[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jiren198

Xe điện
ai kêu rủ về mua đâu mà bom với đạn
vào đất tỉnh giờ này trễ rồi nhé, khôn với may thì húp trước, vậy thôi
Chắc vin nó xây nhà ở xã hội ở tây ninh mới cò liền kề 1 tỷ...e vẫn ko hiểu nó xây kiểu gì..chúc cụ may mắn

BMW X5

Xe buýt
Em nghĩ chắc là cụ BMW X5 đề cập tới đất ở đc loanh quanh HN, tiền nhà trong điều kiện khó khăn xắp tới sẽ kéo dài.....
Em nhát gan nên chỉ mua đất từ vành đai 3.5 hất vào nội thành thôi. Đất với em là tài sản tích lũy, nên em chỉ mua những vị trí mình có thể ở được, hoặc có thể cho thuê đc. Đất rừng, đất đồi, đất vườn đại khái là đánh theo sóng là em không chơi vì mua xong em chả biết làm gì với nó cả.

Kun123

Xe hơi
thì e nói cụ thử về tây ninh khảo sát đi
cái gì đi thực tế là chuẩn nhất, đang nói về tốc độ tăng giá thời gian gần đây chứ ko nói về kinh tế xã hội nhé
Đã về đây, đất ảo tung cả chảo, bà con thôn quê toàn bán đất vườn, mua bán đắt như tôm tươi. Em nghĩ toàn cò mua bán lẫn nhau

chichbong08

Xe buýt
Trong các tỉnh miền Đông nam bộ thì em thấy TN là yếu nhất, em sợ bây giờ có khi còn kém cả Bình phước nữa. Với tổng tiền và thời điểm cụ vào đất thì em thấy về Bình chánh làm 1-2 công đất có ít thổ cư thì hay hơn.
Em ngó Bình Chánh mấy tháng mà chưa xúc được tí nào, bác cho hỏi đất phân lô trong dân ở Tân Kiên giá khoảng bao nhiêu thì xuống tiền được?

Trà đặc

Xe buýt
Em ngó Bình Chánh mấy tháng mà chưa xúc được tí nào, bác cho hỏi đất phân lô trong dân ở Tân Kiên giá khoảng bao nhiêu thì xuống tiền được?
:)),....Em có còn ở trong đấy nữa đâu ạ. Dạo này thấy biến thì lên đây còm cho vui thôi. Hồi tết có cu em họ cùng quê ở trỏng ra nói chuyện thì biết sơ vậy thôi. Nó theo một anh lớn cùng quê chuyên ĐT đất ở đấy với lại Bình thuận, Long an khoe lướt lãi nhiều mà cũng công phu thời gian thủ tục lắm. San đất, lên tí thổ cư, tách sổ, làm cọc quây rào B40 cho đẹp rồi bán mất hàng năm trời, đấy là còn quen địa chính cùng quê ấy. Đến khi em cũng góp ý bảo là mày thoát hết đi rồi chuyển về Quận 9. Gom hết lại làm mảnh đủ điều kiện diện tích với lại vị trí tương lai mà làm cái Mini mart như Massan or TGDĐ nhỏ thôi cho nó lành. Nhà em tài chính hạn hẹp nên ko lan man mà nó cũng vậy nên bảo nó là nhiều khi trăm voi chả đc bát nước sáo. Rồi chả biêt nó có làm đc ko nữa, chứ em ko ham đất đấy cụ ạ.

cuongbd

Xe tải
1 tỷ 2019 không mua đc 100m bình chánh chứ nói gì 1 công đất(sào nam bộ 1000m)
bác kia lâu ko vô nên giá chưa cập nhật đc

cuongbd

Xe tải
:)),....Em có còn ở trong đấy nữa đâu ạ. Dạo này thấy biến thì lên đây còm cho vui thôi. Hồi tết có cu em họ cùng quê ở trỏng ra nói chuyện thì biết sơ vậy thôi. Nó theo một anh lớn cùng quê chuyên ĐT đất ở đấy với lại Bình thuận, Long an khoe lướt lãi nhiều mà cũng công phu thời gian thủ tục lắm. San đất, lên tí thổ cư, tách sổ, làm cọc quây rào B40 cho đẹp rồi bán mất hàng năm trời, đấy là còn quen địa chính cùng quê ấy. Đến khi em cũng góp ý bảo là mày thoát hết đi rồi chuyển về Quận 9. Gom hết lại làm mảnh đủ điều kiện diện tích với lại vị trí tương lai mà làm cái Mini mart như Massan or TGDĐ nhỏ thôi cho nó lành. Nhà em tài chính hạn hẹp nên ko lan man mà nó cũng vậy nên bảo nó là nhiều khi trăm voi chả đc bát nước sáo. Rồi chả biêt nó có làm đc ko nữa, chứ em ko ham đất đấy cụ ạ.
làm gì mình đi trực tiếp nó chuẩn hơn chứ đất cát mà nghe ông chú ông anh là thua rồi
trăm nghe ko bằng 1 thấy mà cụ

Trà đặc

Xe buýt
Em nhát gan nên chỉ mua đất từ vành đai 3.5 hất vào nội thành thôi. Đất với em là tài sản tích lũy, nên em chỉ mua những vị trí mình có thể ở được, hoặc có thể cho thuê đc. Đất rừng, đất đồi, đất vườn đại khái là đánh theo sóng là em không chơi vì mua xong em chả biết làm gì với nó cả.
Nhà em cũng vậy. Chứ chả ham second home với X3 các kiểu làm gì. Đất kiểu này của em chả sợ khủng hoảng vì nó có câu chuyện riêng đã triển khai đc 2,3 năm nay rồi. Vài năm nữa ok thì xây cho thuê. Thời gian tới làm đất cát chả còn dễ thì mọi người cũng phải quay ra mà tập trung vào công việc chính thôi. Chỉ còn dân chuyên ở lại chứ bình dân mà cứ lưu luyến với cái thị trường nguội lạnh thì lấy gì mà ăn, con cái học hành.

BMW X5

Xe buýt
Nhà em cũng vậy. Chứ chả ham second home với X3 các kiểu làm gì. Đất kiểu này của em chả sợ khủng hoảng vì nó có câu chuyện riêng đã triển khai đc 2,3 năm nay rồi. Vài năm nữa ok thì xây cho thuê. Thời gian tới làm đất cát chả còn dễ thì mọi người cũng phải quay ra mà tập trung vào công việc chính thôi. Chỉ còn dân chuyên ở lại chứ bình dân mà cứ lưu luyến với cái thị trường nguội lạnh thì lấy gì mà ăn, con cái học hành.
Giờ đã bắt đầu bị siết rồi đấy cụ. Trước cứ đc 2 3 giá là sẵn sàng lướt tìm mảnh đẹp hơn, mà giờ thuế làm chặt lắm, lãi đôi ba giá chỉ béo MG với thuế thôi. Cơ mà miếng đất 60 cây vàng của nhà cụ là em vẫn quan tâm đấy nhé:)).

Trà đặc

Xe buýt
Giờ đã bắt đầu bị siết rồi đấy cụ. Trước cứ đc 2 3 giá là sẵn sàng lướt tìm mảnh đẹp hơn, mà giờ thuế làm chặt lắm, lãi đôi ba giá chỉ béo MG với thuế thôi. Cơ mà miếng đất 60 cây vàng của nhà cụ là em vẫn quan tâm đấy nhé:)).
:)),...Cụ nhầm em với ai rồi. Chứ có khi nào em post lên đây mảnh nào kèm giá đâu. :((
Cụ nói đúng, bây giờ thuế má khắp các tỉnh thành nó truy trả hồ sơ vì cái giá mua bán tham chiếu thì dân lướt ngắn chỉ đc có vài giá đúng là thành giang hồ mõm hết. Chỉ cần 1 điều chỉnh kỹ thuật nhỏ thì đa số nhà đầu cơ sẽ trở thành NĐT dài hạn hết. Tài thật,...., tài đến thế là cùng,.... tiên sứ bố cái anh NN. :))

Chỉnh sửa cuối:

BMW X5

Xe buýt
:)),...Cụ nhầm em với ai rồi. Chứ có khi nào em post lên đây mảnh nào kèm giá đâu. :((
Cụ nói đúng, bây giờ thuế má khắp các tỉnh thành nó truy trả hồ sơ vì cái giá mua bán tham chiếu thì dân lướt ngắn chỉ đc có vài giá đúng là thành giang hồ mõm hết. Chỉ cần 1 điều chỉnh kỹ thuật nhỏ thì đa số nhà đầu cơ sẽ trở thành NĐT dài hạn hết. Tài thật,...., tài đến thế là cùng,.... tiên sứ bố cái anh NN. :))
Kaka. Xin lỗi cụ, chắc em nhầm với cụ khác ạ. Dần dần rồi thị trường sẽ sự phân hóa thôi. Những mảnh đất mà chính các cụ mua có khi cũng chả biết làm gì với nó sẽ là những mảnh cắm đầu trước tiên.

Miha15

Đi bộ
Tiền hình như rút vào sản xuất kinh doanh thật.
Chứng khoán trước toàn 30k tỷ/1 phiên. Giờ chỉ 20k tỷ
Call margin liên tục, siết tk margin, ngân hàng NN siết room tín dụng của NHTM (cái này chuẩn xác vì CTY mình vay kinh doanh nên ngân hàng có cảnh báo để điều tiết các khoản vay và nguồn vốn). Tín dụng bị siết nên hạn mức cho vay sẽ hết bất thình lình và ko đc cấp ngay. Phải chờ ng khác trả nợ vào mình mới đc vay .... Sẽ khó trồng khó chỉ là thấm từ từ thôi vì NN điều tiết chứ ngã ngựa ngay thì cả nền kte ngỏm.

Chỉnh sửa cuối:

Tĩnh Lặng

Xe tải
70 cây. Thấp thế cụ.
Đường to mà giá tăng ít thế
Tăng đâu cụ. Tính ra vàng bị lõm mà cụ
Mảnh đấy của ông cụ nhà em có phải của em đâu=)). Có mảnh cạnh nhà em 80m hơn 200 cây người ta đang muốn bán cụ có quan tâm không.

thanhtu7676

Xe tải
mấy hôm nay em đã hơi "be bé cái miệng" như cụ nào đó khuyến nghị trên này, nhưng topic của e vẫn đông vui như trẩy hội nhể :))
mà em thấy các cụ đang ôm đất hình như dạo này hơi "be be cái miệng" thì phải, tháng trước vẫn còn hô to lắm =))
vị thế đảo chiều nhanh thật đấy :D

binh77

Xe tăng
mấy hôm nay em đã hơi "be bé cái miệng" như cụ nào đó khuyến nghị trên này, nhưng topic của e vẫn đông vui như trẩy hội nhể :))
mà em thấy các cụ đang ôm đất hình như dạo này hơi "be be cái miệng" thì phải, tháng trước vẫn còn hô to lắm =))
vị thế đảo chiều nhanh thật đấy :D
Những ông ôm nhiều đất giờ đang cóng đấy cụ, đang nghe ngóng xem có sập mạnh ko để còn ôm tiếp, chứ nó tăng như lên đồng giống năm ngoái thì éo ôm thêm đc :)):)):))

Lyquangdieu1

Xe tăng
Những ông ôm nhiều đất giờ đang cóng đấy cụ, đang nghe ngóng xem có sập mạnh ko để còn ôm tiếp, chứ nó tăng như lên đồng giống năm ngoái thì éo ôm thêm đc :)):)):))
Có người lo lỡ dại vay bank giờ k ra được , có người chờ giảm để ôm thêm

thangmin

Xe tăng
Có người lo lỡ dại vay bank giờ k ra được , có người chờ giảm để ôm thêm
còn có người bao đồng đi lo hộ cho những người đang ôm đất nữa đó cụ :)) và đang cười to khi thấy họ ko thoát được hàng, cho chừa bọn cò ôm đất =))

Chỉnh sửa cuối:

Lyquangdieu1

Xe tăng
còn có người bao đồng đi lo hộ cho những người đang ôm đất nữa đó cụ :)) và đang cười to khi thấy họ ko thoát được hàng, cho chừa bọn cò ôm đất =))
Cuộc chơi có thắng có thua. Nên ai cũng phải chấp nhận.
Cò, đầu tư hay đầu cơ khó phân biệt lắm.

thangmin

Xe tăng
Cuộc chơi có thắng có thua. Nên ai cũng phải chấp nhận.
Cò, đầu tư hay đầu cơ khó phân biệt lắm.
thì có chơi có chịu thôi cụ, nhưng 1 số thành phần nhận định thị trường theo tư duy của họ, muốn người khác phải nghe theo :)) rồi chế giễu những người mà họ cho là cò.

Trà đặc

Xe buýt
Anh Trịnh văn Múc này nói có vẻ dân tài chính đầu tư các cụ nhỉ.:))
Musk cho rằng suy thoái không hoàn toàn là điều xấu. Ông cho biết mình đã trải qua việc này vài lần tại các công ty khác nhau. "Nếu ở trong thời kỳ bùng nổ quá lâu, anh sẽ phân bổ vốn sai. Về cơ bản, vốn sẽ bắt đầu đổ cho những kẻ ngốc", ông nói.

Trạng thái
Thớt đang đóng