Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

tcc010

Xe đạp
4 giảm xóc, đi vào xóc kêu to ko?
Âm thanh thì khó mô tả lắm
Vào Toyota Giải Phóng e kt giúp, đi thử sẽ nghi ngờ là cái gì, ở đâu
Gọi e 0973943717
Kêu lục khục cũng to cụ à - chủ yếu là đi đường bê tông kêu to khó chịu, còn chạy đường cao tốc những chỗ lồi lõm vẫn êm không cần rà phanh đi vẫn êm ái, chưa thấy chảy dầu. Khi nào bố trí được mình sẽ mang xe vào kiểm tra.

hungquang

Xe đạp
Website
www.haiau.vn
Chào cụ, em đang đi corolla gl 1.6 số sàn năm 1992. Em muốn làm lại toàn bộ côn cụ tư vấn em cái. Em thấy ông anh nói là thay được bộ côn của Vios 2009 đúng ko ạ. Cảm ơn cụ trước ạ.

SuperUser

Xe tăng
Chào cụ, topic quá hay. Hôm nay có chút bệnh xin hỏi cụ, con Camry 2005 của em đã cho vào hãng thay một số thứ: thước lái, rotuyn trái phải, cao su cân bằng, rotuy cân bằng, càng chữ A ... chỉ còn mỗi 4 quả cao su tăng bông chưa thay khi đi đường bằng xe rất êm, nhưng đi đường bê tông hoặc gặp chỗ xóc vẫn bị kêu lục cục, liệu có phải do giảm xóc không? Cảm ơn cụ nhiều
cho hỏi camry 2007 có số sàn ko bác ?

tu-TQK

Xe tăng
a chuyên tư vấn ắc quy cho các cụ nhé

Có cụ mợ nào biết cách reset điều hòa vios 2019 không ạ? Điều hòa xe em cứ hôm trước để thế nào hôm sau bật auto nó nguyên như thế. Em thử tăng giảm nhiệt độ rồi tắt đi bật auto, nó vẫn nguyên như lúc trước khi tắt ấy.

Tsuyoi

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi xe em vios 2009 MT lắp 2 cái Hud ( head up display) rồi mà chỉ hiển thị mỗi điện áp ắc qui .Trong khi cắm 2 cái Hud đấy sang xe khác thì HUD vẫn hiển thị bình thường các thông số. Các cụ cho em hỏi là cổng OBDII của xe em có vấn đề gì vậy ạ? thanks cccm!

thanhnam1981

Xe đạp
có cụ nào mua xe wigo chưa ạ ! em lái mới tính mua về đi tg đầu 1-2 năm rồi lên đời ! đi tập cho đỡ hao xe các cụ tư vấn giúp !
1- wigo đi ngon k ạ
2- có nên theo phương án này k ?? hay mua xe lướt ạ?

Dreamliners

Xe tải
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Cụ cho e hỏi chút. Xe em Camry 2.5Q năm 2016 có chế độ giữ nút mở cửa trên khoá smartkey thì 4 kính tụt xuống, giữ nút khoá cửa thì 4 kính kéo lên ko cụ? Nếu có cụ hướng dẫn em với. Cảm ơn cụ.

minhkiu

Xe hơi
bác cho e hỏi tý có phải camry mới 2016 thì k cần phải thay dầu hộp số . có phải k ạ
Dầu hộp số tự động k cần phải thay đâu cụ, trên que thăm dầu nó ghi rõ là k cần phải thay thế trong điều kiện lái xe bình thường, e vào hãng hỏi cũng dc trả lời là k cần thay, còn tìm hiểu thêm thì nếu thay cũng p chạy dc trên 150 vạn km, lúc ấy chắc cũng vứt xe rồi. Thay dầu hộp số rất phức tạp, chỉ thêm nếu vì lý do nào đó bị hao hụt khi kiểm tra thấy, nếu thay k cẩn thận lại lợn lành thành lợn què, nhiều gara cứ tư vấn thay nhưng đó là tư vấn vớ vẩn, e chạy xe Toy 10 năm rồi dầu hộp số chả động đến bao giờ xe đi vẫn ngon, xe cụ mới 2016 nếu hộp số k vấn đề gì cụ cứ để mà đi.

nguyenthanhdoan

Xe đạp
Cụ nào cho hỏi Vios 2019 MT chạy được 10 vạn hết 8,3 lít/100km là thế nào ạ. Cao hơn công bố nsx

icoolvn

Xe hơi
Xe em bị thấm dầu chút, qua mấy chỗ các bác thợ bảo phải đi lại keo ốp cam động cơ. Các bác cho e xin địa chỉ uy tín để làm với. Liên quan đến máy móc nên e đang phân vân quá

Hưng bột đá

Đi bộ
Chào các cụ ạ ! chả là hôm nọ e mượn xe vợ đi (xe vios 2019 E CVT), sau đó cho xe vào gara và có lắp thêm bộ bấm khóa gương tự cụp (gương đã có mô tơ) . Giờ ấn nút mở đèn ko nháy , ấn nút đóng đèn vẫn nháy bình thường . Thư hai nữa là bật khóa điện hoặc nổ máy mở cửa lái ra và đóng lại thì cả bốn cửa đều kêu tạch tạch 2 lần . Thứ 3 là khi xe nằm bãi ấn mở khóa mà ko mở của thì tự động chốt lại nhưng giờ nó ko tự chốt lại như trước . E cần các cụ tư vấn và cách khắc phụ triệt để. e cảm ơn ạ
p/s : Vừa mất tiền vừa bị đấm ko trượt phát nào, hay e có nên tháo ra và trả lại nguyên bản không ạ... ?

Tamnguyen82

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, xe em altis 2003, những khi như dừng đèn đỏ hay đường đông đi số 1 hoặc số 2, lúc nhả dần côn vòng tua máy tụt xuống rất thấp (khoảng 3, 4 trăm), rất dễ chết máy. Cứ phải đệm thêm kha khá ga mới được. Xe em bị vấn đề gì ạ. Hay nó cũ quá rồi nên nó yếu vậy. Galangti lúc bình thường 1100.

thonghia

Xe tải
Các cụ cho hỏi gói cảnh báo va trạm cùng phanh tự động dùng rada và camera của xe prado 2018 có lắp được chính hãng không?

thonghia

Xe tải
Prado 2018 chở 4 người lên dốc tương đối cao, em không về số tay mà đi số D thì có cảm giác cực yếu do máy không tự về số 1 hoặc 2 thì phải, lúc đó chuyến số tay về số 1 thì lên dốc khác hẳn , vấn đề này ai trả lời giúp với!

cong_uaz

Xe hơi
Prado 2018 chở 4 người lên dốc tương đối cao, em không về số tay mà đi số D thì có cảm giác cực yếu do máy không tự về số 1 hoặc 2 thì phải, lúc đó chuyến số tay về số 1 thì lên dốc khác hẳn , vấn đề này ai trả lời giúp với!
Chào cụ xe tự đông nó bị độ trễ trong việc lên và về số tuy vào tốc độ xe va vòng tua động cơ công với bàn chân ga nên khj mình tăng tốc hoặc leo dốc nó có độ ỳ ko bốc như số sàn.nsx tinh toán như thế sẻ tiết kiêm xăng nhất .khi cụ về sô 1hoặc 2 thi vong tua tốc độ máy sẻ tăng lên cảm giác bốc hơn tất nhiên sẻ tốn nhiên liệu hơn .

beamnhi

Xe buýt
Không biết cụ tìm được giải thích chưa.
Em thì không đồng ý với mấy bác cho rằng là chủ ý của nhà SX để tiết kiệm nhiên liệu. Em gặp nhiều trường hợp rồi. Có hôm em chạy Cam 2.4 còn ông bạn chạy Cam 3.5 thế mà ổng lên dốc cao cứ từ từ mà tiến rồi bảo đạp ga mãi nó không lên. Em thì vọt phát vượt lên :D

Xe TOY (em không biết xe khác vì ít đi và ít tìm hiểu) hộp số AT có chức năng Kick-off (trong sách hướng dẫn có nói). Cụ đạp ga nhanh và sâu thì nó kích hoạt và tự lùi về số thấp để tăng sức mạnh. Cách này có thể hiểu tương tự như về số ở số sàn. Cụ làm thử em tin chắc sẽ happy :)

thonghia

Xe tải
Không biết cụ tìm được giải thích chưa.
Em thì không đồng ý với mấy bác cho rằng là chủ ý của nhà SX để tiết kiệm nhiên liệu. Em gặp nhiều trường hợp rồi. Có hôm em chạy Cam 2.4 còn ông bạn chạy Cam 3.5 thế mà ổng lên dốc cao cứ từ từ mà tiến rồi bảo đạp ga mãi nó không lên. Em thì vọt phát vượt lên :D

Xe TOY (em không biết xe khác vì ít đi và ít tìm hiểu) hộp số AT có chức năng Kick-off (trong sách hướng dẫn có nói). Cụ đạp ga nhanh và sâu thì nó kích hoạt và tự lùi về số thấp để tăng sức mạnh. Cách này có thể hiểu tương tự như về số ở số sàn. Cụ làm thử em tin chắc sẽ happy :)
Dạ cám ơn cụ em chưa tìm được giải thích trên, sẽ thử theo ý kiến của cụ, nhưng có vẻ cũng hơi nguy hiểm nếu không làm chủ được khi đạp sâu ga

thonghia

Xe tải
Có một điểm em nghĩ xe bây giờ có chế độ Eco do vậy nó đương nhiên mặc định số 4 khi khởi hành thì phải, hay có lẽ lúc lên dốc tăt chế độ Eco đi có lẽ nó sẽ hoạt động theo cách thông thường di chuyển từ số 1