[Funland] Nhận nhà chung cư gần 2 năm mà chưa nghiệm thu, chưa có sổ...

hieukon

Xe container

Hoangphi1012

Xe đạp
e ở gần 2 năm rồi, cụ cần view j? xung quanh khu nhà e? hay trong nhà?
Hqua e ngắm ở toà A 1 ngay mặt nguyễn chánh: điện, nước, thang máy ( dịch vụ toà nhà...) cụ cho em ít thông tin, như bên 6c thang máy hỏng, khuôn viên nhếch nhác... k rõ tương lai có vậy không.

khanhtx8

Xe tăng
Gặp nhiều các cụ mua các CC của CĐT khác phàn nàn trên cõi OF này, em mới thấy các căn hộ Vinhomes ngon chán...dù rất nhiều cụ chê ỏng chê eo Vinhomes...:D
Này nhé:
1. CĐT giao sổ đỏ ngay khi khách mua nộp hết tiền HĐ mua bán CH
2. Hạ tầng ( đường, trường, trạm...ngoài ra còn có TTTM, siêu thị, bể bơi, sân te - lít, cầu lông, khu vui chơi trẻ em, bệnh viện, rạp chiếu phim...) bao giờ cũng hoàn thiện và đầy đủ khi cư dân nhận nhà và dọn đến ở
3. Ban QL khu CH rất chuyên nghiệp và tận tình
4. Hệ thống PCCC rất an toàn và được kiểm tra rất kỹ, luôn hoạt động tốt : cái này là quan trọng bậc nhất...:D
5. CĐT rất tôn trọng việc sử dụng Quỹ bảo trì mà các hôj dân đã nộp 2% giá nhà, luôn có Ban Quản trị do dân bầu giám sát việc sử dụng Quỹ này

Nói chung Vinhomes ( thuộc Vin Group) là 1 CĐT rất có tâm, họ làm việc rất tôn trọng pháp luật và cư dân / nhà dầu tư thứ cấp...

Tuy nhiên có 1 nhược điểm là các sản phẩm của họ giá khá cao và khó "lướt sóng" đối với các Nhà đầu tư thứ cấp...:))
Đấy là lý do tại sao nhiều người mua để ở đó cụ. Có 1 số phân hạng, chủ nhà bỏ biệt thự để lên cc ở

duytrinh85

Xe điện
CĐT này cũng lởm khởm nhỉ?

hieukon

Xe container
Hqua e ngắm ở toà A 1 ngay mặt nguyễn chánh: điện, nước, thang máy ( dịch vụ toà nhà...) cụ cho em ít thông tin, như bên 6c thang máy hỏng, khuôn viên nhếch nhác... k rõ tương lai có vậy không.
Điện, nước theo giá nhà nc. Nộp thẳng cho evn, nước cụ ak. K phải thôg qua ai cả.

A1 đag mở 4 thag máy. Giờ cao điểm cụ cũng chỉ chờ 1-2p là có thang. Vì 4 thang máy, 20 tầng dân ở, mỗi tầng 11 căn hộ. Thag máy nhah, êm, cảm biến đóng mở nhạy, k bị kẹp đâu cụ ak.

Vệ sjh tốt.

E nằm trog ban quản trị của nhà. Nên mog muốn xây dựng nó tốt cụ ak.

Sắp tới sẽ lắp thẻ từ, cam, loa phát thanh cụ nhé

Hoangphi1012

Xe đạp
Điện, nước theo giá nhà nc. Nộp thẳng cho evn, nước cụ ak. K phải thôg qua ai cả.

A1 đag mở 4 thag máy. Giờ cao điểm cụ cũng chỉ chờ 1-2p là có thang. Vì 4 thang máy, 20 tầng dân ở, mỗi tầng 11 căn hộ. Thag máy nhah, êm, cảm biến đóng mở nhạy, k bị kẹp đâu cụ ak.

Vệ sjh tốt.

E nằm trog ban quản trị của nhà. Nên mog muốn xây dựng nó tốt cụ ak.

Sắp tới sẽ lắp thẻ từ, cam, loa phát thanh cụ nhé
Tạ cụ đã cmt giúp em có thêm động lực xuống tiền, hi vọng có thể làm hàng xóm cụ. Fun: bao giờ cưới vợ 2 em nhờ cụ in thiệp. Chúc cụ đầu tuần mát mẻ đông khách.

hieukon

Xe container
Tạ cụ đã cmt giúp em có thêm động lực xuống tiền, hi vọng có thể làm hàng xóm cụ. Fun: bao giờ cưới vợ 2 em nhờ cụ in thiệp. Chúc cụ đầu tuần mát mẻ đông khách.
cụ ngắm căn nào đấy? Khu này đc cái đi lại k quá khó khăn, xung quanh nhiều trường mẫu giáo, c1-2-3, ăn chơi đã có bigc, vincom, cv cầu giấy. Sắp có siêu thị dưới chân nhà mình nữa cụ ak.

Cụ về hàng xóm thì hnao trà đá ạ.

Em k in thiệp cụ ak :D e in ảnh treo tường hoặc để bàn cụ nhé

Hoangphi1012

Xe đạp
cụ ngắm căn nào đấy? Khu này đc cái đi lại k quá khó khăn, xung quanh nhiều trường mẫu giáo, c1-2-3, ăn chơi đã có bigc, vincom, cv cầu giấy. Sắp có siêu thị dưới chân nhà mình nữa cụ ak.

Cụ về hàng xóm thì hnao trà đá ạ.

Em k in thiệp cụ ak :D e in ảnh treo tường hoặc để bàn cụ nhé
Vâng cụ có in lịch tết không? Em giới thiệu bên em xem thế nào.

hieukon

Xe container

ahihinameva

Đi bộ
Em đang tham khảo khu athena xuân phương, chỗ đó mới về ở 1 năm nay, nhưng e nghe nói đóng đủ tiền rồi mà chưa nhận đc sổ hồng. Theo các bác, em có nên mua ko ạ?

cuongquoc

Đi bộ
Các cụ có ai ở HD Mon Hàm nghi k? cho e xin ít review với ạ.

honglong1

Xe điện
Chung cư này nhiều sao quá.
1. Sao đang thế chấp
2. Sao không nghiệm thu
3. Sao không thoát nước
4. Sao không sổ
5. Sao dân nhận nhà
Với một chung cư, CDT và cư dân nhiều sao thế này thì chắc chắn sẽ không sao. Cứ ở thôi chả ai làm gì đâu.
Cụ vẫn thiếu câu sao không chọn CDT uy tín (cư dân mua nhà của CDT này đã có sổ), sao không mua nhà đã có sổ, sao không thuê chung cư đó ở thử xem có tốt không?...

thien.tn

Xe tải
May quá nhà cháu 2 vc lương chưa quá 15 củ 1 tháng vẫn quyết không mua chung cư , cháu mới mua nhà xong và thấy rằng đó là quyết định đúng . Mua chung cư gặp mấy chủ đầu tư hãm thì khổ đủ đường
cụ cho em hỏi bí quyết gì để lương 2 vc chưa quá 15 củ vẫn mua được nhà đất vậy ah? em cũng muốn học theo....

long_bong

Xe hơi
Gặp nhiều các cụ mua các CC của CĐT khác phàn nàn trên cõi OF này, em mới thấy các căn hộ Vinhomes ngon chán...dù rất nhiều cụ chê ỏng chê eo Vinhomes...:D
Này nhé:
1. CĐT giao sổ đỏ ngay khi khách mua nộp hết tiền HĐ mua bán CH
2. Hạ tầng ( đường, trường, trạm...ngoài ra còn có TTTM, siêu thị, bể bơi, sân te - lít, cầu lông, khu vui chơi trẻ em, bệnh viện, rạp chiếu phim...) bao giờ cũng hoàn thiện và đầy đủ khi cư dân nhận nhà và dọn đến ở
3. Ban QL khu CH rất chuyên nghiệp và tận tình
4. Hệ thống PCCC rất an toàn và được kiểm tra rất kỹ, luôn hoạt động tốt : cái này là quan trọng bậc nhất...:D
5. CĐT rất tôn trọng việc sử dụng Quỹ bảo trì mà các hôj dân đã nộp 2% giá nhà, luôn có Ban Quản trị do dân bầu giám sát việc sử dụng Quỹ này

Nói chung Vinhomes ( thuộc Vin Group) là 1 CĐT rất có tâm, họ làm việc rất tôn trọng pháp luật và cư dân / nhà dầu tư thứ cấp...

Tuy nhiên có 1 nhược điểm là các sản phẩm của họ giá khá cao và khó "lướt sóng" đối với các Nhà đầu tư thứ cấp...:))
Rất nhiều dự án của VIn ko có bệnh viện, khu của e còn ko có sân te lít cụ ah

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ chủ không phải lo đâu, nếu căn của cụ nằm trong tầng được phê duyệt của thành phố thì chắc chắn sẽ có sổ, còn bao giờ có thì không biết :D