Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Các cụ giúp e trả lời một số vấn đề về Xe Toyota Crown royal 3.0
E mới lái nên ko rõ về xe nhiều,đặc biệt xe cũ như con crown này. E đi 2 tháng nay thấy xe ăn xăng cỡ 28-30l/100km đi nội thành hà nội. E xin các cụ nào biết về dòng này chỉ e cần làm gì,đến gara nào ở hn chuyên về dòng này để e khắc phục với. Xe nó khoán có 23l mà đi đến 28-30l chắc e nghỉ vc quá. Mong chờ hồi âm của các cụ, e chân thành cảm ơn a!
Chào cụ, về hiện tượng xe của cụ ăn xăng thì nó có rất nhiều nguyên nhân như: lọc nhiên liệu bẩn dẫn tới nhiên liệu không được lọc sạch, kim phun bẩn khiến xăng phun không được tơi, nhiên liệu chứa nhiều tạp chất, bugi kém, họng hút bẩn không được vệ sinh...cụ nên mang xe qua các đại lý chính hãng của Toyota để kiểm tra trực tiếp tìm nguyên nhân cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ ơi, tôi muốn lắp bộ hạ gương chiếu hậu khi cài số lùi cho cam G 2013 giống như bản Q, trong hãng có không cụ nhỉ, giá bn?
Cái đó thì trong hãng không có cụ ạ.

trungkq

Xe hơi
Gioăng cánh cửa hả cụ, cụ hỏi lại chỗ cụ thay xem sao.
Không cháu thay kính lái của em cam 2003 khi kiểm tra thì thấy mất miếng cao su lót góc bên phụ. Cháu đã hỏi gara nhưng họ không tìm thấy giờ chẳng biết làm sao.

Bùi Quang Đoàn

Xe đạp
Xin hỏi và nhờ cụ chỉ giúp: Xe em Altis 2009, tự dưng có hiện tượng khi vào số xong không cần đạp ga xe vẫn chạy; để số 3, 4, 5 không đạp ga vẫn đi được ở khoảng 20 - 30 km/h; thậm chí khi vào cua không cần về số, không cần đạp ga xe có biểu hiện chạy nhanh hơn. Đã kiểm tra; vệ sinh họng hút; bướm ga; cảm biến nhưng vẫn không hết. Thợ lắc đầu bảo chưa gặp hiện tượng đó bao giờ. Check trên máy cũng không phát hiện ra lỗi gì. Đi thì nó cũng chẳng sao; chỉ có điều cảm giác không an toàn và em nghĩ chắc sẽ tốn ga hơn vì khi đi tốc độ cao, nhả chân ga vòng tua nó vẫn giữ ở mức cao; toàn phải đạp phanh để giảm tốc độ. Cảm ơn cụ nhiều!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Không cháu thay kính lái của em cam 2003 khi kiểm tra thì thấy mất miếng cao su lót góc bên phụ. Cháu đã hỏi gara nhưng họ không tìm thấy giờ chẳng biết làm sao.
Cụ thử mang xe qua hãng xem có không.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xin hỏi và nhờ cụ chỉ giúp: Xe em Altis 2009, tự dưng có hiện tượng khi vào số xong không cần đạp ga xe vẫn chạy; để số 3, 4, 5 không đạp ga vẫn đi được ở khoảng 20 - 30 km/h; thậm chí khi vào cua không cần về số, không cần đạp ga xe có biểu hiện chạy nhanh hơn. Đã kiểm tra; vệ sinh họng hút; bướm ga; cảm biến nhưng vẫn không hết. Thợ lắc đầu bảo chưa gặp hiện tượng đó bao giờ. Check trên máy cũng không phát hiện ra lỗi gì. Đi thì nó cũng chẳng sao; chỉ có điều cảm giác không an toàn và em nghĩ chắc sẽ tốn ga hơn vì khi đi tốc độ cao, nhả chân ga vòng tua nó vẫn giữ ở mức cao; toàn phải đạp phanh để giảm tốc độ. Cảm ơn cụ nhiều!
Bệnh của cụ mô tả em cũng chưa gặp bao giờ cụ ạ nên cũng không biết tư vấn thế nào cho cụ, cụ có thể mang xe qua bên em để kiểm tra trực tiếp xem tình hình thế nào, cũng như em có thể học hỏi thêm.

vinicar

Xe buýt
Cụ nào có bản điện tử (file PDF) hướng dẫn sử dụng xe Camry 2.5Q đời 2013 cho em xin nhé. Em đang quan tâm đến việc dùng điều hoà 3 vùng vì nhiều khi đi 1 mình bật điều hoà bên phụ và đằng sau có vẻ không hợp lý. Nếu có cụ có link hướng dẫn sử dụng hay video phần này làm ơn gửi cho em xin.

BIENDONG001

Xe tăng
Chào cụ, khi xe để lâu tại chỗ, nếu kéo phanh tay thì má phanh sẽ bị ép vào trống phanh, khi nhả ra ngay tức thời má phanh chưa thể tách ra ngay được mà cần 1 khoảng thời gian, và khi lùi có thể gây tiếng kêu ken két hơi khó chịu xuất phát từ các chi tiết của bộ phanh có sự dịch chuyển. Tiếng như vậy là bình thường không có vấn đề gì cả. Ngoài ra có thể má phanh bị dính nước cũng gây ra tiếng kêu ken két khi rà phanh, cụ rà phanh 1 đoạn khi phanh khô là hết. Có gì cụ cứ theo dõi thêm đến kỳ bảo dưỡng cụ qua các đại lý kiểm tra trực tiếp cho an tâm cụ ạ.
Em đánh xe Hilux của em vào bên Đại lý bên cụ thay nhớt, nhưng em vác theo nhớt của em vào (nhà em có sẵn) mà không dùng nhớt Hãng thì bên cụ ko nhận thay giúp là sao hả cụ? Hay bên cụ chê ko ăn được lãi từ tiền bán nhớt hãng?

Bên cụ có bán mỗi lọc nhớt cho khách hàng mang về tự thay không?

BIENDONG001

Xe tăng
Cụ thử mang xe qua hãng xem có không.
Bẩm cụ chủ thớt. Cụ chịu khó hỏi để xác nhận hộ em thông tin: Cái màn hình DVD và Camera lùi của xe Hilux 2.8L G AT mới như hình dưới là của bên Toyota Việt Nam nhập xe về rồi tự lắp đúng không? Chứ không phải hàng lắp sẵn của Nhà máy bên Thái Lan?

Vì em nhìn cái Camera lắp thô kệch thế này là biết ko phải hàng zin theo xe từ nhà máy bên Thái.

cairong_2011

Xe container
Em hỏi mấy vấn đề liên quan CAM 2.4G mua cuối 2009
1. Xe em hay bảo dưỡng chỗ Mỹ Đình. Vậy đã mấy năm nay ko thấy đề cập đến vấn đề làm vệ sinh khoang máy ? Thi thoảng em mở nắp capo ra thấy bụi bẩn quá. Em muốn làm sạch thì chỗ đó có làm ko ? Giá cả thế nào ?
2. Xe em hiện đồng hồ chạy nhanh hơn khoảng 7-8 phút em muốn chỉnh nhưng mặt đồng hồ lại có tấm nhựa trong ko thể tháo ra được để ấn các nút chỉnh. Vậy phải làm thế nào ?
3. Nếu cần sơn phủ lại toàn xe thì mất bao lâu và giá cả ?
4. Hiện ghế xe em cũng đã xuống màu. Cái này có thể bọc lại được ko hay phải thay mới ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ nào có bản điện tử (file PDF) hướng dẫn sử dụng xe Camry 2.5Q đời 2013 cho em xin nhé. Em đang quan tâm đến việc dùng điều hoà 3 vùng vì nhiều khi đi 1 mình bật điều hoà bên phụ và đằng sau có vẻ không hợp lý. Nếu có cụ có link hướng dẫn sử dụng hay video phần này làm ơn gửi cho em xin.
Cái này thì em không có rồi cụ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em đánh xe Hilux của em vào bên Đại lý bên cụ thay nhớt, nhưng em vác theo nhớt của em vào (nhà em có sẵn) mà không dùng nhớt Hãng thì bên cụ ko nhận thay giúp là sao hả cụ? Hay bên cụ chê ko ăn được lãi từ tiền bán nhớt hãng?

Bên cụ có bán mỗi lọc nhớt cho khách hàng mang về tự thay không?
Dạ không biết cụ có nhầm lẫn gì không chứ bên em vẫn nhận thay cho khách hàng tự mang dầu tới.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bẩm cụ chủ thớt. Cụ chịu khó hỏi để xác nhận hộ em thông tin: Cái màn hình DVD và Camera lùi của xe Hilux 2.8L G AT mới như hình dưới là của bên Toyota Việt Nam nhập xe về rồi tự lắp đúng không? Chứ không phải hàng lắp sẵn của Nhà máy bên Thái Lan?

Vì em nhìn cái Camera lắp thô kệch thế này là biết ko phải hàng zin theo xe từ nhà máy bên Thái.
Dạ, hiện tại từ trên nhà máy chưa cung cấp thông tin gì cho đại lý nên em không thể trả lời chính xác cho cụ được.

datto70

Xe điện
Em cũng hay đi 1 mình, xe em 2 vùng. Một là em chỉnh bên phụ nhiệt độ cao hơn một vài độ cho phù hợp với nhiệt độ ngoải trời ( mùa hè). Hai là em đóng bớt cửa gió bên phụ và đằng sau.

vinicar

Xe buýt
Em cũng hay đi 1 mình, xe em 2 vùng. Một là em chỉnh bên phụ nhiệt độ cao hơn một vài độ cho phù hợp với nhiệt độ ngoải trời ( mùa hè). Hai là em đóng bớt cửa gió bên phụ và đằng sau.
Thường thì em làm như cụ. Nhưng em nghĩ có thể chỉnh chuẩn hơn nên xin hdsd.

kents

Xe hơi
Cụ chủ cho hỏi xe Prado 2016 TXL có tự động lock cửa không? Cài đặt thế nào?

BIENDONG001

Xe tăng
Dạ không biết cụ có nhầm lẫn gì không chứ bên em vẫn nhận thay cho khách hàng tự mang dầu tới.
Bẩm cụ em ngỡ cụ bên Toyota Thanh Xuân. Em bị bên đấy từ chối thẳng.

Vậy em vác dầu đến, nhờ bên cụ thay và mua và thay luôn lọc nhớt bên cụ nhé. Cảm ơn cụ. Cụ PM cho em cái số, đến em alo cụ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bẩm cụ em ngỡ cụ bên Toyota Thanh Xuân. Em bị bên đấy từ chối thẳng.

Vậy em vác dầu đến, nhờ bên cụ thay và mua và thay luôn lọc nhớt bên cụ nhé. Cảm ơn cụ. Cụ PM cho em cái số, đến em alo cụ.
Số điện thoại của em ở bên dưới đấy cụ: 0902.279.900.

hbu082

Xe container
Số điện thoại của em ở bên dưới đấy cụ: 0902.279.900.
cụ ơi, con yaris 2014 của em dạo này nó bị lỗi này khó chịu quá. khi xe đi vào đường xóc phần bên phụ có tiếng kêu chin chít, như kiểu ngồi đung đưa cái chõng tre ấy. nghe thấy nó phát ra trong taplo bên phụ. em đã tháo thử cốp xem phần lọc điều hòa thì ko thấy có gì bất thường, em nghĩ khả năng do phàn thụt bên phụ trước có vấn đề gì đó. cụ tư vấn giúp em được không ạ? đi nó kêu khó chịu quá.