[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nguyennhan89

Xe đạp
E k mong nó giảm chỉ mong nó đi ngang vài năm thôi :D

TrongHN

Xe tải
Em cầm rổ hứng đất rơi đáy, mãi chả thấy chỗ nào cccm ạ. Giá vẫn cao ngút ngát

veno

Xe tải
tầm thời gian nào có thể mua nhà nội thành được giá hợp lý cccm nhỉ
Cá nhân em nghĩ là từ giờ đến tháng 8, tháng 9. Còn thời điểm nào hợp lý nhất có khi cụ inbox hỏi cụ thanhtu chủ thớt này này, em tin là cụ ý đang chờ mua lại đấy :D

thanhtu7676

Xe tải
Mấy hôm trước em có gọi thử cho một cái tin rao bán từ giữa tháng 5, sau đó tháng 6 lại hạ giá tiếp mà vẫn chưa trôi, giá thấp hơn giá em bán 30%, cùng khu vực đất ngày trc em bán.hồi tháng 4

==> em hỏi thật mà cụ cứ vòng vo nhỉ, e chỉ hỏi cụ bán dc mảnh như nào giá bao nhiêu, và giá hiện tại những mảnh tương đương thôi, e cũng có đất và vẫn còn tiền, nghe ngóng để mua/ bán tiếp.
thế thì cụ xem lại các trang trước, hình e chụp các tin đăng bán, giá chỉ có 5-7/m2 triệu thôi, múc đi cụ sau đó 10 năm bán ko ai mua cụ ạ :D. Trên các groups bđs tin đăng nhan nhản luôn.

Em là người luôn theo sát diễn biến thị trường. Đợt rồi em ra hàng đúng đỉnh là do quan sát thị trường tốt, biết phân tích, có sự nhạy cảm + kết hợp với yếu tố kinh nghiệm
chẳng có may mắn nào ở đây cả cụ ạ

thanhtu7676

Xe tải
Cụ đang nói bên Hưng Yên hử, lãi suất nó tăng thêm phát nữa thì tụi đầu cơ dự án to bên Hưng Yên vỡ mẹt nhỉ
Hưng Yên thì đứt hẳn rồi cụ
không cần phải đoán già đoán non nữa, nhìn VIC với VHM rớt thảm là cụ đoán được rồi

Mà hinh như trước cụ chuyên buôn đất mạn Đông Mê Sóc thì phải?

phamthihuong

Xe đạp
vỡ rồi đấy , vỡ rồi mà
Sao k lo đi ôm đi lên đẫy cãi nhau làm gì
Nếu k đủ tiền ôm thì đi làm đi mà kiếm tiền mà ôm

thanhtu7676

Xe tải
Chưa bán là chưa lỗ "hold to die"
Tiền thịt, tiền cá mua đất cả đấy chử có phải vay bank mua đâu mà sợ, ôm làm của hồi môn cho con cháu luôn chứ sao lại không ăn nổi cơm :))
cụ lại làm em nhớ đến bài...Hold...Hold me to Die. I know this wont last forever. Hold me to die, before the morning takes you away.

và Mr Đờm nhái lại
Xin hãy ôm đất thật lòng, vì ngày mai anh chỉ biết ăn đất thay cơm mà thôi. Anh biết khi tàn bóng đêm, bình minh rồi sẽ mang anh về đất
cứ gọi là chết cười =))

quanghuy1288

Xe tải
thế thì cụ xem lại các trang trước, hình e chụp các tin đăng bán, giá chỉ có 5-7/m2 triệu thôi, múc đi cụ sau đó 10 năm bán ko ai mua cụ ạ :D. Trên các groups bđs tin đăng nhan nhản luôn.

Em là người luôn theo sát diễn biến thị trường. Đợt rồi em ra hàng đúng đỉnh là do quan sát thị trường tốt, biết phân tích, có sự nhạy cảm + kết hợp với yếu tố kinh nghiệm
chẳng có may mắn nào ở đây cả cụ ạ
Em vừa xem lại mấy bài của bác đầu thread, công nhận bác nhanh nhạy, cơ mà e đầu tư theo kiểu k bỏ trứng vào 1 giỏ nên đất tiềm năng vẫn ôm, và tiền mặt vẫn có kênh đầu tư ngon gấp vài lần gửi ngân hàng, nên chả có j phải lo cả :3

binh77

Xe tăng
Hưng Yên thì đứt hẳn rồi cụ
không cần phải đoán già đoán non nữa, nhìn VIC với VHM rớt thảm là cụ đoán được rồi

Mà hinh như trước cụ chuyên buôn đất mạn Đông Mê Sóc thì phải?
Em ko phải dân buôn, chỉ là tiết kiệm đc chút chút nên bỏ vào đất cát giữ tiền thui. Còn vị trị thì mỗi nơi chút xíu, Đông Mê Sóc cũng có, HY cũng có mừ đang hóng anh Hưng Yên sập để vào thêm mà tình hình này chắc sẽ đến sớm hơn kỳ vọng.

QuocTrung22

Xe đạp
cụ vay bank mà lãi suất vay = ls huy động + biên độ nhưng biên độ ko chốt bằng bao nhiêu á ?
Biên độ có con số cụ thể nhưng ko fix mà thay đổi tuỳ theo chính sách từng thời điểm của ngân hàng

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Biên độ có con số cụ thể nhưng ko fix mà thay đổi tuỳ theo chính sách từng thời điểm của ngân hàng
Lãi suất huy động thay đổi tùy thời điểm, mà biên độ lại cũng thay đổi nữa thì thành ra tận 2 biến số cơ à? Ngân hàng lạ nhỉ. Em tưởng khi ký hợp đồng thì biên độ sẽ fix, chỉ LSHĐ là chưa biết thôi chứ. Tất nhiên, nếu ký hợp đồng khác thì biên độ có thể khác, nhưng người vay phải biết trước biên độ chứ.

thanhtu7676

Xe tải
Em vừa xem lại mấy bài của bác đầu thread, công nhận bác nhanh nhạy, cơ mà e đầu tư theo kiểu k bỏ trứng vào 1 giỏ nên đất tiềm năng vẫn ôm, và tiền mặt vẫn có kênh đầu tư ngon gấp vài lần gửi ngân hàng, nên chả có j phải lo cả :3
cụ muốn có lãi thì giờ chỉ có 1 cửa thôi, mua đất nội đô sau đó xây nhà rồi bán cho ng có nhu cầu thực
còn lại đầu cơ giờ là ôm bom, đứt hết

Cụ Tổng nói đập dân đầu cơ, các cụ cứ nghĩ là nói đùa, cụ này trc giờ có bao giờ nói đùa?

Jiren198

Xe điện
cụ muốn có lãi thì giờ chỉ có 1 cửa thôi, mua đất nội đô sau đó xây nhà rồi bán cho ng có nhu cầu thực
còn lại đầu cơ giờ là ôm bom, đứt hết

Cụ Tổng nói đập dân đầu cơ, các cụ cứ nghĩ là nói đùa, cụ này trc giờ có bao giờ nói đùa?
Cụ tranh luận nhiệt tình quá, e lại phải vào bơm, các cụ off mua toàn tiền thịt thôi....ko sợ ôm bom đâu, cũng may các cụ ấy ko quyết định thị trường, không đất lại x3,5 lần nữa, hội quyết định thị trường đang nằm trong ngân hàng ý cụ

Tuệ Châu

Xe hơi
đất tầm này phải tăng đến 2050,các cụ ko phải lo,tầm này vẫn nóng lắm,lướt 1 lô làm ngay hơn tỷ tội gì,cứ mua thoải mái thôi. :D

thongnv

Xe điện
Nhà nội đô trong vành đai 3 vẫn tăng chóng mặt

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Thớt này đến bao nhiêu trang thì đất sập nhỉ? Chứ giờ nó vẫn cao quá!!!! Có vẻ toàn tiền tươi giữ đất không àh

casauking

Xe tăng

Nhà nội đô trong vành đai 3 vẫn tăng chóng mặt
Thì đất trong vđ3 nó chỉ có từng đó, nó ko đẻ đc thêm mà người thì ngày càng đông ra, nhu cầu mua ngày càng cao nên nó rất khó để giảm là điều dễ hiểu thôi bác.

thanhtu7676

Xe tải
Cụ tranh luận nhiệt tình quá, e lại phải vào bơm, các cụ off mua toàn tiền thịt thôi....ko sợ ôm bom đâu, cũng may các cụ ấy ko quyết định thị trường, không đất lại x3,5 lần nữa, hội quyết định thị trường đang nằm trong ngân hàng ý cụ
giờ lo thoát thân con chưa kịp nữa là đòi tăng giá, hão huyền, bong bóng bđs rõ như ban ngày mà vẫn cố chấp thì nói như câu nói cả xã hội vẫn nói "ngu thì chết chứ bệnh tật gì"
10 năm đất ko tăng đã là chết rồi, 10 năm đó tiền gửi ngân hàng hoặc đầu tư kinh doanh, thì nhân xx lần tiền lãi. Cộng với giá đất giảm nữa thì lỗ kép, đau hơn hoạn

thôi cứ để các cụ ôm đất tự thủ dâm vs nhau vậy :))

phamthihuong

Xe đạp
em thấy bài đăng của báo tuổi trẻ rất hay tổng hợp ý kiến của nhiều chuyên gia/ của cả người mua lẫn người bán để có cái nhìn đa chiều, các cụ tham khảo xem
giờ lo thoát thân con chưa kịp nữa là đòi tăng giá, hão huyền, bong bóng bđs rõ như ban ngày mà vẫn cố chấp thì nói như câu nói cả xã hội vẫn nói "ngu thì chết chứ bệnh tật gì"
10 năm đất ko tăng đã là chết rồi, 10 năm đó tiền gửi ngân hàng hoặc đầu tư kinh doanh, thì nhân xx lần tiền lãi. Cộng với giá đất giảm nữa thì lỗ kép, đau hơn hoạn

thôi cứ để các cụ ôm đất tự thủ dâm vs nhau vậy :))
Cảm ơn bác, ok bác để e mua thêm

Trạng thái
Thớt đang đóng