[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
E nhìn nhận theo góc độ thực tế, k kì vọng hay dìm hàng cụ ạ. Bên Hàn bds cũng đang cắm đầu mà cp chưa có cách xử lý. Tq tiềm lực rất mạnh mà vẫn chưa vực lên đc.
Nhưng cũng chưa để ông nào phá sản cụ ạ, với lại Vn so với Hàn, Trung giờ quá tầm, họ giàu hơn mình nhiều

magiczip031

Xe tải
Nhưng cũng chưa để ông nào phá sản cụ ạ, với lại Vn so với Hàn, Trung giờ quá tầm, họ giàu hơn mình nhiều
Năm nay vn phải trả nợ gần 300 nghìn tỉ. Vn bây giờ là nc thu nhập trung bình nên ls vay k còn ưu đãi, thả nổi. Với việc fed tăng ls thì chính phủ vn k đảm bảo cho khoản vay nước ngoài nào trong năm nay cả. Muốn thì vô cùng, công nhân muốn nhà sg, nvvp muốn nhà biệt phủ. Chính phủ k phải vạn năng, mục tiêu là bình ổn giá cả, tìm kiếm việc làm cho công nhân thất nghiệp. Phá sản ở mức độ cá nhân k lên báo cụ ạ, tất cả chỉ là những con số thống kê.

sieunhancutchan

Xe tăng
giảm nhẹ là mồm của cò và thực chất ko có giao dịch hoặc là mấy cụ đang kẹp đất do đu đọt đúng đỉnh tự an ủi nhau thôi, kiểu như chúng ta vẫn chưa xa bờ lắm, "nào mình cùng nhau đu đọt nhé, nào mình cùng gồng thật khỏe nhé" - giống nào mình cùng lên xe buýt nào mình cũng đi chơi nhé :))

mà cụ cũng k cần quan tâm em phán gì, vì em có thay đổi đc thị trường hay có thay đổi đc cuộc chơi đâu :D
CŨng tuỳ khu vực thôi bác, những chỗ bơm thổi ghê quá thì nó mất hẳn thanh khoản chứ trong nội đô thì nhà cửa vẫn mua bán bình thường, nó chỉ chậm hơn thôi chứ ko mất hẳn thanh khoản.
Mạn mỗ lao đợt tháng vừa rồi cũng có 1 căn 225m2 bán giá 38 tỷ, rao cái bán được luôn chứ ko phải kiểu rao mãi ko bán được. Nói chung chỗ nào mà ổn định, dân có nhu cầu mua cao thì bán vẫn ok thôi.

sieunhancutchan

Xe tăng
Năm nay vn phải trả nợ gần 300 nghìn tỉ. Vn bây giờ là nc thu nhập trung bình nên ls vay k còn ưu đãi, thả nổi. Với việc fed tăng ls thì chính phủ vn k đảm bảo cho khoản vay nước ngoài nào trong năm nay cả. Muốn thì vô cùng, công nhân muốn nhà sg, nvvp muốn nhà biệt phủ. Chính phủ k phải vạn năng, mục tiêu là bình ổn giá cả, tìm kiếm việc làm cho công nhân thất nghiệp. Phá sản ở mức độ cá nhân k lên báo cụ ạ, tất cả chỉ là những con số thống kê.
Thị trường nó sẽ tự quyết định thôi, ko cần cứu ai cả. Các khu đô thị ở xa, đất vùng ven đất tỉnh phân lô bán nền, đô thị nghỉ dưỡng bô lô ba la bơm thổi cho lắm, định giá quá cao thì tự chết chả cần ai cứu. Các khu vực nội đô nhu cầu ở thực cao thì sẽ giữ giá, tăng giá lên. Quy luật thị trường sẽ tự điều chỉnh cán cân cung cầu.

NÓi chung cũng nên xác định luôn là đất nội đô thì nó ko có giảm giá nhiều nữa đâu, người ta ko đầu tư được vào đất vùng ven nữa thì người ta sẽ tìm cách chuyển về đầu tư vào đất nội đô, tỷ suất lợi nhuận có thể thấp hơn đất vùng ven nhưng nó an toàn và chắc chắn hơn rất nhiều. Đất nội đô nó chỉ có vậy, người này ko mua thì người khác mua, bảo nó giảm giá để rẻ đi như đất bơm thổi là điều rất khó. Không cứu đất bơm thổi đồng nghĩa với việc đất nội đô sẽ ngày càng tăng giá lên.

Chỉnh sửa cuối:

X9LT

Xe máy
Các cụ cứ ngồi phân tích vi mô và vĩ mô các kiểu, chờ chung cư xuống giá đi rồi hãy mua :)

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
CŨng tuỳ khu vực thôi bác, những chỗ bơm thổi ghê quá thì nó mất hẳn thanh khoản chứ trong nội đô thì nhà cửa vẫn mua bán bình thường, nó chỉ chậm hơn thôi chứ ko mất hẳn thanh khoản.
Mạn mỗ lao đợt tháng vừa rồi cũng có 1 căn 225m2 bán giá 38 tỷ, rao cái bán được luôn chứ ko phải kiểu rao mãi ko bán được. Nói chung chỗ nào mà ổn định, dân có nhu cầu mua cao thì bán vẫn ok thôi.
cụ ko thể lấy 1-2 căn để áp giá cho cả thị trường chung mênh mông được, nếu có nó cũng chẳng nói lên gì và cũng chẳng đại diện cho tình hình bđs hiện nay
mà có khi căn đó cũng là cò mồi, làm cái cọc ảo mua bán như thật rồi tung lên mạng
trò này diễn nhiều lắm rồi cụ

sieunhancutchan

Xe tăng
cụ ko thể lấy 1-2 căn để áp giá cho cả thị trường chung mênh mông được, nếu có nó cũng chẳng nói lên gì và cũng chẳng đại diện cho tình hình bđs hiện nay
mà có khi căn đó cũng là cò mồi, làm cái cọc ảo mua bán như thật rồi tung lên mạng
Đọc comment xong em cũng hiểu phần nào khả năng đánh giá thị trường của bác rồi, thôi em không tranh luận nhiều. Mọi người ở trên phản biện bác là cũng có lí do cả thôi :D

thudoll88

Xe tăng
Cái cụ này ăn nói đuối lý thật. Tất nhiên thị trường bất động sản rất mênh mông nói nhiều phân khúc mà cụ phán như đúng rồi. Nói nhanh cho nó vuông chỗ nào nhất là khu vực nội đô nhu cầu ở thật vẫn giao dịch thanh khoản rất bình thường chứ không phải như cụ nói là chỗ nào cũng sập với cả giảm giá hết đâu nhé. Khu mỗ lao trăm 7 trăm 8 1 mét vẫn trôi bình thường

thudoll88

Xe tăng
Cụ áp đặt cho cả thị trường. Nói như cụ thì thôi coi như chẳng có Bất cứ một giao dịch mua bán nào liên quan đến bất động sản nữa. Người ta ko cần nhà để ở nữa đất đai vô giá trị hết à

Bán đất ăn dần

Xì hơi lốp
Các bạn môi giới còn có chiêu tung hứng thế này : vờ đặt cọc mua với giá cao - chủ nhà (cũng thuộc team) bẻ cọc nhưng không giả lại tiền đặt cọc - 2 bên lôi nhau ra kiện cáo (thực ra là giả vờ thôi) để mọi người nhìn vào lập mặt bằng giá mới. ;))

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Các bạn môi giới còn có chiêu tung hứng thế này : vờ đặt cọc mua với giá cao - chủ nhà (cũng thuộc team) bẻ cọc nhưng không giả lại tiền đặt cọc - 2 bên lôi nhau ra kiện cáo (thực ra là giả vờ thôi) để mọi người nhìn vào lập mặt bằng giá mới. ;))
cò đất ở đâu mà thông minh thế cụ ?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ áp đặt cho cả thị trường. Nói như cụ thì thôi coi như chẳng có Bất cứ một giao dịch mua bán nào liên quan đến bất động sản nữa. Người ta ko cần nhà để ở nữa đất đai vô giá trị hết à
toàn anh em cò vào chém vui với nhau ý mà cụ, có suy nghĩ gì đâu :))

sieunhancutchan

Xe tăng
toàn anh em cò vào chém vui với nhau ý mà cụ, có suy nghĩ gì đâu :))
Nhiều thành phần tiền thì ko có nên cứ nghĩ ở ngoài kia bđs sụp, giá giảm mạnh ko chỗ nào bán được hết ý mà. Chỗ nào bán đc thì quy chụp là cò giả vờ tạo giao dịch ảo. Nói chung cũng chỉ để thoả mãn cái tư tưởng muốn kéo tất cả mọi người ngoài xã hội xuống ngang với mình thôi.

Ông ở trên kia ko có tiền để mua ko có nghĩa là ngoài kia tất cả mọi người không ai có tiền để mua nhà như ông ý.

Giá nhà nội đô những khu đã phát triển xong cơ sở hạ tầng, dân ở đông vui thì chỉ cần ko ngáo quá, vượt cao hơn giá chung của khu vực thì người ta vẫn mua ầm ầm. Ai đang nghèo thì vẫn nghèo mà ai đang giàu thì vẫn cứ giàu. Nhiều khi người mua chả phải ai xa lạ mà chính là người ở cùng khu sang mua thêm 1 căn cho con/cháu vủa họ.

Mạn mỗ lao giá 170tr/m2 mà kêu ko bán đc cò phải làm trò tung hứng ảo thì đúng là chưa cầm tiền đi mua nhà chả biết giá ngoài thị trường nó như thế nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều thành phần tiền thì ko có nên cứ nghĩ ở ngoài kia bđs sụp, giá giảm mạnh ko chỗ nào bán được hết ý mà. Chỗ nào bán đc thì quy chụp là cò giả vờ tạo giao dịch ảo. Nói chung cũng chỉ để thoả mãn cái tư tưởng muốn kéo tất cả mọi người ngoài xã hội xuống ngang với mình thôi.

Ông ở trên kia ko có tiền để mua ko có nghĩa là ngoài kia tất cả mọi người không ai có tiền để mua nhà như ông ý.

Giá nhà nội đô những khu đã phát triển xong cơ sở hạ tầng, dân ở đông vui thì chỉ cần ko ngáo quá, vượt cao hơn giá chung của khu vực thì người ta vẫn mua ầm ầm. Ai đang nghèo thì vẫn nghèo mà ai đang giàu thì vẫn cứ giàu.

Mạn mỗ lao giá 170tr/m2 mà kêu ko bán đc cò phải làm trò tung hứng ảo thì đúng là chưa cầm tiền đi mua nhà chả biết giá ngoài thị trường nó như thế nào cả.
ai cũng hiểu mà cụ chỉ có mấy ông từng lướt sóng, bị úp bô giờ lên kêu ca thôi ))
bản thân tiêu đề và ông chủ thớt đã nói là : Em vừa nhận cọc 100 củ xong, nhẹ cả người. Mảnh của em rao mấy tháng nay chưa trôi, đợt này thị trường nóng sốt thì mới trôi được. Mảnh này e mua năm ngoái, lời được hơn 60% thôi, ko ăn được nhiều x2, x3 tài khoản như nhiều cụ nói ở trên này, có lẽ em kém tài mà cũng có thể là lộc của em cũng chỉ được có vậy . thì rõ là thớt của mấy ông đu đất rồi .

Chỉnh sửa cuối:

BìnhMinh89

Xe tăng
Đợt này thông tin làm vành đai 4 ầm ầm như thế mà vẫn giảm mạnh là sao nhỉ, không biết đông mê sóc có có ntn không...

hungtom11

Xe tải

Giá nhà nội đô những khu đã phát triển xong cơ sở hạ tầng, dân ở đông vui thì chỉ cần ko ngáo quá, vượt cao hơn giá chung của khu vực thì người ta vẫn mua ầm ầm. Ai đang nghèo thì vẫn nghèo mà ai đang giàu thì vẫn cứ giàu. Nhiều khi người mua chả phải ai xa lạ mà chính là người ở cùng khu sang mua thêm 1 căn cho con/cháu vủa họ.

Đoạn nào mỗ lao mà rẻ vậy cụ?

Chỉnh sửa cuối:

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này thông tin làm vành đai 4 ầm ầm như thế mà vẫn giảm mạnh là sao nhỉ, không biết đông mê sóc có có ntn không...
Lên báo mà hỏi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng