Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

honda acura

Xe điện
Camry 2015 buổi sáng đi thấy có tiếng kêu tạch tạch, một lúc sau hết
Bệnh gì các cụ nhỉ

Charman

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi làm cách nào để kết nối iphone với màn hình cảm ứng trên camry 2019 qua cái mirrorlink với, em kết nối hoài mà chả được, bấm vào nút APP trên màn hình rồi chọn tìm kiếm qua mirrorlink nhưng không thể nào tìm được điện thoại của em?
có hướng dẫn sử dụng cái này không nhỉ các cụ?

minhkiu

Xe hơi
Chả là e mới mua lại dc con camry 2.0 2015, còn nhiều điều bỡ ngỡ nên mong các cụ đã dùng xe chỉ giúp 1 vài điểm cho e:
1. xe e bản 2.0, lúc e mở khóa điện nhìn đồng hồ thì k thấy biểu tượng của hệ thống cân bằng điện tử đâu, chỉ thấy đèn ABS, phanh tay và vài thứ linh tinh khác e chưa nhớ hết, nhưng biểu tượng VSC gì đó thì k thấy, nút on hay off hệ thống cân bằng điện tử cũng k có trên taplo, vậy các cụ cho hỏi liệu nó có VSC k và nếu có thì tại sao lại k có nút chỉnh để on off như 1 số dòng xe khác?
2. có lần e tắt máy ra xe thì nó cứ báo kêu bip bip k cho khóa cửa xe và hiện hình chìa khóa xe nhấp nháy trên bảng đồng hồ, e kiểm tra kĩ 04 cửa đều đóng hết, chìa khóa đã mang ra khỏi xe mà nó vẫn kêu và k cho khóa cửa? lúc khác tắt máy lại k bị? e chưa hiểu vì lý do tại sao mà nó lại như thế các cụ giải thích giúp e với?
3. k rõ xe có chế độ khởi hành ngang dốc và hỗ trợ xuống dốc k? (xuống dốc e toàn phanh và về số)
cám ơn cáccụ!

MrAnhvh

Xe đạp
Chào các anh. Cho e hỏi ngu tí.
Xe e camry 2002 dạo này nó có triệu chứng sau.
Khi đề máy phải chờ 2 & 3 phút sau đó xe mới lăng bánh được (Dừng khoảng nữa ngày là bị lại ạ) Kiểu như khoá xăng tự động vậy đó
Bác nào đã bị trường hợp giống e, cho e xin vài lời tư vấn

Chỉnh sửa cuối:

louisvo79

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi chiếc camry 2017 em đang chạy dạo gần đây khi kết nối bluetooth nghe nhạc thì trong khi đang nghe thường có tiếng tít tít như là đang bấm chuyển bài hoặc điều chỉnh âm lượng (mặc dù em ko hề bấm). Không biết đây là lỗi gì? Cụ nào có kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn!

Quanghuy263

Xe máy
E đang tìm hiểu hilux at 4x2, cụ tư vấn giúp e với ạ.

tuandatcb

Xe hơi
xe mình fotuner 2019 máy dầu.về P xe ko tự unlock cửa.bác cho em hỏi cách cài đặt

10Minh

Đi bộ
Bác cho hỏi, số là thích chơi đồ cổ, toy đời sâu (1997) khoang máy hơi bẩn, có nên rửa hay không? Rửa sao cho an toàn? Hãng có nhận làm dịch vụ này không? Cảm ơn Bác trước ạ!

AkiraBin

Xe tăng
Nút Dual trên hệ thống điều hòa camry 2,4 G là để bật chế độ điều hòa 2 vùng độc lập giữa khoang người lái và khoang hành khách, nghĩa là bật chế độ Dual thì có thể điều chỉnh nhiệt độ ở khoang lái có thể là rất mát, và bác điều chỉnh khoang hành khách nhiệt độ ấm hơn cũng được. Còn về gió trong gió ngoài thì nếu lấy gió ngoài lâu mát hơn và nếu đi qua vùng bụi bẩn hoặc có mùi thì sẽ rất bất tiện. Còn gió trong thì mát nhanh hơn, sạch hơn nhưng nếu lấy gió trong lâu cảm thấy hơi ngột ngạt, nên bác có thể lấy gió trong cho nhanh mát, sạch sẽ và thỉnh thoảng bạn lấy gió ngoài là ok bác ạ :D
Chào bác! Em cũng hiểu Dual là tiếng anh các hãng hay ghi ý nghĩa thiết bị có 2 chức năng gì đó, ví dụ Tubo kép thì hãng ghi là Tubo Dual, hay 2 mô tơ của máy hút công nghiệp chẳng hạn thì họ ghi là Dual motor...vv.. Trở lại trường hợp ở điều hòa xe 2.4 G của bác Codai85 hỏi và như bác giải thích Dual là chế độ điều hòa 2 vùng độc lập, giữa khoang người lái và khoang hành khách xe có cửa gió ở khoang sau thì đúng rồi. Nhưng như xe Rav4 2008 trên bảng điều khiển điều hòa bên trái nó có nút Auto (tự động) bên phải thì nó có nút Dual nhưng lại không có cửa gió ở các khoang đằng sau như vậy có gọi là điều hòa 2 vùng độc lập không bác ?? em cũng đang thắc mắc vụ này vì nhiều anh em giới thiệu là Rav4 2008 điều hòa 2 vùng độc lập mà em chưa tin lắm khi thấy xe chỉ có cửa gió ra ở khoang lái.....Bác còn quản lý thead này thì nhờ khai sáng cho em phát nhé . Tks bác

minhquan187

Xe tải
Chào bác! Em cũng hiểu Dual là tiếng anh các hãng hay ghi ý nghĩa thiết bị có 2 chức năng gì đó, ví dụ Tubo kép thì hãng ghi là Tubo Dual, hay 2 mô tơ của máy hút công nghiệp chẳng hạn thì họ ghi là Dual motor...vv.. Trở lại trường hợp ở điều hòa xe 2.4 G của bác Codai85 hỏi và như bác giải thích Dual là chế độ điều hòa 2 vùng độc lập, giữa khoang người lái và khoang hành khách xe có cửa gió ở khoang sau thì đúng rồi. Nhưng như xe Rav4 2008 trên bảng điều khiển điều hòa bên trái nó có nút Auto (tự động) bên phải thì nó có nút Dual nhưng lại không có cửa gió ở các khoang đằng sau như vậy có gọi là điều hòa 2 vùng độc lập không bác ?? em cũng đang thắc mắc vụ này vì nhiều anh em giới thiệu là Rav4 2008 điều hòa 2 vùng độc lập mà em chưa tin lắm khi thấy xe chỉ có cửa gió ra ở khoang lái.....Bác còn quản lý thead này thì nhờ khai sáng cho em phát nhé . Tks bác
Như thế cũng là 2 vùng độc lập: 1 vùng tài xế, 1 vùng ghế phụ trước.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
.
Bệnh đứt cáp còi vô lăng Toyota & Subaru 2007-2015 , được báo giá sửa chữa thay mới kha khá
camry Vung tau.jpg
subaFore (3).jpg
, làm thế nào bây giờ , để giá rẻ mà lại bảo hành 36 tháng ,

mời các bác thảo luận

(và Toyota camry /Innova, Fortuner , Liên doanh)

Các bác xe Subaru ,, camry/Innova , chạy tầm 15 vạn km, mà có hiện tượng sau :

Để thẳng lái ấn còi không kêu , mất còi ,

đánh lái sang 2 bên còi kêu Ok (đánh lái sang phải hoặc sang trái)

đánh lái trọn 1 vòng , để vô lăng trông như thẳng lái mà ấn còi có kêu

đánh về để thẳng lái , lại mất còi , thì

tức là đứt cáp còi

hướng giải quyết

bên em chuyên thay ruột cáp còi vô lăng

gặp em là ngon ngay , giá rẻ , hàng có sẵn ,

bảo hành 36 tháng, ĐT 0903403999 , ở hà nội,

em đã làm cho nhiều bác rồi ạ

ở xa có thể cáp còi còi ra , gửi Viettel Post về hà nội , em sửa trong 2 tiếng là xong và gửi lại luôn qua Vtel

Giá thành rất rẻ chỉ vài trăm , so với thay mới nguyên cả cụm.

ĐT 0903403999 *

AkiraBin

Xe tăng
Như thế cũng là 2 vùng độc lập: 1 vùng tài xế, 1 vùng ghế phụ trước.
Vậy à bác , vậy là xe thêm khoang phía hàng ghế sau có điều khiểu điều hòa riêng thì nó gọi là 3 vùng độc lập, cảm ơn bác.

Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!

Chào các bác ạ.
Em là thành viên mới. Các bác cho em hỏi ngu tí ạ.
Em đang đi Altis 2014 form cũ, như ảnh đại diện em ạ. Xe em có vài hiện tượng xin hỏi các bác giúp em ạ:
Khi em đang đi bình thường khoảng 50 - 60hm rà phanh dừng giảm tốc đèn đỏ hoặc đang chạy mà xuống dốc, rà phanh giảm tốc thì xe bị rồ ga lên, vòng tua lên quá 2000 phải 1 lúc mới khỏi. Vậy là sao ạ?
Em hỏi thợ, vệ sinh bướm gió rồi mà vẫn vậy ạ.
Xin nhờ các bác bảo ạ.
Trân trọng cảm ơn các bác.

tcc010

Xe đạp
Chào cụ thớt, mình muốn hỏi cụ thớt về dầu máy một chút. Do tính chất công việc xe mình đắp chiếu, mỗi tuần về chạy loanh quanh vài chục km. Theo định kỳ của hãng 6 tháng hoặc 4.000km thì thay dầu, nhưng xe của mình chạy 6 tháng mới chỉ gần 2.000km. Vậy có nên để chạy được gần 4.000km thay hay cứ 6 tháng phải thay. Cảm ơn chủ thớt!

ChâuYH

Đi bộ
Chào Bác,
BÁc cho em hỏi Toyota corolla đời 2001 có lọc gió của dàn lạnh bên trong không? Em tìm không có vậy Bác. Cảm ơn Bác nhiều

Hải Hậu Lô

Đi bộ
Xin Chào !mình đang sử dụng con Altis đời 2010 mà riêng năm 2019 chết máy dọc đường 3 lần phải thay Bơm xăng. Cho mình hỏi nguyên nhân và cách khắc phục a???

thảo sơn

Xe đạp
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Cụ có thể hướng dẫn các chức năng trên màn hình thông minh của yaris 2016 cho em giải ngố tí ví dụ như mức tiêu hao nhiên liệu hay số km còn đi đc ... ko ah.