[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

kduc

Xe container

uoat_LX

Xe điện
Thằng này phải đuổi ra khỏi ngành, trả lại tiền thuế của dân nuôi nó đến chức đại uý, để nó vô cảm với tính mạng của dân. Em ném cà chua ,trứng thối vào .... nó.

Quỳnh hp

Xe tăng
Các cụ cứ lo,nếu anh lâm mà về đội trật tự và hỗ trợ tư pháp hay về huyện lên đội lưu trữ và tàng thư thì khác ji đi đầy

smallcarvn

Xe buýt
Các cụ cứ lo,nếu anh lâm mà về đội trật tự và hỗ trợ tư pháp hay về huyện lên đội lưu trữ và tàng thư thì khác ji đi đầy
Tại sao không để dưới xã mà lại lại phải đẩy lên huyện hả cụ? Ở xã ko có bộ phận này ạ?

chemotech

Xe điện
Cơ hội của anh bao nhiêu người mong mà không có, vớ vẩn được làm điển hình thanh niên như các anh Lý Đại Bàng, Nguyễn Đức Bình năm xưa, vào mắt xanh sếp bay thẳng lên trời ấy chứ. Khổ thân anh

Quỳnh hp

Xe tăng
Tại sao không để dưới xã mà lại lại phải đẩy lên huyện hả cụ? Ở xã ko có bộ phận này ạ?
Anh ấy quân chính quy có sao vạch về xã là có cấp bậc và vị trí cụ ạ,về huyện cho vào mấy vị trí như canh phạm tạm giữ hay trông coi tàng thư thì ko có vẹo gì. Khổ nhất coi phạm đêm trên quận,nữa là trực ban tiếp dân
Khả năng trc áp lực của dư luận thì anh ấy sẽ về cùng phe cụ cháu mình

Quỳnh hp

Xe tăng
Đứng xem các cụ ạ. Và bị kỉ luật nhẹ..!
Ko biết anh áo trắng xuất hiện vào thời điểm nào mà hiện giờ tất cả đều đổ lên đầu anh lâm,nếu theo bức ảnh này thì 2 anh này tội đều như nhau đấy

Doun

Xe điện
Chờ thông tin chính xác thôi cụ.
Chứ mặc quần chắc gì đã là xxx, có khi đồng bọn của cướp thì sao :D
Em chứng kiến cướp nó có đồng bọn, khi đồng nghiệp bị dân bắt, đồng bọ nó đóng giả anh hùng, vào bắt, xong táng như thật, rồi giải cứu luôn.
Thoạt đầu em cũng tưởng thế. Ông quần xanh là đồng bọn của cướp đang tìm cách giải cứu cho đồng bọn.

bibibin

Xe buýt
Em đoán ông/bà nhà báo này ngồi toà soạn ở Hà Nội, hóng hớt copy tin báo khác rồi mắm muối, có lẽ cũng chưa biết xã Cự Khê Thanh Oai ở đâu? Buồn cho báo chí với truyền thông!!!
mấy tờ báo lá này thì bàn làm gì cụ.....nhìu khi đọc báo khác mà kiểu cắt dán ấy, xem văn phong trình bày là em biết từ cái lá chùi mít này ra....=))

Dream 100

Xe ngựa
Hải Phòng làm nhanh và gắt!

Ko biết anh áo trắng xuất hiện vào thời điểm nào mà hiện giờ tất cả đều đổ lên đầu anh lâm,nếu theo bức ảnh này thì 2 anh này tội đều như nhau đấy
Ông kia như ông công nhân ấy chứ, lẽ xxx mà lôi thôi luộm thuộm vậy???

sutubungto

Xe buýt

poiuy

Xe cút kít
Nhìn cái quần thì 2 anh mặc giống nhau,nhìn cả bộ và phong thái thì cũng giống nhau cụ ạ
Có thể 1 anh là quý trinh còn anh kia là không quý trinh. Anh không quý trinh thì cũng như ngồi phệt rồi, dìm cũng có xuống thấp hơn được nữa đâu mà dìm.

Bài viết của lão Huy Ác được báo Vietnamnet đăng hẳn hoi. Được nhuận bút thì nhớ hú anh em đi nhậu HuyArt nhé

FRA

Xe tải
Mình thấy đây là bài viết hay và chỉ có câu đầu là của tớ !
Nguyễn Thanh lâm - Bách nhục !
Cả các đồng chí còn trong đống rơm nữa đọc đi, bài viết hay đấy.
"NỬA BỘ CẢNH PHỤC
Súng không được dùng, võ không chịu tập, thì CA khác gì thầy giáo?"
Nói ra ngại quá, chứ phần lớn các em mặc cảnh phục, về kỹ năng trấn áp tội phạm, còn thua xa thầy giáo làng
Súng ko có, võ thì không, vậy cái uy vũ còn lại là gì? Có lẽ chính là bộ cảnh phục trên người. Trong vụ đại úy Lâm "vô tình" rơi vào tình huống bạo liệt và cân não trong vụ em Minh taxi G7 bắt sống tên sát thủ đang bị truy nã. Lâm đã "nảy số" quá kém, đưa ra cách xử lý máy móc, thiếu nghiệp vụ, thiếu nốt cả sự can đảm và đạo đức nghề nghiệp. Ngoài chuyện cứu người, đây có thể coi là "cơ hội" hiếm có để Lâm lập được đại công. Tiếc cho em và tiếc cho ngành CA.
Bộ quần áo còn không làm nên thầy tu, nữa là chỉ nửa bộ. Giá như trời đừng nắng, hoặc Lâm cải trang có tâm 1 chút nữa. Thì với nguyên bộ cảnh phục uy nghiêm, cũng trợ giúp sự vững tin của nạn nhân và những người xung quanh. Hoặc thay nốt cả quần và giày, là đã biến hình thành 1 anh xe ôm hoặc người qua đường nhút nhát vô danh nào đó.
Trong tình huống nguy cấp, người dân có xu hướng nhìn hành động của CA để làm theo. Đằng này, Lâm đứng như bình vôi gọi điện gọi hỗ trợ bình thản như gọi bạn đi nhậu, khiến dân chúng cũng vội vã rút điện thoại ra làm truyền thông cúng phây. Thành ra tình người và tính nhân văn nó khê nồng, khê nặc.
Vì nửa bộ cảnh phục, cải trang kiểu đầu dơi đuôi chuột, em làm xấu đi hình ảnh của ae trong ngành, vốn dĩ cực kỳ "gắt" và không nương tay khi trấn áp tội phạm.
Có một thực tế, ngoài anh em các đội hình sự từng trải, va chạm hàng ngày. Phần lớn ae trong lực lượng không được rèn luyện thường xuyên, bụng bia như bà chửa trên 20 tuần, khuôn mặt mất dần góc cạnh, mắt híp lại vì hưởng lạc, phù thũng toát lên đầy trì độn. Ăn mặc lôm côm nhôm nhựa, lạch bạch như vịt cuối mùa. So với thầy giáo, làm xấu lây cho các thầy.
Đã đến lúc, ngành CA nên chấn chỉnh tác phong cán bộ trong ngành. Ăn mặc tề chỉnh khi cần, hoá trang cũng có tâm và nghiệp vụ khi phá an. Đưa các khoá tập huấn rèn luyện thể chất thành tiêu chuẩn bắt buộc. Trả lại sự uy vũ vốn có, sự uy quyền được phó thác, sự uy nghiêm của hành pháp XHCN. Bắt tập tành cho bụng bia nhỏ lại, còn có chỗ để mà giắt súng. Chứ CA đã bụng mang dạ chửa, súng thật ko còn chỗ đeo, mà súng kia vợ muốn cầm nghịch chơi, tìm mãi còn không ra thì mất điểm quá
Còn đâu là dũng khí đàn ông, cái liêm chính và khí chất trai ngành?"
St. Net

lx125_black

Xe container
*** phải phét chứ nhìn thấy đâm nhau dao kiếm vung lên máu đỏ tuôn trào là em đái mẹ ra máu rồi ý chứ.
Báo viết toàn là hoàn cảnh, sự việc rõ ràng rồi nên các cụ chưởi anh xxx như hát hay, vào tình huống cụ thể, 2 thằng đang đâm nhau (khác hoàn toàn việc đấm nhau xông vào gỡ) mà không biết rõ ràng thằng nào cướp thằng nào lương thiện thì tốt nhất là chờ viện binh chứ?
Hay cứ mặc áo trắng (kể cả là đồng phục), miệng hô cướp, lại còn đang bị đâm thì là người tốt?

HINCUTIN

Xe tải
Em thấy mọi người chửi anh công an nhiều quá.
Đặt địa vị là anh công an, anh này thấy 2 người vật nhau đánh nhau, biết ai là cướp, ai không?
Chẳng lẽ cứ thấy ai hô cướp là nhảy vào táng thằng kia à? Lỡ cả 2 hô cướp thì đánh ai?
Em thấy anh ấy cứ đứng mặc kệ là đúng, nếu có 2 người thì mỗi người khống chế 1 thằng. Chứ giờ 1 mình anh ấy thì biết khống chế ai?
Trong Tây Du Ký, Phật bà Quan âm có đứng nhìn 2 Tôn Ngộ Không đánh nhau nữa là. Sau không thấy Phật Tổ cảnh cáo Phật Bà.
Thứ nhất : 2 người vật nhau, 1 người đầy máu người không, 1 người hô cướp cướp thì ai là cướp ?
Thứ hai : nhiệm vụ của CA bao gồm cả giữ gìn trật tự trị an, tránh gây rối nơi công cộng, giờ thấy đánh lộn mà ko có động thái can thiệp , chỉ đứng nhìn ?
Thứ ba : trong TDK 2 con khỉ đánh ngang nhau nên ko phân biệt được, còn ở đây 1 người bị đâm người đầy máu, nhìn là biết

=> lần sau bác có bênh vực cho cái sai thì nên tìm lý lẽ thuyết phục thì hơn nhé

nhân tiện trích dẫn luật chút :
6 điều Bác Hồ dạy, 5 lời thề, 10 điều kỷ luật CAND cần nhớ :

3. Kính trọng, lễ phép với nhân dân. Sẵn sàng bảo vệ tính mạng, tài sản, quyền và lợi ích hợp pháp của nhân dân. Suốt đời tận tuỵ phục vụ nhân dân, vì cuộc sống bình yên và hạnh phúc của nhân dân.

Thạc sỹ

Xe tăng
Bài viết của lão Huy Ác được báo Vietnamnet đăng hẳn hoi. Được nhuận bút thì nhớ hú anh em đi nhậu HuyArt nhé
Trông cụ Huy Ác đẹp giai nhỉ, bầu bĩnh :D