[Funland] Nhắn tin cho ân nhân mà người ta không trã lời.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ ân nhân nếu đọc được tâm sự của mợ chủ chắc cũng nhột. Thốn phết :(
Có khi lại tặc lưỡi: biết thế này .... ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chào các cụ .
Chuyện là e may mắn được 1 người ko quen biết giúp đỡ trong việc nhỏ , sự việc của em đã xong xuôi .
Em có nhắn duy nhất 1 tin nội dung cám ơn người đó , mà người ta không thèm trả lời luôn.( lúc đang giúp em thì vẫn trả lời tin nhắn e bình thường ). Có phải người ta khinh em không ? Nếu có thì e ko làm phiền nữa 🤔🤔 , em chỉ tính mua quà biếu thôi mà thấy im quá. chứ ko có ý gì hết
Em đọc xong đoạn mà người ta không thèm trả lời luôn thì nếu là em em cũng không ... thèm trả lời :))

m4s

Xe điện
Em trót xài Tinder xong bị 1 ẻm cứ quấy rối vì em xài số chính. Các cụ giúp em cắt đuôi với ;))

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Chào các cụ .
Chuyện là e may mắn được 1 người ko quen biết giúp đỡ trong việc nhỏ , sự việc của em đã xong xuôi .
Em có nhắn duy nhất 1 tin nội dung cám ơn người đó , mà người ta không thèm trả lời luôn.( lúc đang giúp em thì vẫn trả lời tin nhắn e bình thường ). Có phải người ta khinh em không ? Nếu có thì e ko làm phiền nữa 🤔🤔 , em chỉ tính mua quà biếu thôi mà thấy im quá. chứ ko có ý gì hết
Người ta nhiệt tình giúp đỡ là tốt rồi, còn tin nhắn cuối ko thấy phản hồi thì cũng có thể vi 1 lý do nào đó họ ko tra loi đc rồi lại quên đi. Cụ đã nghĩ người ta ko thèm trả lời hoặc khinh Cụ thì Cụ hơi nhạy cảm hoặc khó tính quá. Như E hiếm khi trả lời tin nhắn, đơn giản là E ít đọc tin nhắn,

Chào các cụ .
Có những người tốt, tốt thực sự, họ giúp người mà bất cần nhớ là phải có ơn từ người họ giúp. Họ coi đó như một lẽ tự nhiên .Và vì thế những lời lẽ cảm ơn hoặc lịch sự đáp lại theo lẽ thông thường đối với họ là một thứ vô vị, chẳng đáng làm, kể cả một tin nhắn QUAN TRỌNG của mợ.
Tầng nhận thức khác nhau thì đối xử khác nhau. Đừng mang tâm lý của đứa trẻ mà ấm ức một người "đẳng cấp" như thế.

Xe cỏ cũ

Xe điện
BS giỏi thì họ bận lắm, hết mổ rồi khám rồi hướng dẫn đồng nghiệp, học trò,.... đến nghe điện thoại nhiều khi còn không có thời gian. Họ trả lời tin nhắn khi đang cần là họ giúp đỡ tận tình. Họ giúp là giúp với cái tâm, cái nghề chứ không phải vì cảm ơn.
Quan trọng là cái tâm của mình, muốn cảm ơn thì cảm ơn, không có nghĩa là phải gặp (vì thời gian họ không nhiều, làm việc hữu ích hơn) hay quà cáp đắt tiền.

hatinh5760

Xe điện
E ko biết nữa . E nhắn 1 tin thấy ko trả lời cũng ko dám nhắn thêm , với lại công việc xong rồi cũng ko có lý do gì để gọi
Xong việc rồi thì gặp trực tiếp, gọi điện thoải mái. Có gì mà ngại nhỉ. Nhắn tin là thấp nhất.

Yelnut

Xe tăng
Đọc bài thì thấy thớt gửi một cái tin nhắn cảm ơn hời hợt, hờ hững. Trả lời OK thì nhạt, trả lời cho ổn thì cũng mất thời gian. Người nhận đọc xong rồi để đó, sau đó quên đi thì là rất bình thường, có gì là lạ đâu.

otothanglong

Xe điện
Chào các cụ .
Cụ cả nghĩ vậy ???, chuyện Nhỏ thì bỏ qua luôn đi, người ta còn làm việc lớn, hơi đếch đâu mà trả lời tin nhắn qua lại với cụ, còn cụ có lòng thì tuỳ việc to nhỏ tới đâu mua chút quà cho xứng mà đến nhà hay gặp mặt người ta mà cảm ơn.

7years

Xe điện
Nhắn như nào

Đmm anh cám ơn

Hay 2h chiều nay anh qua em nhé.

Nó khác nhau.

Mà đi cám ơn người ta muốn người ta nhắn tin cám ơn lại hay sao, mục đích là gì

Nguyễn Long Nguyễn

[Tịch thu bằng lái]
E nhận làm dịch vụ đi cảm ơn thay, biếu quà thay. Cam kết lịch sự nhẹ nhàng,ko đánh ko hổ báo với ân nhân. Cụ cần tới dịch vụ thì báo em nhé

meotamthe

Xe cút kít
Theo suy nghĩ của e nhé:
Khi cụ cần họ sẽ giúp, giúp bằng mọi giá, bất kể lúc nào cụ nt họ cũng sẵn sàng.
Khi xong việc ,họ sẽ ko trả lời tn nữa vì họ nghĩ việc đã xong ,tn ko cần thiết.
Họ cần một cuộc đt hoặc ko cần cụ trả ơn,họ nghĩ chuyện đã xong coi như xong ko cần lưu luyến.
...
Còn nếu e là cụ
E điện trực tiếp ,nếu con trai mời họ trầu bia hay cafe ,con gái mời đi uống nước ... rồi tính tiếp
Em cũng nghĩ như cụ, cụ thớt nghĩ họ khinh thì chắc tại cụ thớt hơi có tính trẻ con.

xukixuka

Xe tải
Mợ chủ tự nhận ngèo, xấu, nhưng biết đâu gặp ông gu mặn, nên mới có cảm tình và giúp đỡ tận tình vậy, còn tự tay mổ nên khi mợ cảm ơn hời hợt như vậy người ta thấy không được như mong đợi nên không rep lại thôi.

NualycafE

Xe buýt
Mợ chủ tự nhận ngèo, xấu, nhưng biết đâu gặp ông gu mặn, nên mới có cảm tình và giúp đỡ tận tình vậy, còn tự tay mổ nên khi mợ cảm ơn hời hợt như vậy người ta thấy không được như mong đợi nên không rep lại thôi.
Gu mặn là cái gì? Còn cảm ơn không như mong đợi ?

Kẻ tiểu nhân hay suy bụng quân tử