Nhận xét tổng thể: CAM hành trình X3000

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chụp ảnh cái vỏ hộp của cụ dc ko? Xem có phải khác loại ko. Cái của em mua về chỉ khổ là setup ban đầu tiếng Nga (chắc hàng xuất Nga), mò mãi mới ra chỗ chuyển đổi sang English. Cắm GPS vào là tự động hiển thị tốc độ, phần mềm thấy y hệt của cụ. Cụ chỉnh mấy thứ trong menu kiểu gì chả có. Lưu ý là muốn để nó hiển thị thì phải để khoảng mấy s để bắt sóng GPS. Con của em bật lên thì có WELCOME, tắt thì BYE-BYE, ko hiểu cụ nào bên trên bảo logo là logo gì.
Ôi giời, bật lên có welcome thì con của em cũng có cụ ơi. Em cứ tưởng LOGO gì đó chứ

Cụ chỉ cho em setup cái hiển thị tốc độ chỗ nào với, em mò không thấy cụ ạ. Mặc định của nó là tiếng Nga, cứ chỗ nào có i-a-giức là cụ chiu vào chỉnh thành tiếng Anh là được mà.

Vấn đề nữa: cạnh lỗ cắm nguồn trên thân có cái lỗ RESET nho nhỏ, dùng ghim cặp giấy hoặc que tăm chọc được. Đối với các thiết bị khác thì khi chọc và giữ nút này một lúc thì máy sẽ về factory setting (chế độ mặc định lúc xuát xưởng), tuy nhiên con của em chọc vào thì tắt máy ngay và luôn, mở lại thấy setting vẫn thế. Cụ thử con của cụ xem có thế không!

Vỏ hộp thì tối em về nhà em chụp ạ!

PS. Giá mới của các bạn muagiagoc ở 126 LTN giờ chỉ còn 1.9M trong khi các con khác giá không đổi; mấy tuần trước em mua ở đó 2.7M. Bực quá đi!

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
tốc độ trên màn hình X3000 thì em làm dc rồi nhưng show trên màn hình video trên PC có tốc độ ko thì chưa thử. Cụ làm được thì hướng dẫn giúp vì tốc độ trên video sau này mới cần làm bằng chứng chứ để trên X3000 thì chỉ có tác dụng tức thời
Cụ kích hoạt Google Map là có tốc độ mà, đây này:

wacwac

Xe buýt
Cụ kích hoạt Google Map là có tốc độ mà, đây này:

Thanks cụ nhưng em đang tưởng tượng là tốc độ nó nằm trên video chứ ko phải xem trên phần mềm, giống như khi mình up lên youtube thì nó có hiển thị tốc độ ở góc của film luôn.
Cái GPS chiều đi làm về em chụp cho cụ tham khảo.

longvu

Xe tăng
Thanks cụ nhưng em đang tưởng tượng là tốc độ nó nằm trên video chứ ko phải xem trên phần mềm, giống như khi mình up lên youtube thì nó có hiển thị tốc độ ở góc của film luôn.
Nếu cụ muốn cái tốc độ hiển thị trên video (play trên lap) thì cụ phải chọn loại khác thôi. Với cái giá 1.9 củ thì chỉ có thể:
  1. Show tốc độ trên X3000 lúc đang quay, tốc độ khá chính xác, chỉ sai lệch < 2 km thôi
  2. Show tốc độ trên Lap lúc đã kích hoạt Gú gờ map
Cụ Ma ri ôn na ở 126 LTN vào confirm cho em cái nhể :))

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Nếu cụ muốn cái tốc độ hiển thị trên video (play trên lap) thì cụ phải chọn loại khác thôi. Với cái giá 1.9 củ thì chỉ có thể:
  1. Show tốc độ trên X3000 lúc đang quay, tốc độ khá chính xác, chỉ sai lệch < 2 km thôi
Em chào cụ Long Vũ đã sang bên em test.
Em kiểm tra lại lô X3000 mới bên em rồi, tất cả đều hiển thị km trên màn hình khi xe đang chạy. Như vậy là do firmware mới update.
Tuy nhiên tính năng này không quan trọng vì nó chỉ hiện thị trên màn hình chứ không lưu trực tiếp vào clip, vì vậy khi review lại trên X3000 thì vẫn không thấy km đâu. Chỉ khi cắm thẻ nhớ vào máy tính dùng phần mềm xem thì mới show được km.
Chức năng OFF màn hình khi đi các cụ có thể vào menu setting vào mục LCD Deaful chỉnh về off là được, sau 20s màn hình sẽ tự tắt. Phù hợp khi gửi xe hoặc đang để xe ở đâu vẫn muốn quay.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cụ vào mục setting chuyển xuống cái mục có hình đầu người rồi nhấn OK chuyển sang tiếng Anh là được cụ ạ.
Con này show đc km trên màn hình thôi chứ xem lại trên clip thì nó kg lưu cụ ạ, em thấy thế thì chả có tác dụng gì cả

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Ôi giời, bật lên có welcome thì con của em cũng có cụ ơi. Em cứ tưởng LOGO gì đó chứ

Cụ chỉ cho em setup cái hiển thị tốc độ chỗ nào với, em mò không thấy cụ ạ. Mặc định của nó là tiếng Nga, cứ chỗ nào có i-a-giức là cụ chiu vào chỉnh thành tiếng Anh là được mà.

Vấn đề nữa: cạnh lỗ cắm nguồn trên thân có cái lỗ RESET nho nhỏ, dùng ghim cặp giấy hoặc que tăm chọc được. Đối với các thiết bị khác thì khi chọc và giữ nút này một lúc thì máy sẽ về factory setting (chế độ mặc định lúc xuát xưởng), tuy nhiên con của em chọc vào thì tắt máy ngay và luôn, mở lại thấy setting vẫn thế. Cụ thử con của cụ xem có thế không!

Vỏ hộp thì tối em về nhà em chụp ạ!

PS. Giá mới của các bạn muagiagoc ở 126 LTN giờ chỉ còn 1.9M trong khi các con khác giá không đổi; mấy tuần trước em mua ở đó 2.7M. Bực quá đi!
Do firm mới thôi cụ ạ, để em contact với nhà máy xin firm mới rồi e gửi cụ nhé

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

wacwac

Xe buýt
Chụp cho cụ NghiêmHung màn hình tốc độ trên X3000.
Setting thì sorry cụ em mò mãi ko hiểu chỉnh kiểu gì. Có 1 chố G-Sensorvity, cụ chỉnh low / normal / High, đừng để disable. Sau đó tắt máy đi cắm GPS và bật lên xem. Lúc tối đi về mò mẫm tự nhiên mất tốc độ, tá hỏa đi reset thì lại được :)

http://picshome.com/en/download.php?id=5033C36E1

Chỉnh sửa cuối:

sldiuxikay

Xe hơi
Website
www.dieuhoatrungtam.com.vn
Em giúp cụ cái hình:

Con này có điểm em không thích là độ phân giải của hình bên ngoài kém (VGA). Chắc lại cân nhắc em 005 thôi ạ.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cái show km này thực tế em cũng thấy kg quan trọng gì cả. Vì nó kg lưu km vào file mà chỉ hiển thị khi mình đang quay trên màn hình. Vì thế nếu muốn xem lại tốc độ khi đang đi trên clip thì vẫn phải cắm thẻ nhớ vào máy sử dụng phần mềm mới xem được.

X3000 nếu quay 2 màn hình thì chuẩn sẽ là HD 1280*480. Còn quay một màn hình là VGA.

quangzin

Xe tăng
Em giúp cụ cái hình:

Con này có điểm em không thích là độ phân giải của hình bên ngoài kém (VGA). Chắc lại cân nhắc em 005 thôi ạ.
Con này giống hình của e, em thấy x3000 hay vì quay được 2 cam mới tiện ,chỉ ghét dây dợ lằng ngoằng ko dấu được .

wacwac

Xe buýt
Con này giống hình của e, em thấy x3000 hay vì quay được 2 cam mới tiện ,chỉ ghét dây dợ lằng ngoằng ko dấu được .
Em dấu hết lên trần được nhưng mỗi tội dán bằng băng dính lên nỉ trần nó hay bị bung ra, đang nghiên cứu dán lên mép kính lái vừa che được bằng dính, vừa đỡ bị bong. Dấu được cả dây GPS và dây nguồn.

Còn chất lương hình thì đúng là không đẹp. Cụ nào dùng con nào chất lượng tốt thì post video cho anh em tham khảo. Cũng xác định là chỉ mình xem 1 số trường hợp còn nếu có cãi nhau đòi biển số là tắc tị.

quangzin

Xe tăng
Em dấu hết lên trần được nhưng mỗi tội dán bằng băng dính lên nỉ trần nó hay bị bung ra, đang nghiên cứu dán lên mép kính lái vừa che được bằng dính, vừa đỡ bị bong. Dấu được cả dây GPS và dây nguồn.

Còn chất lương hình thì đúng là không đẹp. Cụ nào dùng con nào chất lượng tốt thì post video cho anh em tham khảo. Cũng xác định là chỉ mình xem 1 số trường hợp còn nếu có cãi nhau đòi biển số là tắc tị.
Cụ cho e xem anh chụp ban ngày cụ đi dây và dán băng dính đê ,e học tập rút kinh nghiệm tý .

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Vậy vấn đề hiển thị tốc độ là do firmware rồi, hi vọng có được firmware mới để UP

wacwac

Xe buýt
Cụ cho e xem anh chụp ban ngày cụ đi dây và dán băng dính đê ,e học tập rút kinh nghiệm tý .
Để chiều về em lấy xe thì chụp ảnh bằng cái điên thoại ghẻ hầu các cụ. Trong hình thức tạm ổn, chỉ cần có băng dính chắc chắc 1 tí là được.

Các cụ thấy cam hành trình của e có được ko :D
Hiện tốc độ trên video luôn :))
[video=youtube;SFbc-IfLaKs]http://www.youtube.com/watch?v=SFbc-IfLaKs[/video]