Nhận xét Lanos

Phuong Ngoc

Xe đạp
Chào các Bác,
Nhờ các Bác giúp em nhận xét về em nó nha, Lanos có trợ lực: mức độ :) tiêu thụ xăng, độ bền (có hay nhức đầu sổ mũi gì không?), phụ tùng thay thế.
Thanks các Bác trước nha.

xmen

Xe buýt
Lanos SX :
Trợ lực : có
Mức độ tiêu thụ xăng : ít
Độ bền : của bền tại người( ít hỏng vặt )
Phụ tùng : rẻ.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
em có biết 1 số bác chạy lanos làm dịch vụ, các bác ấy nói là xe mới nếu chạy khéo thì khoảng 7 lít/100 cây đường trường. em cũng đã đi xa xe này vài lần. ngồi băng ghế sau khá là ồn, nghe rõ tiếng ồn từ mặt đường dội lên. về độ bền thì đúng là do người sử dụng, tuy nhiên, các bác lái taxi nói là xe Nhật đi 5, 7 năm máy móc vẫn khô ráo sạch sẽ, còn xe Hàn thì đã có dấu hiệu thấm dầu qua các gioăng.

xmen

Xe buýt
Em chạy đường trường không tới 7 lít đâu, nói chung đã có bài nói về cách chạy hiệu quả rồi, nếu các bác giữ đều ga ở vòng tua 2000 - 2500 rpm (tốc độ 70 - 80 ), thì khoảng 6 lít thôi. Hôm nọ em đi Lạng Sơn, đo lại thấy như sau.
Ở Lạng Sơn đổ đầy hết cỡ, đi về Bắc Giang, đồng hồ chỉ 97.5km, hết 65K xăng A95 ( 5.75 lít ), chính bản thân em cũng thấy lạ. Tốc độ em chạy trung bình 80km/h, chạy giữa trưa, không lo bắn tốc độ, đường đẹp. Nhưng nói chung là ăn ít xăng. Còn nếu các bác muốn bớt tiếng ồn từ mặt đường lên thì làm trải sàn nó dầy một tí hoặc mang tới bác "lomo" 45 Thái Hà sẽ đỡ ồn. Với tầm tiền đó em thấy Lanos chạy cũng được, tất nhiên khi có điều kiện thì xe nào phù hợp với nhu cầu thì ta đổi.

Phuong Ngoc

Xe đạp
Thanks các Bác nhiều .. .vì em chưa vốt được hehhe, nếu chạy trong TP thì khoảng 10l/100km không các Bác?
Em nghe nói là xe này thi ít hỏng vặt nhưng nếu hỏng là tịt luôn không hề có dấu hiệu báo trước như các xe khác ...ví dụ như Kia dùng CHK (em sorry các Bác đi kia nha) vì em chỉ nghe nói thôi không biết có đúng không

Bonnie

Xe tăng
xe chạy trong thành phố thì không tính mức tiêu hao nhiên liệu được bác ạ ! vì có thể lúc đi thì đo khác nhưng khi quay về thì lại .....
thường người ta chỉ tính mức tiêu hao nhiên liệu trên đường trường thôi !

Raubac

Xe tăng
Em thì thấy cách cài số lùi của Lanos tuy hơi bất tiện nhưng an toàn.

xebo

Xe bò ! ©
Phuong Ngoc nói:
Chào các Bác,
Nhờ các Bác giúp em nhận xét về em nó nha, Lanos có trợ lực: mức độ :) tiêu thụ xăng, độ bền (có hay nhức đầu sổ mũi gì không?), phụ tùng thay thế.
Thanks các Bác trước nha.
Theo yêu cầu của bác thì nên chọn Lanos SX, có cả tay lái trợ lực lẫn côn trợ lực. Dễ điều khiển, tốn ít xăng, phụ tùng thay thế "hạt dẻ" và dễ kiếm. Độ bền tương đối vì phụ thuộc rất nhiều vào người điều khiển, nếu bác chạy như mấy chú taxi thì suốt ngày "sổ mũi hắt hơi ngay", còn chạy như như mấy bác lão làng trên OF này thì trong vòng 5 năm không phải nghĩ gì hết. Bắt đầu từ 1/7/2006 giá xe này sẽ giảm từ 18,700$ xuống còn 17,900$ (mặc cả thêm với đại lý giá sẽ còn khoảng 17,500$).
Chúc bác kiếm được em như ý!(b)

xmen

Xe buýt
raubac nói:
Em thì thấy cách cài số lùi của Lanos tuy hơi bất tiện nhưng an toàn.
Nubira, Lacetti đều thế mà bác, Magnus thì em chưa biết. :36:

Raubac

Xe tăng
xmen nói:
Nubira, Lacetti đều thế mà bác, Magnus thì em chưa biết. :36:
Thì bác ấy chỉ hỏi Lanos thôi mừ, chứ có hỏi họ nhà DW đâu bác!
Magnus có ba phiên bản thì hai phiên bản dùng số tự động, chắc không chơi kiểu trên.:^)
Còn lại Magnus Eagle số sàn thì em cũng không rõ :^) *-)

songlam

Xe buýt
Lanos có 1 nhược điểm là chỗ ngồi thấp, khi xe đã cũ rồi thì hơi tốn xăng...

nemo_0501

Xe buýt
Em chạycon xe của em đi đường trường đúng là tốn rất ít xăng đấy.Mà em mua mới chạy hơn hai năm rùi chẳng thấy hỏng gì cả.Chỉ phải đỏ xăng thay dầu thay lọc dầu thế thôi.Nói chung tieenf ít cứ chơi em này bác ạh.Ngon bổ rẻ

rgvmen

Xe container
Với tiền tầm đó thi Lanos đúng là lựa chọn tốt, độ ồn thực ra cũng không phải quá kém, nếu bác đi giữ gìn không pải lo nghĩ gì đâu, em chỉ ghét cái máy lạnh của nó, đi trời nắng ghế trước mà mát (mát nhanh lắm) thì ghế sau cứ gọi là chết cóng :)

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
em thấy nếu chỉ so về độ ồn thì Lanos vẫn còn ngon hơn Ford Laser. em đi cái Laser trong thành phố mà nó cứ ù ù đau hết cả đầu. đi Lanos thì không bị, nhưng nếu đi đường dài ngồi ghế sau tiếng lốp miết xuống đường nghe rất rõ.

nemo_0501

Xe buýt
Các bác mua về phải chịu khó đầu tư thì em nó mới ngon được chứ.kêkekek xe em mua mới vè thay bốn vành và thay luôn bôn lốp nhật chạy êm ái hơn hẳn và giảm tiếng ồn rõ rệt luôn.Bác Phương Ngọc muốn test thử gọi em đi bác test xe em chạy thấy ngon thì cứ chọn lanos.

miniSUV

Xe đạp
Em đã chạy lanos 02 năm, nói chung xe chạy ăn ít xăng khi còn mới, nhưng khi cũ cũng khoảng trên 12l/100km trong thành phố.
Giảm xóc kém, đi ồn, nhất là băng ghế sau. Máy của DW chạy tầm khoảng 60k là có hiện tượng thấm dầu, đen xì --> thua xe nhật. Hình thức xấu, kiểu thiết kế của Kimchi cũ, không bằng thiết kế của GM sau này cho xe Gentra hay lac. Chỉ được cái tầm tiền vừa phải so với mấy bố LD khác của Vama.

xmen

Xe buýt
Bác đạp ga gì mà kinh thế tận 12l cơ ạ. Nếu em nó ăn uống nhiều thế, bác kiểm tra lại lọc xăng, gió, bugi, áp suất lốp xem sao.

quangdzung

Xe điện
xmen nói:
Em chạy đường trường không tới 7 lít đâu, nói chung đã có bài nói về cách chạy hiệu quả rồi, nếu các bác giữ đều ga ở vòng tua 2000 - 2500 rpm (tốc độ 70 - 80 ), thì khoảng 6 lít thôi. Hôm nọ em đi Lạng Sơn, đo lại thấy như sau.
Ở Lạng Sơn đổ đầy hết cỡ, đi về Bắc Giang, đồng hồ chỉ 97.5km, hết 65K xăng A95 ( 5.75 lít ), chính bản thân em cũng thấy lạ. Tốc độ em chạy trung bình 80km/h, chạy giữa trưa, không lo bắn tốc độ, đường đẹp. Nhưng nói chung là ăn ít xăng. Còn nếu các bác muốn bớt tiếng ồn từ mặt đường lên thì làm trải sàn nó dầy một tí hoặc mang tới bác "lomo" 45 Thái Hà sẽ đỡ ồn. Với tầm tiền đó em thấy Lanos chạy cũng được, tất nhiên khi có điều kiện thì xe nào phù hợp với nhu cầu thì ta đổi.
Từ lạng sơn về Bắc giang toàn là xuống dốc bác ạ. Lanos thì em ghét nhất là cái bình xăng nó bé quá, đổ được có 35l

Phuong Ngoc

Xe đạp
Thanks các Bác nha,
nếu 12l/100 km trong tp thì ..hao quá, trong SG em họ thanh lý Mazda 323, có 150tr/c (doi 2000) nhưng em nghe em này hao hơn lanos nên em không quan tâm
to bác nemo 0501: thanks bác trước, hôm nào lại ra HN công tác em lại phone cho bác (em mới ở HN về tuần trước, HN nóng kinh quá, he he)

Big Daddy

Xe hơi
Nhà em có cậu con nuôi ở "giữa quê và HN" đang tha thiết muốn tìm Lanos để đi cho bằng anh bằng em. Có bác nào biết về lò Lanos ngon bổ rẻ cho em xin ít địa chỉ và đt!
Có chút rượu em nó muốn nhờ em mời các bác trước!