có bao nhiêu tiền tích lũy rồi? :)
Yên mất giá? =))
quynh-tran (1).jpg

Mustang91

Xe máy
Căn này mua hơn 6 tỷ, cách shinbushen 20km
Cụ mà làm 10 năm ở Tokyo thì chắc lương phải 50-100 man, làm gì mà rén thế? Giờ có bao nhiêu tiền tích lũy rồi? :)
Yên mất giá? =))
quynh-tran (1).jpg
E đi học 4 năm đi làm 5 năm cụ ạ. Nếu xin vĩnh trú xong mua thì chắc dễ hơn.
Bạn bè e cũng như e nhiều. Mà e hỏi mợ là idol áo đỏ kia ạ? hay là ảnh copy thế?
E cũng đang rất phân vân là ở đây xin vĩnh trú hay về VN nên đợt vừa rồi có về VN xem 1 vài căn ở HN nhưng thực sự là thấy đắt và so với cơ sở hạ tầng. ( Lương e thấp 3 năm dịch k hề co bonus kiếm chỗ an cư thôi ạ)

casauking

Xe tăng
Bạn bè e cũng như e nhiều. Mà e hỏi mợ là idol áo đỏ kia ạ? hay là ảnh copy thế?
E cũng đang rất phân vân là ở đây xin vĩnh trú hay về VN nên đợt vừa rồi có về VN xem 1 vài căn ở HN nhưng thực sự là thấy đắt và so với cơ sở hạ tầng. ( Lương e thấp 3 năm dịch k hề co bonus kiếm chỗ an cư thôi ạ)
Bác ý mặc áo tím than có mấy ngôi sao trắng đó ạ :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Idol quỳnh trần đó cụ, nhà mua 150m2 5 tỷ ;))
Thế rốt cuộc là ngân sách cụ dg có bao nhiêu tiền? E có em nhận làm cò bên đấy, nhưng bên hokkaido. :))
Chứ nếu lương thấp như cụ nói, lại mới làm 5 năm, thì chưa mua dc nhà tokyo thì có gì lạ?

Đi làm 5 năm lương thấp như cụ mà ngắm mua nhà mấy năm rồi e mới thấy lạ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng