[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Từ hôm qua tới giờ ko thấy mấy cụ muabenem. Trungleba, hanoiland2012, cuongbd, hanoi666, thangmin.... vào phát biểu câu nào. Mọi hôm thấy gáy khỏe lắm mà.

Chỉnh sửa cuối:

tobe11

Xe tăng
Từ hôm qua tới giờ ko thấy mấy cụ muabenem. Trungleba, hanoiland2012, cuongbd, hanoi666, thangmin.... vào phát biểu câu nào. Mọi hôm thấy gáy khỏe lắm mà.
Vui vẻ đi cụ. Quan điểm khác nhau là bình thường. Không nên sa đà vào cá nhân.

terwa

Xe tăng
tầm này muốn ra hàng e nghĩ hơi khó
thực ra, phải quách tỉnh ra hàng từ cuối năm ngoái, tầm tháng 12 em đã thấy biểu hiện bong bóng và chột dạ rồi, phải chốt, nhưng rao gần 5 tháng mới trôi được, đấy là thị trường giai đoạn từ tháng 12/2021-4/2022 là khá tốt.
còn bây giờ thị trường quay ngoắt 180 độ, rao bán bất động sản hiện nay nếu ko giảm giá mạnh thì rao cả năm trời cũng không bán nổi.
ôm đất hay ôm tiền k quan trọng, quan trọng là phải nhìn nhận thực tế thị trường, xu hướng thị trường ntn thì phải theo thế ấy, chống lại xu hướng thì chỉ có chết
e thì lo như cụ cách đây cả năm rồi nên e mua những lô nêu ko bán dc thì còn làm ăn dc chư ko mua đồng ko mong quạnh

thehai2

Xe hơi
Ý chỉ lần này của cụ tổng sẽ động chạm nhiều đến giới tinh hoa (như ngày xưa gọi là tầng lớp quý tộc). Em chờ xem diễn tiến tiếp theo ......

scorpio_9x

Xe hơi
nghe giang hồ đồn triều đình đang có ý định bỏ sổ hồng lâu dài, chuyển sang limit 50 năm chung cư thôi hả các bác :(((((((

taiadau

Xe điện
tầm này muốn ra hàng e nghĩ hơi khó
thực ra, phải quách tỉnh ra hàng từ cuối năm ngoái, tầm tháng 12 em đã thấy biểu hiện bong bóng và chột dạ rồi, phải chốt, nhưng rao gần 5 tháng mới trôi được, đấy là thị trường giai đoạn từ tháng 12/2021-4/2022 là khá tốt.
còn bây giờ thị trường quay ngoắt 180 độ, rao bán bất động sản hiện nay nếu ko giảm giá mạnh thì rao cả năm trời cũng không bán nổi.
ôm đất hay ôm tiền k quan trọng, quan trọng là phải nhìn nhận thực tế thị trường, xu hướng thị trường ntn thì phải theo thế ấy, chống lại xu hướng thì chỉ có chết
Em mà ra hàng như cụ (cuối năm ngoái) thì mất kha khá :), cỡ 50% nên nói tóm lại thì tùy vùng tuy nơi mà có điểm ra vào hợp lý với bản thân mình thôi cụ. Đừng chỉ vì trường hợp của mình mà nghĩ nhưng người khác, nơi khác cũng thế. Tóm lại mình ấm là tốt, còn của người khác thì kệ họ... em thấy cụ suốt ngày kêu người khác ôm 10 năm với 15 năm ... là rất võ đoán, vì ko phải ai cũng giống ai cụ ạ. Tiện em nói luôn cá nhân em thì từ tháng 12 năm ngoái đến giờ... cũng có vào, ra... cho đến tận bây giờ để cụ đỡ phải suy đoán :).

thangmin

Xe tăng
à em block cụ với cụ thớt rồi, chắc các cụ kia cũng thế nhỉ trungleba muabenem123 ....., tự nhiên thấy cụ kia còm thử mở block lại thấy cụ nhắc :D ko cùng quan điểm tranh luận vui cũng dc nhưng kiểu thích cà khịa thì block cho đỡ nhìn thấy nhau

HenryFord

Xe điện
Các cụ cứ đỉnh với đáy cái gì thế. Tối qua có cùng mụ vợ lên đỉnh không mới là quan trọng. Còn đất cát tăng chẳng qua do tiền mất giá thôi. Không tin các cụ so với vàng xem.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ cứ đỉnh với đáy cái gì thế. Tối qua có cùng mụ vợ lên đỉnh không mới là quan trọng. Còn đất cát tăng chẳng qua do tiền mất giá thôi. Không tin các cụ so với vàng xem.
Đúng r. Như e bảo cách đây vào tuần đó. Cứ hô bds nó sập này nọ, kêu ae công nhân ko mua đc, bất công xã hội....Trong khi xăng hôm nay tăng giá chắc vọt 30k/l. Kéo theo đó chắc chắn 1 loạt các ngành nghề khác cũng sẽ tăng: hàng không, vận tải,....hầu hết tăng theo. Cụ nào rảnh kêu đất tăng ảnh hưởng ng lao động, thì e nghĩ trc đó kêu xăng, thực phẩm....tăng khổ cho ae công nhận đi đã.
Sống trong thời kỳ lạm phát thì e nghĩ nên tìm cách đầu tư giữ tiền. Và chắc chắn 1 điều khi xăng giảm, các chi phí khác vẫn sẽ giữ nguyên chứ ko có giảm đâu.

muabenem123

Xe container
à em block cụ với cụ thớt rồi, chắc các cụ kia cũng thế nhỉ trungleba muabenem123 ....., tự nhiên thấy cụ kia còm thử mở block lại thấy cụ nhắc :D ko cùng quan điểm tranh luận vui cũng dc nhưng kiểu thích cà khịa thì block cho đỡ nhìn thấy nhau
Tốn time khi tranh luận vs mấy người ấy cụ ạ.

muabenem123

Xe container
Nợ xấu tại 27 ngân hàng tăng thêm hơn 10%, bộ đệm mỏng đi.

Cụ tìm hiểu thêm về độ bao phủ nợ xấu của ngân hàng nhé. :). So với 10 năm trc thì hệ thống bank đang rất mạnh đấy.

Trà đặc

Xe buýt
Cụ tìm hiểu thêm về độ bao phủ nợ xấu của ngân hàng nhé. :). So với 10 năm trc thì hệ thống bank đang rất mạnh đấy.
Vâng cụ dạy phải. Em mới nghiên cứu thêm đây.:D

Ngân hàng Nhà nước muốn Quốc hội gia hạn thêm 3 năm Nghị quyết về xử lý nợ xấu

muabenem123

Xe container
Vâng cụ dạy phải. Em mới nghiên cứu thêm đây.:D

Ngân hàng Nhà nước muốn Quốc hội gia hạn thêm 3 năm Nghị quyết về xử lý nợ xấu

Ko hiểu ý cụ. Cụ muốn nó vỡ lắm.à? :))
Cụ nghĩ xem liệu Quốc Hội có gia hạn thêm ko? Hay là để nó vỡ ngay năm nay, ngay trong thời điểm đang phục hồi kinh tế.
Đối với những ai đang cầm tiền mặt thì tin này ko vui, nhưng đối vs ae đầu tư và toàn bộ doanh nghiệp VN là tin rất vui cụ nhé.
Mục tiêu GDP năm nay tăng 6%, năm sau tăng 7%. Từ sâu thẳm tâm hồn cụ, cụ có nghĩ là các bác bên trên để hệ thống bank bị toang ko? Nếu dự đoán hoặc trả lời đc câu hỏi này thì sẽ có quyết định là nên đầu tư vào các tài sản để giữ tiền hay ko? :))

Ngocanh98

Xe máy
Không muốn cũng ko dc cụ ah

Trà đặc

Xe buýt
Ko hiểu ý cụ. Cụ muốn nó vỡ lắm.à? :))
Cụ nghĩ xem liệu Quốc Hội có gia hạn thêm ko? Hay là để nó vỡ ngay năm nay, ngay trong thời điểm đang phục hồi kinh tế.
Đối với những ai đang cầm tiền mặt thì tin này ko vui, nhưng đối vs ae đầu tư và toàn bộ doanh nghiệp VN là tin rất vui cụ nhé.
Mục tiêu GDP năm nay tăng 6%, năm sau tăng 7%. Từ sâu thẳm tâm hồn cụ, cụ có nghĩ là các bác bên trên để hệ thống bank bị toang ko? Nếu dự đoán hoặc trả lời đc câu hỏi này thì sẽ có quyết định là nên đầu tư vào các tài sản để giữ tiền hay ko? :))

Cụ buồn cười, động tí thì nhét chữ vậy. Cụ thử kiểm xem em đã bao giờ dám hô vỡ chưa. Ở đây em chỉ post báo thôi. Mà hình như QH có gia hạn với góp ý Vv xây dựng luật XLNX rồi đấy.
Em cũng chả hiểu cái chữ xanh xanh kia nữa.:D

muabenem123

Xe container
Cụ buồn cười, động tí thì nhét chữ vậy. Cụ thử kiểm xem em đã bao giờ dám hô vỡ chưa. Ở đây em chỉ post báo thôi. Mà hình như QH có gia hạn với góp ý Vv xây dựng luật XLNX rồi đấy.
Em cũng chả hiểu cái chữ xanh xanh kia nữa.:D
Cái ấy hiểu thế nào thì hiểu. Cũng như tin cụ đăng về nợ xấu thôi. E hiểu thế nào thì e post thế. :D

MrTomCangTo

Xe buýt
cá nhân em thấy đi đầu tư ko dc bảo thủ thị trường,mình thấy có dấu hiệu thì nên hành động thì mới giảm được rủi ro,nhiều khi mua xong tự an ủi nó sẽ còn tăng tiếp tăng mãi là điều ko thể.đầu tư hầu như ai cũng nghĩ nhiều đến vấn đề x2 x3 chứ thường ít ai để ý tới bảo vấn đề bảo toàn vốn.vì đầu tư cái cốt yếu nhất là phải bảo toàn số vốn,ko lỗ ko đọng.có 2 điều mà em thấy rất đúng.
- thứ nhất chốt dc lời thì ko bao giờ sai.
- thứ hai bạc già ko bằng gà son,gà son ko bằng ăn non cầm tiền về.
cụ dạy chí phải. Cơ mà điều khó khăn nhất là phải chiến thắng được tâm lý chung, chiến thắng bản thân. Em mấy lần cầm tiền lại để tiền rơi roài. Kaka. Căn bản vẫn một chữ " tham"

longabo

Xe đạp
Sau vài năm mng sợ cầm tiền mặt thì h chỉ còn đợi vàng tụt nữa thôi thì tiền mặt lại thành vua. Bố của các loại tài sản^^. Lạm phát tiền mặt có thể mất vài % 1 năm còn trong khủng hoảng thì các loại khác chắc phải mất vài chục % 1 năm^^

Trạng thái
Thớt đang đóng