Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

Bí thư

Xe hơi
Cụ cho hỏi giá reset hoặc vệ sinh cổ hút do mất garanty vì tháo acquy quá lâu trong hãng mất bao tiền ợ?
Nếu tự làm để đặt lại garanty thì có những cách nào ngon bổ rẻ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho hỏi giá reset hoặc vệ sinh cổ hút do mất garanty vì tháo acquy quá lâu trong hãng mất bao tiền ợ?
Nếu tự làm để đặt lại garanty thì có những cách nào ngon bổ rẻ?
Dạ giá là hai trăm hai cụ ạ, hiện tại trong hãng chỉ có 1 cách là vệ sinh họng hút rồi kiểm tra lại thôi cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

Bobaoanh

Xe đạp
Cụ kiểm tra lại giúp em nếu là xe trợ lực thuỷ lực thì xem có bị rò rỉ dầu trợ lực lái, vơi dầu trợ lực lái ( trong khoang động cơ) hay không, còn nếu là trợ lực điện thì cần kiểm tra trực tiếp. Đồng thời cụ kiểm tra trên màn hình táp lô xem có hiện cảnh báo nào hay không, nếu có cần cắm máy chẩn đoán kiểm tra cụ thể cụ nhé.
Cảm ơn cụ chủ nhiều xe em như bệnh âm vậy mấy ngày nay thì bt có mang kiểm tra thì chú thợ lên lắc vô lăng hồi nói bt(màn hình kg thấy hiện báo lỗi gì)

hunglomo

Xe tải
cụ chủ vui lòng cho hỏi ghế lái camry cứ kẽo kẹt như trõng tre có khắc phục được không ah?

viethung7404

Xe tải
[QUOTE"TOYOTA MYDINH, post: 26028557, member: 333441"]Cụ có thể mô tả rõ hơn là vị trí tiếng ù ở đâu không ạ. Bởi âm thanh trên xe có rất nhiều nguyên nhân: từ dây curoa, xu páp, từ lốp, bi moay ơ, ống xả...Trường hợp đi trên đường có tiếng ù lớn thông thường nguyên nhân là do lốp mòn không đều, cần cân bằng động lại 4 bánh xe, thêm nữa là đo chỉnh lại góc đặt độ chụm bánh xe để tránh lốp mòn lệch quá nhiều, nguyên nhân thứ 2 là do bi moay ơ, sau quá trình sử dụng nước và bụi bặm bám vào ổ bi gây tình trạng khô dầu, rỉ sét, bi không còn hoạt động linh hoạt như trước sẽ gây tiếng hú lớn khi chạy với vận tốc cao. Còn trường hơp đỗ xe tại chỗ có tiếng ù thì cụ kiểm tra lại dây curoa xem có bị chùng bị rão hay lão hoá không. Ngoài ra cũng nên kiểm tra lại ống xả xem có dị vật mắc vào bên trong hay không nữa. Nếu chưa tìm được nguyên nhân cụ qua bên em kiểm tra cụ thể cụ nhé.[/QUOTE]
Xe em đỗ xe tại chỗ khi ga lên cũng có tiếng ù. Còn em nghĩ ống xả thì làm sao mà dị vật vào đó được, và tiếng ù ở phần khoang máy chứ ko phải ở phần ống xả còn dây curoa thì nó phải bị trượt và kêu ken két chứ mong cụ chỉ giáo thêm

Phihung102

Xe máy
cụ chủ cho em hỏi: em đi xe vios 2015 G, mới chạy được 7k km. nhưng từ 5k trở đi e thấy khi bắt đầu khởi động xe tiếng động cơ rất là to và có tiếng két két như kiểu khô dầu. hỏi bên toy thì được báo là do dây cu loa, đã sửa rồi nhưng em đem về đi vẫn thấy kêu như vậy.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ nhiều xe em như bệnh âm vậy mấy ngày nay thì bt có mang kiểm tra thì chú thợ lên lắc vô lăng hồi nói bt(màn hình kg thấy hiện báo lỗi gì)
Dạ vâng, hiện tượng của xe cụ chập chờn chưa rõ ràng, hơi khó để chẩn đoán cụ nhỉ, chắc cụ theo dõi thêm cụ nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe em đỗ xe tại chỗ khi ga lên cũng có tiếng ù. Còn em nghĩ ống xả thì làm sao mà dị vật vào đó được, và tiếng ù ở phần khoang máy chứ ko phải ở phần ống xả còn dây curoa thì nó phải bị trượt và kêu ken két chứ mong cụ chỉ giáo thêm
Vậy cụ kiểm tra thêm quạt gió điều hoà hay quạt gió nước làm mát, nếu mắc lá cây, tờ giấy hay bám bẩn nhiều cũng có thể gây nên tiếng này cụ ạ. Âm thanh từ xe thường mất thời gian để kiểm tra, có gì cụ qua bên em kiểm tra cụ thể cụ nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chắc đợt bảo dưỡng tới ktra luôn:D mà bây giờ thay camera loại 3 góc quay vào thay camera cũ đc ko bác nhỉ? Hay là phải gắn lồi ra chỗ mở cốp ạ?
Dạ bên em hiện tại vẫn chỉ có loại gắn lồi ra ở cốp sau cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ chủ cho em hỏi: em đi xe vios 2015 G, mới chạy được 7k km. nhưng từ 5k trở đi e thấy khi bắt đầu khởi động xe tiếng động cơ rất là to và có tiếng két két như kiểu khô dầu. hỏi bên toy thì được báo là do dây cu loa, đã sửa rồi nhưng em đem về đi vẫn thấy kêu như vậy.
Khi khởi động xe vào buổi sáng thì xe sẽ kích hoạt chế độ bù ga khởi động lạnh. Chế độ bù ga khởi động lạnh được thiết lập theo nhà sản xuất nhằm giảm thời gian hâm nóng động cơ, giảm rung giật ở chế độ không tải, hỗ trợ khởi hành,… vào buổi sáng, hoặc sau khi xe để lâu không sử dụng. Ở chế độ bù ga vòng tua máy sẽ cao khoảng 1400 - 1500, gây tiếng ồn hơi lớn 1 chút trong khoang động cơ, tiếng ken két phát ra từ dây curoa chứ không phải do khô dầu cụ ạ, sau khoảng 2-5 phút sẽ giảm còn 700-800. Theo em thì hiện tượng này là bình thường, thường căn chỉnh lại thì dây curoa sẽ đỡ 1 chút tuy nhiên tiếng ken ken ban đầu vài phút là hết.

Dungtien1975

Đi bộ
Khi khởi động xe vào buổi sáng thì xe sẽ kích hoạt chế độ bù ga khởi động lạnh. Chế độ bù ga khởi động lạnh được thiết lập theo nhà sản xuất nhằm giảm thời gian hâm nóng động cơ, giảm rung giật ở chế độ không tải, hỗ trợ khởi hành,… vào buổi sáng, hoặc sau khi xe để lâu không sử dụng. Ở chế độ bù ga vòng tua máy sẽ cao khoảng 1400 - 1500, gây tiếng ồn hơi lớn 1 chút trong khoang động cơ, tiếng ken két phát ra từ dây curoa chứ không phải do khô dầu cụ ạ, sau khoảng 2-5 phút sẽ giảm còn 700-800. Theo em thì hiện tượng này là bình thường, thường căn chỉnh lại thì dây curoa sẽ đỡ 1 chút tuy nhiên tiếng ken ken ban đầu vài phút là hết.
Cụ cho em hỏi tí, vào buổi sáng hoặc khi xe để lâu không nổ ta nên để xe khởi động trong thời gian bao lâu thi chạy, vào số chạy luôn cỏ ảnh hưởng gì không ạ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi tí, vào buổi sáng hoặc khi xe để lâu không nổ ta nên để xe khởi động trong thời gian bao lâu thi chạy, vào số chạy luôn cỏ ảnh hưởng gì không ạ
Không ảnh hưởng gì đâu cụ ạ, theo em thì cụ cứ để nổ không tải 5-10s chưa vào số vội, chủ yếu là thời gian cụ kiểm tra ngó nghiêng quanh xe, rồi các cảnh báo trên màn hình táp lô xem có gì bất thường hay không, kiểm tra lại dây đai an toàn...còn việc cài số ngay không ảnh hưởng gì đến động cơ đâu ạ.

Phihung102

Xe máy
Cám ơn cụ chủ. vậy là ko có cách để giải quyết triệt để rồi. :(

viethung7404

Xe tải
UOTE="TOYOTA MYDINH, post: 26053118, member: 333441"]Vậy cụ kiểm tra thêm quạt gió điều hoà hay quạt gió nước làm mát, nếu mắc lá cây, tờ giấy hay bám bẩn nhiều cũng có thể gây nên tiếng này cụ ạ. Âm thanh từ xe thường mất thời gian để kiểm tra, có gì cụ qua bên em kiểm tra cụ thể cụ nhé.[/QUOTE]
Vậy hôm nào mang xe đến kiểm tra em gặp cụ nhé

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
UOTE="TOYOTA MYDINH, post: 26053118, member: 333441"]Vậy cụ kiểm tra thêm quạt gió điều hoà hay quạt gió nước làm mát, nếu mắc lá cây, tờ giấy hay bám bẩn nhiều cũng có thể gây nên tiếng này cụ ạ. Âm thanh từ xe thường mất thời gian để kiểm tra, có gì cụ qua bên em kiểm tra cụ thể cụ nhé.
Vậy hôm nào mang xe đến kiểm tra em gặp cụ nhé[/QUOTE]
Em thì không trực ở dưới dịch vụ cụ ạ, cụ có thể qua trao đổi trực tiếp với cố vấn dịch vụ bên em, các bạn sẽ tư vấn rồi đưa xe vào kểm tra cụ thể cụ nhé. Nếu cụ có thời gian cụ thể cụ nhắn cho em trước 1 hôm tên chủ xe, số điện thoại và biển số xe của cụ em sẽ xếp lich ưu tiên trước, cụ qua đúng giờ đó bên em tiếp nhận xe luôn cụ không phải đợi cụ ạ.

hungpham5688

Xe tải
Bác cho e hỏi là xe em innova 2011,hiện tại xe em không thể khoá đươc cửa bằng đk từ xa,kể cả cắm khoá cũng ko được,khoá bằng nút tổng trên cửa lái cũng ko đc,xe đi quá 30km/h cũng ko tự chốt tự động,trong khi đó mở thù vẫn mở đươc bằng những cách trên,vậy xe e đag bị làm sao ah

viethung7404

Xe tải
Cám ơn cụ nhiều hôm nào kiểm tra em sẽ nhắn cho cụ trước