[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trà đặc

Xe buýt
với thời hạn 50 năm thì cái chung cư hoặc đất đai khi ấy chỉ là tiêu sản chứ k phải là tài sản
Khi ấy cầu đầu cơ của toàn xã hội giảm, thì đất đai nhà cửa cũng sẽ giảm mạnh, kể cả đất đai nhà cửa đã có sổ vĩnh viễn cũng sẽ giảm, vì tội gì phải đi mua cái đắt hơn nhiều lần, trong khi bỏ số tiền chỉ bằng 1/5 thậm chí bằng 1/10 là vẫn có thể mua được nhà rồi
Em nghĩ đơn giản là trong tương lai nếu chung cư mà giảm thì người mua để ở sẽ có nhiều lựa chọn
-----> đất ở vùng ven đi lại ko thuận tiện, ngõ nghách nhỏ sẽ tèn tén ten.......:D

Dzung vu1305

Xe hơi
Bắt chước triệt để mới được. Ví như chung cư và nhà đất đều có thời hạn thì giá vẫn thế thôi. Chỉ có bds trước khi ra luật là ngon thôi.

binh77

Xe tăng
Lại còn quả khu đấu giá 20 lô Đại thịnh ngay gần đấy nữa chứ. Một khu đấu giá giữa đồng không mông quạnh xa tít, gần chùa. Một ông trúng 5 lô tổng tiền khoảng 50 chục tỷ khả năng tạo mặt bằng giá mới ảo ma đánh sóng cùng lúc rồi bỏ cọc cao.:D
Dốt cụ à, múc đất Mê Linh tận 85 tr/m2, mà đội sang tận Hưng Yên múc 200 tr/m2 còn dốt nữa nhỉ. Giữa thế kỷ 22 rồi sao mà lại có người dốt thế nhỉ. Mà dốt vậy sao lại có đc mấy chục tỏi mua đất Mê Linh Hưng Yên nhỉ, trong khi mình thông minh thế này mà éo có đồng nào để múc đất cả.

Trongxanh2022

Xe buýt
Dốt cụ à, múc đất Mê Linh tận 85 tr/m2, mà đội sang tận Hưng Yên múc 200 tr/m2 còn dốt nữa nhỉ. Giữa thế kỷ 22 rồi sao mà lại có người dốt thế nhỉ. Mà dốt vậy sao lại có đc mấy chục tỏi mua đất Mê Linh Hưng Yên nhỉ, trong khi mình thông minh thế này mà éo có đồng nào để múc đất cả.
=)) cụ làm gì phải bực tức thế.

Có nhiều tiền chắc gì đã là khôn, các giám đốc CDC hay cụ nào bung toang đấy, tiền thì họ thiếu gì mà chắc gì đã là khôn.

Trà đặc

Xe buýt
Em ko dám nói chuyện dốt giỏi trên này cụ ạ. Vì khi người ta đã bỏ tiền ra thì ko vì mục đích này cũng vì mục đích khác cũng nên. Em lôi lại cái còm của em ở thớt bên kia để các cụ xem thôi. Trong đó có lô 85tr/m2 mà cụ nói đấy.:D

Cứ tranh luận lên xuống mãi thế này chắc là sang năm mới phân định rõ nét đc, mỗi người một quan điểm tùy theo vị thế của mình hay sao ấy. Vây các cụ thử đánh giá vị trí vs giá trị các lô góc đấu giá này xem cái nào hơn.....:D
1. Lô góc khoảng 110m2 Mê linh

2. 2 lô góc nhập 1 nhìn đường to tổng diện tích khoảng 200m2 Quốc oai

3. 2 lô góc nhập 1 nhìn đường to vs mương mước ở giữa, QH thành ngã 4, tổng diện tích khoảng 140m2 Đan phượng

FC Juventus

Xe buýt
với thời hạn 50 năm thì cái chung cư hoặc đất đai khi ấy chỉ là tiêu sản chứ k phải là tài sản
Khi ấy cầu đầu cơ của toàn xã hội giảm, thì đất đai nhà cửa cũng sẽ giảm mạnh, kể cả đất đai nhà cửa đã có sổ vĩnh viễn cũng sẽ giảm, vì tội gì phải đi mua cái đắt hơn nhiều lần, trong khi bỏ số tiền chỉ bằng 1/5 thậm chí bằng 1/10 là vẫn có thể mua được nhà rồi
Hợp lý cụ nhề. Lúc ý cho thuê nhà lợi tức cao hơn h đấy cụ nhề :))

thanhtu7676

Xe tải
Em nghĩ đơn giản là trong tương lai nếu chung cư mà giảm thì người mua để ở sẽ có nhiều lựa chọn
-----> đất ở vùng ven đi lại ko thuận tiện, ngõ nghách nhỏ sẽ tèn tén ten.......:D
chung cư giảm, ko tăng giá thì nhu cầu đầu cơ cũng sẽ giảm
kết hợp đánh thuế chuyển nhượng với giá thị trường
thì các cụ ôm đất cứ xác định là hôn mê sâu 7-10 năm

Trà đặc

Xe buýt
Trung Quốc ‘siết’ ngành bất động sản, tài sản giới tỷ phú địa ốc bốc hơi 65 tỷ USD, có người mất tới 90%
Hậu quả là tài sản của các tỷ phú trong ngành này đã bốc hơi nhanh chưa từng thấy. Ông Vương Kiện Lâm chứng kiến tài sản giảm 61% giá trị so với cuối năm 2019. Trong khi đó, tài sản của ông Sun Hongbin – nhà sáng lập Sunac China Holdings đã bị thổi bay 90%.
Còn ông Hứa Gia Ấn đã mất gần 24 tỷ USD. Thời điểm hiện tại, ông sở hữu khối tài sản trị giá 6,2 tỷ USD, theo Bloomberg. Năm ngoái, Bắc Kinh đã thúc giục ông bỏ tiền túi để giải quyết khủng hoảng của Evergrande.

thanhtu7676

Xe tải
Hợp lý cụ nhề. Lúc ý cho thuê nhà lợi tức cao hơn h đấy cụ nhề :))
khi ấy ngta sẽ chọn thuê chung cư, chứ tội gì mua 50 năm
hoặc là mua với giá rất rẻ
giá chung cư mà rẻ thì giá đất nền cũng ko thể cao được, khi ấy giá đất nền cũng phải tự khắc hạ
giá ko tăng, đầu cơ ko có lời thì tiền sẽ rút hết khỏi bđs, và đầu tư vào sản xuất kinh doanh

xác định sau đợt này đất cát hôn mê sâu 10 năm
giờ qua các group bđs, sales kêu như vạc vì ko có khách, kêu như vạc theo nghĩa cò vạc luôn, cả nghĩa đen lẫn bóng =))

Trần Trường Hưng

Xì hơi lốp
khi ấy ngta sẽ chọn thuê chung cư, chứ tội gì mua 50 năm
hoặc là mua với giá rất rẻ
giá chung cư mà rẻ thì giá đất nền cũng ko thể cao được, khi ấy giá đất nền cũng phải tự khắc hạ
giá ko tăng, đầu cơ ko có lời thì tiền sẽ rút hết khỏi bđs, và đầu tư vào sản xuất kinh doanh

xác định sau đợt này đất cát hôn mê sâu 10 năm
giờ qua các group bđs, sales kêu như vạc vì ko có khách, kêu như vạc theo nghĩa cò vạc luôn, cả nghĩa đen lẫn bóng =))
cái gì tăng quá thì cũng phải dừng và giảm thôi chứ cụ.em cũng có tham khảo giá nhiều nơi có giảm nhẹ đấy,có nơi thì vẫn giữ giá,mà giữ thì để ngủ chục năm thôi.may là đang xì nhẹ,chứ đến lúc nó quay ngoắt thì lại buồn cả lũ.

candino8984

Xe máy
Đất cát gì tầm này nữa các cụ. Lặng thinh rồi CCCM, rất nhiều căn đã giảm giá sâu, một số căn sốt ảo chưa cập nhật lại giá phù hợp thôi, đợt trước hỏi mua thì kiêu quá, gần đây gọi lại chèo kéo hỏi thăm các kiểu.. :( :( :( !

Anh_phu_xe

Xe máy
Bds đóng băng hết thế kỷ này nhé, sắp tới chung cư rẻ như cho, giá nhà chung cư rẻ ngang giá rau muống. Việt Nam sắp hóa rồng!

Đúng là bắt đầu có giảm thật đấy các cụ. Em vẫn tìm mua Hoài Đức, cách đấy 1-2 tuần thì k mua nổi. Giờ tầm 1,5 tỷ là bắt đầu có mảnh ưng ưng rồi. Trước em k nghĩ là những nơi nhu cầu ở thật sẽ giảm mà giờ cũng bắt đầu tin rồi .

LeonLai

Xe hơi
Đúng là bắt đầu có giảm thật đấy các cụ. Em vẫn tìm mua Hoài Đức, cách đấy 1-2 tuần thì k mua nổi. Giờ tầm 1,5 tỷ là bắt đầu có mảnh ưng ưng rồi. Trước em k nghĩ là những nơi nhu cầu ở thật sẽ giảm mà giờ cũng bắt đầu tin rồi .
Quan trọng là tiền chỉ nằm trong 1 số % nhỏ dân số thôi, cầu thật nhưng k có tiền, hoặc giá quá khả năng chi trả thì cũng k gọi là cầu được. Giờ hết sóng đầu cơ đc đất thì k thanh khoản là đúng rồi. Đội có tiền thật cứ cầm tiền theo dõi thị trường đã

holland

Xe tăng
Đất cát gì tầm này nữa các cụ. Lặng thinh rồi CCCM, rất nhiều căn đã giảm giá sâu, một số căn sốt ảo chưa cập nhật lại giá phù hợp thôi, đợt trước hỏi mua thì kiêu quá, gần đây gọi lại chèo kéo hỏi thăm các kiểu.. :( :( :( !
nhiều khu đúng thế đó cụ, mình chỉ thấy chung cư là còn rao cao, chốt được không thì chưa biết. Giống bác hàng xóm nhà mình, có căn tập thể bán mãi không đc, để cho thuê, giờ lại muốn bán nhưng bảo phải 2,9-3 tỷ mới chốt. Gặp khách máu thì vào việc được luôn còn không lại để đó.

Lyquangdieu1

Xe tăng
nhiều khu đúng thế đó cụ, mình chỉ thấy chung cư là còn rao cao, chốt được không thì chưa biết. Giống bác hàng xóm nhà mình, có căn tập thể bán mãi không đc, để cho thuê, giờ lại muốn bán nhưng bảo phải 2,9-3 tỷ mới chốt. Gặp khách máu thì vào việc được luôn còn không lại để đó.
3ty là giá mong muốn của người bán, gặp em kêu 4ty, mấy tháng sau nói cắt lỗ còn 3,1ty

Trạng thái
Thớt đang đóng