[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrland1234

Xe tải
E cầm hơn triệu biden đây, trong tay k 1 cuốn sổ đỏ, nhà ở là đất các cụ chia, tháng trăm củ khoai tiền lãi, sống vô âu vô lo đây cụ có run j đâu nhỉ :)). Lắm cụ cứ lo hão cho ng cầm tiền dù mình chả có xu nào trong bank hay lắm cụ lo cho dân ôm đất dù mình chả có tấc đất trong ng. Cứ làm tn mình cảm thấy thoải mái là dc để ý deck j ai, sống cho mình mà :))
Anh nói thật lòng a đi. Có thật không buốt ruột không :))

FC Juventus

Xe buýt
Cụ có thể trích 1 bài được không?
Đây cụ. Em nghĩ bài này có giải thích.

longabo

Xe đạp
E cầm hơn triệu biden đây, trong tay k 1 cuốn sổ đỏ, nhà ở là đất các cụ chia, tháng trăm củ khoai tiền lãi, sống vô âu vô lo đây cụ có run j đâu nhỉ :)). Lắm cụ cứ lo hão cho ng cầm tiền dù mình chả có xu nào trong bank hay lắm cụ lo cho dân ôm đất dù mình chả có tấc đất trong ng. Cứ làm tn mình cảm thấy thoải mái là dc để ý deck j ai, sống cho mình mà :))
Lạ cái xã hội này cứ thik kể đất xog quy ra tiền. Tiền thì toàn tiền hơi có thanh khoản dc ko mà cứ kể đất. Nếu thừa tiền ko thèm quan tâm để đấy thì ko nói còn ko thì bds cũng chỉ là 1 kênh đầu tư. Mà đầu từ thì phải chốt lời dc ra tiền.

5banhxe

Xe điện
Đây cụ. Em nghĩ bài này có giải thích.

Họ viết là ko cho vay được vẫn phải huy động để giữ chân khách hàng và đảm bảo thanh khoản. Thế nào là đảm bảo thanh khoản? Nếu thừa tiền thì thanh khoản cao ngất trời, cần gì phải huy động thêm, phỏng cụ?

longabo

Xe đạp
Các ngân hàng bh hầu như đều hết room tín dụng. Kể cả vay sxkd cũng khó hơn trc chứ chưa cần nói đến bds.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vào thớt trao đổi/bình luận về tình BĐS mà nhiều cụ toàn nói chuyện bao đồng. Ông đang ôm đất chả bình hay đưa ra lý lẽ để chia sẻ, đánh giá tình hình BĐS hay BĐS mình cầm, mình ôm là tốt gì lại cứ bảo ông ôm tiền là dại với abc các kiểu. Ngược lại nhiều ông ôm tiền cũng thế, cứ ỷ ôi lo thay ông ôm đất. Chán kinh :))

Dangkhoa2409

Xe hơi
Các cụ cag cãi nhau em càng loạn
Thôi cứ 50_50 nọ kia cho chắc

FC Juventus

Xe buýt
Họ viết là ko cho vay được vẫn phải huy động để giữ chân khách hàng và đảm bảo thanh khoản. Thế nào là đảm bảo thanh khoản? Nếu thừa tiền thì thanh khoản cao ngất trời, cần gì phải huy động thêm, phỏng cụ?
Về bản chất em nghĩ ngân hàng có cần thì mới đi đua huy động vì họ là người đi đi kinh doanh. Nếu họ thật sự thừa hay không gặp vấn đề cơ cấu hay dự báo sắp tới không cho vay ra được/thừa thanh khoản là họ xả ngay cụ ạ.

Jiren198

Xe điện
Tầm này ô nào ôm đất thì cũng ôm rồi, muốn chạy cũng ko chạy đc rồi...ô nào ôm tiền cũng ôm rồi, đợi đc đến lúc lãi suất tăng rồi.. bây giờ ngồi chờ xem kết quả thôi.các cụ cãi nhau làm gì. .....các cụ ôm đất bây giờ đang tìm cách bán cho các cụ ôm tiền đúng chưa....hay là mua ko bao giờ bán.... .😆😆😆😆

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tầm này ô nào ôm đất thì cũng ôm rồi, muốn chạy cũng ko chạy đc rồi...ô nào ôm tiền cũng ôm rồi, đợi đc đến lúc lãi suất tăng rồi.. bây giờ ngồi chờ xem kết quả thôi.các cụ cãi nhau làm gì. .....các cụ ôm đất bây giờ đang tìm cách bán cho các cụ ôm tiền đúng chưa....hay là mua ko bao giờ bán.... .😆😆😆😆
Em nghiên cứu, săn hàng mấy tháng trời vừa xuống tiền ồ ạt mấy lô. Mua xong cũng có tý lãi nhưng giờ có vẻ chững rồi. Hy vọng chỗ mình chọn sớm phát triển ngon lành chứ để lâu nó đi ngang cho vài năm đã vỡ mồm nói gì giảm hả cụ, đấy là dự án tốt và toàn lô vip đấy ạ. Thôi kệ, nước đến đâu vén quần đến đó vậy ~o)

vanducdhbk

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
LS bắt đầu tăng, dự kiến còn tăng nữa, nghe bạn trong Ngân hàng nói vậy, nói chung đúng theo định hướng rồi, và có thời gian cho mọi người chuẩn bị, cả bên mua và bên bán

casauking

Xe tăng
NÓi chung em nghĩ các bác cứ lo sốt ruột là những bác mua nhà trong khoảng nửa năm trở lại đây thì sốt ruột thôi chứ người đã mua trong khoảng thời gian trên 1 năm thì em nghĩ ko ai sốt ruột cả :DÔng nào mua trên 1 năm thì giá nhà có xuống nữa ông bán đi vẫn là lãi so với giá lúc mua vào chứ đã bị lỗ tí nào đâu :D

Chết là chết ai nhảy vào đúng đỉnh từ đầu năm nay trở đi thôi :D Ngoài ra có nhiều ông cầm lắm nhà em thấy cứ phây phây ra chứ ko có lo lắng hay sốt ruột gì :D

Trongxanh2022

Xe buýt
NÓi chung em nghĩ các bác cứ lo sốt ruột là những bác mua nhà trong khoảng nửa năm trở lại đây thì sốt ruột thôi chứ người đã mua trong khoảng thời gian trên 1 năm thì em nghĩ ko ai sốt ruột cả :DÔng nào mua trên 1 năm thì giá nhà có xuống nữa ông bán đi vẫn là lãi so với giá lúc mua vào chứ đã bị lỗ tí nào đâu :D

Chết là chết ai nhảy vào đúng đỉnh từ đầu năm nay trở đi thôi :D Ngoài ra có nhiều ông cầm lắm nhà em thấy cứ phây phây ra chứ ko có lo lắng hay sốt ruột gì :D
Vấn đề trend đang lên có ông nào cầm mà ngồi yên đâu cụ. Vào rồi ra rồi vào với quy mô lớn hơn. :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF

Cụ nghĩ như thế thì mới chỉ là người tích cóp rồi có khoản tiền mua được mảnh đất/cái nhà thôi, chứ không phải dân đầu tư và dân đầu tư ai nghĩ thế. Không phải mua 1 năm hay 5 năm, không phải mới mua hay lỗ mới lo lắng đâu (dùng từ suốt ruột nó không bao hàm hết nghĩa và không đúng bản chất). Em mua có chỗ lãi cả vài chục tỷ vẫn chưa bán nay nó giảm 3-5 tỷ còn tiếc vã mồ hôi, có chỗ cách đây 3 tháng còn x4 lần đến giờ xuống tầm 15-20% cũng tiếc hùi hụi.

Đã là đầu tư BĐS mà ông nào vỗ ngực bảo tôi lãi nhiều, x2x3 mảnh này rồi, giờ có xuống thêm vài chục chục % cũng chẳng sợ rồi abc thì là dạng hô hào vớ vẩn, nói cho sang mồm kiểu bố đời thôi. Chả ông mẹ nào biết nó xuống hay còn xuống mà không bán cả, chả tính toán từng tý có điều không tính/không lường được được mới phải chịu thôi!

Nguyennhan89

Xe đạp
:)) cụ cầm trăm củ nhưng trong lòng vẫn run nhé. Ko được cãi
Cụ cho e cái lý do để run đi, tháng e lãi trăm củ, sxkd thêm vài trăm nữa thì có lý do để run k ạ.
Anh nói thật lòng a đi. Có thật không buốt ruột không :))
Sxkd còn mạnh, còn làm ra tiền thì sao phải buốt hả cụ.
Lạ cái xã hội này cứ thik kể đất xog quy ra tiền. Tiền thì toàn tiền hơi có thanh khoản dc ko mà cứ kể đất. Nếu thừa tiền ko thèm quan tâm để đấy thì ko nói còn ko thì bds cũng chỉ là 1 kênh đầu tư. Mà đầu từ thì phải chốt lời dc ra tiền.
Nên em mới bảo mình làm gì thấy thoải mái thì làm. Em k ôm đất vì với em đất chỉ để ở, trong các kênh đầu tư thì đơn giản e thấy mình mạnh về sxkd thì mình tập trung mảng mạnh của mình hơn là tốn time hại não vào các kênh đầu tư kia. Nhu cầu bds của e là có nhưng hiện tại chỉ để ở thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng