Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

MinhLeNgoc

Đi bộ
Cụ xem có phải bị ở ống bô không bầu giảm thanh bị hỏng xe em cũng đang bị như vậy đây vios đời 2009

trinhngocha1983

Xe đạp
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Chào cụ,
Yaris HB 2008 Nhật xuất trung đông:
Vào cua có hiện tượng văng đít, nếu đi 1 mình cảm giác đít hơi tròng trành. Vậy nguyên nhân là gì và cách khắc phục.
Cảm ơn cụ

phamdunglcu

Xe đạp
Cụ nào cho em hỏi với. Toy foruner v 2014 thay dầu máy thường là mấy lit ạ.

Hoatrudu

Đi bộ
Anh cho em hỏi, dùng nước rửa xe nào tốt cho xe nhỉ? Dùng nước rửa bát đc không ?

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Cụ cho em hỏi các cấp độ bảo dưỡng từ 2 vạn đến 10 vạn của prado 2015 nhập Nhật. Phụ tùng cần thay thế những gì? Dầu mỡ các loại ra sao ạ? Thanks cụ!

hoangthuy

Xe máy
Cụ cho em hỏi: Xe của em là yaris sedan 2008 AT, thời gian gần đây khi em đạp ga tăng tốc thì có tiếng lách cách rất nhỏ như xe số sàn chạy ép số. Nhưng tiếng kêu của nó rất nhỏ. Cụ có thể cho em biết xe của em bị hiện tượng gì không ạ? EM cám ơn Cụ nhiều.
Cụ mời cafe đi 5 phút là ok

autojp.vn

Xe tải
Cụ cho em hỏi các cấp độ bảo dưỡng từ 2 vạn đến 10 vạn của prado 2015 nhập Nhật. Phụ tùng cần thay thế những gì? Dầu mỡ các loại ra sao ạ? Thanks cụ!
Anh cần phụ tùng gì zalo em báo giá cho nhé. Em Dũng 0902221691 chuyên đồ toyota và lexus. Trang web bên em http://autojp.vn

hoangthuy

Xe máy
Hôm trước em ra chỗ cụ Nam Vũ để mổ tim qua đường miệng cho vợ 2. Thời gian sử lý hết hơn 1h, giờ ngon choét rồi cụ ạ:)
Bên nam vũ họ sử lý thế nào để hết tiếng lách cách nho nhỏ ấy vậy cụ. Cụ có thể mô tả lại cho đc không

hoangthuy

Xe máy
Vệ sinh buồng đốt Cụ ạ.
Chúc Mừng cho Cụ là xe đã hết tiếng lách cách, Nhưng kg phải là vệ sinh buồng đốt mà hết tiếng đó đâu, Buồng Đốt động cơ về nguyên lý là không gây tiếng ồn khi không có dấu hiệu tổn thương hỏng hóc hay két bẩn, nó chỉ làm giảm hiệu năng một phần do quá trình vận hành lâu năm, Hẳn là họ còn có 1 động tác vệ sinh nữa mà cụ không biết đấy thôi

Các cụ cho e hỏi xe e vios 15 đi đc 8v xe bị hiện tường chòng chành cứ đáng lái là chành xe và đi chậm đường xấu cũng chành xe, ôm bó cua tốc độ khoảng 50 trở lên cảm giác như sắp lật xe
Đi đường đẹp tốc chậm thì ko phát hiện đc gì nếu ko quen xe
Xe e đã test thay thụt chước
Thay đôi lò so giảm sóc sau
Lắp bộ đệm giảm chấn
Nhưng hiện trạng xe ko thay đổi gì.
Và đặc biệt có xe của đứa e cũng kiểu giống như e, xe e nó vios 2016
Đã lắp 4 lốp mít mới
Thay 4 thụt( 2 thụt sau thay ở toy mĩ đình),và 2 lò so giảm sóc sau giống e
Thay 2 càng A ,2 rotuyn cân bằng , ốp cao su cân bằng , thay má phanh rồi tiện láng, rồi vệ sinh sạch sẽ ( thay chỗ cụ lê văn tạch )
Xe bệnh vẫn vậy, và quyết định thay côn và bàn ép, nhưng bệnh vẫn vậy, thay thêm 2 cái bát bèo chước.
Hiện tại xe của 2 thằng e vẫn chưa khắc phục đc bệnh, bọn e rất mong các cao nhân va vào bệnh này rồi thì chỉ giáo giúp bọn e

maichuyenanh

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi xe e vios 15 đi đc 8v xe bị hiện tường chòng chành cứ đáng lái là chành xe và đi chậm đường xấu cũng chành xe, ôm bó cua tốc độ khoảng 50 trở lên cảm giác như sắp lật xe
Đi đường đẹp tốc chậm thì ko phát hiện đc gì nếu ko quen xe
Xe e đã test thay thụt chước
Thay đôi lò so giảm sóc sau
Lắp bộ đệm giảm chấn
Nhưng hiện trạng xe ko thay đổi gì.
Và đặc biệt có xe của đứa e cũng kiểu giống như e, xe e nó vios 2016
Đã lắp 4 lốp mít mới
Thay 4 thụt( 2 thụt sau thay ở toy mĩ đình),và 2 lò so giảm sóc sau giống e
Thay 2 càng A ,2 rotuyn cân bằng , ốp cao su cân bằng , thay má phanh rồi tiện láng, rồi vệ sinh sạch sẽ ( thay chỗ cụ lê văn tạch )
Xe bệnh vẫn vậy, và quyết định thay côn và bàn ép, nhưng bệnh vẫn vậy, thay thêm 2 cái bát bèo chước.
Hiện tại xe của 2 thằng e vẫn chưa khắc phục đc bệnh, bọn e rất mong các cao nhân va vào bệnh này rồi thì chỉ giáo giúp bọn e
Xe các cụ 2015, 2016 mà đã thế à. Hóng cách xử lý của các cụ. Xe e altis 2009 trước e cũng thấy khó chịu kiểu như trên, vào toy hoàn kiếm và mỹ đình bảo không sao. Sau tự thay 1 loạt giảm xóc trước sau, bát bèo, càng A, lò so trước, trụ đứng, thăng bằng, các loại cao su, 4 lốp mít. Hiện em đã thay lại từ lốp mit sang bs thì đi đỡ mềm, chắc xe hơn, chỉ còn hơi lổn nhổn 2 bên đằng trước ko đều. Đang nghi 2 giảm xóc trước không tốt, yếu (trong mấy năm 1 lần thay của em là công nông trên này, 1 lần thay htauto) -> chắc cần loại xin (đắt gấp 3) hoặc thử sang tự tìm mua phân phối hãng trực tiếp như Tokico xem thế nào, có cụ nào có kinh nghiệm thay giảm xóc ngoài mà thấy kém, yếu thì vào tư vấn thêm cho em có động lực đầu tư nốt. Ngoài ra, xe em bánh trước bên lái đạp phanh cũng hơi kêu có phải do má phanh không các cụ. Giá má phanh chính hãng tầm bn

Chỉnh sửa cuối:

Spring is me

Xe tải
Website
nhabaoquandoi.blogtiengviet.net
Xin hỏi cụ chút. Xe tôi ViOs G, để bãi 1 tuần không đi, nay vào, lái mà mùi xăng trong xe quá, vậy có phải hở, rò xăng ở đâu không?

autojp.vn

Xe tải
Xe các cụ 2015, 2016 mà đã thế à. Hóng cách xử lý của các cụ. Xe e altis 2009 trước e cũng thấy khó chịu kiểu như trên, vào toy hoàn kiếm và mỹ đình bảo không sao. Sau tự thay 1 loạt giảm xóc trước sau, bát bèo, càng A, lò so trước, trụ đứng, thăng bằng, các loại cao su, 4 lốp mít. Hiện em đã thay lại từ lốp mit sang bs thì đi đỡ mềm, chắc xe hơn, chỉ còn hơi lổn nhổn 2 bên đằng trước ko đều. Đang nghi 2 giảm xóc trước không tốt, yếu (trong mấy năm 1 lần thay của em là công nông trên này, 1 lần thay htauto) -> chắc cần loại xin (đắt gấp 3) hoặc thử sang tự tìm mua phân phối hãng trực tiếp như Tokico xem thế nào, có cụ nào có kinh nghiệm thay giảm xóc ngoài mà thấy kém, yếu thì vào tư vấn thêm cho em có động lực đầu tư nốt. Ngoài ra, xe em bánh trước bên lái đạp phanh cũng hơi kêu có phải do má phanh không các cụ. Giá má phanh chính hãng tầm bn
Cụ cần phụ tùng gì cứ zalo em . 0902221691 em Dũng chuyên đồ toyota và lexus. Đảm bảo hàng chính hãng mà giá thì rẻ hơn nhiều
Trang web bên em : http://autojp.vn

Chúc Mừng cho Cụ là xe đã hết tiếng lách cách, Nhưng kg phải là vệ sinh buồng đốt mà hết tiếng đó đâu, Buồng Đốt động cơ về nguyên lý là không gây tiếng ồn khi không có dấu hiệu tổn thương hỏng hóc hay két bẩn, nó chỉ làm giảm hiệu năng một phần do quá trình vận hành lâu năm, Hẳn là họ còn có 1 động tác vệ sinh nữa mà cụ không biết đấy thôi
Em chỉ làm mỗi vệ sinh buồng đốt. Cụ Nam Vũ giải thích với em: Do xe chạy lâu, chất lượng nhiên liêu của VN không tốt nên bị muội bám nhiều lên bề mặt pitong, buồng đốt, xupap. Lượng muội này làm giảm thể tích buồng đốt, làm tăng tỷ số nén trong buồng đốt gây nên hiện tượng kích nổ, giảm hiệu năng. Từ nguyên nhân đó, khi ta chạy xe đến một vòng tua nào đó (khoảng 1700 - 2000 v/ph) sẽ có tiếng lách cách trong động cơ. Em thấy cụ Nam Vũ giải thích như thế rất hợp lý => E quyết định làm luôn. Kết quả là hết tiếng lách cách và chân ga rất nhạy Cụ ạ. Em chỉ là khách hàng và thấy kết quả tốt. Em không PR gì cho Cụ Nam Vũ đâu nhé:)

hoangthuy

Xe máy
Các cụ cho em hỏi con Camry 3.0 bị hiện tượng thỉnh thoảng khi khởi động máy,vào số D nhưng nó không chạy ngay. Phải nổ máy một hồi lâu hoặc ga to vòng tua trên 2000 thì mới vào số và chạy được. Em đã thay tấm lọc dầu hộp số mà vẫn bị. Rất mong được sự giúp đỡ của cccm. Xin cảm ơn
xe cụ 3.0 là loại xe khỏe, vào số không cần ga cũng bon rồi. Tôi nghĩ cảm biến hộp số của cụ đang kg ổn, Cụ nên ra Gara nào có Phần mềm test họ kiểm tra sơ bộ xem có báo lỗi không

Nguyễn Tài Long

Xe đạp
May quá đang bối rối thì gặp đc cụ. Cho em hỏi xe em vios 2011 số tay thi thoảng có 3 tiếng kêu: tít rồi ngừng khoảng 20 giây rồi kêu 2 tiếng tít tít vậy là em nó bệnh gì hả cụ?