[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jiren198

Xe điện
Các cụ cứ cãi nhau mà làm gì. Ông đi buôn thì sợ, chứ các ông mua để tích lũy, chấp cả đi vay ngân hàng thì........ cứ đường to, vỉa hè rộng, đc mặt hồ thì lại càng tốt. Vứt vào đấy chục năm, quay lại không X3 thì cũng x2. Chả có nhà nào có tiền mà không găm dăm ba mảnh đất cả. Tiền bé mua đất bé, tiền to mua đất to. Xa tí cũng đc nhưng dứt khoát phải là oto tránh, cứ thế mà phang.
Các cụ đấy thì e ko nói...khổ nỗi toàn đi vay mới ra vấn đề.....xã hội mà ai cũng mua đc như cụ nói, thì việt nam ta lại giầu quá

BMW X5

Xe buýt
Quan trọng nhất tiền đâu để phang cụ?
Mấy năm dịch bệnh, nói thật xung quanh em đầy nhà phải chuyển con từ trường tư về trường công rồi đấy, không đùađâu :D.
Thấy các cụ cứ cãi nhau nhắng cả lên là thị trường lên hay xuống nên iem mí tổng kết lại cho nhanh. Chứ bọn em sx phân bón cũng méo hết cả mặt.

cuongbd

Xe tải
chính chủ cần cắt lỗ đất tây ninh, mua 2019 với giá 1 tỷ, à nhầm mua 4 tỷ, giờ cần cắt lỗ 3ty5
đất tại bến cầu tây ninh cách cửa khẩu mộc bài 10km nhé

BMW X5

Xe buýt
Các cụ đấy thì e ko nói...khổ nỗi toàn đi vay mới ra vấn đề.....xã hội mà ai cũng mua đc như cụ nói, thì việt nam ta lại giầu quá
Khà khà. Tại các cụ toàn đánh đồng việc mua đất làm của để dành, với việc mua đất để đi buôn, lướt lát thì ló mới ra chuyện chứ ạ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các cụ cứ cãi nhau mà làm gì. Ông đi buôn thì sợ, chứ các ông mua để tích lũy, chấp cả đi vay ngân hàng thì........ cứ đường to, vỉa hè rộng, đc mặt hồ thì lại càng tốt. Vứt vào đấy chục năm, quay lại không X3 thì cũng x2. Chả có nhà nào có tiền mà không găm dăm ba mảnh đất cả. Tiền bé mua đất bé, tiền to mua đất to. Xa tí cũng đc nhưng dứt khoát phải là oto tránh, cứ thế mà phang.
Cũng khoai lắm cụ ah, không ngon xơi vậy đâu. Em cũng. toàn chơi loại đấy đây, mặt tiền tối thiểu 7m, đường phải từ 20-80m lại còn góc gách, mặt hồ mặt biển các kiểu, tiền thịt 100% mà chả ăn thua, lãi thì được tý ty nhiều khi đếch bằng đất cỏ, giữa đồng không mông quạnh nhưng được các cháu nó thổi cho nổi phềnh :((

Lyquangdieu1

Xe tăng
Ông cụ em có 1 mảnh chắc cũng mua đc tầm gần hai chục năm nay. Mặt đường 25-30m (từ hồi mua đã đường to như thế) nhé, quận nhé, đông dân nhé. Ngày ấy tính ra là 80 cây vàng nhé và bây giờ kịch kim là 70 cây vàng nhé
70 cây. Thấp thế cụ.
Đường to mà giá tăng ít thế

BMW X5

Xe buýt
Cũng khoai lắm cụ ah, không ngon xơi vậy đâu. Em cũng. toàn chơi loại đấy đây, mặt tiền tối thiểu 7m, đường phải từ 20-80m lại còn góc gách, mặt hồ mặt biển các kiểu, tiền thịt 100% mà chả ăn thua, lãi thì được tý ty nhiều khi đếch bằng đất cỏ, giữa đồng không mông quạnh nhưng được các cháu nó thổi cho nổi phềnh :((
Hihi. Oánh theo sóng thì đúng là hãi hùng thật. Đất ở quê em ở Thái Bình mua 100tr 1 thổ. 2 năm sau bán 800tr thì đúng là không biết buôn gì cho lại.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Quan trọng nhất tiền đâu để phang cụ?
Mấy năm dịch bệnh, nói thật xung quanh em đầy nhà phải chuyển con từ trường tư về trường công rồi đấy, không đùađâu :D.
Hết dịch lại chuyển ra trường công thôi cụ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nếu mua vì nhu cầu để ở sau nó tăng giá ít hay nhiều thì em không nói, chứ đầu tư BĐS mà sau 7-8 năm mới x2 thì cũng chỉ tương đương hay hơn LSNH tý thôi. Đầu tư dù là tiền thịt của mình thì khi tính hiệu quả cũng phải trừ chi phí vốn mới xác thực!

dreamthap

Xe máy
Nếu mua vì nhu cầu để ở sau nó tăng giá ít hay nhiều thì em không nói, chứ đầu tư BĐS mà sau 7-8 năm mới x2 thì cũng chỉ tương đương hay hơn LSNH tý thôi. Đầu tư dù là tiền thịt của mình thì khi tính hiệu quả cũng phải trừ chi phí vốn mới xác thực!
Cụ chỉ đc cái nói đúng !

Trà đặc

Xe buýt
chính chủ cần cắt lỗ đất tây ninh, mua 2019 với giá 1 tỷ, à nhầm mua 4 tỷ, giờ cần cắt lỗ 3ty5
đất tại bến cầu tây ninh cách cửa khẩu mộc bài 10km nhé
Haiz,…Giờ này mà cụ vẫn còn ôm mấy loại đất này à. Thôi đừng show lên đây nữa, chả có gì mà tự hào cả. Em ra bắc lâu rồi nhưng chẳng lạ gì. Có thể nói khắp các huyện thị của TN, kể cả khu phi thuế quan cánh đồng chó ngáp cửa khẩu Mộc bài với cái Hyper mart hoang vắng bị thất bại từ lâu rồi. Thà cụ về Trảng bàng cắm đất rộng 1 tí bám QL22 Xuyên á thì may ra còn có cái vẹo bánh canh rau rừng.:D

To Uyen 2605

Xe tải
Các bác cho em hỏi thời điểm này các bác giữ bao nhiêu % tài sản là tiền mặt và bao nhiêu % tài sản ở trong đất vậy ạ

Trà đặc

Xe buýt
Em nghĩ chắc là cụ BMW X5 đề cập tới đất ở đc loanh quanh HN, tiền nhà trong điều kiện khó khăn xắp tới sẽ kéo dài.....

cuongbd

Xe tải
Haiz,…Giờ này mà cụ vẫn còn ôm mấy loại đất này à. Thôi đừng show lên đây nữa, chả có gì mà tự hào cả. Em ra bắc lâu rồi nhưng chẳng lạ gì. Có thể nói khắp các huyện thị của TN, kể cả khu phi thuế quan cánh đồng chó ngáp cửa khẩu Mộc bài với cái Hyper mart hoang vắng bị thất bại từ lâu rồi. Thà cụ về Trảng bàng cắm đất rộng 1 tí bám QL22 Xuyên á thì may ra còn có cái vẹo bánh canh rau rừng.:D
cụ ra bắc lâu nên có khi không theo dõi tình hình đất tây ninh, âm thầm sốt từ trảng bàng gò dầu cho đến tận châu thành tân biên rồi, cụ đặt vé máy bay vô sg rồi đi chuyến tây ninh coi sao, đất e mặt tiền tỉnh lộ 786, cạnh ủy ban xã long chữ, mua xong lên thổ cư 200m rồi

Trà đặc

Xe buýt
cụ ra bắc lâu nên có khi không theo dõi tình hình đất tây ninh, âm thầm sốt từ trảng bàng gò dầu cho đến tận châu thành tân biên rồi, cụ đặt vé máy bay vô sg rồi đi chuyến tây ninh coi sao, đất e mặt tiền tỉnh lộ 786, cạnh ủy ban xã long chữ, mua xong lên thổ cư 200m rồi
Trong các tỉnh miền Đông nam bộ thì em thấy TN là yếu nhất, em sợ bây giờ có khi còn kém cả Bình phước nữa. Với tổng tiền và thời điểm cụ vào đất thì em thấy về Bình chánh làm 1-2 công đất có ít thổ cư thì hay hơn.

cuongbd

Xe tải
Trong các tỉnh miền Đông nam bộ thì em thấy TN là yếu nhất, em sợ bây giờ có khi còn kém cả Bình phước nữa. Với tổng tiền và thời điểm cụ vào đất thì em thấy về Bình chánh làm 1-2 công đất có ít thổ cư thì hay hơn.
thì e nói cụ thử về tây ninh khảo sát đi
cái gì đi thực tế là chuẩn nhất, đang nói về tốc độ tăng giá thời gian gần đây chứ ko nói về kinh tế xã hội nhé

Trà đặc

Xe buýt
cái gì đi thực tế là chuẩn nhất, đang nói về tốc độ tăng giá thời gian gần đây chứ ko nói về kinh tế xã hội nhé
Có lẽ cách nghĩ của em vs cụ khác nhau. Em đã đi tìm đất là phải xem quy hoạch, kinh tế, xã hội, thậm chí là cả văn hóa nữa chứ ko bao giờ theo trend vs đội nhóm. Thôi em ko về đâu. Với 3t5-4t thì em cũng chỉ loanh quanh ngâm cứu ở HN, tất nhiên ko phải là giai đoạn này, nếu ko ngon thì em làm việc khác thôi.:D

Xích Lô 21

Xe hơi
Đất HN còn chả ăn thua mà đòi rủ người ta về Tây Ninh. Về đấy mà ăn bom à.

cuongbd

Xe tải
Đất HN còn chả ăn thua mà đòi rủ người ta về Tây Ninh. Về đấy mà ăn bom à.
ai kêu rủ về mua đâu mà bom với đạn
vào đất tỉnh giờ này trễ rồi nhé, khôn với may thì húp trước, vậy thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng