Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

halogelcar

Xe buýt

duymanh911

Xe buýt
Cho e hỏi e mới tậu e corona 1989 nkhau. Giờ e muốn độ nó đẹp đẹp 1 tý để đi nhưng ko biết làm những j. Mong bác chỉ giáo, có hình ảnh càng tốt ah. Tiện thể cho e hỏi nơi bán phụ tùng cũ cua dòng xe này với ah

Ngọc Lan

Xe đạp
Cụ mang xe qua các đại lý chính hãng kiểm tra, nếu đúng là do lỗi của nhà sản xuất thì cụ sẽ được thay miễn phí cụ ạ.
Xe em hôm thay acqui do tháo ra chờ lâu quá nên bị mất garanti. Anh bạn em nói vệ sinh cổ hút hoặc chạy ổn định 1 vài giờ tự nó sẽ nhớ lại đc
Giờ garanti đã tự hồi lại, nhưng em cảm giác nó hơi cao khi mới khởi động (1.200v/p) và hơi thấp khi đã ổn định (khoảng 600v/p)
Bác cho hỏi vệ sinh cổ hút xe altis 2010 1.8AT có khắc phục đc ko, làm trong hãng mất khoảng bao lâu và giá cả hết bao nhiêu ạ? từ hồi mua đến nay chưa vệ sinh cổ hút bao giờ, hix
Tks bác

Tinhcost22

Xe máy
Giúp e vơi
Chào các cụ e mới đi xe nên ko biết nhiều mong các cụ Chia sẻ. Chả là xe của em ko hiểu sao dạo này cứ bắt đầu khởi hành là vào số rất khó và dai, nhưng lắc một lúc là vào đc, nghe tiếng kêu cạch nhưng đi trên đường thi vào bình thường. Dừng lại nhả côn về 0 xong đạp côn lại vào khó như bị mắc cái gì ý đi e đi ra gara họ thay tổng côn, thay dầu số r mà vẫn thê chán quá tiền mất mà tật vẫn the. E ở sơn tây toàn gara lởm khởm sửa hỏng thêm xe em vios limo 2007 mong các cụ tư vấn bệnh j vàchỉ cho e gara uy tín để e đưa vợ 2 xuống hà nội khám chữa với

Tinhcost22

Xe máy
Giúp e vơi
Chào các cụ e mới đi xe nên ko biết nhiều mong các cụ Chia sẻ. Chả là xe của em ko hiểu sao dạo này cứ bắt đầu khởi hành là vào số rất khó và dai, nhưng lắc một lúc là vào đc, nghe tiếng kêu cạch nhưng đi trên đường thi vào bình thường. Dừng lại nhả côn về 0 xong đạp côn lại vào khó như bị mắc cái gì ý đi e đi ra gara họ thay tổng côn, thay dầu số r mà vẫn thê chán quá tiền mất mà tật vẫn the. E ở sơn tây toàn gara lởm khởm sửa hỏng thêm xe em vios limo 2007 mong các cụ tư vấn bệnh j vàchỉ cho e gara uy tín để e đưa vợ 2 xuống hà nội khám chữa với

chienkda

Xe tải
Chào cụ, E hỏi cụ chút:
Xe E là Zace 2002, khi E đi lên dốc (ga lên) thì xe có tiếng ù ù không biết là lý do gì? và sử lý thế nào?
Cụ cho E hỏi nếu bảo dưỡng cấp độ 40K Km thì kinh phí khoảng bao nhiêu?
E cảm ơn cụ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Giúp e vơi
Chào cụ, nghe cụ kể thì bệnh của xe cụ khá là phức tạp, cụ nên mang xe qua các đại lý chính hãng để kiểm tra tìm hiểu rõ nguyên nhân cụ ạ

hello0033

Đi bộ
Chào cụ
E mới lấy cam ly 2016, 2.5G, cụ hướng dẫn giúp cách điều chỉnh âm thanh. Cách cài đặt mở khoá cửa tự động và cụ tư vẫn luôn xem lắp thêm được phụ kiện gì mà không phải đục đẽo gì xe cả. Thanks cụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chào cụ
E mới lấy cam ly 2016, 2.5G, cụ hướng dẫn giúp cách điều chỉnh âm thanh. Cách cài đặt mở khoá cửa tự động và cụ tư vẫn luôn xem lắp thêm được phụ kiện gì mà không phải đục đẽo gì xe cả. Thanks cụ
Chào cụ, điều chỉnh âm thanh cụ có thể điều chỉnh ở núm vặn trên màn hình DVD hoặc các phím bấm trên vô lăng của cụ. Về mở khóa cửa thì cụ dùng điều khiển từ xa. Cụ tham khảo thêm trong sách hướng dẫn sử dụng xe đi theo xe của cụ trong đó viết khá đầy đủ cụ à. Còn về phụ kiện, bên em có cung cấp 1 số phụ kiên như: Chắn nắng sườn xe, Ốp trang trí gương chiếu hậu, Ốp hướng gió nóc khoang hành lý, Ốp sườn xe mạ Crom, Ốp hướng gió sườn trái phải, Ốp hướng gió cản trước, Ốp hướng gió sau.

hello0033

Đi bộ
Mình hỏi là điều chỉnh Bass và treble mà vì tìm mãi không thấy chỗ nào. Còn cửa thì thông thường tắt máy thì khoá tự mở, hoặc gạt số về P là tự mở, nhưng ở 2.5G toàn mở thủ công

Xe em hôm thay acqui do tháo ra chờ lâu quá nên bị mất garanti. Anh bạn em nói vệ sinh cổ hút hoặc chạy ổn định 1 vài giờ tự nó sẽ nhớ lại đc
Giờ garanti đã tự hồi lại, nhưng em cảm giác nó hơi cao khi mới khởi động (1.200v/p) và hơi thấp khi đã ổn định (khoảng 600v/p)
Bác cho hỏi vệ sinh cổ hút xe altis 2010 1.8AT có khắc phục đc ko, làm trong hãng mất khoảng bao lâu và giá cả hết bao nhiêu ạ? từ hồi mua đến nay chưa vệ sinh cổ hút bao giờ, hix
Tks bác
Cụ thay ắc quy hoặc bugi xong bắt buộc phải vệ sinh cổ hút bướm ga do mình ngắt nguồn của hệ thống điều khiển bướm ga điện tử. Ngoài ra cũng phải cài đặt lại giờ, kênh đài. Thời gian thì mất khoảng 15 phút, rổ giá cũng hợp lý cụ ak. Ngoài ra thì thường cụ chạy được 40,000 km cũng cần vệ sinh do bám nhiều muội than

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Mình hỏi là điều chỉnh Bass và treble mà vì tìm mãi không thấy chỗ nào. Còn cửa thì thông thường tắt máy thì khoá tự mở, hoặc gạt số về P là tự mở, nhưng ở 2.5G toàn mở thủ công
Chào cụ, thế mà cụ không nói rõ, đầu tiên cụ ấn Menu (cho nó ra màn hình chính) -> Audio(ra FM: Presets)-> Sound(góc phải dưới cùng màn hình) thế là ra Bass với Treble cho cụ tha hồ chỉnh.
Còn khóa cửa tự động thì có 2 chế độ cụ ạ:
1. Khóa cửa theo tốc độ: Khi xe cụ đi tốc độ từ 30km/h trở lên thì xe của cụ sẽ tự động khóa cửa lại, khi dừng lại thì cụ vẫn phải mở cửa bằng tay (khả năng là xe của cụ đang ở chế độ này).
2. Khóa cửa theo vị trí cần số P: Khi cụ chuyển cần số ra khỏi vị trí P thì cửa sẽ tự động khóa lại, còn khi chuyển về cần số về P thì cửa sẽ tự động mở.
Cụ có thể mang xe qua các đại lý chính hãng để họ cài đặt cho cụ ở chế độ 2 cụ nhé.

Ti va Jerry

Xe đạp
Em đang đi công tác xe bị hỏng còi, em nhờ các cụ hướng dẫn cho em cách thay còi với ạ. Xe em vios 2009. Em cảm ơn các cụ

Anvn11

Xe tải
Cụ chu cho e hoi gia camry 2.0e hiện tại va thoi gian giao xe, e cần tt sóm để lấy cho Cty nhé. Cám on cụ

Boomsky195

Đi bộ
bác cho em hỏi. em lấy con fortuner bản 2015. khi bật nhạc cắm usb vào nghe bình thường. những mỗi lần khi đang đi mà nhấn còi thì nó lại bị nhấy sang AUX ( tình trạng này thình thoảng mới bị nhưng rất ức chế. em nghĩ nó bị chập còi. bác cho em ý kiến xem nên sửa thế nào ạ

Manucian_ele

Xe hơi
Các cụ ơi cho em hỏi với, prado máy dầu tầm đời 2006 có đc trang bị abs ko ạ? Em đang muốn mua một cái máy dầu, nhưng xem đến cái thứ hai đều ko đc trang bị abs ạ!