Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

namquang

Xe buýt
Xe em bị tháo mất cái giữ kích và mất kích, không biết ở hãng có bán không bác nhỉ (xe camry 2008)?

Altis 2014

Xe máy
Nhờ cụ chủ tư vấn giúp thay nhớt định kỳ cho Altis 2015

Em mới lấy Prado hôm nay, nhưng phát hiện ra buổi tối đi cái gió điều hoà nó làm mờ tịt cả kính lái,Chỉnh kiểu gì cũng ko được. Cứ phải dùng gạt mưa suốt, nguy hiểm quá. Bác có cách nào khắc phục không ạ. Tks
Theo ngu ý của e trường hợp của cụ như sau: có thể cụ để cửa gió điều hoà thổi thẳng lên kính lái lúc đó có sự chênh lệch nhiệt độ bên ngoài và bên trong sẽ tạo ra đọng hơi nước bên ngoài kính ( hoặc có thể cụ quên chưa bật AC )- giải pháp là chỉnh lại cửa gió sang phía sau. Trường hợp thứ 2: em gặp phải hồi mùa đông 2 anh em đi tắm hơi xong chui vào xe lúc này hơi nước trong cơ thể toát ra mờ hết kính trong xe ( càng mở điều hoà thì hơi nước càng ngưng tụ, kính càng mờ ) - chỉ có 1 giải pháp là mở cửa xe chạy một lúc cho hơi nước trong xe bay hết là ok.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

Thihvnh

Xe máy
Nhờ cụ tư vấn hộ em, em đang đi con camry xle 2013 vẫn sử dụng bluetooth bình thường, sau khi thay ăc quy mới xong, e ko thể kết nối lại bluetooth xe với đt. Em đã mang ra thợ xem nhưng cũng lắc đầu nói ko biết tại sao. Cụ cho e hỏi có thể thay bluetooth được không hay phải chạy lại phần mềm. Em cám ơn cụ trước nhé

Vietxdct

Xe buýt
Các bác tư vấn cho e xe altis 2015 bảo dưỡng định kỳ 3 vạn km phải thay thế và kiểm tra những mục gi ạ, lọc gió động cơ, lọc dầu, lọc gió điều hoà, chổi gạt mưa..dầu máy e thay bên ngoài rồi.bác nào mới bảo dưỡng cấp này cho e xin cái giá để thang sau e qua Hn làm, e ở xa, cảm ơn các bác nhiều

nguyenquangsy

Xe máy
Cụ cho e hỏi. Xe Ỉn của e chạy lúc trời mát thấy hốc máy lạnh ngay bánh sau bên phụ nó hấp nước ra bên ngoài có sao ko cụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Nhờ cụ tư vấn hộ em, em đang đi con camry xle 2013 vẫn sử dụng bluetooth bình thường, sau khi thay ăc quy mới xong, e ko thể kết nối lại bluetooth xe với đt. Em đã mang ra thợ xem nhưng cũng lắc đầu nói ko biết tại sao. Cụ cho e hỏi có thể thay bluetooth được không hay phải chạy lại phần mềm. Em cám ơn cụ trước nhé
Cái này cụ phải mang xe qua để bên em kiểm tra trực tiếp xem sao cụ ạ, còn nếu hỏng thì phải thay cụ ạ chứ không chạy được phần mềm cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi. Xe Ỉn của e chạy lúc trời mát thấy hốc máy lạnh ngay bánh sau bên phụ nó hấp nước ra bên ngoài có sao ko cụ
Cụ mô tả thế này thì em cũng chưa rõ lắm cụ ạ, cụ mang xe qua bên em để kiểm tra cụ ạ.

hhth99

Đi bộ
Cụ cho em hỏi làm thế nào để sử dụng được tính năng mirrorlink trên cam 2.5q ah, e thấy Toy quảng cáo tính năng này hơn các hãng khác mà ko dùng được, em dùng ss note5, kết nối vào ko thấy hiển thị lên màn hình của xe.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi làm thế nào để sử dụng được tính năng mirrorlink trên cam 2.5q ah, e thấy Toy quảng cáo tính năng này hơn các hãng khác mà ko dùng được, em dùng ss note5, kết nối vào ko thấy hiển thị lên màn hình của xe.
Em cũng đã thử mấy lần với các dòng điện thoại khác nhau mà chưa được cụ ạ, có thể là do phiên bản đấy không tích hợp ở thị trường Việt Nam cụ ạ.

Bausi70

Xe hơi
Mình mới lấy xe Camry 2.0e 2016 đc hãng KM cho màn hình DVD ,mình copy nhạc vào usb mở lên mà ko đc,cụ nào biết chỉ giúp mình với

Công ty em có con toyota hiace đời 2002.
Hỏng quạt gió, hỏng đìa hòa.
Em định mua cái quạt cắm tẩu thuốc cho mát nhưng không biết lắp thế nào?
Có cụ nào bán quạt và lắp được trên xe thì rep em cái mai e phi xe qua lắp luôn nhé.

dinhhatay

Xe tải
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Xin chân thành cảm ơn bác: đã lập thứt này.
Chả là em có chiếc yaris MT nhập pháp 2007 đăng ký tháng 10/2008.
Hiên đang có 2 vấn đề chưa thỏa mãn về V2:
1. Cần gạt mưa sau hiện không zin, mà em đang tìm mà vẫn chưa thấy (cho bác có báo giá giúp) (nghe nói là loại Ti to hơn của cần xe nhập thái)
2. Hiện đang bị báo lỗi cá vàng, cái này em để ý mấy lần bảo dưỡng thợ hít háy gì đó sau bảo dưỡng thì hết báo. nhưng cứ ra hỏi gara 5-10km thì cá vàng lại bơi. Em đang nhận định là do cảm biến khí thải. Bác có cao kiếm gì về việc này không. chỉ giáo giúp với. Nếu là lỗi cảm biến khí thải thì chi phí thay bộ đó bao nhiêu, bác báo giá giúp.
Xin cám ơn bác, mong nhận được phải hồi của bác

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Mình mới lấy xe Camry 2.0e 2016 đc hãng KM cho màn hình DVD ,mình copy nhạc vào usb mở lên mà ko đc,cụ nào biết chỉ giúp mình với
Không biết là cụ đã copy file nhạc có đuôi mp3 chưa.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xin chân thành cảm ơn bác: đã lập thứt này.
Chả là em có chiếc yaris MT nhập pháp 2007 đăng ký tháng 10/2008.
Hiên đang có 2 vấn đề chưa thỏa mãn về V2:
1. Cần gạt mưa sau hiện không zin, mà em đang tìm mà vẫn chưa thấy (cho bác có báo giá giúp) (nghe nói là loại Ti to hơn của cần xe nhập thái)
2. Hiện đang bị báo lỗi cá vàng, cái này em để ý mấy lần bảo dưỡng thợ hít háy gì đó sau bảo dưỡng thì hết báo. nhưng cứ ra hỏi gara 5-10km thì cá vàng lại bơi. Em đang nhận định là do cảm biến khí thải. Bác có cao kiếm gì về việc này không. chỉ giáo giúp với. Nếu là lỗi cảm biến khí thải thì chi phí thay bộ đó bao nhiêu, bác báo giá giúp.
Xin cám ơn bác, mong nhận được phải hồi của bác
chào cụ:
1. Cái này bên em phải xem trực tiếp xe của cụ để xem nó thuộc loại nào cụ ạ.
2. Cái này cụ nên vào các đại lý chính hãng của Toyota thì hơn cụ ạ, ở đó họ có máy chuẩn đoán chuyên dùng cho xe của Toyota như thế sẽ chính xác hơn cụ ạ, còn nếu muốn xử lý triệt để thì phải xem nó hỏng ở đâu, còn chỉ xóa đèn thì đi được 1 đoạn là nó lại hiện lên cụ ạ.

dũng sơn la

Xe máy
cụ cho em hỏi tí em mới mua vios G đi được gần 1 tháng mà đã coa tiếng kêu ở 2 bên cửa rồi ah cụ cho em hỏi cách khắc phục lâu dài dc không ? và em đợi 1000km đầu đi xuống đại lý mỹ đình nơi em mua xe khắc phục cái ấy có mất phí không cụ