[Funland] Nhận tư vấn khám chữa bệnh cho cụ mợ OF về Nhi - Tai Mũi Họng ạ

bibi2015

Xe máy
Nếu tự rửa mũi ở nhà cụ chỉ nên rửa từ 1 - 2 lần là được. Và nếu cháu không có mũi (không nghe thấy tiếng thở khụt khịt) thì không cần rửa.
Nếu cháu không ho hoặc ho ít thì không vấn đề gì đâu cụ ợ. Mỗi lần cháu chớ sữa như vậy cụ rửa luôn mũi cho bé. Trẻ nhỏ từ 1 - 3 tháng hay chớ là chuyện bình thường, chưa chắc đã do viêm họng. Còn khò khè thì cụ có thể đưa cháu qua phòng khám 1 - 3 lần để hút rửa dịch đờm là được cụ ạ.
Dạ vâng! Em cảm ơn cụ nhiều!

Trang béo

Xe tăng
cụ Dr ơi, giữ mũi họng cho trẻ nằm điều hòa cách nào là tối ưu nhất ạ

kinhdoanhbanle

Xe máy
e đã lưu số của cụ rồi ạ.nhà e F1 vẫn còn nhỏ.e alo cụ tư vấn giúp e nhé

xetangxecau

Xe tải
Cụ cho em xin tu vấn con gái em 6tuổi từ bé đã hay sổ mũi nhiều nc mũi quanh năm luôn có lúc đặc xanh mùi tanh mà nhiều kinh em không biết cháu bị xoang mũi không bác tư vấn em cách điều trị tốt nhất cho cháu ah

everest6868

Xe tải
Thoải mái cụ ợ , cụ đi 3 xe tới cũng để đuọc ợ ^_^
F1 nhà em gần 3 tuổi, nặng 17 kg, cũng ho liên miên các cụ ạ. Tuần trước thở khò khè, đi khám bs bảo viêm hô hấp trên, ống đơn thuốc xong không khỏi, lại đi khám chỗ khác bs bảo viêm thanh quản, lại uống đơn khác, tuy có đỡ khò khè nhiều nhưng vẫn ho. Uống nhiều thuốc quá mà không khỏi xót hết cả ruột. Lên hóng các cụ xem khám đâu tốt, uống gì tốt chứ nhìn F1 ho toán cả mồ hôi xót kinh :(

tungck

Xe hơi
Website
phongkhamhuyentrang.com
Cụ cho em xin tu vấn con gái em 6tuổi từ bé đã hay sổ mũi nhiều nc mũi quanh năm luôn có lúc đặc xanh mùi tanh mà nhiều kinh em không biết cháu bị xoang mũi không bác tư vấn em cách điều trị tốt nhất cho cháu ah
Bé nhà cụ có thể bị viêm mũi xoang dị ứng hoặc viêm mũi xoang do nấm, viêm VA đấy cụ ạ. Nếu viêm mũi xoang dị ứng thì cần điều trị thuốc xịt chống dị ứng thường xuyên và điều trị thuốc uống khi bị bội nhiễm (khi mũi đặc xanh). Còn nếu viêm xoang do nấm cần điều trị tích cực bằng hút mũi, khí dung tại cơ sở y tế. Nếu viêm VA thì cần phải nạo. Cụ nên cho cháu đi khám xem tình hình cụ thể thế nào.

meodenmatlua

Xe điện
Cụ tungck cho em hỏi?
F1 nhà em được 25 tháng, cân nặng 12,5kg. Gần đây cháu hay bị viêm họng mủ và sốt rất cao.
MẤy hôm vừa rồi thấy hắt xì và chảy nước mũi nhiều, em đã cho uống Tiffy và nhỏ nước muối nhưng không đỡ. HÔm nay thấy cháu sốt 38 độ em đem cho đi khám thì bác sỹ bảo chớm viêm phổi và kê cho cái đơn thuốc.
1 - Podoxi 100mg uống sáng 1 viên, chiều 1 viên
2 - Cefren chiều 5ml lúc đói.
3 - 2 cái viên vàng và hồng này sáng và chiều mỗi loại 1 viên.
Cụ tư vấn giúp em đơn thuốc trên có nặng quá không? Hai viên thuốc vàng và hồng này thấy bác sỹ khám lấy trong lọ nhựa em không biết thuốc gì vì bs không kê đơn.
Có loại thuốc nào tốt hơn, ít tác dụng phụ hơn cụ tư vấn luôn cho em nhé.
Cảm ơn cụ nhiều

sau.