[Funland] Nhân viên ngân hàng VP có được xem chi tiêu với số dư tài khoản của mình không ạ

Dream 100

Xe ngựa
Họ biết hết. Họ còn rõ khi nào khoản tiết kiệm đến hạn và đề nghị gửi tiếp, đừng mang đi ngân hàng khác :(

8828

Xe buýt
Báo cáo các cụ, em có mở 1 cái thẻ tín dụng ở Vp bank (hạn mức 3x triệu), lúc đầu h chiều tự dưng có bạn nhân viên dùng số đt 02473022777 gọi cho em bẩu với nội dung chính là tháng vừa rồi em tiêu nhiều trong thẻ (nói chính xác luôn số tiền) và đề nghị chuyển sang trả góp với số tiền tiêu đó. Em không quan tâm đến việc ưu đãi khi vay các kiểu gì đó, nhưng trên lý thuyết thì nhân viên ngân hàng có được ngó vào tài khoản của em không, chả lẽ em chuyển tiền cho vợ hay mua sex toy nó cũng biết ạ. Thế thì căng quá ạ.
Việc này là hợp lệ cụ ah. Trong đây có 2 vấn đề:
1. Việc cụ dùng thẻ tín dụng thì bản chất là cụ đi vay của NH rồi. Nên nv NH theo quyền hạn đc quyền check thông tin của cụ. Họ gọi như nội dung cụ nói là nhằm mục đích chăm sóc KH, bán chéo thêm sp dịch vụ khác nếu cụ có nhu cầu. Miễn ko làm lộ thông tin cho bên thứ 3.
2. Kể cả tài khoản sd tiền của cụ thì nv NH cũng check đc hết theo quyền hạn của từng nv. Cũng miễn là họ ko làm tin cho bên thứ 3.
Bonus: nhiều cụ mợ tiền trong tk thanh toán nhiều quá, nv NH quản lý KH mà ko check thường xuyên và tư vấn, nhắc nhở KH gửi tiết kiệm hay chuyển kênh đầu tư còn bị KH trách là kỹ năng, nghiệp vụ kém và chuyển GD sang NH khác cơ.

demax

Xe tăng
Thông tin theo số đt đây cụ:

Sản phẩm
  • Thẻ tín dụng quốc tế.
  • Vay tiêu dùng không tài sản đảm bảo.
Dịch vụ
  • Hỗ trợ phát triển sản phẩm tài chính.
  • Dịch vụ tư vấn bán hàng và CSKH qua điện thoại.
  • Dịch vụ bán hàng trực tiếp.

Matxech

Xe container
Tiền của cụ làm ra đưa cho vk cầm
Muốn chi tiêu ji cũng phải gíair trình cho vk biết
Đằng này cụ tiêu vay của nó đương nhiên nó phải biết và nhòm ngó để qly

Green life 8

Xe máy
Nhân viên ngân hàng không được truy cập vào thông tin để đưa ra ngoài. Nhưng trong ngân hàng nó có các yêu cầu giao chỉ tiêu về cross - sale (bán chéo) nên sẽ có thể trích xuất danh sách khách hàng tiềm năng (có thể 1 bộ phận khác trích xuất và làm danh sách - không phải RM liên lạc chăm sóc cụ). cross - sale ở đây là bán chéo cho KH thẻ tín dụng sản phẩm cho vay (chuyển sang dạng trả góp với lãi suất vay)

Nội bộ thì họ sử dụng thông tin được. Ví dụ như cụ vay bình thường không sao thì RM sẽ là đơn vị chăm sóc. Nhưng cụ quá hạn nợ thì bộ phận Quản trị nợ xấu sẽ phải nhảy vào chăm sóc cụ tức là họ cũng phải xem thông tin của cụ chứ. Nhứng thứ này NHNN không cấm

Xeomchocon

Xe tăng
Báo cáo các cụ, em có mở 1 cái thẻ tín dụng ở Vp bank (hạn mức 3x triệu), lúc đầu h chiều tự dưng có bạn nhân viên dùng số đt 02473022777 gọi cho em bẩu với nội dung chính là tháng vừa rồi em tiêu nhiều trong thẻ (nói chính xác luôn số tiền) và đề nghị chuyển sang trả góp với số tiền tiêu đó. Em không quan tâm đến việc ưu đãi khi vay các kiểu gì đó, nhưng trên lý thuyết thì nhân viên ngân hàng có được ngó vào tài khoản của em không, chả lẽ em chuyển tiền cho vợ hay mua sex toy nó cũng biết ạ. Thế thì căng quá ạ.
Hi hi nó bảo đúng mua cái ấy..nếu cần thì...

Honghen2008

Xe container
May mà có NV đó đấy Cụ, Cụ mất thẻ nó quẹt cả đống thì lúc đấy mới biết NV đấy quan trọng thế nào.

Civic TN

Xe lăn
Không đúng ạ, cái bạn nhân viên này có phải bên tín dụng đâu
Nếu cụ biết vậy và thấy ko đúng quy định thì cụ ý kiến với VP hoặc Đường dây nóng TTGSNH nơi cụ phát hành thẻ để làm rõ và bảo vệ quyền lợi của mình.
Em nghĩ nhân viên quản lý, chăm sóc khách hàng do NH chỉ định thì đương nhiên họ được quyền biết. Họ trao đổi với khách hàng về khoản vay/nợ đó là hợp lý.
Chỉ khi tự tiện tiết lộ thông tin cho bên thứ 3 mới phải xem xét trách nhiệm.
Vầng, người cho vay đương nhiên biết người vay tiêu gì, bao nhiêu …, và NH có trách nhiệm bảo mật thông tin đó

fanmu1234

Tháo bánh
Nó hoàn toàn được xem, vì cụ vay nó để tiêu trước trả sau. Em cũng thế.

NV ShinhanBank Đt gợi ý em chuyển sang trả góp các khoản tiêu dùng trong tháng, nhưng lãi suất đến 24%/năm nên em từ chối.

Trả góp thẻ tín dụng ngon nhất là Sacombank, tiêu ở đâu cũng được, không cần đối tác liên kết, chỉ cần 1 món tiêu dùng trên 3 triệu đồng, là có thể đăng ký trả góp, 24 tháng lại suất 9%, quá rẻ.

VIB thì thoáng hơn, cũng không cần đối tác liên kết, nhưng lãi suất 12%/năm. Thí dụ cụ tiêu tổng cộng 20 món, mỗi món bình quân 500k, tổng cộng là 10 triệu, thì cụ Đt lên tổng đài VIB đặng ký trả góp tất cả các món, tức là 10 triệu đồng chia 12 tháng + 100k tiền lãi cho 12 tháng, như vậy bình quân 1 tháng trả 1,1, triệu đồng, cũng rẻ

2 cách này mình chủ động, và rẻ tiền hơn là trả số dư tối thiếu 5% tổng số tiền tiêu dùng, lãi suất đến 28%/năm

butchikim

Xe ba gác
Dùng dịch vụ thằng khác có khi nó còn biết nữa là dùng dịch vụ của nó ;))

Cụ khó tính bỏ mịa.
Banker cũng gọi cho em như cụ, đề nghị trả góp gì đấy. Em thấy đơn giản, chắc em ý có thêm chỉ tiêu gì đó cần hoàn thành nên bảo mình trả góp không lãi, lợi cả đôi bên. Mình giúp được thì giúp, không thì thôi.
Em nó không gọi, sau này cụ biết có chương trình trả góp như thế cụ lại trách, có ai bảo gì tôi đâu.

Bino3

Xe tải
Em dùng Citibank cũng hay bị gọi kiểu này

Tarra

Xe tăng
Tiền ngân hàng ứng ra cho cụ tiêu trước thì họ có quyền quản lý hoặc gọi gạ gẫm khách hàng những dịch vụ khác. Tuy nhiên giờ nhiều bọn lừa đảo giả danh ngân hàng để moi thông tin cá nhân và pass thẻ của cụ. Vì vậy đăng ký hay chuyển đổi bất kể dịch vụ gì nên ra ngân hàng làm trực tiếp. Còn không cứ tra lời luôn không có nhu cầu & dập máy

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Thông tin theo số đt đây cụ:

Sản phẩm
  • Thẻ tín dụng quốc tế.
  • Vay tiêu dùng không tài sản đảm bảo.
Dịch vụ
  • Hỗ trợ phát triển sản phẩm tài chính.
  • Dịch vụ tư vấn bán hàng và CSKH qua điện thoại.
  • Dịch vụ bán hàng trực tiếp.
Thông tin 2 cụ đưa đều không phải VP xịn.

barca6996

Xe container

hitle888

Xe điện
Cụ khó tính bỏ mịa.
Banker cũng gọi cho em như cụ, đề nghị trả góp gì đấy. Em thấy đơn giản, chắc em ý có thêm chỉ tiêu gì đó cần hoàn thành nên bảo mình trả góp không lãi, lợi cả đôi bên. Mình giúp được thì giúp, không thì thôi.
Em nó không gọi, sau này cụ biết có chương trình trả góp như thế cụ lại trách, có ai bảo gì tôi đâu.
Em không khó tính cụ ạ, cái gì em cảm thấy không ổn thì em xin ý kiến thôi.

duongnhatvnn

Xe tăng
Nó đều là của VPBank cả cụ ah: Thịnh Điền, Thịnh Kiên, Thịnh Phát ae cùng cha khác mẹ thôi. Còn phần quản lí nợ và sau nợ thì nhân viên nào cũng có data được NH phân phối để chăm sóc, quản lí nợ, và quan trọng nhất là bán chéo sản phẩm. Như khách hàng ưu tiên được phân cho đội bán chéo sản phẩm Bảo hiểm. Khách hàng vay thì phân cho đội mở thẻ tín dụng…vv.