[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuyhtt

Xe tăng
Không liên quan BDS nhưng em thấy bên cụ có nhiều sản phẩm nội thất hay phết, có dịp nào cần em sẽ ủng hộ :D
KQ nhưng em cũng nghĩ như cụ :)).
Làm ăn buôn bán mà gáy to này... À mà thôi :)).

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Mấy chỗ cụ bán thế nào, ổn không ạ.
1 2 tháng nay khách vãn hẳn, giao dịch hầu như ko có ạ.
Tết giờ ng mua của e chỉ là tiêu dùng/để ở.
Cụ nào đang tìm nhà giờ này xuống tiền thì ngon hơn hồi ra Tết

Trongxanh2022

Xe buýt
1 2 tháng nay khách vãn hẳn, giao dịch hầu như ko có ạ.
Tết giờ ng mua của e chỉ là tiêu dùng/để ở.
Cụ nào đang tìm nhà giờ này xuống tiền thì ngon hơn hồi ra Tết
Em đang tìm cái lk để hạ cánh từ chung cư xuống mà giá vẫn ối giời lắm cụ :))

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Em đang tìm cái lk để hạ cánh từ chung cư xuống mà giá vẫn ối giời lắm cụ :))
Chưa có lý do gì để giảm đâu cụ, nhất là những khu đã thanh toán 100%, chủ nhà toàn tiền tươi ko vay. Chỗ khác giảm sâu (kiểu Đà Nẵng, Hội An... mấy năm qua dịch covid) hoặc khu mới có tiềm năng (VĐ 4 Hà Nội giá mềm), dòng tiền sang ấy thì mới bán chỗ cũ đi.

Trongxanh2022

Xe buýt
Chưa có lý do gì để giảm đâu cụ, nhất là những khu đã thanh toán 100%, chủ nhà toàn tiền tươi ko vay. Chỗ khác giảm sâu (kiểu Đà Nẵng, Hội An... mấy năm qua dịch covid) hoặc khu mới có tiềm năng (VĐ 4 Hà Nội giá mềm), dòng tiền sang ấy thì mới bán chỗ cũ đi.
Thị trường giờ vui phết nhỉ. Người bán rao giá kiểu bán được thì bán mua được thì mua.
Người mua thì cũng kệ chờ giảm vì giá quá cao.
Thế là tắc ị ;))

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Thị trường giờ vui phết nhỉ. Người bán rao giá kiểu bán được thì bán mua được thì mua.
Người mua thì cũng kệ chờ giảm vì giá quá cao.
Thế là tắc ị ;))
Giờ mà muốn giảm sâu cc mua lại mấy dự án theo tiến độ (Vin HY, Hinode...) sắp đến hạn đóng tiền hoặc sắp hết hỗ trợ ls 0% ấy.
1 phần thị trường xấu vì tín dụng bị siết, có những bank hết room cả năm 2022 luôn rồi.

thuyhtt

Xe tăng
Giờ mà muốn giảm sâu cc mua lại mấy dự án theo tiến độ (Vin HY, Hinode...) sắp đến hạn đóng tiền hoặc sắp hết hỗ trợ ls 0% ấy.
1 phần thị trường xấu vì tín dụng bị siết, có những bank hết room cả năm 2022 luôn rồi.
Hết lại cấp!
Các cụ bảo rồi: "Sòng phẳng, èo mie, sợ éo gì!"
(Em trích lời cụ trên cao, ko phải em nói ợ).

taiadau

Xe điện
Chuẩn rồi cụ. Tình hình trong NH dạo này nghe có vẻ cũng trầm nhỉ!
Em có ông bạn vừa chay marathon Quy Nhơn về bảo, chạy qua cầu sang bên kia đường to vãi cụ ạ, nhưng to nhất là quả dải phân cách giữa 2 chiều, khéo phải hơn 40m. NH, em xong sổ đỏ là mất trí nhớ tạm thời với nó rồi (dù sale có gạ lướt lát lúc đầu, nhưng chả bõ, tầm 200 củ, trừ thuế má/di chuyển chả được bao nhiêu), vì mục tiêu của em là tầm 2,3 năm. Em nghĩ với giá vào ~25 triệu/m2, cũng chả lo đu đỉnh, xác định khi nào nó 4x thì mới để ý, cơ bản là biển đẹp, tiềm năng và em thích :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em có ông bạn vừa chay marathon Quy Nhơn về bảo, chạy qua cầu sang bên kia đường to vãi cụ ạ, nhưng to nhất là quả dải phân cách giữa 2 chiều, khéo phải hơn 40m. NH, em xong sổ đỏ là mất trí nhớ tạm thời với nó rồi (dù sale có gạ lướt lát lúc đầu, nhưng chả bõ, tầm 200 củ, trừ thuế má/di chuyển chả được bao nhiêu), vì mục tiêu của em là tầm 2,3 năm. Em nghĩ với giá vào ~25 triệu/m2, cũng chả lo đu đỉnh, xác định khi nào nó 4x thì mới để ý, cơ bản là biển đẹp, tiềm năng và em thích :D
Cụ mua LK ah ? Em máu chó vừa làm mấy phát ODV trong đó vì kết cái đường 80m, hè 10m lại được xây 10 tầng. Còn sổ đỏ của em chắc mùa quýt vì muốn có sổ thì phải bỏ tiền xây cỡ ~ 5.000m2 sàn xây dựng :((

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ mua LK ah ? Em máu chó vừa làm mấy phát ODV trong đó vì kết cái đường 80m, hè 10m lại được xây 10 tầng. Còn sổ đỏ của em chắc mùa quýt vì muốn có sổ thì phải bỏ tiền xây cỡ ~ 5.000m2 sàn xây dựng :((
Xa xôi thế cụ anh :D. ODV là SH lâu dài ko cụ nhỉ?
Tiện ở HN e có mảnh 2700m2 đất, xây hơn 800m2 với 4000m2 sàn, 4.5 tầng + hầm, đường Trịnh Văn Bô to vật 40m, vỉa hè 10m,chắc hơn 60 tỏi 1 chút :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Xa xôi thế cụ anh :D. ODV là SH lâu dài ko cụ nhỉ?
Tiện ở HN e có mảnh 2700m2 đất, xây hơn 800m2 với 4000m2 sàn, 4.5 tầng + hầm, đường Trịnh Văn Bô to vật 40m, vỉa hè 10m,chắc hơn 60 tỏi 1 chút :D
Vâng đất ở lâu dài cụ ah. Cụ check inbox cho gửi em thông tin cụ thể cái kia với. Thanks!

taiadau

Xe điện
ODV thì toàn vị trí đẹp và phải xây mới ra sổ nhưng cũng ko bị ép thời hạn xây (?) nên cũng ko lo bị ép. Em đầu tư nhỏ, ko so được với cụ nên chơi LK thôi, cũng vừa tiền nhàn rỗi, 1 dang đầu tư ko chuyên nghiệp :) . Tóm lại xuống tiền rồi, mong khu này nó phát triển nhanh tí, thanh khoản tốt thì bước tiếp theo làm gì cũng dễ. Em nghĩ bán đảo Phương Mai rồi cũng như Cam Ranh thôi, biển khéo còn đẹp hơn,... cụ cứ chuẩn bị bao tải sẵn đi là vừa :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
ODV thì toàn vị trí đẹp và phải xây mới ra sổ nhưng cũng ko bị ép thời hạn xây (?) nên cũng ko lo bị ép. Em đầu tư nhỏ, ko so được với cụ nên chơi LK thôi, cũng vừa tiền nhàn rỗi, 1 dang đầu tư ko chuyên nghiệp :) . Tóm lại xuống tiền rồi, mong khu này nó phát triển nhanh tí, thanh khoản tốt thì bước tiếp theo làm gì cũng dễ. Em nghĩ bán đảo Phương Mai rồi cũng như Cam Ranh thôi, biển khéo còn đẹp hơn,... cụ cứ chuẩn bị bao tải sẵn đi là vừa :D
Vâng khu bán đảo Phương Mai này nó cũng có nét tương đồng với Bãi Dài Cam Ranh, cũng Sân Bay, Cảng Biển; cũng trục Kinh tế 19B như NTT, cũng bên biển bên đầm với hàng loạt Resort. Tuy nhiên xét về góc độ địa phương cũng như sự phát triển thì Bình Định chưa thể đọ được Khánh Hòa nhưng em đánh giá cao NH vì giá còn rẻ, lại là khu Kinh tế, có các khu công nghiệp và khả năng thu hút dân sẽ nhanh hơn, hơn nữa dân địa phương hiện hữu cũng đông hơn bên Bãi Dài Cam Ranh ~o)

kenlos

Xe tải
Cụ cho em xin thông tin chỗ này với nhé, em inbox cụ rồi đấy ạ.

Xu Hào

Xe tải
Mạn phép xin bác thông tin khu này nhé.

Xe Bao Hong

Xe tăng

Civ2011

Xe máy
e cũng đang quan tâm
Xin cụ thông tin vào ib
Thanks cụ

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

Trạng thái
Thớt đang đóng